Tôi đi mua LCD LED 3D "Thụ động hay chủ động"

Banh_Dau_Xanh

Ðề: Tôi đi mua LCD LED 3D "Thụ động hay chủ động"

Nghe tâm sự của bác chủ thớt em cũng thấy mủi lòng lắm 8-|
Nhưng mà có đôi chỗ trong bài phát biểu của bác em thấy không có khách quan như lời bác nói
1 là bác bảo TV LG góc nhìn hẹp : em có thể đảm bảo 100% góc nhìn của các model mới (của tất cả các hãng nói chung) đều là 178, nhất là các dòng có tính năng 3D
2 là cái vụ bác bảo là LG 3D thụ động không được 1080 thì chắc là bác đọc tài liệu tương đối nhiều chứ nhìn bằng mắt thường chắc bác phải là Clark Kent ^:)^

Còn về 2D thì đúng là khỏi phải bàn, Sô và Sam vẫn ăn đứt anh Lờ di rồi :-bd
Tóm lại vẫn là tuỳ nhu cầu của bác thôi....nếu bác độc thân vui vẻ thì rước em SS về, nếu là người đàn ông của gia đình thì chọn chú LG

Chia sẻ thế thôi bác đừng giận nhi đồng thối tai như em nhé !!!

Mình đã xem từ nhiều góc nhìn khác nhau, có nhiều ánh sáng hay ít ánh sáng, gần như không thể nhận thấy được sự khác nhau giữa HD và Full HD cả (Xem trên TV LG 55LWW6500; dùng Power DVD 12; Phim Avatar). Hiệu ứng rất tốt (có lẻ là tùy phim nữa), có những cảnh như đang ngay trước mắt. Nhưng có vấn đề là khung hình 2 bên tv bị hẹp vào 1 khoảng khi xem 3D, cái này thì chưa biết tinh chỉnh ntn, hay có lẻ do tv LG khi xem 3D là vậy. Sử dụng hết 12 cái kiếng luôn (cho mấy đứa cháu nữa).

haipvg

Well-Known Member

Mình đã xem từ nhiều góc nhìn khác nhau, có nhiều ánh sáng hay ít ánh sáng, gần như không thể nhận thấy được sự khác nhau giữa HD và Full HD cả (Xem trên TV LG 55LWW6500; dùng Power DVD 12; Phim Avatar). Hiệu ứng rất tốt (có lẻ là tùy phim nữa), có những cảnh như đang ngay trước mắt. Nhưng có vấn đề là khung hình 2 bên tv bị hẹp vào 1 khoảng khi xem 3D, cái này thì chưa biết tinh chỉnh ntn, hay có lẻ do tv LG khi xem 3D là vậy. Sử dụng hết 12 cái kiếng luôn (cho mấy đứa cháu nữa).

cái chữ đỏ: Ý bác nói là khi bật xem 3D thì Tv bị thêm 2 khoảng đen 2 bên, không hiển thị toàn màn hình? Nhà mình dùng LD 47LW5700 xem 3D nhưng chưa bao giờ thấy hiện tượng đó cả. Vẫn full screen đầy đủ.

Còn về cái khoản phát 3D không full HD thì là đúng. Với con TV 47 trên, cá nhân mình có thể phân biệt rõ ràng việc không Full HD nếu như ngồi cách màn hình với khoảng cách dưới 1,5 mét, khi đó nhìn thấy những sọc ngang. Nhưng thực sự có ai xem với khoảng cách gần vậy đâu. Từ 1,5m thì hình ảnh hoàn toàn mịn màng. Chuyện không thực sự fullHD chỉ có giá trị về mặt kỹ thuật thuần túy, không có giá trị sử dụng nên đừng bận tâm làm gì.

Việc so sánh chất lượng hiển thị giữa các dòng TV chỉ thấy được hơn kém là lúc đặt chúng bên cạnh nhau và so đọ trực tiếp. Còn nói chung, với các TV có tầm tiền tương đương thì khi xem ở nhà không có sự so đọ thì cảm giác về chất lượng sẽ không khác nhau nhiều. Chọn mua LG cũng có thể coi là hợp lý nhờ giá tính ra rẻ hơn nhiều so với SS (không nói đến Pana hay Sony), đặc biệt là vấn đề kính, do kính rẻ, nếu để thừa kính trong nhà sẽ không có cảm giác bị lãng phí.

tuanaiai

Active Member

Con D6400 của mình bị hở sáng tí xíu ở 4 góc khi tắt đèn, chủ top cũng bị :D
hình như thằng LED nào cũng dễ dính cái này nhỉ

Chịu sống chung với lũ thôi bác ơi, mà cảnh tối tăm trong phim cũng ít gặp [-X

tuanaiai

Active Member

Là nhân viên bán hàng của hãng SS tại siêu thị 2 năm nay,tất cả model tivi của SS và LG tôi test khá kĩ,vì theo yêu cầu của SS là Test để tìm ra điểm yếu của tivi LG để có thể bán tốt được hàng,rồi tui cũng làm thêm khi đi lắp ráp đầu phát 3D ,ổ cứng cho tivi các hãng,Sony,SS,LG
cho tôi xin nhận xét chút về Trình độ sơ lượt về tivi,chắc là không thể nói hết được nhưng ưu điểm hay nhược điểm của tất cả các hãng,Hãng nào cũng có điểm yếu của mỗi hãng khác nhau thôi,không có công nghệ nào gọi là hoàn hảo hết!!!
được cái này thì phải hy sinh cái kia,LG tạo cho nguoi xem 3D cảm giác đỡ mỏi mắt khi xem 3D nhưng chấp nhận hy sinh chút độ phân giải của Tivi,SS thì hình ảnh cho Ra FUll HD,nhưng bù lại khi xem 3D ở môi trường nhiều ánh sáng thì tỏ ra thua hẳn LG,nhưng trong môi trường tối thì đẹp hơn LG,nhưng tivi SS có góc nhìn lại hẹp Hơn LG !!!!
xem 2D thì LG chắc chắn không đẹp bằng SS!!!!!!!
Tôi không có ý khen hãng nào hết,nhưng theo thực tế thì sản phẩm 3D của LG có ưu thế hơn hẳn so với SS !!!
các bác không biết đó chứ SS cũng lo lắng về công nghệ 3D của LG lắm
ah!!em chưa nói về tivi Sony,em ít test Sony,vì em cho rằng Sony coi 3D không đẹp bằng SS,nhưng điều thực tế nó phủ phàng lắm các anh ạ,Tivi Sony coi 3D đẹp tuyệt vời,ở môi trường nhiều ánh sáng nhưng rất ít chớp,thậm chí nếu không để ý thì không thấy có đâu bác ạ!!
em thật ra cũng không có ý kiến gì về bài viết của bác đâu,nhưng bác viết bài này thì em xin bác suy nghĩ lại những cảm nhận của bác đi,bác xem 3D mà bác thấy LG nó hok lên được 1080p thì bác tài thật,em xin gọi bác là sư phụ !!
hoặc chắc mắt em bị bù lệch nó ăn rồi!!!
còn nhiều nữa mà em bận quá nên chỉ viết được đến đây thôi,em không viết tiếp được,cho em xin lỗi các bro nào chưa biết về 2 công nghệ này nhé,vì em viết không được chi tiết,còn các bro đã biết về rồi thì em xin không giải thích!

Cám ơn bác đã dành chút thời gian chia sẽ cảm nhận của bác cùng anh em, mình không phải là thiên tài gì đâu, nhưng theo con mắt cá nhân mình xem fullhd nhiều, mình cũng có điều kiện test cùng 1 clip của LG 3D 1080p.LGE File trên dòng LG và SS, LG không bằng được như SS đâu. Nhưng test SS phải dưới điều kiện tắt đèn phòng tối hết và mình cũng công nhận kính LG đeo thật là thoải mái. Nếu so sánh tầm giá SS 3D 40D6400 Vs LG 42LW5700 thì LG thua xa SS về tấn số quét, mình không đưa ra thông số này nhưng rõ gàng những pha diễn biến cực nhanh các bạn chỉ thấy 1 tia lóe vù qua mắt.

Nói thế thôi chứ LG cũng không tệ so với sự đầu tư trên, nhưng ai thường xuyên xem 3D thì nên lấy LG để cho giá thành kính rẻ hơn, thoải mái hơn khi đeo cả ngày.

Connor

Well-Known Member

Về việc 2 khung hình bị hẹp lại ở hai bên là do phim bác ạ, phim bị phim không. (như Tangled chẳng hạn) còn bình thường thì không có đâu.

PS: Em đang tưởng tượng nếu bác nào mua 3D chủ động mà dùng tới 12 cái kính thì số tiền sẽ đội lên khủng như thế nào =))

tuanaiai

Active Member

mình ko bik bạn coi như thế nào mà Tv LG bị hẹp.thế nào mới gọi là rộng và hẹp.mỗi hãng có thế mạnh riêng của nó.bạn ah.mình có tí thắc mắc thế thôi hi

Không biết bác có kê mặt sát vào màn hình hay không mà bác phân biệt được FullHD và HD nhỉ? ^:)^^:)^^:)^

Tôi thường chỉ đọc bài trang chủ, ít khi vào diễn đàn nhưng hôm nay đọc xong bài này ức chế quá phải vào đây comment, một bài viết toàn cảm tính mà không hiểu tại sao vẫn được đăng lên trang chủ? Lại còn nhìn mắt thường mà phán LG không lên được 1080p nữa, quá giỏi

Em chào các bác,

Đăng lên trang chủ hay không đối với em không quan trọng, cảm nhận trên là do cá nhân thôi, nếu các bác không hài lòng thì thông cảm cho em. Với tiêu chí vào diễn đàn mình thảo luận cho vui, để tìm ra cái mình đang cần. Cho nên cái topic này em không có khen SS cũng không chê LG và....hơn thế nữa. Còn riêng cá nhân em test, source bluray disc iso, còn mấy sourec các bác ở siêu thị test toàn 720,1080p.mkv hết ròi. Nhất là bên gian hàng LG hỏng bật bluray test cho mình ạ, toàn cắm USB vào play.

Còn các bác đã và đang chơi HD mà không phân biệt được Full HD và HD Ready thì phải coi lại thật nhiều nhé. Cũng giống như có bác nói đầu HD bình dân với Dune HD, Tvix màu sắc nó chẳng khác gì. Em nghe em đành câm như hến.

Dù sao đi chăng nữa topic vào thảo luận cho vui, các bác đóng góp ý kiến là em vui rồi, nếu có sai thì em sửa, chứ đừng có thái độ xoắn với nhau. Hãy bình tỉnh và thảo luận cùng anh em. Gday all.

magic_ho

Banned

LG 3D thụ động mà đời sau thì trên cả tuyệt vời, SS cũng từng bước nguyên cứu thụ động chứ chủ động cũng bị thu hẹp lại thôi. Kính thì đắt mà gần hết pin thì xem nhứt mắc thấy pà. Nhiều hãng đang đang theo LG 3D thụ động rồi mà.

tuanaiai

Active Member

Nghe tâm sự của bác chủ thớt em cũng thấy mủi lòng lắm 8-|
Nhưng mà có đôi chỗ trong bài phát biểu của bác em thấy không có khách quan như lời bác nói
1 là bác bảo TV LG góc nhìn hẹp : em có thể đảm bảo 100% góc nhìn của các model mới (của tất cả các hãng nói chung) đều là 178, nhất là các dòng có tính năng 3D
2 là cái vụ bác bảo là LG 3D thụ động không được 1080 thì chắc là bác đọc tài liệu tương đối nhiều chứ nhìn bằng mắt thường chắc bác phải là Clark Kent ^:)^

Còn về 2D thì đúng là khỏi phải bàn, Sô và Sam vẫn ăn đứt anh Lờ di rồi :-bd
Tóm lại vẫn là tuỳ nhu cầu của bác thôi....nếu bác độc thân vui vẻ thì rước em SS về, nếu là người đàn ông của gia đình thì chọn chú LG

Chia sẻ thế thôi bác đừng giận nhi đồng thối tai như em nhé !!!

Cám ơn bác đã chia sẽ trãi nghiệm, cái mục 1 góc nhìn LG Vs SS trong bài em không có đề cập, xin bác xem lại.
Mục 2 thì tùy vào sở thích của mỗi cá nhân. Mà em cũng đâu có thiên về thằng nào. Bản thân em cũng thích 3D của LG, kính rẻ, đeo thoải mái và đồng thời cũng thích 2D của SS.

Cám ơn bác đã chia sẽ.

Connor

Well-Known Member

Là nhân viên bán hàng của hãng SS tại siêu thị 2 năm nay,tất cả model tivi của SS và LG tôi test khá kĩ,vì theo yêu cầu của SS là Test để tìm ra điểm yếu của tivi LG để có thể bán tốt được hàng,rồi tui cũng làm thêm khi đi lắp ráp đầu phát 3D ,ổ cứng cho tivi các hãng,Sony,SS,LG
cho tôi xin nhận xét chút về Trình độ sơ lượt về tivi,chắc là không thể nói hết được nhưng ưu điểm hay nhược điểm của tất cả các hãng,Hãng nào cũng có điểm yếu của mỗi hãng khác nhau thôi,không có công nghệ nào gọi là hoàn hảo hết!!!
được cái này thì phải hy sinh cái kia,LG tạo cho nguoi xem 3D cảm giác đỡ mỏi mắt khi xem 3D nhưng chấp nhận hy sinh chút độ phân giải của Tivi,SS thì hình ảnh cho Ra FUll HD,nhưng bù lại khi xem 3D ở môi trường nhiều ánh sáng thì tỏ ra thua hẳn LG,nhưng trong môi trường tối thì đẹp hơn LG,nhưng tivi SS có góc nhìn lại hẹp Hơn LG !!!!
xem 2D thì LG chắc chắn không đẹp bằng SS!!!!!!!
Tôi không có ý khen hãng nào hết,nhưng theo thực tế thì sản phẩm 3D của LG có ưu thế hơn hẳn so với SS !!!
các bác không biết đó chứ SS cũng lo lắng về công nghệ 3D của LG lắm
ah!!em chưa nói về tivi Sony,em ít test Sony,vì em cho rằng Sony coi 3D không đẹp bằng SS,nhưng điều thực tế nó phủ phàng lắm các anh ạ,Tivi Sony coi 3D đẹp tuyệt vời,ở môi trường nhiều ánh sáng nhưng rất ít chớp,thậm chí nếu không để ý thì không thấy có đâu bác ạ!!
em thật ra cũng không có ý kiến gì về bài viết của bác đâu,nhưng bác viết bài này thì em xin bác suy nghĩ lại những cảm nhận của bác đi,bác xem 3D mà bác thấy LG nó hok lên được 1080p thì bác tài thật,em xin gọi bác là sư phụ !!
hoặc chắc mắt em bị bù lệch nó ăn rồi!!!
còn nhiều nữa mà em bận quá nên chỉ viết được đến đây thôi,em không viết tiếp được,cho em xin lỗi các bro nào chưa biết về 2 công nghệ này nhé,vì em viết không được chi tiết,còn các bro đã biết về rồi thì em xin không giải thích!

Rất cảm ơn bài viết của bác. Một cái nhìn rất đa chiều và công bằng. Theo như bác viết thì bác là nhân viên của SS thì phải ;)) với công nghệ hiện nay của LG thì em tin là không riêng gì SS mà rất nhiều hãng khác đang phải dè chừng đó ;))

grassco

Active Member

Hài nhất là nhiều bác dùng cái tivi của thằng này, bị ng khác "chê"(mà chê đúng ngen) thì k chiệu nhận cứ "rân cổ" lên cãi "làm gì mà k lên 1080 khi xem 3D."...abc...xyz. Sao cái ng ta chê k chiệu nhận đi, sợ "nhột" à, mà cứ đem cái tốt ra để chống đỡ thế. Lỗi màu, xem 3D k lên 1080...đầy ra đấy(bác nào kêu k fân biệt đc thì...khám mắt đi, tôi cận 8độ, xem khoảng cách 1,7m còn thấy đc huống hồ chi mấy bác, đã thế còn thách đố này nọ, rõ hài), fải bík cái tốt cái xấu của nó để còn bík góp ý với hãng nó nâng cấp chứ cứ bảo tốt tốt thì thằng hãng nó thấy vậy nó k thèm làm tốt hơn rồi lại...la làg. Thằng SS, SN đấy, lỗi đầy ra đấy, kính 3D nặng, xem 3D fải fòng tối, Pana thì dáng xấu đấy... Cứ ngồi ở đó mà khen "3D thụ động tốt, ít mỏi mắt...khó fân biệt khi chưa lên 1080"abc...xyz đủ trò. Nói kiểu đó thì mấy chú LG chắc nghĩ thầm"thôi ra OLED làm gì tivi này ng ta " ca tụng" zữ wá mà, thế cũng tốt rồi đâu tư chi, fí tiền" nhở mấy bác !!!! Ai dám chê chủ động coi k bằng thụ động thì vác cái plasma Pana 50ST30 ra mà coi thử đi rồi bík !!! Thằng nào cũng có mặt xấu mặt tốt riêng, đành ra 3D thụ động LG cũng nhiều mặt tốt nhưng ai bảo mặt xấu của nó ít đâu ??? Kính nhẹ,rẻ tiền, 3D coi sáng đc...nhưng k lên đc 1080 khi xem 3D, 2D lại k bằng mấy con bị động...còn thụ động cũng đầy ra đấy, kính nặng, mắc tiền...fải xem fòng tối. Comment này chả bênh vực hãng nào cũng như chả bênh vực thụ động hay chủ động cả. Chỉ mong mấy bác nhìn ra điểm tốt, điểm xấu của cái tivi mình dùng để có cái nhìn khách wan hơn. Em thì chỉ mong chừng nào có cái tivi hiệu ứng 3D tệ tệ gì cũng bằng.....cái plasma VT30 của Pana+kính rẻ như LG+xem sáng tối+xem 2D đều ok thì em mới k dám nói gì nữa :-"

tuanaiai

Active Member

Hài nhất là nhiều bác dùng cái tivi của thằng này, bị ng khác "chê"(mà chê đúng ngen) thì k chiệu nhận cứ "rân cổ" lên cãi "làm gì mà k lên 1080 khi xem 3D."...abc...xyz. Sao cái ng ta chê k chiệu nhận đi, sợ "nhột" à, mà cứ đem cái tốt ra để chống đỡ thế. Lỗi màu, xem 3D k lên 1080...đầy ra đấy(bác nào kêu k fân biệt đc thì...khám mắt đi, tôi cận 8độ, xem khoảng cách 1,7m còn thấy đc huống hồ chi mấy bác, đã thế còn thách đố này nọ, rõ hài), fải bík cái tốt cái xấu của nó để còn bík góp ý với hãng nó nâng cấp chứ cứ bảo tốt tốt thì thằng hãng nó thấy vậy nó k thèm làm tốt hơn rồi lại...la làg. Thằng SS, SN đấy, lỗi đầy ra đấy, kính 3D nặng, xem 3D fải fòng tối, Pana thì dáng xấu đấy... Cứ ngồi ở đó mà khen "3D thụ động tốt, ít mỏi mắt...khó fân biệt khi chưa lên 1080"abc...xyz đủ trò. Nói kiểu đó thì mấy chú LG chắc nghĩ thầm"thôi ra OLED làm gì tivi này ng ta " ca tụng" zữ wá mà, thế cũng tốt rồi đâu tư chi, fí tiền" nhở mấy bác !!!! Ai dám chê chủ động coi k bằng thụ động thì vác cái plasma Pana 50ST30 ra mà coi thử đi rồi bík !!! Thằng nào cũng có mặt xấu mặt tốt riêng, đành ra 3D thụ động LG cũng nhiều mặt tốt nhưng ai bảo mặt xấu của nó ít đâu ??? Kính nhẹ,rẻ tiền, 3D coi sáng đc...nhưng k lên đc 1080 khi xem 3D, 2D lại k bằng mấy con bị động...còn thụ động cũng đầy ra đấy, kính nặng, mắc tiền...fải xem fòng tối. Comment này chả bênh vực hãng nào cũng như chả bênh vực thụ động hay chủ động cả. Chỉ mong mấy bác nhìn ra điểm tốt, điểm xấu của cái tivi mình dùng để có cái nhìn khách wan hơn. Em thì chỉ mong chừng nào có cái tivi hiệu ứng 3D tệ tệ gì cũng bằng.....cái plasma VT30 của Pana+kính rẻ như LG+xem sáng tối+xem 2D đều ok thì em mới k dám nói gì nữa :-"

Em thì chỉ mong kính SS nó rẻ như LG, nó thụ động như LG, kính no pin. Như thế là quá đủ. À bỏ đi luôn cái Smart TV, em ghét nhất cái này theo quan điểm của em. $-)

grassco

Active Member

Em thì chỉ mong kính SS nó rẻ như LG, nó thụ động như LG, kính no pin. Như thế là quá đủ. À bỏ đi luôn cái Smart TV, em ghét nhất cái này theo quan điểm của em. $-)

:">Lỡ lúc đó...có công nghệ khác tốt hơn chủ động với thụ động (vd 3D k kính) mà hiệu ứng thì...má ơi lúc đó khỏi tốn tiền mua kính luôn :))

tuanaiai

Active Member

:">Lỡ lúc đó...có công nghệ khác tốt hơn chủ động với thụ động (vd 3D k kính) mà hiệu ứng thì...má ơi lúc đó khỏi tốn tiền mua kính luôn :))

Lúc đó còn xa lắm bác ơi "hỏng có xiền nhiều", cứ mơ cái gần nhất còn không ra, em không mơ xa chi đâu. $-)

vodanh_95

Mình thấy bài này nói ra suy nghĩ rất thật của người viết chứ ko có gì là ko công công bằng cả, nó cho thấy cách tối ưu để xem 3D tốt trên từng sản phẩm.
Về công nghệ 3D thì mình thấy tương lai của 3d chủ động vẫn trội hơn bởi công nghệ 3D thụ động đã có từ lâu và cơ bản là chẳng còn gì để phát triển nữa. 3D chủ động ra cách đây khoảng ~ 2 năm nên vẫn còn khuyết điểm cần khắc phục trước khi tiến đến phổ cập 3d ko kính.
Về xem 3D thì nói thật hầu hết mua về xem truyền hình, mấy ai mà tìm nguồn 3d để xem đâu (trừ mấy bác trong d.đàn). Bây giờ người ta mua về xem 2d là chính chứ 3d thì cũng thỉnh thoảng xem.
Ý kiến cá nhân của em ai thấy ko đúng thì nên góp ý kiến để thêm hiểu biết nha.

tuanaiai

Active Member

Mình thấy bài này nói ra suy nghĩ rất thật của người viết chứ ko có gì là ko công công bằng cả, nó cho thấy cách tối ưu để xem 3D tốt trên từng sản phẩm.
Về công nghệ 3D thì mình thấy tương lai của 3d chủ động vẫn trội hơn bởi công nghệ 3D thụ động đã có từ lâu và cơ bản là chẳng còn gì để phát triển nữa. 3D chủ động ra cách đây khoảng ~ 2 năm nên vẫn còn khuyết điểm cần khắc phục trước khi tiến đến phổ cập 3d ko kính.
Về xem 3D thì nói thật hầu hết mua về xem truyền hình, mấy ai mà tìm nguồn 3d để xem đâu (trừ mấy bác trong d.đàn). Bây giờ người ta mua về xem 2d là chính chứ 3d thì cũng thỉnh thoảng xem.
Ý kiến cá nhân của em ai thấy ko đúng thì nên góp ý kiến để thêm hiểu biết nha.

Hi bác, mình còn thấy điều này nữa. Đâu phải ông nào mua LG 3D về rồi lại sắm tiếp iMax 3D hay PRO X6...tìm bluray disc 3D ISO 40-60GB 1 phim để trãi nghiệm 3D đâu, chỉ xem clip side by side đã rip qua mkv, rồi còn không phân biệt được Full HD vs HD Ready mà cứ xoắn lên. 8-X.

Thông thường các chú, pô lão vn mình, hễ khen là cười tít mắt, nói động đến tí là giựt tít xúc quần ra. Cám ơn bác đã đóng góp ý kiến và cm đầy ý nghĩa.

Chỉnh sửa lần cuối:

000013

Member

Mình thì đang sử dụng LG W4500, cũng cảm thấy hài lòng với mức giá 12t (đang trả góp). Mình thấy thà mình là gà về các khoản HD để có thể hồn nhiên mà thưởng thức chứ nếu là chuyên gia mà nghèo thì phải suy nghĩ cả năm trời mới quyết định được mua loại nào...:)

Connor

Well-Known Member

Hi bác, mình còn thấy điều này nữa. Đâu phải ông nào mua LG 3D về rồi lại sắm tiếp iMax 3D hay PRO X6...tìm bluray disc 3D ISO 40-60GB 1 phim để trãi nghiệm 3D đâu, chỉ xem clip silde to slide đã rip qua mkv, rồi còn không phân biệt được Full HD vs HD Ready mà cứ xoắn lên. 8-X.

Thông thường các chú, pô lão vn mình, hễ khen là cười tít mắt, nói động đến tí là giựt tít xúc quần ra. Cám ơn bác đã đóng góp ý kiến và cm đầy ý nghĩa.

Gọi là Side by side bác ợ.
Theo em cứ mua thụ động đi vì các bác mua chủ động mang tiếng nét hơn nhưng phim SBS cũng chia màn hình ra làm 2 thì cũng chỉ nét có một nửa thôi mà :)) mấy bác đủ điều kiện với thời gian để tích trữ iso gốc hay mua bluray về đâu.

Bên trên