Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

MeKa

Ðề: Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

nếu thật sự PBN đóng cửa
thì rõ ràng minh chứng cho sự đi lùi của cái gọi là văn hoá VN

PBN đóng cửa thì nó cũng chả minh chứng được gì về văn hóa VN cả. Văn hóa VN là cái gì? Nếu nói về nạn băng đĩa lậu, vi phạm bản quyền thì 4rum này chẳng phải là nơi nuôi dưỡng nó hay sao?!

Phải nói là văn hóa VN đang đi theo tiến bộ về Internet, theo trào lưu sử dụng MU, RS, P2P của thế giới, có điều là đi theo rất nhanh thôi :))

p/s: PBN đóng cửa thì có thể nhiều người buồn chứ chả có bọn nào vui hơn được

poly

Banned

Yêu cầu Mod trảm mạnh tay những ai up PBN đê....lạy Ala

chuyện này cũng đã muộn
nhưng cũng ko khả thi vì trong nước ko coi lậu thì ko thể có cách khác
buồn vì tâm lý người Việt ngay cả sống ở nước ngoài cũng xài đồ lậu
25USD cho 1 DVD PBN ko phải đắt khi lâu lâu mới ra một ct
trong khi DVD phim US cũng giá đó mà ko có DVD lậu
còn PBN hay Vân Sơn cứ kêu gọi mãi ủng ộ DVD xịn trong các ct
nhưng người thích xài chùa mãi mà ko nghĩ đến hậu quả lâu dài
điều này minh chứng qua các topic HDVN phân phối Bluray xịn , cứ xin link down phim VN lẫn US đang chiếu rạp
đáng buồn thay

poly

Banned

PBN đóng cửa thì nó cũng chả minh chứng được gì về văn hóa VN cả. Văn hóa VN là cái gì? Nếu nói về nạn băng đĩa lậu, vi phạm bản quyền thì 4rum này chẳng phải là nơi nuôi dưỡng nó hay sao?!

Phải nói là văn hóa VN đang đi theo tiến bộ về Internet, theo trào lưu sử dụng MU, RS, P2P của thế giới, có điều là đi theo rất nhanh thôi :))

p/s: PBN đóng cửa thì có thể nhiều người buồn chứ chả có bọn nào vui hơn được

topic thế này mà cũng có người thích ném đá
đọc lại những bài poly viết trước sẽ hiểu lùi là thế nào nhá

Vẫn còn niềm tin rằng Thúy Nga sẽ sống. Có thể những tổ chức hải ngoại sẽ tài trợ cho Thúy Nga trong lúc khó khăn này và dần tìm ra hướng giải quyết vấn đề. Một thương hiệu lừng lẫy như vậy không thể để nó chết được !

vumanhha

Em thì không xem PBN nhưng đọc xong thì quá bức xúc cho cái cộng đồng hải ngoại,ở tây rồi mà vẫn còn xài đĩa lậu.

hungnbneu

Member

Đáng tiếc thật, nhưng để xảy ra "cơ sự" như ngày hôm nay cũng là do người Việt mình cả thôi vì người "Tây" thì chắc họ ít xem PBN, mà có xem chắc họ cũng không mua đĩa lậu, mặc dù 25$/DVD là không rẻ nhưng nếu bán ở VN thì em cũng mua vì 1 năm cũng chỉ có khoảng 4 chương trình PBN được phát hành. Đáng tiếc, đáng tiếc...

James Vo

Member

Em thường mơ được một lần đi xem PBN tại nhà hát nhưng bây giờ thì ..... Hix, Hoàng Oanh, Lệ Thu, Tuấn Vũ, Trường Vũ, Quang Lê, Thanh Tuyền .... Chẳng lẽ em không còn cơ hội được gặp họ sao?

hauvnn87

Em thường mơ được một lần đi xem PBN tại nhà hát nhưng bây giờ thì ..... Hix, Hoàng Oanh, Lệ Thu, Tuấn Vũ, Trường Vũ, Quang Lê, Thanh Tuyền .... Chẳng lẽ em không còn cơ hội được gặp họ sao?

mình cũng như bạn , muốn dc trực tiếp xem PBN 1 lần , muốn dc tai nghe mắt thấy Trần Thái Hòa , Tuấn Ngọc , Khánh Ly ...

MeKa

topic thế này mà cũng có người thích ném đá
đọc lại những bài poly viết trước sẽ hiểu lùi là thế nào nhá

Tui là tui chả thích ném đá hay đáp gạch ở đây :-j, cũng ko nhiều sức để bới 4rum tìm bài của poly mà đọc để hiểu 1 cái gì đó :| để làm gì, bắt tui à :| Chỉ đơn giản là lướt qua 4rum đọc cái tin này và thấy "qua đó... lùi... văn hóa VN" thấy nó vô lý thôi

Tui chả thấy có cái gì lùi ở đây cả, vì sao TN đóng cửa, hỏi bên hải ngoại í, chả liên quan gì đến cái văn hóa VN ở tại cái VN này cả! :-?? À nhầm, có tí, tại các bạn cứ download đấy chứ :">

Đúng vậy, TN đóng cửa thì chỉ có người xem và người download như chúng ta là bị thiệt thôi :((

minhma

Tui là tui chả thích ném đá hay đáp gạch ở đây :-j, cũng ko nhiều sức để bới 4rum tìm bài của poly mà đọc để hiểu 1 cái gì đó :| để làm gì, bắt tui à :| Chỉ đơn giản là lướt qua 4rum đọc cái tin này và thấy "qua đó... lùi... văn hóa VN" thấy nó vô lý thôi

Tui chả thấy có cái gì lùi ở đây cả, vì sao TN đóng cửa, hỏi bên hải ngoại í, chả liên quan gì đến cái văn hóa VN ở tại cái VN này cả! :-?? À nhầm, có tí, tại các bạn cứ download đấy chứ :">

Đúng vậy, TN đóng cửa thì chỉ có người xem và người download như chúng ta là bị thiệt thôi :((

TN đóng cửa thì TN có bị thiệt không hả bạn? @-)@-)@-)@-)
Bạn poly nói " ...lùi của văn hóa VN", theo mình là đúng đấy chứ. Nguyên nhân của việc TN có thể bị đóng cửa là gì? có phải là nạn đĩa lậu không?
Văn hóa ở đâu khi đi mua hàng lậu?????????????????????/

MeKa

TN đóng cửa thì TN có bị thiệt không hả bạn? @-)@-)@-)@-)
Bạn poly nói " ...lùi của văn hóa VN", theo mình là đúng đấy chứ. Nguyên nhân của việc TN có thể bị đóng cửa là gì? có phải là nạn đĩa lậu không?
Văn hóa ở đâu khi đi mua hàng lậu?????????????????????/

Đúng roài, ý mình là trước giờ chúng ta vẫn thế mà :X vẫn xài đĩa lậu, vẫn down DVDRip :X thì vậy đâu phải là đi lùi, chúng ta vẫn bước đều đấy chứ :X

Mà còn vấn đề văn hóa thì mình nghĩ là ở hải ngoài và ở VN, nó cũng ko giống nhau đâu :-?

trojan

Đừg có nge cha poly đồn nhãm, số lượg fan của TN đông như zậy mà đóng cửa zì, cái này chỉ nhằm kêu gọi mua băng gốc thui, TNPN muôn măm:D

Tin đồn thôi,Marie To đã lên tiếng chính thức đâu.Dẫn chứng: NQ vừa ký hợp đồng ca sĩ độc quyền với TN,nếu như TN có ý đình đóng cửa thật thì nội bộ phải biết từ trước(ai lại đi ký hợp đồng với công ty mà biết là nó sẽ đóng cửa).Thêm nữa thị trường băng đĩa nhạc của TN là lớn nhất,họ sẽ ko dễ dàng đóng cửa trước các trung tâm khác như Asia,Vân Sơn,MFC...

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Tin đồn thôi,Marie To đã lên tiếng chính thức đâu.Dẫn chứng: NQ vừa ký hợp đồng ca sĩ độc quyền với TN,nếu như TN có ý đình đóng cửa thật thì nội bộ phải biết từ trước(ai lại đi ký hợp đồng với công ty mà biết là nó sẽ đóng cửa).Thêm nữa thị trường băng đĩa nhạc của TN là lớn nhất,họ sẽ ko dễ dàng đóng cửa trước các trung tâm khác như Asia,Vân Sơn,MFC...

Cái này hợp đồng cũng có thể quy định chi tiết mà (nếu phá sản thì hợp đồng hết giá trị)

nvthaovn

mootj khía cạnh nào đó chính chúng ta cũng góp phần vào sự ra đi đó .

Cũng chưa biết hư thực thế nào nữa,nay vừa biết thêm thông tin Bảo Hân sẽ giải nghệ sau PBN 100( BH là ca sĩ do TN đào tạo góp mặt từ những số đầu tiên) ko biết điềm lành hay gở đây.Tiếp tục chờ đợi,nghe ngóng tiếp vậy thôi.Và cuối cùng là hy vọng nó ko sảy ra.

Lỗ mà lỗ nặng do chính khán giả thì có ma nó mới muốn làm tiếp

bigman5723

Nếu TNBN được phép phát hành trong nước thì mình sẻ ung hộ ngay đĩa gốc, nhưng tiếc quá thị trường VN lớn vậy mà TNBN không để ý tới thật là tiếc

Nếu TNBN được phép phát hành trong nước thì mình sẻ ung hộ ngay đĩa gốc, nhưng tiếc quá thị trường VN lớn vậy mà TNBN không để ý tới thật là tiếc

Nghe bảo TN có vài DVD bị cấm ở VN mà bác, muốn để ý cũng chịu thôi

chickendau

Trước giờ poly thường ko xem những ct ca nhạc trong nước những vẫn thường xuyên xem CT PBN ko phải vì chất lượng bài hát mà vì chất lượng hình ảnh và âm thanh quá tốt . Tuy cũng muốn ủng hộ nhưng vì sống trong nước ko thể mua DVD gốc . Bây giờ chỉ có thể thở dài . Một trường hợp ví dụ điển hình cho các nhà sản xuất VN ko thể thu hồi vốn . Thế nên trong những topic về phim VN poly vẫn luôn kêu gọi mọi người hãy ra rạp ủng hộ , nếu ko sau này chẳng còn gì để xem đâu .

đến 1 ngày nào đó thì thế giới trở lại thành thời nguyên thuỷ thì mọi người mới càm thấy hối hận, không ai dám chế hoặc sáng tác ra cái gì hết vì sợ ăn cắp bản quyền, không biết bao giờ đến ngày đó nhỉ. :((
Tất cả những gì được tạo ra nhờ chất xám đều bị ăn cắp 1 cách dã man và HD Vietnam cũng là 1 nhân tố góp phần trong đó.
BTW- cá nhân mình cũng thế, không biết khi nào mình mới bỏ được cái tật sài SW và xem phim chùa. hic hic hic.:((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên