Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Synology

MrTq

Member
Ðề: Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Synology

Hi all,
Ko rõ các bác dùng NAS rồi download film ở các site VN bằng gì, ko lẽ kéo torrent ko. Có bác nào hỗ trợ cho ae file host của fshare hay tenlua để download ko ạ?
Thanks

thmac

Member

Mình cũng muốn thiết lập 2 Lan cho NAS.

Hiện tại thì có con Switch NETGEAR GS716T đọc trong spec thì có IEEE 802.3ad.
Nhưng mình ko có cách nào để vào đc web setup của nó. Các port sd bình thường. Đã tham khảo trên net nhưng vẫn pó-tay.

Có bạn nào rành giúp mình vấn đề này với.

nluuminh

Member

có bác nào dùng con DS215j kèm với UPS ko??? con UPS nào tương thích để nas auto shutdown khi hết pin ý. bác nào biết chỉ em với. UPS khoảng 1-2 triệu thôi

Bác sài loại UPS có cổng kết nối USB với synology + kèm theo đó phải tương thích với Synology
Bác tham khảo danh sách của Synology, Mình cũng đã thử dò tương thích là được, chứ ko cần chính xác mã
https://www.synology.com/en-global/...=upses&p=1&product_bays=2&product_name=DS212j

hanta

Member

Xin chào bạn thmac,

Bạn có thể gửi yêu cầu hỗ trợ cho team MNS ở địa chỉ [email protected] để nhận được trợ giúp nhé.

Mình cũng muốn thiết lập 2 Lan cho NAS.

Hiện tại thì có con Switch NETGEAR GS716T đọc trong spec thì có IEEE 802.3ad.
Nhưng mình ko có cách nào để vào đc web setup của nó. Các port sd bình thường. Đã tham khảo trên net nhưng vẫn pó-tay.

Có bạn nào rành giúp mình vấn đề này với.

Chỉnh sửa lần cuối:

lupin212

Member

:( đang phốt với em Nas Synology 2415, mua về định làm lưu trữ cho công ty và quản lý đống Camera (4 cái), ai dè mặc định nó chỉ cho quản lý có 2 Camera, giờ ko biết ăn nói với sếp sao :( đau

faker

RS2415 cho phép quản lý tối đa 40 camera nhé bạn, Synology chỉ cho free 2 camera, nếu muốn add thêm vào thì phải mua thêm License Key.
:( đang phốt với em Nas Synology 2415, mua về định làm lưu trữ cho công ty và quản lý đống Camera (4 cái), ai dè mặc định nó chỉ cho quản lý có 2 Camera, giờ ko biết ăn nói với sếp sao :( đau

MrTq

Member

RS2415 cho phép quản lý tối đa 40 camera nhé bạn, Synology chỉ cho free 2 camera, nếu muốn add thêm vào thì phải mua thêm License Key.

Cái quản lý camera này là sao nhỉ? Mình chưa rõ lắm, vì thường khi mua camera thì sẽ có luôn phần mềm quản lý camera rồi chứ nhỉ? Sao phải cần thêm cái phần mềm của Synology?

faker

chào bạn,
Quản lý tối đa 40 camera ở đây có nghĩa là CPU của con này chỉ đủ khả năng cho phép add và xử lý tối đa 40 camera. Khi đã sử dụng surveillance để ghi hình camera thì không liên quan gì đến phần mềm của hãng sản xuất camera. License Key ở đây chính là phí bản quyền để bạn có thể add thêm camera vào ngoài 2 cái mặc định có sắn nhé.
p/s: có phải phần mềm quản lý camera mà bạn muốn nói là cái giao diện để đăng nhập vào và cấu hình camera ko?
Cái quản lý camera này là sao nhỉ? Mình chưa rõ lắm, vì thường khi mua camera thì sẽ có luôn phần mềm quản lý camera rồi chứ nhỉ? Sao phải cần thêm cái phần mềm của Synology?

xuanvus

Member
Re: Ðề: Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Synology

Bác gửi Datasheet cho sếp xem ,yêu cầu mua thêm 2 License nữa là ok thôi mà.

Các bác giúp mình trường hợp này với. Mình đang chạy DSM 5.2, có add DDNS rồi, truy cập bằng DS download hay DS Video bằng điện thoại từ bên ngoài đều vào được nhưng truy cập trên web thì không thể mặc dù đã mở cổng 5000. Mình đặt cho moderm nhà mình DDNS đấy và cũng vào được cấu hình moderm từ máy tính bên ngoài
Thêm nữa là DS Video không xem được phim có audio định dạng DTS à? Có 1 số phim audio định dạng aac thì mình xem được nhưng định dạng DTS thì phần mềm toàn báo lỗi. Mình thử cả trên Windows phone và ios đều bị như thế, kể cả cài VLC như bên ducquang hướng dẫn

faker

Chào bạn,
Bạn thử mở thêm port 80 xem được không, còn những phim có định dang âm thanh DTS không xem được thì bạn cho mình hỏi thêm có kết nối từ NAS qua Aple TV rồi đến TV hay đẩy thẳng từ NAS sang TV luôn ạ?

Các bác giúp mình trường hợp này với. Mình đang chạy DSM 5.2, có add DDNS rồi, truy cập bằng DS download hay DS Video bằng điện thoại từ bên ngoài đều vào được nhưng truy cập trên web thì không thể mặc dù đã mở cổng 5000. Mình đặt cho moderm nhà mình DDNS đấy và cũng vào được cấu hình moderm từ máy tính bên ngoài
Thêm nữa là DS Video không xem được phim có audio định dạng DTS à? Có 1 số phim audio định dạng aac thì mình xem được nhưng định dạng DTS thì phần mềm toàn báo lỗi. Mình thử cả trên Windows phone và ios đều bị như thế, kể cả cài VLC như bên ducquang hướng dẫn

istuffvn

mình đang dùng bộ box Synology America DiskStation 2-Bay Network Attached Storage (DS215j), phải nói là quá đã, up load phim, ảnh , data mọi lúc mọi nơi, ko bị tình trạng lag hay giật. Thiết bị cầm tay giờ ko cần phải dung lượng cao nữa, cứ đầy thì đẩy lên nó thôi, chơi 2 cái HDD 6TB chạy raid, ngon lành.

hanta

Member

Synology vừa cho ra mắt DS216play hỗ trợ transcode lên đến độ phân giải 4k H.265. Theo quan sát thì giá bán mềm hơn DS214play ạ.

DS216play_sect_4K_thiet_bi_giai_phap_luu_tru_du_lieu_nas_synology_DS216play_da_nang_ho_chi_minh_001.png

Chào bạn,
Bạn thử mở thêm port 80 xem được không, còn những phim có định dang âm thanh DTS không xem được thì bạn cho mình hỏi thêm có kết nối từ NAS qua Aple TV rồi đến TV hay đẩy thẳng từ NAS sang TV luôn ạ?

Mình xem bằng app DS Video trên ipad bạn à, không phải xem trên tivi đâu

faker

Chào bạn,
Bạn thử vào Media Sever rồi enable tính năng Video Transcoding xem sao. Nếu lúc đó không được thì sẽ tính tiếp. Mình nghĩ nếu bạn mua bên Đức Quang thì có thể gọi điện nhờ kỹ thuật bên đó hỗ trợ mà.

Mình xem bằng app DS Video trên ipad bạn à, không phải xem trên tivi đâu

Chào bạn,
Bạn thử vào Media Sever rồi enable tính năng Video Transcoding xem sao. Nếu lúc đó không được thì sẽ tính tiếp. Mình nghĩ nếu bạn mua bên Đức Quang thì có thể gọi điện nhờ kỹ thuật bên đó hỗ trợ mà.

Mình làm như bác chỉ thì xem được trên ipad rồi, nhưng trên WP vẫn chịu chết, không xem được
Cả vụ connnect vào DSM trên web nữa, mình dùng app DS download thì vào bình thường từ công ty, nhưng vào từ trên web thì chịu, bác có cách nào config DDNS để vào được không, cho mình đường link tìm hiểu với

faker

Bạn thử gửi mail vào [email protected] xem sao, mình thấy kỹ thuật bên đó hỗ trợ rất tốt chứ kiến thức của mình cũng chỉ đến đây thôi hì hì
Mình làm như bác chỉ thì xem được trên ipad rồi, nhưng trên WP vẫn chịu chết, không xem được
Cả vụ connnect vào DSM trên web nữa, mình dùng app DS download thì vào bình thường từ công ty, nhưng vào từ trên web thì chịu, bác có cách nào config DDNS để vào được không, cho mình đường link tìm hiểu với

coolhd

Member

Chào các bác,
Em đang xài con DS213j, DSM 5.2-5592 Update 4.
Dạo gần đây em không thể tải link fshare bằng tk vip được. Báo lỗi "file not found".
Nhờ các bác giúp ca2ch khắc phục lỗi này với.

Còn 1 vđ nữa là truy cập từ xa qua quickconnect ID thường hay bị lỗi. Em về nhà ktra thì thấy status bi disable, phải click "apply button" thì trở lại bình thường.
Được vài ngày thì lỗi đó lại xảy ra. không biết lý do tại sao nữa.

Em tính dùng DDNS của synology để truy cập VPN qua LAN, bác nào biết hướng dẫn giúp luôn.

Cám ơn nhiều.

nvphung90

Chào các bác,
Em đang xài con DS213j, DSM 5.2-5592 Update 4.
Dạo gần đây em không thể tải link fshare bằng tk vip được. Báo lỗi "file not found".
Nhờ các bác giúp ca2ch khắc phục lỗi này với.

Còn 1 vđ nữa là truy cập từ xa qua quickconnect ID thường hay bị lỗi. Em về nhà ktra thì thấy status bi disable, phải click "apply button" thì trở lại bình thường.
Được vài ngày thì lỗi đó lại xảy ra. không biết lý do tại sao nữa.

Em tính dùng DDNS của synology để truy cập VPN qua LAN, bác nào biết hướng dẫn giúp luôn.

Cám ơn nhiều.

Vấn đề với fshare mình và nhiều anh em hdvietnam cũng dính lỗi tương tự, bị sau khi fshare cập nhật phiên bản mới cách đây mấy tháng. Mình có email cho fshare nhờ share file host mà không thấy bên đó trả lời.

QuickConnect xài chậm lắm bác. Bác NAT port 5000 trên modem chạy cho nhanh.

pro_style

Vấn đề với fshare mình và nhiều anh em hdvietnam cũng dính lỗi tương tự, bị sau khi fshare cập nhật phiên bản mới cách đây mấy tháng. Mình có email cho fshare nhờ share file host mà không thấy bên đó trả lời.

QuickConnect xài chậm lắm bác. Bác NAT port 5000 trên modem chạy cho nhanh.

Bạn mở chỗ danh sách file host ra rồi chọn check up date, sau đó chọn file host fshare rồi verify lại, nếu verify thành công thì thử down link fshare xem được chưa. Trước mình cũng bị làm theo cách này thấy lại down được, lâu lâu lại bị làm lại như thế lại ngon

Bên trên