Thú vui cuối tuần

conghieu1978

Moderator
Re: Thú vui cuối tuần ^^

Hôm nay là thứ ba, chả phải cuối tuần nhưng cũng thấy vui. Cái vui thứ ba thật khác mọi người.
Đã hơn một tuần rồi, từ khi cái điện thoại đập đá bị mất, mình đi đâu, với ai ... cũng không bị vợ giám sát, nhắc nhở "nhớ về sớm nghe anh!". Thật vui! :))
Hôm nay, mấy thằng bạn vào nhà chở đi nhậu. Trưa cả bọn kéo nhau vào quán lẩu bò. Mỗi đứa cũng đóng sương sương vài xị.
Chiều! Chúng nó nổi hứng lôi nhau vào câu lạc bộ bi-da chơi vài ván. Chả biết ai bày ra cái món này mà cả bọn lại mê đến thế! Vừa đánh vừa nốc bia, thật thú!
Tối! Lại lôi nhau vào quán thịt chó. Lúc này chả còn thấy thú nữa. Người mệt rồi, rượu bia cả ngày cũng làm cho mình loạng choạng. Bỗng nhớ, nhớ đến cái điện thoại, vội đưa tay sờ túi. Đệch! Chả thấy! Mắt lờ đờ, miên man: mong lại được nghe vợ gọi: " Nhớ về sớm nghe anh"!

minhtuantkh

Bác xỉn rồi nên đi lạc vào box dành cho phái đẹp???????????????????????????????
Hay là rận mình mà không qua nhà tụi mình phát bỉu hả bác Hiếu Công Công??????????????????????
Hỡi ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

conghieu1978

Moderator

Bác xỉn rồi nên đi lạc vào box dành cho phái đẹp???????????????????????????????
Hay là rận mình mà không qua nhà tụi mình phát bỉu hả bác Hiếu Công Công??????????????????????
Hỡi ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em đặt gạch phát biểu thú vui cuối tuần với Nhok từ khi cái topic này mới khai sinh bác ạ.:))
Cứ vào bày tỏ với các chị em là an tâm nhất!;)) Bác cứ làm liều thử một lần trong này mà xem, thú lắm!@};-:-bd

Chỉnh sửa lần cuối:

ruby3000

2 vc mà lãng mạn nhỉ? ước gì mình được như cô ấy

conghieu1978

Moderator
Lâu lắm rồi chả có thú vui nào cả. Bỗng dưng vào đây lại đâm ra vui hẳn ra. :))

conghieu1978

Moderator
Lâu lắm rồi Nhok không quay lại topic này. hay là :
"Có kẻ theo chồng bỏ cuộc chơi"? :))

Nhok

Để cuối tuần này em xõa với mấy đứa ở công ty thì viết tiếp cái thú này nhóe :x

Nhok

Chưa gì các bác đã dìm hàng em rồi là nào :-<

Còn nhiều cái Gato hơn nữa cụ ạ, để Nhok post

Gớm, còn thì anh còn giữ để xem 1 mình à, đã bảo ảnh mấy anh em đi chơi đừng có post lung tung ngta nghĩ xấu về em mà anh cứ lôi ra là sao hả CP. mà chứ làm gì có ảnh nào nữa mà đòi post :|

Là ở nhà xem phim và hò hét 1 mình

Không, mình xuống nhà bạn đồng nghiệp ở Thái Bình cùng cty, tối về có thời gian viết. Nói chung là đi vs cty thì vui đáo để :))

Nhok

Giờ mới hầu được chuyện các bác

Chuyến đi của em là sáng sớm T7 đến tối ngày CN. Địa điểm đến là nhà anh đồng nghiệp. Đội đi có tất cả 5 người, mới đầu là 6 về sau anh bạn đi xe nhà về trước nên bọn em (4 người) bon bon xe máy về (Nghĩ lại vẫn ấm ức :-<)

Sáng sớm, đã hẹn nhau đi sớm cho nó mát mẻ, chốt là 6h sáng ở nhà th bé đèo em. Ai ngờ đến đó chưa thấy cái đôi kia đâu. A lô thì vẫn còn đang nằm ngủ, bực hết cả mình, bảo sao mình ko thích đi chung với nhiều người là thế, mà đấy là có vài mống chứ đi mấy chục đứa thì bách nhục :(

Vâng, đợi chờ đôi kia thì hai chị em đi ăn bún ốc, vật vờ xem chương trình nuôi chó Ngao Tây Tạng của một bạn 8X Quảng Ninh, khoảng 7h20 là cả bọn xuất phát, may là thời tiết rất rất mát mẻ và dễ chịu, ko nắng, nói chung là đi xe máy cực kỳ sướng nhé :p

Dừng nghỉ chém gió với hỏi đường nên bọn em bò mãi hơn 3h mới về đến Thái Bình, may mà nhà anh ý ở ngay TP. Vào nhà rồi nghỉ ngơi, được đãi bữa bún nem rán với bún bung ngon cực kỳ luôn nha (em mới được ăn lần đầu nên rất ấn tượng), nhà bác ý lại hiếu khách, ăn toàn đồ giàu đạm, đã thế là còn cả đống bình rượu ngâm. Khổ thân hai đứa em, cứ ngồi ngáp đợi các đồng chí uống rượu chém gió từ 11h kém đến mãi 2h mới dọn được. Như ở nhà em là em quát cho biết mặt :(. Người đã mệt thì chớ lại còn phải vật vờ đợi dọn, mà đi ngủ thì lại ko được, chả lẽ để bác gái với chị bạn dọn, haiz. Rồi chứ, lại còn say bí tỉ, uống nào là rượu, bia, nước ngọt ... híc.

Thế là bọn em dọn xong thì các bạn ý lên ngủ rồi, ngất đến 5h hơn dậy đã thấy bác trai ngồi dưới nhà đợi chở cả bọn đi chơi. Thế là nhà bác ý 6 người với bọn em 5 là 11, đi 2 xe xuống Tiền Hải để ăn hải sản. :D. Xe mới lại xịn nên em chả say tí nào =)). Nơi ấy cách TP Thái Bình khoảng 30km, cả dãy đê đó bán hải sản nhưng nhà bọn em ngồi là ngon nhất, đông nhất và view hơi bị đẹp. Bọn em lại đi đúng ngày 16, trăng đẹp nhất luôn :p. Có chụp ảnh nhưng mà điện thoại cùi nên chả dám post, híc. Rồi vừa ăn lại còn được ngồi nghe bác gái ngâm thơ (Vì em ko dịu dàng được nên ai cũng trêu :-SS)

Có ai bán cái dịu dàng

Anh mua một gánh tặng Nàng làm duyên

Dịu dàng là cánh chim câu

Bay lên mà chẳng làm đau khoảng trời

Dịu dàng là áng mây trôi

Lững lờ mà chẳng hẹn người về đâu

Dịu dàng là ánh trăng thâu

Lúc vui thêm đẹp khi sầu càng xinh

Dịu dàng là men của tình

Nhắp môi đầy uống cả bình lại vơi

**

*

Có ai tìm nấm mồ Tôi

Chăc rằng sẽ gửi ở nơi dịu dàng

(Em ko thuộc bài này đâu, copy trên gg đấy :D)

Rồi, lần đầu tiên được ăn gỏi tôm, ngta lột hết phần vỏ và cắt tôm làm 2, chỉ có thịt, sau đó khi mình ăn thì nhúng vào bát nước chanh với cái gì đó (đại loại là chua chua ý ạ) để 1 lát sau đó cuốn lá ăn. Chấm với muối ớt chanh và mù tạt. Còn có cón ngao hấp, mực xào gừng với tôm chao dầu nóng hổi (Nhớ lại thèm quá đi mất :((), và món chốt lại là cháo ngao :x.

Ăn no phè phỡn, được ngắm trăng, gió mát rồi nghe ngâm thơ, hay đáo để đó ạ :">. Nhà bác ý toàn giáo viên với giảng viên, thơ thì cứ kiểu nói chuyện với nhau như mình ý, cũng hãi =))

Rồi, sau đó các bác già thì về, bọn em đi 1 xe chạy đi hát karaoke. Ở đây được cái vào quán nào cũng đều là người nhà anh bạn cả =)). Đến cái đoạn cả bọn nhổm đít đi về thì phụt cái mất điện, để hôm sau thanh toán. Đi hát thì lại bia, các bạn cứ ôm chai ken rồi gào vào cái míc, đau hết cả đầu, hát mãi đến lúc gần 12h mới về nhà. Mệt lắm nhưng mà vui cực kỳ ạ :(. Mãi hơn 1h sáng mới ngủ được :(

Sáng CN em như thường lệ dậy lúc 5h30, nhìn thấy sớm quá chả lẽ lay gọi lũ kia dậy đi ngắm thành phố lúc sáng sớm (thói quen mỗi khi đi du lịch của em là thế :D) nhưng mà nghĩ chắc chúng nó chả dậy, nên lại nướng đến mãi gần 8h, cả bọn đi ăn bún cá (bánh đa cá thì đúng hơn). Ôi, ngon lắm nhé, trùi ui, tui lại chết thèm vì nhớ mất thôi, híc híc >"<.

Sau đó cả bọn lại ra quán cafe Tâm An đó để uống cafe và chém gió, mãi gần 11h bọn em mới về nhà để xem có nấu nướng gì ăn trưa còn về HN. Bác với chị gái chẳng cho làm gì cả, nhưng mà bữa trưa đó ăn ngon lắm, cá chép to rán nè, canh riêu cua đồng xịn nè, cà pháo với riềng nè, canh cá chua nè ... ực ực :((. Em lại thuộc dạng ăn ít, mỗi bữa nửa bát cơm vs canh là xong bữa rồi nên giờ nghĩ lại thèm kinh khủng luôn ấy.

Hôm nay tiến bộ hơn, các đồng chí sợ say như hôm qua nên chỉ toàn ken, ko rượu :D. Ăn cũng nhanh, khoảng 12h nghỉ, cả lũ lên phòng riêng để ngủ, rồi 3h bị oánh thức dậy còn về. Trời hôm ý thì nắng, nên là em bảo đợi đến khi nào đỡ thì về rồi ngồi lục tủ lạnh nhà bác ý ăn =)). Xoài, dưa hấu, táo ... haiz, toàn lũ lười như hủi mà ăn như heo :-<. Chả hiểu sao em lại bị dị ứng, lòng bàn tay với chân cứ ngứa, mà gãi thì lại nhức, phồng rộp lên, haiz

Và đúng 4h thì cả bọn xuất phát về HN, đi về nhà là khoảng 6h50p tối, kết thúc chuyến đi ăn ngủ, chơi bời. Mới đi hôm CN thì thứ hai đã bị dụ đi xuống Uông Bí, QN nhà con bé phiên dịch cùng hội rồi, haiz :-<. Ảnh thì để tối em edit lại nhé, vì để hết trong đt :D

Bên trên