Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

một số video 1080P vẫn bị lỗi? và không xem được 4k ? giật Chrome thì vẫn cài bình thường?
Chỉ thử online chạy tốt, còn video 1080p thì chơi HDP, 4K ko có source nên chưa thử, còn youtube thì ok, tải chrome.apk ko chạy được, Opera thì rất chậm. Mình ngạc nhiên vì nó chơi Kodi 15 RC thấy mượt, ngon hơn con X7 chơi bản Kodi 14 final.

vanluan24

Member

Chỉ thử online chạy tốt, còn video 1080p thì chơi HDP, 4K ko có source nên chưa thử, còn youtube thì ok, tải chrome.apk ko chạy được, Opera thì rất chậm. Mình ngạc nhiên vì nó chơi Kodi 15 RC thấy mượt, ngon hơn con X7 chơi bản Kodi 14 final.

mình chiến và thử các thể loại video hết rùi? từ HD cho đến 4k ? phải nói là mượt mà? chơi từ ổ cứng ngoài ? đọc hết được mọi thứ mình cần? còn kodi thì tốt nhất hỗ trợ full HD bây giờ?

Trình video mặc định của sony cũng good nhé? có điều là nhiều bộ phim bị lỗi phụ đề? chorme mình chạy được mà? bạn tải bản mới về đi? và bỏ chế bộ bảo mật nữa

Lucky76

Well-Known Member

Việc cài đặt android đối với mình ko vấn đề, rom cook, root, Custom Recovery từ con HD2 tới giờ còn chạy 4.4.2 được, rồi AB, Tablet,...TF300t bây giờ đang chạy android 5.1 nữa kìa. Mình tải chrome apk về nó ko cài được, còn vụ tắt bảo mật để cài apk ngoài play store ai lại ko biết. Nói chung là nó kén apk cài từ ngoài vào thôi, hên xui, mình chỉ test thôi chứ thật sự ko thích android TV hiện tại, nói chung là khá hơn so với WebOS và tizen. Thích xài chuyên dụng hơn, TV chức năng như monitor, online thì AB, HD & 3D thì HDP...

Keither

Member

cho hỏi làm cách nào xem iptv free trên pc vậy, mình dùng mạng fpt nè

vanluan24

Member

Việc cài đặt android đối với mình ko vấn đề, rom cook, root, Custom Recovery từ con HD2 tới giờ còn chạy 4.4.2 được, rồi AB, Tablet,...TF300t bây giờ đang chạy android 5.1 nữa kìa. Mình tải chrome apk về nó ko cài được, còn vụ tắt bảo mật để cài apk ngoài play store ai lại ko biết. Nói chung là nó kén apk cài từ ngoài vào thôi, hên xui, mình chỉ test thôi chứ thật sự ko thích android TV hiện tại, nói chung là khá hơn so với WebOS và tizen. Thích xài chuyên dụng hơn, TV chức năng như monitor, online thì AB, HD & 3D thì HDP...

Mình cài rùi và sử dụng rùi mà? có điều nó chưa tối ưu cho tivi thui? chrome bạn phải tải bản mới nhất đấy? mình cài thành công và bật lên bình thường?

mình cũng chơi đầu phát HD từ rất lâu? từ ngày có đầu phát đó? không gì có thể thấy thay thế xem phim offline được? khi sài con 4k của sony này? mình không nghĩ nó sẽ xem tốt được full HD và 4k mượt đâu? nhưng phải nói khi tải phim tầm 40Gb 4k đều ok mượt mà? full hd rất tốt? mình sẽ không nghĩ là sẽ phải mua đầu phát 4k trong vòng 3 năm tới?

Bây giờ ứng dụng còn đơn điệu nhưng phải nói là nó quá thừa để giải trí rùi? full 1080p 2k 4k đều ok hết? đang kiếm bộ phim nào 4k 60hz test mãi mà không có t hui

voiceip

Có cửa hàng nào ship xuống VT giá tốt không nhỉ?

jayvoz

Member

Hôm nay cài thử Kodi cho đứa em, phải nói và mượt và ngon, vào Play Store có Kodi bản 15RC2, cứ install vào rồi tải repository vào 1 mục trên USB rồi cắm vào TV và cài từ đấy cũng đơn giản. Mấy file apk cài đặt vào có bản chạy có bản ko chạy nhé : VD trình duyệt Chrome apk tải về install ko được, còn sopcast.apk, acetreame engine.apk thì ok. Mặc dù CPU có 2 nhân nhưng mình cũng ngạc nhiên về xử lý của nó, thấy có vẻ ngon hơn con X7 luôn, có lẽ nó được tối ưu cho android TV. Play Store thì còn hạn chế quá --> thua mấy con AB ở chổ đó.

play store trên TV hả bạn?

Mình xem cái này trên PC thì ko thấy có Kodi. chưa mua TV nên chưa thử được cụ thể.

mình định mua con 55" X800C, ko biết có cài đc kodi không. Nếu không thì có cách nào xem fim từ network share không?

vanluan24

Member

play store trên TV hả bạn?

Mình xem cái này trên PC thì ko thấy có Kodi. chưa mua TV nên chưa thử được cụ thể.

mình định mua con 55" X800C, ko biết có cài đc kodi không. Nếu không thì có cách nào xem fim từ network share không?

Có kodi và nhiều cái lắm? trên tivi tìm cái ra ngay

pie238

Bác nào báo giá giúp em sony 43w800c và 55lg oled em ở HN, tks

jayvoz

Member

cái 3D active của dòng x800C mua kính 3D active nào cũng đc hay phải mua chính hãng sony đời mới nhất vậy?

Cũng Sony mà mấy cái kính active 3D đời cũ rẻ hơn kính mới nhiều lắm.

ngoisaohyvong

Well-Known Member

cái 3D active của dòng x800C mua kính 3D active nào cũng đc hay phải mua chính hãng sony đời mới nhất vậy?

Cũng Sony mà mấy cái kính active 3D đời cũ rẻ hơn kính mới nhiều lắm.

Anh xài kính chủ động , miễn là kính của Sony là ok

vihali

Có bác nào chạy p2pstreaming addon trên kodi cho dòng android tv của sony chưa?

Em cài ok nhưng không chạy được link nào cả dù cái android box bên cạnh chứng minh rằng link đó sống nhăn. Em đã gỡ kodi, clear data rồi cài đi cài lại cả chục lần đều báo link ko khởi động đc. Ko đc link nào mới tài.

Ngoài p2p ra thì các addons khác đều xem được.

jayvoz

Member

bác nào có giá tốt 55W800C ở sài gòn cho xin inbox với.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanluan24

Member

Thế là đã cài được facebook lên Tivi

Haminh2011

Về tivi thì mình luôn tin tưởng và sử dung sản phẩm hãng Sony ( tất nhiên là dòng trung cấp trở lên). Chất lượng hiển thị chân thật hơn mấy hãng Hàn quốc, còn về smart tivi thì mua thiết bị ngoài lắp vào là ổn! Âm thanh phim ảnh cứ JBL mà táng

vanluan24

Member

chạy ngon không hả bác. thêm tí screenshot đi bác

Nói chung là tốt bạn ah? nhưng có điều phải dùng cả chuột và bàn phím và khiển mới có tác dụng hết chức năng?

để mình upload cho anh em cài

http://www.mediafire.com/download/6bp8wm9o6pq16i4/facebook.rar

Bạn tải rùi cài một trong 2 cái nhé? cả cài được tin nhắn sài thử đi

Up ảnh cho bạn xem? mình cập nhật nhầm link

Chỉnh sửa lần cuối:

vanluan24

Member

Về tivi thì mình luôn tin tưởng và sử dung sản phẩm hãng Sony ( tất nhiên là dòng trung cấp trở lên). Chất lượng hiển thị chân thật hơn mấy hãng Hàn quốc, còn về smart tivi thì mua thiết bị ngoài lắp vào là ổn! Âm thanh phim ảnh cứ JBL mà táng

không biết bạn sử dụng đời 2015 chưa? nhưng với mình dùng từ đời 2014 ? nói thật xem video online thì ổn còn offile thì nản toàn tập? có thể đời đó về quê mạng không có nên chưa tối ưu hết tivi? nhưng đời 2015 này thì khỏi phải nói? tivi 4k xem 4k mượt và full Hd mượt mà? hỗ trợ hết tất cả hơn cả đầu phát?

Mình cũng đã chơi đầu phát HD từ 2010 tới giờ? con tivi 2015 này xem offline chả phải suy nghĩ? giờ chỉ thêm bộ giàn là ok

Ước mơ cái âm ly đây

http://anhduyaudio.com/san-pham/1372/ampli-denon-avrx510bt.html

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên