Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

showluo

Member
Ðề: Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

Mấy bác FAN hàn xẻng vô đây làm gì ko biết =)), xài sony rồi mới biết đẳng cấp của nó, ko tính khoản lãi lỗ, chỉ tính khoản thưởng thức TV thôi thì SS cứ còn thua xa =))

Tùy vào tình hình tài chính và sở thích của mỗi người mà lựa chọn thôi !
Đã có một thời gian ( cách đây khoảng 3 năm về trước ) em cũng hay chọn mua các sản phẩm của mấy thương hiệu Hàn vì thấy mẫu mã bóng bẩy đẹp mắt , nhiều tính năng nghe thấy hay hay , giá tiền thì lại " mềm " .... nói chung là sức thu hút sờ sờ ra rất là khó cưỡng *_* . SS ngày càng thích kiểu da - zi - nang ,đến máy ảnh cũng có chức năng nghe nhạc MP3 ! nhưng giờ em sợ kiểu mua trâu được cả nghé như vậy lắm rồi !
Nhưng dùng rồi mới thấy thứ mình được nhiều nhất là kiểu dáng sản phẩm ,lần lượt các em đầu DVD , máy giặt , màn hình máy tính , máy nghe nhạc "ngã bệnh " làm em oải quá ,tiền sửa chữa cũng quá tội _ đúng là " một tiền gà ba tiền thóc ". Bây giờ sợ rồi không dám chơi với Hàn nữa
SONY thì bây giờ có vẻ làm giá quá ,em chuyển sang chơi với em PANA thấy hài lòng về chất lượng của mấy em em này !

Chỉnh sửa lần cuối:

thangdaidu_123

các bác nói thế là không đúng.chọn sony là vì : thương hiệu nó ăn sâu vào tiền thức " nét như sony"
chất lượng đã được khẳng định ( so với tầm tiên)
chất âm phù hợp đa số người tiêu dùng
theo quan niệm của đại đa số người thu nhập: đắt vừa phải nhưng chất lượng phải vươt qua sự mong đợi.
bác thử để ý làm so sánh 2 bộ dàn ỏ máy nghe nhạc trong cùng tầm tiền của sony và sam sung là biết ngay ấy mà

bitme

hỏi câu ngu thế, dùng thì biết~:>

Cũng không hẳn ngu đâu, vì Sony ngày xưa có thể tốt, còn các hãng khác ngày xưa chưa tốt bằng Sony nhưng thời nay thì nhiều loại khác cũng tốt chả thua gì, mà Sony ngày nay không tỏ rõ sự vượt trội so với các hãng khác, thậm chí đổi mới không nhanh bằng mà thời nay công nghệ phát triển rất nhanh.

bitme

Tùy vào tình hình tài chính và sở thích của mỗi người mà lựa chọn thôi !
Đã có một thời gian ( cách đây khoảng 3 năm về trước ) em cũng hay chọn mua các sản phẩm của mấy thương hiệu Hàn vì thấy mẫu mã bóng bẩy đẹp mắt , nhiều tính năng nghe thấy hay hay , giá tiền thì lại " mềm " .... nói chung là sức thu hút sờ sờ ra rất là khó cưỡng *_* . SS ngày càng thích kiểu da - zi - nang ,đến máy ảnh cũng có chức năng nghe nhạc MP3 ! nhưng giờ em sợ kiểu mua trâu được cả nghé như vậy lắm rồi !
Nhưng dùng rồi mới thấy thứ mình được nhiều nhất là kiểu dáng sản phẩm ,lần lượt các em đầu DVD , máy giặt , màn hình máy tính , máy nghe nhạc "ngã bệnh " làm em oải quá ,tiền sửa chữa cũng quá tội _ đúng là " một tiền gà ba tiền thóc ". Bây giờ sợ rồi không dám chơi với Hàn nữa
SONY thì bây giờ có vẻ làm giá quá ,em chuyển sang chơi với em PANA thấy hài lòng về chất lượng của mấy em em này !

Không biết bác kêu đồ Hàn thế nào chứ máy giặt LG nhà tôi dùng 15 năm rồi nó vẫn chưa hỏng cho để thay máy mới, dù rất muốn thay vì cái máy này chỉ có 5kg, muốn thay lên >7kg để còn giặt vỏ chăn to hơn. Bây gờ nếu mua mới tôi hoàn toàn không kỳ vọng mua một cái máy giặt để dùng 20-30 năm, có thể mình chưa chắc đã sống được đến lúc nó hỏng :-t

meomatto

Active Member

Chả biết, nếu 1 vài năm nữa, Ông SN bị cái anh LG&SS hợp tác mua lại bộ phận HDTV thì sẽ thế nào nhỉ???? he he
Chắc mấy bác SN lúc đấy cũng đứng tuổi rồi mà mới chợt nhận ra là trước đây mình Ngu quá. Thời đại Toàn cầu, thằng nào mạnh thì thằng đó thắng, thế mà cũng phải băn khoăn mất bao nhiêu năm vô ích. hehehe

Em là em cứ cái gì, hợp thời, hợp lí với em và đại đa số ae trên TG thì là em dùng thôi, chả quan trọng gì cả.

Không biết bác kêu đồ Hàn thế nào chứ máy giặt LG nhà tôi dùng 15 năm rồi nó vẫn chưa hỏng cho để thay máy mới, dù rất muốn thay vì cái máy này chỉ có 5kg, muốn thay lên >7kg để còn giặt vỏ chăn to hơn. Bây gờ nếu mua mới tôi hoàn toàn không kỳ vọng mua một cái máy giặt để dùng 20-30 năm, có thể mình chưa chắc đã sống được đến lúc nó hỏng :-t

Chắc em không có duyên với đồ Hàn rồi bác ạ ! Bực nhất là cái bệnh vừa hết hạn bảo hành thì mấy em Hàn lăn ra ốm . Cái máy giặt LG nhà em nó bệnh 3 lần rồi đang mong nó đi sớm để bố mẹ đỡ cảm thấy phí khi mua cái mới .
Cũng chẳng mong mấy thứ đồ dùng này thọ hơn cả mình nhưng ít ra cũng không " hắt hơi sổ mũi " làm mình mệt lây ! Đã thế còn phát ngại với gia đình vì lỡ rước về .
Sau này mua mấy thứ lò vi sóng , laptop .máy ảnh tivi, đầu đĩa khoái mấy em Nhật , Đức

Jiro Tran

Member

Tại sao Sony kém đi và bọn Hàn Quốc nó mạnh lên => do quản lý thôi. Suy rộng ra tí nữa nhé, tại sao Nam Hàn và Bắc Hàn khác nhau một trời một vực (hay Đông và Tây Đức ngày xưa nữa) => do lãnh đạo quản lý đất nước. Và tại sao kinh tế vĩ mô của Việt nam hiện nay bất ổn thế, tiền VND mất giá thế => cũng do lãnh đạo quản lý đất nước thôi.

Bác này rất cao kiến, tất cả là do trình độ quản lý mà ra... Ngày xưa cũng tham ô & hối lộ nhưng Vietnam là Hòn ngọc Viễn đông khi đó bọn hàng xẻng chỉ vào Vietnam để làm công nhân cầu đường + lượm lon mà thôi **== Bây giờ thì Vietnam cũng vẫn còn đầy tệ nạn nhưng bọn hàng xẻng lại được Vietnam mời vào để làm Giám đốc :((

StockSniper

Hàn xẻng vs Sumo. Khách quan mà nói thì Sumo luôn đi trước nhưng về mặt bằng chung trong vòng 5 năm gần đây thì Hàn xẻng đang đuổi sát gáy. Một số lĩnh vực có dấu hiệu Hàn xẻng đã vượt qua. Hiện nay, TV thì em quan tâm LG, 1 số sản phẩm TV cao cấp của LG khá ổn.

bitme

Bác này rất cao kiến, tất cả là do trình độ quản lý mà ra... Ngày xưa cũng tham ô & hối lộ nhưng Vietnam là Hòn ngọc Viễn đông khi đó bọn hàng xẻng chỉ vào Vietnam để làm công nhân cầu đường + lượm lon mà thôi **== Bây giờ thì Vietnam cũng vẫn còn đầy tệ nạn nhưng bọn hàng xẻng lại được Vietnam mời vào để làm Giám đốc :((

Không cần nói đến ngày xưa mà ngày nay chúng ta đang chứng kiến một sự thật chua chát là Campuchia đã và đang hơn Việt nam nhiều thứ, xem link dưới đây thấy thèm quá:
Thiên đường xe hơi cách Sai Gòn 250km:
http://www.sgtt.com.vn/Thoi-su/Phong-su-Dieu-tra/136164/Thien-duong-xe-hoi-cach-Sai-Gon-250km.html

Để ý cái đoạn cuối của bài viết về Văn Hóa xe hơi mới thấy quá nhục cho VN:
Văn hóa xe hơi tại Phnom Penh

Do số lượng xe hơi nhiều ở Phnom Penh nên các gara sửa xe, trạm bơm xăng mọc lên cũng lắm. Điều đặc biệt người Campuchia rất tín nhiệm các thợ sửa xe người Việt. Các lỗi hỏng hóc nặng của xe hơi, chủ xe chỉ tín nhiệm vào tay nghề của những gara có thợ sửa người Việt. Các cây xăng ở Phnom Penh là một sự ngạc nhiên lớn đối với những tay lái từ Việt Nam sang, bởi chúng đều rộng rãi sạch sẽ và luôn có một siêu thị mini, toilet đi kèm. Các bác tài có thể tranh thủ nhâm nhi cà phê hoặc mua đồ lặt vặt lúc dừng đổ xăng.

Dù lượng xe hơi nhiều hơn xe máy, nhưng hệ thống giao thông đô thị Phnom Penh khá tốt nên gần như chưa xảy ra hiện tượng tắc đường. Người dân tham gia giao thông rất cẩn thận, hiếm khi nghe được tiếng còi xe hoặc phóng nhanh vượt ẩu chen lấn như Việt Nam. Điều đặc biệt ở Phnom Penh, các loại trộm cắp vặt như gương chiếu hậu, biển số xe không hề có, kể cả khi xe dừng ở vỉa hè suốt đêm. Việc đậu xe ở vệ đường khá thoải mái mà không phải nơm nớp lo bị trộm cắp hay làm trầy xước xe. Và bất cứ nhà hàng, cửa hiệu nào cũng có một người bảo vệ kiêm xi nhan cho xe sau khi khách đến. Đa phần những người bảo vệ này được lái xe "boa" 1.000 Real (khoảng 4.000 đồng) cho mỗi lần xi nhan.

Một điều đáng nhớ với cánh lái xe Việt Nam khi sang Campuchia là cảnh sát giao thông ở đây rất dễ chịu. Hầu hết các lỗi vi phạm giao thông hàng ngày họ đều phạt tiền (không cần biên bản) tùy mức lỗi nặng nhẹ khác nhau, nhưng cũng chỉ dao động trong khoảng 1 - 5 USD cho một lỗi vi phạm.

và liên quan đến kinh tế nè:
Câu chuyện về đồng USD tại Campuchia
http://cafef.vn/2011021510172824CA34/cau-chuyen-ve-dong-usd-tai-campuchia.chn
Tăng trưởng kinh tế liên tục ở mức 2 con số trong thập kỷ qua, kinh tế thu hút mạnh dòng vốn đầu tư nước ngoài, đặc biệt trong lĩnh vực dệt may và du lịch. Câu chuyện thành công của kinh tế Campuchia một phần nhờ việc sử dụng đồng USD trong vai trò đồng tiền chủ chốt.
Chính phủ không thực hiện thay đổi này mà đã muốn né tránh. Tuy nhiên chính người dân đã lựa chọn, họ hạn chế dùng đồng riel và muốn dùng đồng USD.

Campuchia không hề có chuyện loạn giá USD như VN, tại sao nó làm được mà Việt nam không làm được, đơn giản là Chính phủ của họ mới thực sự vì dân (đoạn in đậm cho thấy)!

