Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

poly

Banned
Ðề: Thúy Nga Paris có thể đóng cửa vào mùa hè năm 2010

PBN đóng cửa thì nó cũng chả minh chứng được gì về văn hóa VN cả. Văn hóa VN là cái gì? Nếu nói về nạn băng đĩa lậu, vi phạm bản quyền thì 4rum này chẳng phải là nơi nuôi dưỡng nó hay sao?!

Phải nói là văn hóa VN đang đi theo tiến bộ về Internet, theo trào lưu sử dụng MU, RS, P2P của thế giới, có điều là đi theo rất nhanh thôi :))

Tui là tui chả thích ném đá hay đáp gạch ở đây :-j, cũng ko nhiều sức để bới 4rum tìm bài của poly mà đọc để hiểu 1 cái gì đó :| để làm gì, bắt tui à :| Chỉ đơn giản là lướt qua 4rum đọc cái tin này và thấy "qua đó... lùi... văn hóa VN" thấy nó vô lý thôi

Tui chả thấy có cái gì lùi ở đây cả, vì sao TN đóng cửa, hỏi bên hải ngoại í, chả liên quan gì đến cái văn hóa VN ở tại cái VN này cả! :-?? À nhầm, có tí, tại các bạn cứ download đấy chứ :">

Đúng roài, ý mình là trước giờ chúng ta vẫn thế mà :X vẫn xài đĩa lậu, vẫn down DVDRip :X thì vậy đâu phải là đi lùi, chúng ta vẫn bước đều đấy chứ :X

Mà còn vấn đề văn hóa thì mình nghĩ là ở hải ngoài và ở VN, nó cũng ko giống nhau đâu :-?

Đừg có nge cha poly đồn nhãm, số lượg fan của TN đông như zậy mà đóng cửa zì, cái này chỉ nhằm kêu gọi mua băng gốc thui, TNPN muôn măm:D

Tin đồn thôi,Marie To đã lên tiếng chính thức đâu.Dẫn chứng: NQ vừa ký hợp đồng ca sĩ độc quyền với TN,nếu như TN có ý đình đóng cửa thật thì nội bộ phải biết từ trước(ai lại đi ký hợp đồng với công ty mà biết là nó sẽ đóng cửa).Thêm nữa thị trường băng đĩa nhạc của TN là lớn nhất,họ sẽ ko dễ dàng đóng cửa trước các trung tâm khác như Asia,Vân Sơn,MFC...

thôi thì vì PBN mà ngồi giải thích cho các bạn vậy
poly thì chưa bao giờ phân biệt người VN trong nước hay hải ngoại
các ct hay phim gì gì poly cũng ko bao giờ có khái niệm đó
ngya cả trên HDVN cũng rất nhiều bác sống ở nhiều nước khác
tất cả đều là người VN cả thôi
hà cớ gì phân biệt trong ngoài ?
nên poly viết văn hoá VN là viết chung
tai sao poly nói đi lùi ?
thế này nhé , theo poly biết những ai thích xem những ct giải trí th2i gần như trên 90% đều biết PBN
và suy nghĩ một chút thôi , cả một dân tộc VN sống trên khắp thế giới đều biết đến PBN , xem PBN , một số còn dùng nó để cho con cháu học tiếng Việt và văn hóa Việt
còn các nghệ sĩ trong và ngoài nước ai cũng mong duoc lên PBN ko phải vì catxê mà vì được mọi người biết đến từ đó danh tiếng để chạy sô
vậy mà cả dân tộc Việt chỉ sử dụng mà ko nuôi nổi cái tên PBN để đến bây giờ tuyên bố sắp phá sản ( các bác nhớ là nếu tuyên bố phá sản thì các HĐồng xét theo luật phá sản )
suy nghĩ đi rồi thấy lùi hay tiến ?

còn nếu lôi cái tên HDVN vô để đổ lỗi thì quá thiếu ý thức
vì cái HDVN tồn tại cũng vì mọi người ko thể nào xem hết tất cả các fim US hay ct trên khắp thế giới
nhưng cái này là PBN , là ct VN , như những phim VN khác
người VN thì phải ý thức về cộng đồng và giúp dỡ nhau sao có thể đánh đồng tất cả phim khác
viết tới đây mới thấy dù ghét nhưng phải nói người TQ , HQ ,Nhật tính cộng đồng quá cao , VN toàn đổ lỗi hoàn cảnh

còn các bạn chưa tin hay nói poly đồn
đồn làm cái gì , tin nó lên báo Việt ở Hải Ngoại rồi
có thể sau tin này nhều người sẽ ý thức hơn và có mạnh thường quân giúp đỡ
nhưng ko phải tự nhiên mà PBN ra thông báo
cả một tên tuổi lớn như thế người ta đâu có dại dột mà quăng bom
phải hết cách rồi người ta mới nói thế

cuối cùng là chán

Chỉnh sửa lần cuối:

muakhonguotdat

Active Member

Ở một chừng mực nào đó thì có thể coi đây là một thảm họa về văn hóa tại Việt Nam. Nếu một trong những cái tốt đẹp nhất mất đi thì anh em phải chấp nhận sống chung với các đĩa thu từ các liveshow rẻ tiền và với các bài hát thị trường. Chỉ tiếc cho những nỗ lực bài bản của họ trong việc tạo dựng một sân khấu chuyên nghiệp có yếu tố Việt ở tầm quốc tế và gìn giữ văn hóa Việt nơi đất khách quê người cuối cùng cũng ra sông ra biển.

Hay là anh em trong HDVN ủng hộ bằng cách không up và down thúy nga lậu nữa. Thay vào đó mình có thể mua đĩa qua mạng. Thúy Nga thi thoảng bán sale cũng không đắt lắm. Với lại sưu tập đĩa gốc cũng là một thú vui tao nhã.

jimminam2000

mình cũng đồng tình cái gọi là văn hoá lùi của bạn poly
PBN vài tháng ra một cuốn giá khoảng 25$ tương đương 1 tô phở hoặc 1 dĩa cơm tấm tại US,vậy mà họ nở nào đi ủng hộ....đĩa lậu
còn tại vn thì sao?cũng 1 tô phở ấy(cho là 20k) thì mình ra tiệm mua 1 đĩa lỡm

còn chuyện bản quyền ca nhạc phim ảnh trên internet hiện nó không tồn tại ở vn,bởi dân mình đa số là xài "đồ lậu,đồ chùa" mà bàn về cái này thì nhiều thứ để nói lắm

Bây giờ lập một cộng đồng mua đĩa gốc ủng hộ trung tâm Thúy Nga ở Việt Nam không biết có khả thi không. 3 tháng một lần thì em lo được nhưng nếu kham cả Asia với Vân Sơn thì chắc bỏ hết các mục trà đá , thuốc lá, đầu tư thu hồi vốn để cả ngày ngồi bật đĩa lên xem trừ quá !

hoangtrinhag

mình cũng đồng tình cái gọi là văn hoá lùi của bạn poly
PBN vài tháng ra một cuốn giá khoảng 25$ tương đương 1 tô phở hoặc 1 dĩa cơm tấm tại US,vậy mà họ nở nào đi ủng hộ....đĩa lậu
còn tại vn thì sao?cũng 1 tô phở ấy(cho là 20k) thì mình ra tiệm mua 1 đĩa lỡm

còn chuyện bản quyền ca nhạc phim ảnh trên internet hiện nó không tồn tại ở vn,bởi dân mình đa số là xài "đồ lậu,đồ chùa" mà bàn về cái này thì nhiều thứ để nói lắm

Phở hay cơm ở Mỷ củng trên dưới khoảng 5 đồng, sao bác lên giá cao thế.
Còn chuyện của Thúy Nga thì năm nào củng tuyên bố dẹp tiệm, mà thấy vẩn còn hoài. Các bác đừng lo, nhửng Show như thế ít nhất củng còn sống vài chục năm nửa. Nó chỉ ra đi khi người Việt ở Mỷ không còn nói được tiếng Việt thôi.
Trung tâm Thúy Nga không còn, có nghỉa là một phần tốt đẹp nhất của người Việt củng mất đi, và tất cả chúng ta đả và đang góp phần giết chết nó.

James Vo

Member

Em rất tán thành với ý kiến của anh Ly ở chỗ: " không phân biệt giữa người Việt trong nước hay hải ngoại "

Nhạc của PBN bị cấm ở Việt Nam là do không hợp với chủ trương của nhà nước ta, nhưng thật ra đó cũng là văn hóa của nước ta và ta không thể chối bỏ được.

Một bài hát, một tác phẩm nghệ thuật được sáng tác trong bất cứ thời kì nào thì dĩ nhiên nó cũng phải mang hơi hướng và phải phản ánh xã hội ở thời kì đó một cách chân thực và sâu sắc thì nó mới trở nên bất hữu được.

Và dĩ nhiên là mỗi thời kì - với mỗi giai cấp thống trị khác nhau thì lại có sự nhìn nhận khác nhau về văn hóa ( cái này em lấy trong triết học nha ) nên theo em những sản phẩm của trung tâm Thúy Nga ( thường là có yếu tố của chế độ trước ) thì không thể nào được chấp nhận trong chế độ này.

Nhưng dù bất cứ lý do gì, thì nó cũng là dành cho người Việt Nam chúng ta. Dành cho việc phục vụ nhu cầu giải trí, quảng bá và gìn giữ văn hóa cho người dân Việt Nam ở trên thế giới.

Mỗi người đều có một cách suy nghĩ riêng, không thể nào áp đặt cách tư duy và suy nghĩ cho họ được. Thế nhưng ta phải công nhận là PBN đã thành công trong mục tiêu phục vụ khán giả của mình thông qua lượng khán giả vô cùng lớn của PBN.

Có một sự thật đó là trong một cộng đồng thì cái đa số luôn là cái đúng. Không biết các bác có coi series phim The Twilight Zone ( 2002 ) chưa? Đây là một series phim rất hay của Mỹ, bác nào chưa xem thì ráng kiếm HD xem đi nhé, em thì chỉ coi được DVDrip thui à :(
Trong series này có một phim nói về một nhân vật tỉnh dậy trong bệnh viện với cái mặt bị băng kín. Mọi người, từ bác sĩ, y tá và các bệnh nhân khác đều nói là mặt của nhân vật đó bị biến dạng ghê ghớm, không còn như bình thường được nữa. Nhưng chỉ có đến cuối phim thì người xem mới ngộ ra rằng, chính những người bác sĩ, y tá kia mới có bộ mặt xấu xí, ma quái, còn gương mặt của nhân vật kia thì lại hòan toàn trắng trẻo bình thường và cuối cùng thì nhân vật đó cũng chấp nhận là gương mặt mình không "bình thường" như mọi người.

Em kể dài dòng như vậy, cốt ý là để mọi người thấy được rằng, để có được một số lượng fan hâm mộ đông đảo trên thế giới thì chứng tỏ rằng PBN đã phục vụ và đáp ứng tốt được nhu cầu của họ. Và nếu những sản phẩm của PBN đều là vì mục đích riêng, vì chính trị hay gì gì đó thì có lẽ nó đã không được chấp nhận rồi.

Đến đây, sau những dòng trên, em mong muốn mọi nguời Việt Nam, dù thích hay không thích PBN cũng được, nhưng đừng nhìn nó với con mắt chính trị mà hãy nhìn nó với con mắt của một người đang thưởng thức nghệ thuật.

Cuối cùng thì em không biết bác ledung có bị ban vì tội úp nhiều PBN quá hay không ? =)) nhưng em mong là mọi người sẽ tích cực ủng hộ PBN nói riêng và những gì gọi là hàng việt nam chất lượng cao nói chung ( với điều kiện là phải phục vụ tốt cho người tiêu dùng Việt Nam ).

P/S: Theo em nghĩ nếu thật sự là một người yêu PBN thì việc mua hàng chính hãng là rất thiết thực ( không biết mua nhiều có giảm không nhỉ, nếu giảm thì có lẽ nên hùn lại rùi mua một lần cho rẻ ;;);;) )

Em mún nói thêm là trong bất cứ công việc gì, khi ta bỏ thời gian, công sức, tiền bạc ra để đạt được mục tiêu, thì thành quả cuối cùng bao giờ cũng làm ta thỏa mãn nhất. Đây cũng là câu kết của em lun :)

trojan

Đừng nge mấy cái tin đồn nhãm thất thiệt he pà kon ủng hộ đĩa gốc TNBN đi, zô thuynga shop order zề vn đc màh

luuthanhbinh

Well-Known Member

Bác mà đường đường chính chính order được về VN thì bái phục bác đó. Nếu thế thì chắc chắn Thúy Nga chẳng phải lo phá sản đâu, ít nhất thì thành viên HDVN cũng sẵn sàng bỏ tiền mua đĩa gốc vào dịp sale

vblog_biz

Well-Known Member

Không biết pác các có xem một chương trình PBN , có một khán giả mua DVD lậu nhưng thấy hay quá nên đã gởi 20$ cho chương trình để gọi là mua đĩa ủng hộ PBN . AE ta nếu ai còn ý định muốn nghe và thưởng thức tiếp chương trình PBN thì cứ donate 20$ .... rồi download bản gốc về mà xem , coi như bù vậy :D

Giờ thuyngaonline.com làm 1 part donate online qua paypal là ổn thôi mà .... tích tiểu thành đại .... có rất nhiều người cũng iu thích PBN đấy thôi .... chắc các bác hiểu ý em nói !

buonnguqua

Active Member

Giờ thuyngaonline.com làm 1 part donate online qua paypal là ổn thôi mà .... tích tiểu thành đại .... có rất nhiều người cũng iu thích PBN đấy thôi .... chắc các bác hiểu ý em nói !
Gớm , cái tích tiểu thành đại của bác có đủ để 1 tháng kiếm được 1 triệu $ bù lỗ không <:p

vblog_biz

Well-Known Member

Pác cứ thử đi ..... nếu mọi người đều yêu thích PBN , đều muốn có đĩa gốc mà lỡ download rồi thì cứ trả tiền giống như mua vậy .... Donate 15$ .... còn giữ lại 5$ trả tiền Net :D

billtruc

Member

gớm, các bác cứ say sưa "đàm luận" về cái kế sách rẻ tiền của bọn tư bản à =))

làm gì mà TN chịu buôn tha thị trường băng đĩa, nói cách khác TN đang "rắp tấm" tấn công thị trường VN thì có, la ó o sòm cho chủ nợ nó thấy mình nghèo...tài trợ thêm phát nữa.

bác cứ để ý, tình hình chống cộng của TN bớt đi rất nhìu trong các cuốn gần đây, điều đó có nghĩa là... (tự luận)

vinhcomputer

Đây là một chiêu của TN thôi vì hiện nay TN mất danh thu băng đĩa từ VN là một con số không nhỏ, nên đây có thể là một chiêu để TN có thể xâm nhập thị trường VN và cuốn PBN 99 với chủ đề "Tôi Là Người Việt Nam" đã cho ta thấy rất rõ.

namnun

Không biết có thiệt hay ko đây.

Chỉnh sửa lần cuối:

nmtbk

Member

Thề với các bác là doạ thôi, nhưng nó cũng làm chúng ta phải suy nghĩ đấy nhỉ? Điều đó càng chứng tỏ chúng ta đang văn minh lên. Trong máy tính của em không có phần mềm nào lậu hết nhưng với Thuý Nga thì em bó tay, em không hơi đâu đi đặt hàng bên Mẽo cả.
Bác nào đề cập đến sự cấm đoán của chế độ ấy nhỉ? Chế độ, đảng phái nào cũng chỉ là nhất thời, dù sao đây cũng là tinh hoa, chất xám, văn hoá của người Việt (dù có yếu tố nước ngoài nên nó mới ngon như thế). Túm lại là, trong nước thì chịu thôi, để bọn em giàu đã, còn việc này coi mòi thật sự của các bác ở hải ngoại.

hutapa

Active Member

"Muốn biết sự việc diễn ra thế nào...xin chờ ngày sao sẽ rõ"
Xin mạn phép mượn câu nói trong "Tam Quốc Diễn Nghĩa"
=> ko biết đây có gọi là sao chép ko ta!? :-?

trojan

Đây là một chiêu của TN thôi vì hiện nay TN mất danh thu băng đĩa từ VN là một con số không nhỏ, nên đây có thể là một chiêu để TN có thể xâm nhập thị trường VN và cuốn PBN 99 với chủ đề "Tôi Là Người Việt Nam" đã cho ta thấy rất rõ.
TN ko có bán sp ở vn bác oi, nói phải suy nghĩ zùm đi

ngoc_ken

ý kiến của em rất tương đồng với bác. Em nghĩ không đời nào TN sẽ bị dừng hoạt động. Đây chỉ là chiêu bài nhằm hướng đến thị trường Việt Nam, đang thất thu nhiều $ vì tình trạng băng đĩa lậu tràn lan thôi...

fccvn

ai nói TTTN đóng cửa? chừng nào bà Tô Ngọc Thủy nói đóng cửa tui mới tin. Mr. Tô Văn Lai chỉ nói "có lẽ" thôi, và ổng nói câu này nhiều lần lắm rồi mà có thấy đóng đâu...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên