[TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ,...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu n

Apple TV thế hệ thứ 3 nó sẽ phát hành ngày 16/3 tới với giá 99 USD. Em sẽ nhờ ông chú mua xách về và review hầu bác. Để xem em nó có xứng đáng với Tỉ Bug "thần thánh" này không ?

đợi xem review ^^

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 si

Apple TV thế hệ thứ 3 nó sẽ phát hành ngày 16/3 tới với giá 99 USD. Em sẽ nhờ ông chú mua xách về và review hầu bác. Để xem em nó có xứng đáng với Tỉ Bug "thần thánh" này không ?

đợi xem review ^^
Chốt lại vấn đề là thế này, để Apple TV có thể "trở thành HD Player" thì phải jailbreak và cài XBMC (tức là xác định phải có 1 em PC luôn chạy cùng Apple TV khi muốn Apple TV là đầu HD). Không phải người dùng nào cũng có thể jailbreak thành công được

TizzBird Stick N1 sinh ra đã là 1 HD Player thực thụ. Đập hộp là thưởng thức, relax. Bất cứ người dùng nào cũng có thể đập hộp được, dễ như bóc kẹo :))

Vậy với nhu cầu là thưởng thức HD thì mua Apple TV về là mình phục vụ cho "nó", còn mua TizzBird N1 là "nó" phục vụ cho mình :)

Chỉnh sửa lần cuối:

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ

Cá nhân tôi hy vọng sản phẩm này đáp ứng được phần lớn các yêu cầu khó tính của các tay chơi HD :D

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.

Chốt lại vấn đề là thế này, để Apple TV có thể "trở thành HD Player" thì phải jailbreak và cài XBMC (tức là xác định phải có 1 em PC luôn chạy cùng Apple TV khi muốn Apple TV là đầu HD). Không phải người dùng nào cũng có thể jailbreak thành công được

TizzBird Stick N1 sinh ra đã là 1 HD Player thực thụ. Đập hộp là thưởng thức, relax. Bất cứ người dùng nào cũng có thể đập hộp được, dễ như bóc kẹo :))

Vậy với nhu cầu là thưởng thức HD thì mua Apple TV về là mình phục vụ cho "nó", còn mua TizzBird N1 là "nó" phục vụ cho mình :)

bác nói với Fan hâm mộ Apple làm gì, Tizzbird mới nên còn ít Fan =D>

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ

Đã nói HD "đích thực" thì phải chơi tới 3D Blu-ray. Mình thấy các em tizzbird đều không đáp ứng về vấn đề này cả về kỹ thuật lẫn giá cả
Đây là thông số kỹ thuật và sơ đồ Chipset của em TizzBird Stick N1 bác ạ. 3D Bluray, DTS-HD....em nó nhai ngon nhá, cái này thì Apple TV có nằm mơ cũng không thấy được rồi.

Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ

Đây là thông số kỹ thuật và sơ đồ Chipset của em TizzBird Stick N1 bác ạ. 3D Bluray, DTS-HD....em nó nhai ngon nhá, cái này thì Apple TV có nằm mơ cũng không thấy được rồi.

con này nhỏ mà có võ nhỉ, chắc mua thêm em này xem trong phòng mới được, chạy cặp với F30 =D>

thien9

Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ, HDMI 1.4, 3D BD,

Nếu được mình cũng muốn một em cái này nhìn thèm nhỏ dãi :">

doc_khach

Active Member
Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ, HDMI 1.4, 3D BD,

:( hix như em nếu cho chọn thì thà em chọn mấy cái mini pc về làm htpc cho lành tiện đủ thứ. vì nhìn qua cấu hình của em tizz này thì ram có 512, chip 800mhz thế ko hiểu chạy mấy cái file 1080p có bit khủng khủng tý có được ko nhỉ :(. tốt nhất là nên chờ em nó được bán xong rùi check sau lúc đấy mới đánh giá được thật sự.

tdhvn

Active Member

Sau khi ra mắt TizzBird Stick N1 tại hội chợ Cebit 2012 - Hanover. Hôm nay tìm thử thì thấy có 1 số site về kỹ thuật đưa tin dưới nhiều góc độ, anh em tham khảo thêm:
- TizzBird N1 running Ice Cream Sandwich and want to make your BOOB-TUBE smart.
- Valueplus shows off the TizzBird Stick N1 at CeBIT
- TizzBird N1 'tí hon' có HDMI 1.4a và 3D Blu-ray

ducleminh

Ðề: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ

Xin khẳng định là:
- Apple TV không có chỗ đứng ở Việt Nam vì nhiều lý do.
- Nếu em TizzBird Stick N1 đáp ứng các yêu cầu của HDP là: Full HD player, hỗ trợ HD Audio và giá thành khoảng trên 50usd chút xíu thì cũng đáng quan tâm đấy chứ?

Apple tv dành cho nhà giàu chơi sang thôi.

nqhung

Em đặt gạch ngay lập tức bác Hoàng Tuấn ạ.
Quá tiện dụng đối với mình - HD mọi nơi mọi lúc.
Xem HD "tàu nhanh" vì không cần mất thời gian "hầu hạ" mấy cái thiết bị phức tạp kia. :)

hdd-hdp

Chỉ gọn nhẹ thôi chứ không tàu nhanh được đâu bác ạ! :D:D

scotty

Well-Known Member

Em đặt gạch ngay lập tức bác Hoàng Tuấn ạ.
Quá tiện dụng đối với mình - HD mọi nơi mọi lúc.
Xem HD "tàu nhanh" vì không cần mất thời gian "hầu hạ" mấy cái thiết bị phức tạp kia. :)

Đùa chứ đống phim XXX HD có cái này đỡ lắm.
Đống clip nhạc HD cũng đỡ.
Đống Pixar cartoon, đống HD trailer nữa.

Re: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ, HDMI 1.4, 3D BD,

Thiết bị nhỏ thế sao? Hình ảnh đẹp

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: [TizzBird Stick N1]: Valueplus Tizzbird tiết lộ HD Player Android 4.0 siêu nhỏ, HDMI 1.4, 3D

Đùa chứ đống phim XXX HD có cái này đỡ lắm.
Đống clip nhạc HD cũng đỡ.
Đống Pixar cartoon, đống HD trailer nữa.

tiết lộ kinh hoàng của chiên gia tin tức là đang sở hữu đống XXX HD :-"

mydaden

Member

với giá về Việt nam vào khoảng dưới 3tr thì hợp lý, phát HD, truy cập mạng để đọc báo vvv... và khi đi công xa mang đi theo rất tiện lợi

ngdhieu

Well-Known Member

với giá về Việt nam vào khoảng dưới 3tr thì hợp lý, phát HD, truy cập mạng để đọc báo vvv... và khi đi công xa mang đi theo rất tiện lợi

Vấn đề nằm ở chỗ nó không có nguồn bác ạ.

hoangtuan_neu

Active Member

Không có nguồn thì làm sao em nó chạy được hả bác. "cổng mini USB làm đầu vào của nguồn điện" cho em nó đấy

cybersoft

Active Member

Có cục này mang theo hy vong pác có thể xài mọi nơi có ổ cắm điện.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên