Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

kevinq000

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cho em hỏi chút xíu về dzu 3D. khi xem những clip ca nhạc 3D của Hàn Quốc (top girl) thì hiệu ứng 3D rất tốt, hình có độ sâu và nổi ra ngoài luôn, nhưng khi mình xem film 3D chep về như toy story/ người nhện ... thi không đạt được hiệu ứng nhưng xem những clip ca nhạc. cho mình hỏi la vì sao. do nguồn film hay do vấn đề gì. nếu là do nguồn film thi mình phải chép nguồn film nào để được chât lượng và hiệu ứng như vậy. mong các bạn chỉ giúp. cam ơn nhiều

anhtuan_10t2

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Quá được luôn chứ bác. Nhà mình ngồi cách tivi khoảng 3m thấy bình thường.

E chỉ sợ nhà 4x4 m2 bé quá mà dùng TV 55 inch thì đau mắt thôi :)

1. tks các bác !! Vậy theo bác nếu em mua con LG 55LM6200 dùng ổ nối dây optical sang analog 2.0 liệu ok chứ bác ( nghe mấy bác bảo đc nhưng em k biết chất luog âm thanh ra có kém đi nhiều so vs thực tế ko nữa ) ?

2. Thực tình em chưa có ý định dùng Cáp HD ( chắc là tương lai sẽ dùng ) mà mới chỉ dùng cáp TW. em biết là sẽ bị nhiễu và mờ rồi nhưng liệu nó có bị mờ quá ko bác, thời gian đầu đê các cụ xem tạm trên cáp tw mấy kênh VTV1,2,3. thì liệu có đến mức ko thể chấp nhận đc ko ạ :( em đang lo khoản đấy thôi ?

3. Còn xem phim HD 3D em tính cắm cái lap qua HDMI xem chắc là ổn ạ :p

heroin159357

Có bác nào hướng dẫn mình cài đặt remote tv for android cho LM 6200 với. Sao làm the hướng dẫn mà không được

Hai Scm

Active Member

Cho em hỏi chút xíu về dzu 3D. khi xem những clip ca nhạc 3D của Hàn Quốc (top girl) thì hiệu ứng 3D rất tốt, hình có độ sâu và nổi ra ngoài luôn, nhưng khi mình xem film 3D chep về như toy story/ người nhện ... thi không đạt được hiệu ứng nhưng xem những clip ca nhạc. cho mình hỏi la vì sao. do nguồn film hay do vấn đề gì. nếu là do nguồn film thi mình phải chép nguồn film nào để được chât lượng và hiệu ứng như vậy. mong các bạn chỉ giúp. cam ơn nhiều

Do nguồn phim bác ạ.

X_Men21

Em xin góp ý với bác anhtuan_10t2:
TV to xem cáp analog ảnh bị vỡ hạt ,xem chán lắm , lúc đó bác sẽ thấy TV thùng CRT vẫn đẹp hơn . Phải dùng gói HD thôi bác ạ , hình ảnh đẹp xem mới thích . Các bác đầu tư TV đắt tiền mà xem analog thì phí .
Làm 1 ổ cứng cắm cổng USB để xem phim HD, 3D là giải pháp tối ưu nhất.Xem qua PC hay laptop thêm lỉnh kỉnh có khi còn thêm rắc rối.

phidiepdan

Em xin góp ý với bác anhtuan_10t2:
TV to xem cáp analog ảnh bị vỡ hạt ,xem chán lắm , lúc đó bác sẽ thấy TV thùng CRT vẫn đẹp hơn . Phải dùng gói HD thôi bác ạ , hình ảnh đẹp xem mới thích . Các bác đầu tư TV đắt tiền mà xem analog thì phí .
Làm 1 ổ cứng cắm cổng USB để xem phim HD, 3D là giải pháp tối ưu nhất.Xem qua PC hay laptop thêm lỉnh kỉnh có khi còn thêm rắc rối.
Em dùng cáp vctv chia 3 tv bằng bộ chia điện thường thấy xem cũng ổn chấp nhận được còn đúng là xem cáp trên crt đẹp hơn thật.

Hai Scm

Active Member

Em dùng cáp vctv chia 3 tv bằng bộ chia điện thường thấy xem cũng ổn chấp nhận được còn đúng là xem cáp trên crt đẹp hơn thật.

Vì cỡ màn hình CRT 21 inch phù hợp với độ phân giải analog nên hình không bị nhòe, mờ và tối...

phidiepdan

Vì cỡ màn hình CRT 21 inch phù hợp với độ phân giải analog nên hình không bị nhòe, mờ và tối...

Em thì nghĩ nó nét là do nó có rất nhiều đường kẻ ngang kẻ dọc rất to nên hạt muỗi nó chui tất vào đấy nên ko phát hiện ra muỗi hạt nên có cảm giác mượt mà hơn thôi.

Hai Scm

Active Member

Em chia 4 ở nhà không dùng khuyếch đại xem cũng được....

phidiepdan

Em chia 4 ở nhà không dùng khuyếch đại xem cũng được....

Thế bác dùng chia loại gì tên gì mà hay thế nhỉ? có cắm điện ko bác, em thấy dùng chia tín hiệu mà ko có điện là nổi hạt to đùng!

Hai Scm

Active Member

Thế bác dùng chia loại gì tên gì mà hay thế nhỉ? có cắm điện ko bác, em thấy dùng chia tín hiệu mà ko có điện là nổi hạt to đùng!

Em dùng cái chia bình thường không cắm điện bác.... bằng khoảng 2 ngón tay cái... 1 bên hông là đầu In, còn bên kia là 4 đầu ra..... nổi hạt to đùng là do tiếp xúc jack cắm không tốt bác ạ, cái này bác chịu khó ngồi chỉnh lại chấu tiếp xúc thì nó sẽ rõ và mịn lại đó bác.... với lại 4 tivi nhà em ít khi coi tivi cáp cùng lúc, thường thì 2 cái hay coi TH Cáp, còn cái của phòng em thì hay xem phim HD và gắn vào máy tính....

kronnyx

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Dạo này em thấy Soha có vẻ ít cập nhật phim mới phải không các bác ?

ờ, đã vậy một số bộ phim bị gỡ xuống nữa. Đang coi phim bộ giữa chừng bị gỡ xuống bực mình ghê.

Bởi vậy giảm giá chưa hẳn đã tốt.

kforhai

Member

ờ, đã vậy một số bộ phim bị gỡ xuống nữa. Đang coi phim bộ giữa chừng bị gỡ xuống bực mình ghê.

Bởi vậy giảm giá chưa hẳn đã tốt.

mình thì chả bao giờ cần đến soha cả... cứ chép phim về tha hồ mà coi không thôi thì cứ torrent mà kéo...

kronnyx

mình thì chả bao giờ cần đến soha cả... cứ chép phim về tha hồ mà coi không thôi thì cứ torrent mà kéo...

Mềnh thì làm biếng tải lắm, mặc dù mạng nhà cáp quang. Có tải game thì siêng chứ phim nếu không soha thì cũng xách hdd ra ngoài chép.

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

mình mới mua Lg55LM6200 sáng này giờ tối lúc chuyển ke6ng màn hình đen có quầng mờ mờ ở giữa .vậy chấp nhận được không mấy bác?

TTN

Member

Em thì tiện có bác đang còn tồn thẻ bán rẻ 50% nên nạp 2 cái, hiện thuê bao của em lên trên 700 ngày sử dụng premium :D

phidiepdan

đêm khuya em ngồi lướt net băng LM 6200 phát hiện ra khoảng 1 phút tivi lại phát ra tiếng cạch rất nhỏ. không biết tại sao nhỉ. gõ bằng chuột các bác thông cảm.

Bên trên