Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

trung1984

Member
Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

không biết bạn sử dụng đời 2015 chưa? nhưng với mình dùng từ đời 2014 ? nói thật xem video online thì ổn còn offile thì nản toàn tập? có thể đời đó về quê mạng không có nên chưa tối ưu hết tivi? nhưng đời 2015 này thì khỏi phải nói? tivi 4k xem 4k mượt và full Hd mượt mà? hỗ trợ hết tất cả hơn cả đầu phát?

Mình cũng đã chơi đầu phát HD từ 2010 tới giờ? con tivi 2015 này xem offline chả phải suy nghĩ? giờ chỉ thêm bộ giàn là ok

Cái gì chuyên cũng hay hơn chứ. Khả năng giải mã của tivi dù sao cũng ko ăn đc các đầu chuyên của Dune, Popcorn Hour...Hơn nữa các đầu này chơi đc đa định dạng, Bluray nguyên gốc (ISO), lại có tùy chỉnh đa dạng hơn, từ phụ đề, tới âm thanh, hình ảnh, chống quét mành...v..v..

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Cái gì chuyên cũng hay hơn chứ. Khả năng giải mã của tivi dù sao cũng ko ăn đc các đầu chuyên của Dune, Popcorn Hour...Hơn nữa các đầu này chơi đc đa định dạng, Bluray nguyên gốc (ISO), lại có tùy chỉnh đa dạng hơn, từ phụ đề, tới âm thanh, hình ảnh, chống quét mành...v..v..

Công nhận là cái gì chuyên nó cũng hơn? nhưng với con tivi 4k mình đang sài chả cái gì không làm được? mình thử tất cả các loại video rùi?

4k thì dùng mặc định của sony
Full HD giải mã tốt thì dùng kodi , mx player...
Còn iso thì dùng VLC...
Mình có khoảng 2TB phim 720P và 1080P từ 3gb đến 40Gb và một số phim 4k? chạy tuốt? với tầm tiền 6tr bây giờ chả có con nào ăn tốt 4k nếu sét 2160p

Còn sét về phụ đề nhé thì bạn yên tâm với kodi và Mx Play và còn nhiều phần mềm khác nữa ? riêng về âm thanh thì bạn yên tâm nhé 1 cổng quang để kết nối ra loa ngoài ? bạn sài thử sẽ rõ ....

Đầu phát HD và 3D mình cũng sài rùi dưới 5tr nói chung ngang nhau thui

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Công nhận là cái gì chuyên nó cũng hơn? nhưng với con tivi 4k mình đang sài chả cái gì không làm được? mình thử tất cả các loại video rùi?

4k thì dùng mặc định của sony
Full HD giải mã tốt thì dùng kodi , mx player...
Còn iso thì dùng VLC...
Mình có khoảng 2TB phim 720P và 1080P từ 3gb đến 40Gb và một số phim 4k? chạy tuốt? với tầm tiền 6tr bây giờ chả có con nào ăn tốt 4k nếu sét 2160p

Còn sét về phụ đề nhé thì bạn yên tâm với kodi và Mx Play và còn nhiều phần mềm khác nữa ? riêng về âm thanh thì bạn yên tâm nhé 1 cổng quang để kết nối ra loa ngoài ? bạn sài thử sẽ rõ ....

Đầu phát HD và 3D mình cũng sài rùi dưới 5tr nói chung ngang nhau thui

ISO loại có nhiều chapter (tập) và sub Việt của các chapter đó (tìm và down ở ngoài vì ISO bluray người ta chưa mux vào) là loại sub rời (SRT) bác có chạy đc ko?

Phụ đề bác có chỉnh đc to nhỏ ko? chỉnh đc màu sắc ko? Chỉnh đc cho phụ đề khớp với film trong trường hợp bị lệch ko? (VD mình down film là 1 file mkv, down phụ đề là 1 file SRT, mở lên mới thấy chúng bị lệch nhau về time)

Tương tự nếu file film down về xem thấy tiếng và hình bị lệch nhau (nhìn miệng diễn viên) thì bác có chỉnh đc để xem khớp ko?

Chế độ Deinterlacing mode (chống quét mành) trên các phần mềm bác nêu có ko? Nếu gặp hiện tượng bị mành thì bác có cách khắc phục ko?

Đấy là vài cái mà đầu HD làm ngon.

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

ISO loại có nhiều chapter (tập) và sub Việt của các chapter đó (tìm và down ở ngoài vì ISO bluray người ta chưa mux vào) là loại sub rời (SRT) bác có chạy đc ko?

Trả lời: Cái này không chạy được hiện tại nhưng không có nghĩa là không chạy được sau này? mình sẽ xem xét cụ thể vấn đề này..

Phụ đề bác có chỉnh đc to nhỏ ko? chỉnh đc màu sắc ko? Chỉnh đc cho phụ đề khớp với film trong trường hợp bị lệch ko? (VD mình down film là 1 file mkv, down phụ đề là 1 file SRT, mở lên mới thấy chúng bị lệch nhau về time)

Trả lời: PHụ đề chỉnh được cỡ chữ to và nhỏ bạn nhé, màu sắc chỉnh được? trong tivi cũng chỉnh được và phần mềm riêng cũng làm được
Còn lệch nhau về time mình chưa bị nên chưa thử

Tương tự nếu file film down về xem thấy tiếng và hình bị lệch nhau (nhìn miệng diễn viên) thì bác có chỉnh đc để xem khớp ko?

Trả lời: Cái này mình chưa có phim bị

Chế độ Deinterlacing mode (chống quét mành) trên các phần mềm bác nêu có ko? Nếu gặp hiện tượng bị mành thì bác có cách khắc phục ko?

Trả lời: Cái này bạn có phim nào gửi mình test cho bạn

Đấy là vài cái mà đầu HD làm ngon.

Các đầu đó bạn thử nghĩ nó giá bao nhiêu? có xem được 4k không?
mình đã nói cụ thể cho bạn từ đầu rùi? mình đã phụ nhận cái gì riêng cũng hơn tất cả mọi thứ chứ không riêng gì tivi? Có có tích hợp chíp giải mã riêng thì phải tốt hơn? nhưng nếu sét về giá cả và xét về độ tiện dụng thì với con tivi đó bạn thử xem nó đã tốt như thế nào?

đầu phát bạn có chơi được games không? có đọc được văn phòng không? có tich hợp được webcam không? có hỗ trợ giọng nói không? có hỗ trợ đọc pdf không? có chát được không? có truyền tải được không giây từ máy tính hay điện thoại vào không? có hỗ trợ tay games và bàn phím không?

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Các đầu đó bạn thử nghĩ nó giá bao nhiêu? có xem được 4k không?
mình đã nói cụ thể cho bạn từ đầu rùi? mình đã phụ nhận cái gì riêng cũng hơn tất cả mọi thứ chứ không riêng gì tivi? Có có tích hợp chíp giải mã riêng thì phải tốt hơn? nhưng nếu sét về giá cả và xét về độ tiện dụng thì với con tivi đó bạn thử xem nó đã tốt như thế nào?

đầu phát bạn có chơi được games không? có đọc được văn phòng không? có tich hợp được webcam không? có hỗ trợ giọng nói không? có hỗ trợ đọc pdf không? có chát được không? có truyền tải được không giây từ máy tính hay điện thoại vào không? có hỗ trợ tay games và bàn phím không?

Đương nhiên là tôi nói đầu HD fullHD, sắp tới các hãng mới ra đầu 4K cơ mà.

Nhưng về cơ bản những vấn đề tôi nêu nó là những hiện tượng hoàn toàn có thể gặp phải trong thực tế khi chơi phim HD. Và đầu HD nó giải quyết đc hết.

Còn bác đừng kể cái nọ xọ cái kia ra theo kiểu cái tivi nó là nhất như thế (chơi game, đọc báo, webcam...). Nói thế thì sao ko tự hỏi con tivi có thực hiện được chức năng điện thoại GSM như cái Nokia 1110i nó làm đc cả chục năm nay ko.

Và nói theo kiểu như bác "...hỗ trợ hết tất cả hơn cả đầu phát? " (mời bác đọc lại comment của chính bác ở trên) thì gia cát dự là những năm tới các hãng HDP như Dune, Popcorn Hour, Himedia... sắp lao dốc hết rồi. @@

Nói gì thì nó cũng phải khách quan tí, đừng cuồng cái tivi của mình quá mà sớm đc phong thành Thánh.

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Nhưng về cơ bản những vấn đề tôi nêu nó là những hiện tượng hoàn toàn có thể gặp phải trong thực tế khi chơi phim HD. Và đầu HD nó giải quyết đc hết.

Còn bác đừng kể cái nọ xọ cái kia ra theo kiểu cái tivi nó là nhất như thế (chơi game, đọc báo, webcam...). Nói thế thì sao ko tự hỏi con tivi có thực hiện được chức năng điện thoại GSM như cái Nokia 1110i nó làm đc cả chục năm nay ko.

Và nói theo kiểu như bác "...hỗ trợ hết tất cả hơn cả đầu phát? " (mời bác đọc lại comment của chính bác ở trên) thì gia cát dự là những năm tới các hãng HDP như Dune, Popcorn Hour, Himedia... sắp lao dốc hết rồi. @@

Nói gì thì nó cũng phải khách quan tí, đừng cuồng cái tivi của mình quá mà sớm đc phong thành Thánh.

có gì mà xoắn. bác ấy thấy hài lòng => bác ấy dùng
bác ko hài lòng => mua HD player thôi

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Không ai xoắn gì bác vanluan24 cả. Nhưng phát biểu cái kiểu không đúng thực tế, không khách quan thế thì phải có ý kiến vậy thôi.

Bác ý là người chơi đầu HD cũng có thâm niên rồi, nhưng mà chắc chưa va chạm với những tình huống như tôi nêu. Nếu là người đã va chạm thì sẽ hiểu tại sao nhà sản xuất họ phải thiết kế, đưa cái chức năng đó vào sản phẩm của mình. Và khi so lại với cái tivi thì sẽ thấy tivi còn khuyết những tính năng phụ đó. Và đương nhiên đã thấy thì ko nên nói những câu nói quá như kiểu "...hỗ trợ hết tất cả hơn cả đầu phát? " như vậy.

Các bác là người dùng Android TV thì cũng hiểu đó là "một thế giới giải trí trực tuyến tuyệt vời" như khẩu hiệu của hãng Sony đưa ra. Thiết kế này họ nhắm đến trực tuyến (online) chứ ko phải nhắm đến ngoại tuyến (offline). Nên nếu offline còn có những hạn chế thì cũng là dễ hiểu. Ko phải hãng Sony ko có đủ trình độ để bê tất cả khả năng offline của 1 chiếc HDP lên chiếc tivi của họ, mà là họ hiểu sản phẩm tích hợp thì bao giờ nó cũng có vạch đỏ giới hạn của nó.

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Không ai xoắn gì bác vanluan24 cả. Nhưng phát biểu cái kiểu không đúng thực tế, không khách quan thế thì phải có ý kiến vậy thôi.

Bác ý là người chơi đầu HD cũng có thâm niên rồi, nhưng mà chắc chưa va chạm với những tình huống như tôi nêu. Nếu là người đã va chạm thì sẽ hiểu tại sao nhà sản xuất họ phải thiết kế, đưa cái chức năng đó vào sản phẩm của mình. Và khi so lại với cái tivi thì sẽ thấy tivi còn khuyết những tính năng phụ đó. Và đương nhiên đã thấy thì ko nên nói những câu nói quá như kiểu "...hỗ trợ hết tất cả hơn cả đầu phát? " như vậy.

Các bác là người dùng Android TV thì cũng hiểu đó là "một thế giới giải trí trực tuyến tuyệt vời" như khẩu hiệu của hãng Sony đưa ra. Thiết kế này họ nhắm đến trực tuyến (online) chứ ko phải nhắm đến ngoại tuyến (offline). Nên nếu offline còn có những hạn chế thì cũng là dễ hiểu. Ko phải hãng Sony ko có đủ trình độ để bê tất cả khả năng offline của 1 chiếc HDP lên chiếc tivi của họ, mà là họ hiểu sản phẩm tích hợp thì bao giờ nó cũng có vạch đỏ giới hạn của nó.

Bạn đừng nghĩ quan điểm cái chung thế? mình nói cá nhân mình? mình cũng không bác bỏ cái phủ nhận cái chung? nói với bạn là từ ngày có đầu phát HD mình đã sài rùi mặc dùng lúc đó chơi máy tính cấu hình cao?

Ngay cả bây giờ mua tivi chả có gì phải cuồng nó là để sử dụng và mục đích sài mà thôi? từ iphone, winphone , android, Đến bây giờ cũng đang sài máy tính i5 4690 và ram 8gb ssd 120Gg. maind H97 ? cấu hình này bạn thử nghĩ có chiến hết được cái loại không? kể cả nó có chạy tốt mình cũng có ý định sắm 1 đầu Hd 4k bạn nhé. Xin lỗi bạn nhé? mình chả cuồng thằng nào

Trước khi mua tivi này mình cũng chỉ nghĩ nó chạy android thì có tối ưu ứng dụng tốt? phát triển nhanh, và mình sẽ không nghĩ là sẽ dùng đó để offline phim, và cũng không nghĩ nó xử lý được vấn đề đấy? trong đầu mình là sẽ mua thêm 1 đầu phát dune 303D tầm 4 củ. nhưng khi mua về trải nghiệm thực tế nó đã ngoài sức mong đợi? 4k tốt, full hd tốt, phụ đề tốt những cái mình đã tải về. Còn mình thừa biết là những đầu phát HD sẽ giải mã 99,99% bạn nhé? cái này bạn không cần phải nói ? trải nghiệm thực tế thì mới biết hết bạn ah? đừng nghĩ tiêu cực thế..

còn nếu như bạn nói nếu tivi nó mà làm tốt hết của đầu phát HD bây giờ thì bọn kia nó chết đói ah..

Ý định của mình là ước thêm một cái đầu này

Ampli Denon AVR-X510BT - Ampli Denon,Loa Jamo,Tannoy nghe nhạc xem phim hay nhất,Dàn Karaoke gia đình và thêm 1 bộ loa tầm 15 củ? đấy? ngay cả khi mua mình cũng nếu tốt hơn sau này dùng thêm một đầu phát 4k giá hợp lý nữa

Bạn nghĩ là cuồng chăng? Bạn cứ sài hết đi và tim hết những gì đang có trong android tv này

Đừng nghĩ ai cuồng cái gì cả? quan điểm cá nhân và đừng lôi quan điểm chung và quan điểm riêng của từng dòng? mình đăng ký rất nhiều diễn đàn nhưng đi đâu bình luận gì là cá nhân mình cảm nhận nó tốt thì mình bảo tốt nó không tốt thì bảo không? mình cũng làm nghề điện thoại, kỹ thuật máy tính 10 năm nay? chẳng có gì là tài hay khoe vì kiến thức là vô tận nhưng khi trải nghiệm thực tế nó rất tốt thì đánh giá thế thôi?

Trước khi mua tivi mình tính mua và thích nhất samsung và sẽ có ý định mua nó nhưng rùi không ưa sony và chọn sony đó, điện thoại cá nhân mình chả thích con sony nào cả bạn hiểu chưa

từ ngày chơi đầu phát HD cũng là ngày mình lập nick ở diễn đàn này. và mình và ông chú download rất nhiều phim và ca nhạc.. trang webs của viết nam torrent đó là hdbits.org giờ chuyển thành torviet.com và viettorrent.vn giờ chuyển thành nethd.org đấy? Bao năm nay mình rất ít vào diễn đàn này? khi mua tivi mình tham khảo anh em trong đây và tìm hiểu nhiều thứ và bình luận thui? năm ngoái mình cũng mua 1 em 43inch 700B phải nói là con đó khốn nạn chả giải quyết được gì lại phải thêm đầu phát HD khác

Chỉnh sửa lần cuối:

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Bạn vanlinh2905 ah Hài lòng thì hài lòng nó vì nó vượt qua lúc dự định mua mà thôi? chứ nếu để mà nói chuyên dụng thì phải sắm nếu chơi đa năng? nhưng giờ bạn tính xem tiền chứ có phải lá đa đâu mà mua nhiều thế? 1 tivi 30 củ , 1 máy tính 15 củ, đầu phát hd 5 củ, am ly và loa ? rẻ tầm 10 củ ngon 1 tí tầm 20 củ? ổ cứng thì ít cũng phải 5TB tầm 10 củ? tiền đó

vanluan24

Member

Google chorme chạy tốt nhé bạn ? bạn nào bài trước bảo không cài được

Mình mới cài thêm google photo chạy tốt chia sẻ ảnh lên facebook tốt và onedriver nữa cũng good

ảnh minh họa

Mình mới cài thêm google photo chạy tốt chia sẻ ảnh lên facebook tốt và onedriver nữa cũng good

ảnh minh họa

tivi sony gì vậy bác

vanlinh2905

Well-Known Member

ảnh minh họa

nếu bác dùng bàn phím thì nhấn printscreen chụp màn hình nhé

vanluan24

Member

nếu bác dùng bàn phím thì nhấn printscreen chụp màn hình nhé

uh? hôm qua thử 1 lần nhưng không kiểm tra lại có lưu không thế là lấy điện thoại chụp luôn vì đơn giản chụp này nó hiện cả cái tivi chứ chụp màn hình nhiều lúc lại bảo ở đâu? hihi không phải tivi

vanluan24

Member

Bổ xung thêm nè? đừng nghĩ nó không làm được hết nhé

Trải qua tìm hiểu hết thì có hết mà thôi. chỉnh phụ đề bị lệch và chỉnh tiếng bị lệch... tải cả được phụ đề online nữa

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Hôm nay lại tiếp tục vào siêu thị điện máy xem : sao cùng 1 nguồn phát lại thấy con Sony 55W800c lại đẹp hơn con LG 55UF770T về mọi mặt vậy : độ nét, độ sáng, độ tương phản, màu sắc... mới thấy 1 con FHD lại đẹp hơn con UHD, lạ thật.

Lucky76

Well-Known Member

ảnh minh họa

Chrome chạy được rồi à : chắc có phiên bản mới rồi, bạn cho mình link tải apk về cài thử cho đứa em.

vihali

Chrome mình cũng cài được bình thường.

Bác vanluan có ở HN không? Bác đã thử cài p2pstreaming vào kodi để xem thể thao chưa? Em cài ok nhưng ko chạy được link nào trong khi con x5 hay tablet cùi bắp của acer lại chạy ngon. Mua con này về để xem bóng đá online ở phòng khách mà ko xem đc thì mất nửa mục đích (nửa kia cho con xem youtube).

Các bác cho hỏi đại lí hay thương gia nào hn bán tv ok nhất về giá và chất lượng ạ.e tính mua 43w800c

vanluan24

Member

Chrome chạy được rồi à : chắc có phiên bản mới rồi, bạn cho mình link tải apk về cài thử cho đứa em.

ok bạn? link của bạn đây?

http://www.apkmirror.com/wp-content...hrome.dev-45.0.2454.21-245402100-minAPI16.apk

nhiều bản cũng chạy được nhưng bản này mới nhất beta đó

Bên trên