TranvHung

Sao các bác fans Korea cứ vào đây ném đá nhỉ,Sony đẳng cấp vượt trội,số 1 trên thế giới.

bitme

Sao các bác fans Korea cứ vào đây ném đá nhỉ,Sony đẳng cấp vượt trội,số 1 trên thế giới.

Việt nam đã đánh thắng đế quốc Mỹ thì Việt nam là số 1 thế giới, đẳng cấp vượt trội, nói theo kiểu lãnh đạo Việt nam ngày xưa là như thế :D http://vovnews.vn/Home/Hoc-gia-Trung-Quoc-Chien-thang-304-mang-tam-the-gioi/20104/142417.vov

hdd-hdp

Giờ này rồi mà còn Sony cái gì? Từ 5 năm nay sau cái Sony dày cuối cùng nhà em dùng thì chưa bao giờ có ý định dùng lại Sony cả. Vừa đắt vừa chả ra gì lại còn sĩ.
Từ 2006, Bố em cứ Sam với cả LG phang đều(Giờ tổng nhà là 4c rồi, mỗi năm làm 1 cái 40-42). SN bỏ qua luôn vì ông già đi tây về bảo là TV thì cùng 1 giuộc như nhau hết, việc quái gì phải SN để bị nó bóp cổ, dân mình ngu bỏ... Mặc dù lúc đó có tiền quá nhiều luôn.
Tương lai em cũng cứ thế phang thôi. Trừ khi SN giảm giá rẻ như SS&LG thì em mới mua.

Re: Ðề: Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

Giờ này rồi mà còn Sony cái gì? Từ 5 năm nay sau cái Sony dày cuối cùng nhà em dùng thì chưa bao giờ có ý định dùng lại Sony cả. Vừa đắt vừa chả ra gì lại còn sĩ.
Từ 2006, Bố em cứ Sam với cả LG phang đều(Giờ tổng nhà là 4c rồi, mỗi năm làm 1 cái 40-42). SN bỏ qua luôn vì ông già đi tây về bảo là TV thì cùng 1 giuộc như nhau hết, việc quái gì phải SN để bị nó bóp cổ, dân mình ngu bỏ... Mặc dù lúc đó có tiền quá nhiều luôn.
Tương lai em cũng cứ thế phang thôi. Trừ khi SN giảm giá rẻ như SS&LG thì em mới mua.

Nói vậy cái gì cũng như nhau cả ah: điện thoại, máy giặt, máy chụp hình,v.v ? Làm gì có chuyện đó. Nói vậy mua hàng tàu cho rồi, rẻ nhắm :)) Thanh niên 2011 không mua SS để chạy theo số đông, doanh số bán chạy nhất chẳng qua quảng cáo hay, thiết kế đẹp thôi. Chất lượng không bằng Sony ( giống như Kia so với Lexus :)) )

"Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi" ( Sir Feguson ) . Ai xài hàng Sony rồi sẽ thấy nó khác SS.

hdd-hdp

Chỉ nói riêng TV thôi bác ạ! Đừng nói lan sang những cái khác nhé!
Ferguson là ai nhỉ? Ông ta nói như thế hàm ý là nói đến cái Đẳng cấp về HLV của ông ý cao hơn những người khác chứ không phải là cái đội Man nó đẳng cấp cao. Man thử để Ferguson về hưu xem thế nào??? Chắc lại như con Rệp thôi bác ạ! man mà không có Fer thì cũng chỉ như cái anh Tottenham là cùng chứ chả hơn dc. Man của Fer chứ không phải Fer của Man nhé bác.
bác nói chuyện Bóng đá thì đúng nghề cá độ của em rồi đấy. Chắc là bác không lại dc đâu. hihihihi

nghienphimhd

em thay dau cu phai la sony thi moi hay chu.co phai ai cung du tien ma mua dc may con hang xin dau.ti vi thoi ma.em moi xuc con lg cung ngon phet.xem phim choi game deu on

Tivi hay tủ lạnh, máy giặt,v.v thì cũng như nhau cả bạn ơi. Tùy vào góc độ mà bạn nhìn: góc độ này thì thấy giống nhau cả, góc độ khác thì lại thấy khác nhau ghê gớm. Hàng SS cũng đắt gần chết chứ rẻ gì, chỉ thua mỗi Sony. Mà so với Toshiba, Sharp hay LG thì có khác gì đâu. Đừng bị mấy đứa quảng cáo thuốc bạn ơi.

Ngoài lề: "Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi" : câu này dành cho 1 CLB hay tiền đạo nào đó thi đấu sa sút. Phải có niềm tin vào CLB, vào cầu thủ đó, đừng bao giờ thất vọng, đánh mất niềm tin <---- đó chính là ý kiến của Sir Ferguson . Sir Ferguson chẳng có ý gì liên quan đến ổng cả. MU dù thời đại nào vẫn là MU, MC dù chi bao nhiêu tiền vẫn không đạt được đẳng cấp đó ( nếu nhờ SS quảng cáo giùm thì may ra :)) ) . Kia ( Hàn ) dù bán chạy gấp 2,3 lần Lexus ( Nhật ) nhưng chất lượng vẫn không bằng Lexus

TranvHung

việc quái gì phải SN để bị nó bóp cổ, dân mình ngu bỏ... Mặc dù lúc đó có tiền quá nhiều luôn.

Đ/c này nói vậy hóa ra những người mua Sony là ngu hết sao??? trên 4r mà sao nặng lời quá vậy!!!

Trừ khi SN giảm giá rẻ như SS&LG thì em mới mua.

Câu trên của Đ/c đã chứng tỏ Sony vượt trội rồi...

bitme

Ðề: Re: Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

Tivi hay tủ lạnh, máy giặt,v.v thì cũng như nhau cả bạn ơi. Tùy vào góc độ mà bạn nhìn: góc độ này thì thấy giống nhau cả, góc độ khác thì lại thấy khác nhau ghê gớm. Hàng SS cũng đắt gần chết chứ rẻ gì, chỉ thua mỗi Sony. Mà so với Toshiba, Sharp hay LG thì có khác gì đâu. Đừng bị mấy đứa quảng cáo thuốc bạn ơi.

Ngoài lề: "Phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi" : câu này dành cho 1 CLB hay tiền đạo nào đó thi đấu sa sút. Phải có niềm tin vào CLB, vào cầu thủ đó, đừng bao giờ thất vọng, đánh mất niềm tin <---- đó chính là ý kiến của Sir Ferguson . Sir Ferguson chẳng có ý gì liên quan đến ổng cả. MU dù thời đại nào vẫn là MU, MC dù chi bao nhiêu tiền vẫn không đạt được đẳng cấp đó ( nếu nhờ SS quảng cáo giùm thì may ra :)) ) . Kia ( Hàn ) dù bán chạy gấp 2,3 lần Lexus ( Nhật ) nhưng chất lượng vẫn không bằng Lexus

Người ta gọi Lexus là xe hạng sang (luxury car) và giá nó gấp đôi, ba lần cái xe bình dân, chứ không ai gọi Sony là TV hạng sang (luxury) vì giá TV 55 inch của Sony không thể nào gấp đôi Samsung 55 inch được thậm chí là còn rẻ hơn Samsung C9000 55 inch. Cần phân biệt rõ luxury không thể so với non-luxury. Toyota tạo ra Lexus để cạnh tranh với Mercedes, BMW, Audi, Cadillac chứ để cạnh tranh với Kia hay Hyundai thì đã có thương hiệu Toyota và Scion nên không thể so sánh thế được trong khi Samsung và Sony đều có các mức sản phẩm giá từ vài triệu (VND) đến vài trăm triệu, không thể so cái vài triệu của Samsung với cái vài trăm triệu của Sony được. Lấy cụ thể này, so Samsung C9000 55 inch với một mẫu mã, kích thước tương tự của Sony xem như thế nào? Nếu lấy hình ảnh xe hạng sang ra so theo kiểu TV thì Sony so với Samsung cũng như Lexus so với BMW (chứ không thể so với KIA), mỗi thằng có một ưu điểm mà người sử dụng muốn có.

Bên trên