Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 11/02/2014

viethaiyb

Well-Known Member
Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 11/02/2014

Vậy bạn tự nhận mình là thánh cuồng nên mới tự ái phản ứng à. Mà mình chẳng gọi ai là thánh cuồng cả, mình chỉ dùng từ fan cuồng, tự bạn suy diễn mà ra, cũng chẳng chế giễu ai cả, tự bạn đã phản ứng thái quá nãy giờ. Nếu vì những chuyện nhỏ tí mà bạn cho là xúc phạm danh dự, nhân phẩm đến mức gọi người khác là điên thì bạn càng nên xem lại thái độ ứng xử của mình
Giờ lại thành chửi bới rồi! thực sự là nản... ko chịu hiểu, cứ cố vặn vẹo thì chịu...

Moaryn

Member
Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 11/02/2014

Vậy bạn tự nhận mình là thánh cuồng nên mới tự ái phản ứng à. Mà mình chẳng gọi ai là thánh cuồng cả, mình chỉ dùng từ fan cuồng, tự bạn suy diễn mà ra, cũng chẳng chế giễu ai cả, tự bạn đã phản ứng thái quá nãy giờ. Nếu vì những chuyện nhỏ tí mà bạn cho là xúc phạm danh dự, nhân phẩm đến mức gọi người khác là điên thì bạn càng nên xem lại thái độ ứng xử của mình
Em thấy bác không chịu hiểu quá rõ ràng:

Đồng ý với bác là fan cuồng nolan thần tượng một cách thái quá nhưng rõ ràng Nolan vẫn là đạo diễn có tài. Phần BB công nhận là ít người biết đến hơn 2 phần còn lại nhưng bác lấy gì đảm bảo là chỉ fan bat mới thích xem BB hay BB "ăn một đống gạch" và sẽ chẳng ai nhớ đến nolan nếu ko có phần 2? viethaiyb cũng dẫn chứng cho bác đầy đủ về điểm imdb rồi top này top nọ. Nếu thật sự BB đúng theo phỏng đoán "ăn một đống gạch" của bác thì không thể gặt hái được những đánh giá tích cực như thế.

Bác cho rằng fan thần tượng hoá bat rồi đưa lên bàn cân thì không hẳn. Như viethaiyb nói: sức mạnh của bat là ở cái đầu. Dù các siêu anh hùng khác có "óc to hơn trái nho rất nhiều" nhưng không đủ để vượt qua anh bat. Dẫn chứng lấy hoàn toàn từ comic chứ ko phải ở 3 phần phim của nolan. Bat của nolan rất là yếu và còn liên tiếp bị dắt mũi. Nó khác xa với bat nguyên gốc trong truyện tranh. Bác xem thử Justice League: Doom đi.

Bat vs sịp chưa ra nên chả ai rõ nó thể nào cả. Nhưng chắc chắn là nó không dính dáng gì đến bat của nolan đâu.

Bác chê phim thì chả ai cấm. Nhưng mà lại chứa những thông tin không thật sự chính xác nên mới có tranh luận thôi.

Bên trên