Tích hợp Dàn âm thanh 2 kênh và đa kênh

khoaifeat

Active Member
Ðề: Tích hợp Dàn âm thanh 2 kênh và đa kênh

bác khoai ko cho 990BX đi lẻ ah?

Có đề lẻ mà bác :D Hqua nói chuyện với Giang còi cũng tiếc lắm, chẳng lẽ để bày, vì kiếm em đồ cũ sài ổn định cũng là hên xui, giờ em đánh loa Sens=94 nên không cần nữa, để Creek 4140s2 hoặc Mira dự phòng thoải con gà mái rồi

CutWind

Có đề lẻ mà bác :D Hqua nói chuyện với Giang còi cũng tiếc lắm, chẳng lẽ để bày, vì kiếm em đồ cũ sài ổn định cũng là hên xui, giờ em đánh loa Sens=94 nên không cần nữa, để Creek 4140s2 hoặc Mira dự phòng thoải con gà mái rồi

hihi cho đi là hợp lý anh ạ,chưa chắc đã hay hơn được A1SE đâu.Đôi Altec bị thay gân roài nên e ko được cảm tình lắm :(

khoaifeat

Active Member

hihi cho đi là hợp lý anh ạ,chưa chắc đã hay hơn được A1SE đâu.Đôi Altec bị thay gân roài nên e ko được cảm tình lắm :(

À ....biết roài, tiếng 683 nghe tách bạch hơn, nhưng em lại thích cái dày mượt mới chết..nói chung e thích cái chất MCintosh, nghiện roài :"> nên cũng sẽ cho đi nốt

CutWind

À ....biết roài, tiếng 683 nghe tách bạch hơn, nhưng em lại thích cái dày mượt mới chết..nói chung e thích cái chất MCintosh, nghiện roài :"> nên cũng sẽ cho đi nốt

Hehe mua đi có gì cho em mượn :)) mác sinh tố thì hay roài,khổ là mua về có khi lại thấy cái loa nó ngứa mắt thì lại khổ tập 2 :D

em bán thì bán hết luôn không giữ cái gì để đầu tư kiểu khác.
Đang lăn tăn chưa xác định được phương hướng, trước mắt tạm hài lòng với những gì mình đang có ha ha..

hoang2008

Em xin mượn topic này để hỏi các bác 1 vấn đề như sau:

Em mới mua rotel ra980bx ngày đầu thì ok nhưng sáng hôm sau em bật lên thì đèn protection cháy mãi không chịu tắt em phải bật đi bật lại nhiều lần mới ok.
Sáng hôm nay em cũng thử lại và tình trạng cũng tương tự như hôm trước(nhưng em tắt từ sáng và đến trưa bật lại không bị).

Các bác cho em hỏi:
- Amply của em có khả năng bị bệnh gì ?
- Dễ/ khó chữa trị, sau khi sửa chữa được liệu có bị tái phát và ảnh hưởng đến âm thanh ?
- Người bán đồng ý nhận lại vậy em có nên trả lại ? (dĩ nhiên phải khấu hao)

Rất mong nhận được ý kiến của các bác:)

khoaifeat

Active Member

đồ điện tử lăn tăn nên trả lại bác ạ, dùng mất sướng

Hy vọng mạch protect có vấn đề thôi, vì bác tả ở dạng chập chờn, vẫn có CS, vì trc cái amply KOK của e cũng bị vậy

hoang2008

đồ điện tử lăn tăn nên trả lại bác ạ, dùng mất sướng

Hy vọng mạch protect có vấn đề thôi, vì bác tả ở dạng chập chờn, vẫn có CS, vì trc cái amply KOK của e cũng bị vậy

Cảm ơn bác:) Chắc chiều em gởi trả thôi chứ nghe nhạc mà cứ có tâm lý không biết nó có còn đúng chất của nó không thì cũng chán:D

khoaifeat

Active Member

Cảm ơn bác:) Chắc chiều em gởi trả thôi chứ nghe nhạc mà cứ có tâm lý không biết nó có còn đúng chất của nó không thì cũng chán:D

Cục này hôm trc thấy ở cafe TVV giá 7.8, nhg chắc k phải con đó

nói chung mua đồ cũ cũng nhờ hên xui thôi bác, đúng là dùng mà lăn tăn từ đầu mất luôn tâm lý để nghe nhạc

giangcc18

Member

nếu a mà mua cdp có thể standalone như 1 DAC thì muốn hay cái giá cũng ko nhẹ đâu. Nếu a quyết định chơi cdp ko thì kiếm con cdp ngon tầm 1,500-2000$ là đẹp rồi. Còn nếu a thích lossless nữa thì chỉ cần mua cái cdt giá tầm 1000 đổ lại còn đầu tư tầm 2k cho DAC là đẹp, mà như thế sẽ hay hơn hẳn cdp có dac standalone như bên trên.

còn nếu ko được thì trong vòng 1 ngàn ôbama đổ lại a cứ chơi cdp cho e thôi, thích thì làm co rDac của arcam hoặc audio note dac cũng được để nghe lossless, vì có kết hợp cdp (dac có sẵn) với mấy con dac này chất âm cũng chẳng thay đổi đc bn mà có khi chưa chắc hay bằng cdp của a.

ặc, không nhìn thiết bị của anh à. HD990 chưa tới 400 obama mừ. Chờ em tới tận têt - cứ sắm để nghe đã :D có gì lại nhảy hố vôi sau, chứ bây giờ thì tạm hài lòng rồi :)

dạ thưa anh: mac-in-tột hay am-cu-phe để dày và mượt thì mệt mỏi lắm ạ - anh nghiên cứu kỹ trước khi nhảy xuống hố vôi nhá =)). Anh thanh lý hết mấy thứ thừa đi cả AR nữa, giữ làm rề :D.
Thanh lý được thì ới em với bác Thái cả đồng chí onggia em làm chuyến xe ôm cho các bác lên Hoa viên (mất nửa cái amp Ya chứ mấy =P~)

khoaifeat

Active Member

.
.
.

dạ thưa anh: mac-in-tột hay am-cu-phe để dày và mượt thì mệt mỏi lắm ạ - anh nghiên cứu kỹ trước khi nhảy xuống hố vôi nhá =)). Anh thanh lý hết mấy thứ thừa đi cả AR nữa, giữ làm rề :D.
Thanh lý được thì ới em với bác Thái cả đồng chí onggia em làm chuyến xe ôm cho các bác lên Hoa viên (mất nửa cái amp Ya chứ mấy =P~)

chuyển làm Sur rồi, đã thành 7.1 với SB $-)

hoang2008

Cục này hôm trc thấy ở cafe TVV giá 7.8, nhg chắc k phải con đó

nói chung mua đồ cũ cũng nhờ hên xui thôi bác, đúng là dùng mà lăn tăn từ đầu mất luôn tâm lý để nghe nhạc

Con này là amply tích hợp chứ không phải pow bác a:">
Em bắt đầu thấy thích chất âm của rotel rồi bác ạ! Chắc em sẽ kiếm một em trẻ khỏe hơn để khỏi lăn tăn.

khoaifeat

Active Member

Con này là amply tích hợp chứ không phải pow bác a:">
Em bắt đầu thấy thích chất âm của rotel rồi bác ạ! Chắc em sẽ kiếm một em trẻ khỏe hơn để khỏi lăn tăn.

đến nghe thử đê, đánh thẳng từ CDP có chỉnh volume đường variable ra POW , phụ thuộc chất âm CDP mà khg thèm để ý đến Pre, còn nghe nhạc (khg hát) mới dùng pre -E thick kiểu nào đấu kiểu ấy bác ạ$-)$-)

lehoang40

Bác Khoaifeat lên dose nhanh quá....:)
Chơi cái này cần cảm nhận một cách chậm rải bác ơi, chứ đổi nhanh quá thì sau này không còn cái để chơi.......:)

hoang2008

đến nghe thử đê, đánh thẳng từ CDP có chỉnh volume đường variable ra POW , phụ thuộc chất âm CDP mà khg thèm để ý đến Pre, còn nghe nhạc (khg hát) mới dùng pre -E thick kiểu nào đấu kiểu ấy bác ạ$-)$-)

Cảm ơn bác nhưng em ở xa lắm:) Mà bác cho em hỏi bác đang dùng pow gì ạ?

khoaifeat

Active Member

Bác Khoaifeat lên dose nhanh quá....:)
Chơi cái này cần cảm nhận một cách chậm rải bác ơi, chứ đổi nhanh quá thì sau này không còn cái để chơi.......:)

Thank Anh nhiều lắm, bắt đầu con đường chơi là anh đấy, hay e bắt đền anh nhá :D

Tại em máu quá, thế lại hay ghé qua các cao thủ nghe, chỉ tuần trước thôi mà em đã tính sắm thêm 1 bộ 2 kênh nữa :D

Cảm ơn bác nhưng em ở xa lắm:) Mà bác cho em hỏi bác đang dùng pow gì ạ?

ở chữ ký em đấy bác, vừa có ý đổi gió ...lát nai tơ 8-}

lehoang40

Tại em máu quá, thế lại hay ghé qua các cao thủ nghe, chỉ tuần trước thôi mà em đã tính sắm thêm 1 bộ 2 kênh nữa :D
Cứ mỗi lần mình muốn đổi đồ là mình lại cố gắng tơ tưởng đến 1 dàn khác hay hơn, mắc tiền hơn..:).......như Kharma chẳng hạn...:)), cứ thế thì chẳng bao giờ mình đổi được đồ, vẫn giữ lại dàn cũ để nghe.........:)

Cứ mỗi lần mình muốn đổi đồ là mình lại cố gắng tơ tưởng đến 1 dàn khác hay hơn, mắc tiền hơn..:).......như Kharma chẳng hạn...:)), cứ thế thì chẳng bao giờ mình đổi được đồ, vẫn giữ lại dàn cũ để nghe.........:)

Chào mừng anh đã trở lại với anh em!
Tình hình phòng em lởm quá anh ạ nghe nhạc bây giờ thấy nó ù đang định làm phương án tiêu âm, anh có kinh nghiệm gì chỉ cho em với

Bên trên