Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 11/02/2014

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 11/02/2014

Hôm nay không có tin gì đáng chú ý, nhưng xin điểm qua 2 mẫu tin nhỏ khác đáng để bà con biết như sau:

- Lady Sif (Thor) sẽ chính thức xuất hiện trong tập phim 'Yes Men' của series 'Agent of S.H.I.E.L.D., lí do xuất hiện bên cạnh việc gỡ gạc lại view và rating cho bộ phim này thì còn là để giúp tổ chức SHIELD đánh bại Lorelei (do Elena Satine thủ vai). Điểm đặc biệt ở chỗ Lorelei là một nhân vật nữ phản diện trong 'Thor', em gái của Amora the Enchantress - một nữ thần vì quá yêu Thor nhưng bị Thor phũ nên quay ra căm thù và Lorelei trong nguyên tác truyện cũng từ hợp tác với Loki để chống lại Thor.

Từ đây có một giả thiết khá thú vị đó là theo như Kevin Feige chia sẻ thì trong phần 3 Lady Sif có thể trở thành một nhân vật phản diện (do yêu thầm Thor mà không được đáp lại), vậy nên rất có thể đây là kết quả của trò lừa đảo của Lorelei và Loki (chi tiết này từng xuất hiện trong truyện).

Có thể trong phần phim tới thì Marvel sẽ mời một đạo diễn Hàn Quốc về sản xuất 'Thor 3' chăng?

- Star Wars: Episode 7 sẽ được bấm máy vào tháng 05 này.

Hết :D

godljke94

What the hell does a Korean director have to do with Thor, or Marvel comics?

kim ki duk mà đạo diễn thor thì thế nào nhỉ :)) . Chắc là cho mẹ thor cắt tờ rym thor hoặc bắt thor tự tử = cách nuốt lưỡi câu cá mất :*

M nghĩ superman vs batman thì khó có thể nối tiếp phần cuối của batman vì Christian Bale không đóng tiếp mà thay ben vào nên khó có 1 kịch bản nối tiếp hoàn hảo cho sự thay thế này.

soildsnake

Active Member

Em là em kết cái xì-tai của anh đó rồi đấy

viethaiyb

Well-Known Member

Cái này từ trước khi sản xuất Man of Steel, đạo diễn Nolan đã nói rõ mà. Bộ 3 của ông là một tổng thể hoàn chỉnh mang phong cách hình sự -tội phạm, trong khi Man of Steel 2 tiếp nối phần 1 là một bộ phim về siêu anh hùng thực sự...cơ bản là sẽ ko liên quan gì đến nhau cả...nó chỉ tiếp nối phần 1 siêu nhân thôi

Theo như tiết lộ thì trong Man of Steel 2, Bruce và Lex sẽ hợp tác xây dựng lại thành phố Metropolis sau sự kiện ở Man of Steel. Tuy nhiên mâu thuẫn nảy sinh khi Bruce coi sự bảo vệ của siêu nhân là cần thiết cho Trái Đất, còn Lex lại cho rằng siêu nhân chỉ là một kẻ ngoài hành tinh sống trên luật pháp. Vì đây là "MAN OF STEEL 2" câu truyện vẫn sẽ tập trung vào Superman, còn người dơi chỉ là tuyến phụ(Lex thì vẫn là kẻ phản diện chính). Vai trò của Người dơi chỉ được đẩy lên ngang hàng với Siêu Nhân ở bộ phim JUSTICE LEAGUE sẽ được WB sản xuất sau MOS 2.

scotty

Well-Known Member

kim ki duk mà đạo diễn thor thì thế nào nhỉ :)) . Chắc là cho mẹ thor cắt tờ rym thor hoặc bắt thor tự tử = cách nuốt lưỡi câu cá mất :*
Theo ý em hiểu thì... lại là chuyện tình cảm sướt mướt kiểu phim hàn nhàm ấy mà
Chả biết tay "nhà báo" trên nghĩ thế nào chứ cách hiểu trên của các bạn coi bộ có lý :))

NFS là 1 trong số ít những series mà phần sau hay hơn or vẫn hay như phần trc...còn phần lớn các series khác đều nhạt đi....

Onni

Member

T...
Lego chắc cũng kiểu như Star Wars hay Harry Porter, nó là một phần của văn hóa phương tây nên người ta háo hức đi xem...sang mình chắc chả mấy người thích đâu, như ở VN cũng chưa thấy có lịch chiếu...
Robocop 14/2 chiếu ở VN rồi...phim này nghe ngóng thấy bảo nguy cơ "xịt" khá cao... ko rõ thế nào.
...

Lego Movie do Galaxy phân phối và ngày 21/2 là công chiếu ở HCM bản 3D rồi. Do hồi nhỏ mình được dì tặng 1 bộ thành phố Lego nên rất thích. Vậy nên đi coi phim này để kỉ niệm tuổi thơ thôi. Mà mình nghĩ mùa này dòng phim nào lên ngôi không biết nhưng phim hoạt hình chắc sẽ có nhiều bộ đáng xem.

Robocop remake có thể bị đánh giá không hay vì ấn tượng bản Robocop cũ quá sâu đậm rồi. Phim ngày xưa đánh giá tới mức X do có nhiều cảnh đánh nhau đùng đùng máu me khá tục nhưng cũng khá thật do đưa 1 số yếu tố văn hóa và đời sống của dân Mỹ thời ấy vào. Còn ngày nay, phim remake lại sẽ cần "hiền" hơn 1 chút để mở rộng độ tuổi khán giả đến rạp hơn. Dù sao có phim Robocop coi cũng vui. Sắp tới Bộ Ninja Rùa làm lại được chiếu chắc còn ồn ào nữa.

culacvang

Well-Known Member
lúc đầu mình cứ tưởng Man of steel 2 và Superman vs batman là 2 fim khác nhau..:))
batman trong seri dark knight thì còn mạnh..chứ trong justice league thì chỉ gọi là bộ óc cho nhóm thôi..so với mấy chú kia thì yếu xìu...chịu k nổi 1 hit của sup

ngdinhluat

Well-Known Member
Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 11/02/2014

:)). Toàn thấy mấy chú fan thần tượng hóa Batman, đưa lên bàn cân, nếu ko có kryptonite, chú superman bún 1 phát ọc máu. Vẫn còn ấn tượng battle giữa sup và zod

phát biểu mà không hiểu gì về nhân vật batman, 1 trong những con người trái đất không có siêu năng lực nhưng thuộc top nguy hiểm nhất vũ trụ chỉ với cái đầu của hắn.
Trong trilogy của nolan độ bá của batman giảm khá nhiều so với comic, nhưng là 1 phiên bản thành công vì không phải cái gì giống truyện lên phim cũng hay.

Mac18

Active Member

:)). Toàn thấy mấy chú fan thần tượng hóa Batman, đưa lên bàn cân, nếu ko có kryptonite, chú superman bún 1 phát ọc máu. Vẫn còn ấn tượng battle giữa sup và zod

Đã ko chịu đọc lại hay chém :)) cả team batman còn cho lên thớt đc =)) nó là người thường nhưng đc tác giả nâng tầm khủng vs chí thông minh bá đạo, đc tập luyện để vượt qua giới hạn người bình thường, batman là siêu anh hùng ai cũng ngán, chiếc nhẫn vàng là thứ vũ khí mạnh nhất vũ trụ vào tay batman thì vô cmn địch, cuối cùng ảnh từ chối :)) bất kể vũ khí nào gặp batman sẽ phát huy đc hết năng lực vì ý chí đàu óc batman khủng nhất, đọc truyện đi rồi hãy phát biểu

-Ý chí siêu cường: dù không có siêu năng lực nhưng Dơi lại có một ý chí thép mạnh khủng khiếp, đến mức anh từng được cân nhắc làm người nhận chiếc nhẫn Green Lantern. Dơi từng được Hal Jordan cho mượn nhẫn và thực tế là Dơi dùng nhẫn còn mạnh hơn Hal nhưng sau đó Dơi đã từ chối việc giữ chiếc nhẫn. Dơi cũng từng được chọn để dùng chiếc nhẫn vàng của Sinestro Corps. Nhẫn vàng lấy năng lượng từ nỗi sợ hãi. Hãy tưởng tượng: Dơi sẽ mạnh thế nào khi sở hữu chiếc nhẫn này? Nhưng vì không muốn chiếc nhẫn nên Dơi đã dùng ý chí để khước từ nó, một điều mà chưa ai từng làm được.
-Khả năng uy hiếp: Dơi dùng khả năng uy hiếp để khiến kẻ thù phải sợ hãi mình tột độ. Đây cũng là lý do anh được nhẫn vàng lựa chọn. Ngay đến cả những nhân vật có sức mạnh phi thường như Sịp đỏ hay Darkseid cũng phải sợ Dơi.
-Kỹ năng thẩm vấn: Dơi là bậc thầy về thẩm vấn tội phạm, có thể dùng bất cứ phương pháp nào từ áp dụng cách thức của cảnh sát cho đến uy hiếp tinh thần và tra tấn trong chừng mực để moi thông tin từ kẻ thù.
-Thể trạng siêu việt: Dơi đã rèn luyện cơ thể đến mức giới hạn, thậm chí là vượt qua giới hạn cơ thể người. Sức mạnh, tốc độ, thể lực và phản xạ của anh đều đạt đỉnh cao của giới hạn loài người. Anh đạt được trình độ này sau nhiều năm luyện tập và thành công vào năm 18 tuổi. Anh không bao giờ uống rượu để bảo toàn thể trạng, và mỗi khi xuất hiện trước đám đông anh thường giả vờ say xỉn với ly champagne, thực ra đó là ly nước gừng.
+Sức mạnh: Dơi có thể dùng tay không kéo đứt xích sắt và còng số 8, bẻ cong thanh sắt, đấm một sĩ quan SWAT bay thủng tường. Deathstroke còn phải nhận xét là Dơi "đấm đau hơn hầu hết mấy thằng có siêu sức mạnh"

Chỉnh sửa lần cuối:

viethaiyb

Well-Known Member

Bác nên nhớ là Batman Begins hoàn toàn ko thành công, thậm chí còn ăn cả đống gạch, chỉ khấm khá từ tập 2 thôi. Đừng quá thần tượng hóa 1 chuyện gì cả. Nếu ko tiếp tục phần 2 với diễn viên để đời vai Joker thì chẳng ai nhớ đến Batman và Nolan cả

Gì bố! Toàn phát biểu liều! ko thành công thì WC nó canceled như Superman Returns mẹ nó rồi, chứ lòi đâu ra tận 200tr cho phần 2. Tuy nhanh thu chỉ vào khoảng 380tr(tương đương SR) nhưng với kinh phí chỉ vào khoảng 150tr(SR 210tr), lại là một bản reboot sau thất bại của các tập phim trước đó, được 8,3 trên IMDB, 7 trên Meta...được đề cử Oscar cho quay phim xuất sắc nhất. Phim cũng được đứng trong danh sách "500 Greatest Movies of All Time" của tạp chí điện ảnh danh tiếng Empire và giữ một vị trí trong "Top 250" của trang thông tin dữ liệu điện ảnh IMDb..
Không thành công...??????

Mac18

Active Member

Đụng ngay hard core fan rồi. Chịu thua

Nếu bác đúng thì bác chứng minh đi, sao bảo thủ vậy? Như bác vietthaiyb nói cái loại cố tình ko hiểu thì nói làm gì? :D
Còn fan batman á, xin lỗi mình fan Titanic, thần tượng Terminator T-800 =))
Thấy bác ko hiểu gì vào cmt cho rõ ràng thôi :D ko cuồng đâu nhưng ko thể phủ nhận Batman là một hẻro khủng đc, bác đọc dc comic nhiều chưa hay chỉ xem hoạt hình?? Nếu chưa đọc thì đừng rep lại

viethaiyb

Well-Known Member

So sánh như bác, Superman Returns nó còn doanh thu còn nhiều hơn Batman Begins kìa ông 391tr và có lỗ đâu, so với mặt bằng chung thì vẫn thuộc phim ko thành công, đến phim hoạt hình Tangled còn qua mặt 590,7tr/260tr, đồng ý là phim ra đời vào năm 2004 thì mức doanh thu đó thuộc loại ok, nhưng ở mức đó thì ko thể gọi là thành công được nếu bác so với the dark knight, . Còn Oscar thì bác nói làm gì, phim vào ngay mùa giải Oscar thì được đề cử, có những phim đủ thể loại trước mùa giải cả nửa năm và gần 1 năm ai cũng bình chọn xuất sắc mà có mặt đâu. IDMB và những con số bình chọn chưa bao giờ tin chính xác 100% cả, xem phim mà bác xem bằng niềm tin con số đó thì thua rồi.
Superman Return thu nhiều hơn BB 10tr nhưng kinh phí nó cao gấp rưỡi đấy. Nói thành công hay ko còn phụ thuộc vào kì vọng của nhà sản xuất nữa, ông toàn phán liều, cứ ôm vào cái doanh thu. Thế tại sao Star trex năm 2009 kinh phí 160tr cũng chỉ thu về có 380tr thì được xem là thành công, còn Angels and Demons kinh phí 150tr thu về gần 500tr lại bị xem là thất bại, và dự án phần tiếp Lost Simbol(biểu tượng thất truyền) bị đình lại đến giờ vẫn ko thấy tăm hơi. Hay như Cronicles of Narnia 2: Princes Caspian, kinh phí tương đương Superman Return và thu về 420tr khiến Walt Disney thất vọng đến nỗi từ bỏ luôn cả bản quyền chuyển thể bộ truyện về Narnia.
Đơn giản là bởi kì vọng nhà sản xuất các bộ phim khác nhau. Như Star Trex, dự án Reboot này vốn từ đầu ko được đánh giá cao, có nguy cơ thất bại, vì thế 380tr(trong đó riêng tại Bắc Mĩ đóng góp tới 250tr) có thể nói là khiến nhà sản xuât hết sức hài lòng rồi. Còn Angels and Demons, Narnia ko thất bại về doanh thu nhưng do phần trước của 2 bộ phim(với kinh phí thấp hơn đáng kể) đều thu về tới gần 800tr nên con số mà 2 phim này thu về là khó chấp nhận...Có thể kể thêm dự án mới đây của nhà chuột là OZ:the great power Full thu về 500tr(kinh phí 215) cũng bị xem là thất bại khi đứng trước cái bóng quá lớn của bộ phim tỉ đô Alice in Wonderland.
Tương tự là Batman Begins...Thời điểm Nolan nhận lại dự án, WB thực sự bế tắc trong việc tìm hướng đi mới cho người dơi, sau thất bại thảm hại của batman và Robin. Phong cách có phần hơi "kịch" của các phần trước chắc chắn ko thể mang tới thành công trong thế kỉ mới. Tuy nhiên Nolan đang thành công trong việc mang hơi thở hiện thực vào phim và nhận được phản hồi tích cực(tất nhiên là phần này vẫn dễ xem hơn nhiều so với 2 phần sau), chính vì thế mà dù chỉ thu về 48tr trong tuần đầu, chất lượng thực sự của phim đã kéo được khản giả đến rạp và doanh thu tại Bắc Mĩ vẫn lên tới 206tr USD. Con số 380tr hoàn toàn làm hài lòng WB cho một sự khởi đầu mới, bàn đạp thực sự để The Darknight trở thành hiện tượng.

viethaiyb

Well-Known Member

Bác chỉ giỏi bơm hơi, ở khía cạnh ko phải fan batman chẳng ai thích xem đi xem lại phim này đâu ạ, tông truyện cứ tàm tạm tàn tàn đều đều ko có gì kịch tính cả, chỉ ở mức trung bình. Xem đi xem lại chỉ thất vọng. Sự thật đau lòng chỉ có mấy chú fan cuồng như bác mới phản ứng xù lông kịch liệt như thế.

Hề hề! mình ko phải fan hay gì cả, cũng chẳng đọc truyện bao giờ...chẳng hề khoái mấy cái phim về người dơi ngày xưa...đơn giản chỉ là người thích xem phim thôi...và trên quan điểm đó cá nhân mình đánh giá bộ 3 phim của Nolan là hay và có chất lượng...
Còn bạn ko thấy phim hay thì tất nhiên đó là quan điểm của riêng bạn, ko ai làm gì được. Tuy nhiên, trước khi lên tiếng chê bai những người khác khi họ thích một bộ phim mà bạn ko thích. Bạn nên thận trọng, vì "ko phải fan batman" chắc chắn là do bạn tự nghĩ ra theo chủ kiến của mình, bởi nếu phim thực sự ko hay, ko chất lượng thì nó đã chẳng được nhiều người đánh giá cao đến thế 8,3 trên IMDB, 7 trên Meta, 85 trên Rotten, 1 đề cử Oscar quay phim, top 500 phim hay nhất mọi thời đại....cả ngưởi xem phim và giới phê bình đều đánh giá cao nó, ko lẽ đều là Fan Batman cả sao. Bạn chỉ là thiểu số thấy phim ko hay mà thôi, bạn nghĩ gì ko quan trọng, nhưng khi phản bác ý kiến người khác, hãy thận trọng nghĩ xem bạn ko thấy phim hay vì thực sự nó như vậy hay vì chỉ mình bạn nghĩ thế, và thế tại sao họ lại thấy hay(chắc chắn là ko phải chỉ là vì Fan Batman rồi). Hãy dùng lí lẽ ấy, đừng lấy kiểu cãi cùn ra đây.
Về doanh thu, cmt trên mình nói rất rõ rồi đấy, bạn ko muốn hiểu thì chịu...
Ngược đời đôi khi khiến con người trở nên đặc biệt, thành thiên tài......nhưng đa số đều là những thằng điên...

viethaiyb

Well-Known Member

Chịu thua bác. Ý kiến mỗi người mỗi khác về một bộ phim, nhận xét thành thật về một bộ phim thì ko có quyền ko thích ah, giống như món ăn mỗi người có 1 gu khác nhau ko ai giống ai.
còn ý bác "Ngược đời đôi khi khiến con người trở nên đặc biệt, thành thiên tài......nhưng đa số đều là những thằng điên.." ám chỉ gì mình ko biết, nhưng ám chỉ người khác và gọi họ như thế trong khi họ ko hề xúc phạm gì về bác thì bác nên xem lại bản thân
Haha! ko hiểu gì thì đừng hiểu theo hướng xấu mà...đừng tự ái =))
Bạn nói ko thích một bộ phim thì là chuyện bình thường, mình nói rõ rồi thôi. Nhưng bạn lại có những phát biểu chê bai một số người là "thánh cuồng", rõ là chế giễu họ rồi còn gì, họ cũng có ý kiến của mình, bạn ko đồng ý thì dựa vào lí lẽ và dẫn chứng để bàn luận, sao lại xúc phạm họ. Bạn xúc phạm người ta trước rồi đòi họ tôn trọng mình thì ai nghe. Rồi tự dựa vào suy nghĩ của mình nói là "chỉ Fan Batman mới thích phim"....thì mình có đưa dẫn chứng cụ thể các đánh giá của cả người xem và giới phê bình để phủ nhận đó thôi...

Bên trên