Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

chucuoihp

Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

đêm khuya em ngồi lướt net băng LM 6200 phát hiện ra khoảng 1 phút tivi lại phát ra tiếng cạch rất nhỏ. không biết tại sao nhỉ. gõ bằng chuột các bác thông cảm.

Bạn kiểm tra lại ổ cắm. Nếu cắm chung với nhiều tb khác bằng ổ nối dài kém chất lượng cũng dễ bị tình trạng này

anhtuan_10t2

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Em xin góp ý với bác anhtuan_10t2:
TV to xem cáp analog ảnh bị vỡ hạt ,xem chán lắm , lúc đó bác sẽ thấy TV thùng CRT vẫn đẹp hơn . Phải dùng gói HD thôi bác ạ , hình ảnh đẹp xem mới thích . Các bác đầu tư TV đắt tiền mà xem analog thì phí .
Làm 1 ổ cứng cắm cổng USB để xem phim HD, 3D là giải pháp tối ưu nhất.Xem qua PC hay laptop thêm lỉnh kỉnh có khi còn thêm rắc rối.

Em cũng muốn lắm nhưng đầu tư thêm mấy triệu tiền ổ cứng tốn kém lắm @@ chắc để thư thư rồi mua sau, vì em còn phải mua thêm cái DAP đổi từ optical sang analog 600k nữa ạ :(

Cơ mà cop phim 3D và HD vào USB rồi cắm vào TV xem trực tiếp Ok chứ các bác ??

phidiepdan

Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Bạn kiểm tra lại ổ cắm. Nếu cắm chung với nhiều tb khác bằng ổ nối dài kém chất lượng cũng dễ bị tình trạng này

đúng là em cắm ổ cắm nối dài, loại có 3 ổ cắm 3 chân có công tắc của Lioa nhưng chỉ cắm 2 thiết bị là tivi với bộ dàn AIO thôi.
vậy là phải thay ổ cắm khác à? các bác có biết ổ cắm nào tốt mà vừa tiền vài trăm ngàn thôi không? tivi phát ra tiếng rất nhỏ, nghe như tiếng mùa đông mình xoa tay vào áo len có tiếng nổ tách tách, thỉng thoảng mới thấy tivi có tiếng tạch tạch đó thôi & volume phải tắt thì mới nghe thấy các bác ạ.
Em vừa gọi hỏi trung tâm hỗ trợ của LG thì nó bảo là ko phải do nguồn điện & tivi mẫu của nó cũng bị như thế nhưng không ảnh hưởng gì cả,
có vẻ như bọn đấy được đào tạo để xoa dịu nỗi đau nhỉ :D
Em cũng muốn lắm nhưng đầu tư thêm mấy triệu tiền ổ cứng tốn kém lắm @@ chắc để thư thư rồi mua sau, vì em còn phải mua thêm cái DAP đổi từ optical sang analog 600k nữa ạ :(

Cơ mà cop phim 3D và HD vào USB rồi cắm vào TV xem trực tiếp Ok chứ các bác ??
xem ngon bác ạ, tuy nhiên với phim có bitrate cao thì tiếng và hình giật tung chảo.

phidiepdan

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

mình mới mua Lg55LM6200 sáng này giờ tối lúc chuyển ke6ng màn hình đen có quầng mờ mờ ở giữa .vậy chấp nhận được không mấy bác?

Bác chuyển sang input không có tín hiệu rồi chụp hình xem có bị hở sáng nhiều ko bác? dòng này con nào chả bị hở sáng, ít hay nhiều thôi.

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

trước đây chơi pes2013 trên con SS d490 vô tư nhưng hôm qua mới rước em 55LM6200 về đá thừ 1 trận pes thây lâu lâu em nó bị khựng hình 6,7 s gì đó.Bực thật có cách nào khắc phục không anh em?

tiện cho mình hỏi cách thiết lập thông số xem 3D rõ nhất sao mình xem thử film 3D side by dide hình ảnh vẫn hơi có 2 bóng khi xem...

phidiepdan

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

tiện cho mình hỏi cách thiết lập thông số xem 3D rõ nhất sao mình xem thử film 3D side by dide hình ảnh vẫn hơi có 2 bóng khi xem...

tùy vào nhóm zip phim bác ạ, em xem avata bản 34 gb, life of pi 12gb thấy đẹp lắm!

Jedi Knight

Well-Known Member

trước đây chơi pes2013 trên con SS d490 vô tư nhưng hôm qua mới rước em 55LM6200 về đá thừ 1 trận pes thây lâu lâu em nó bị khựng hình 6,7 s gì đó.Bực thật có cách nào khắc phục không anh em?
Chọn hình ảnh qua chế độ game thử xem

simboy

e đang chơi ngon lành trên con cd sony 40 cùi ở nhà, tính làm em 47LM6200 nghe bác nói quá nản

Cái này thì không có chỉnh hết bóng được đâu bác ,bác lưu ý :
Xem 3D cần tầm mắt ngang với màn hình , nếu tầm mắt thấp hay cao hơn màn hình dể thấy hình có kèm theo bóng .Như thế có hạn chế ở góc nhìn theo chiều dọc .Còn góc nhìn ngang thì rộng thoải mái .

chucuoihp

Member

Các bác cho mình hỏi ipad mình đã cài lg magic, tivi lg55lm6200 đã cắm mạng lan vào coi vnexpress đươc. Nhưng vào lg magic trên ipad không thể search tivi được để connect. Bác nào xài tốt rồi hướng dẫn mình với. Tks nhiều

chucuoihp

Member

Các bác cho mình hỏi ipad mình đã cài lg magic, tivi lg55lm6200 đã cắm mạng lan vào coi vnexpress đươc. Nhưng vào lg magic trên ipad không thể search tivi được để connect. Bác nào xài tốt rồi hướng dẫn mình với. Tks nhiều

Cái guide nó ghi nhảm quá, cài remote 2011 mới dọc ra là cắm chung vào cung accesspoint hjx

Chỉnh sửa lần cuối:

heroin159357

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Bác check lại app xem có hổ trợ cho TV ko? Tiếp theo xem lại kết nối Internet của TV và thiết bị có cài app remote, phải cắm cáp trên cùng 1 modem thì thiết bị mới nhận đc TV và sẽ xuất hiện code để Bác nhập vào thiết bị và sau đó sẽ sử dụng đc thôi.
Tks Bác em đã làm được rùi. Đang tận hưởng

tinhca

Có bác nào giúp em đang bị bệnh lạ với em 47LM6200 . Mới mua USB wifi dongle của LG sáng nay , mọi thứ setup tốt wifi rất gần tivi . tuy nhiên sau mỗi lần tắt tivi bật lại thì lại phải connect lại wifi đánh lại password . ( ở nhà em đang dùng sony NX650 cũng dùng wifi dongle không bị hiện tượng trên ) cảm giác như LM6200 không save thông số wifi . đã factory lại tivi . setup mới và cuối cùng gọi lên support LG các em cũng mập mờ bảo nó là như thế . chê mạng nhà em kém ( xin thưa là dùng airport extreme của apple gen 5 sóng đánh tung quần ) . có cách nào fix được lỗi này khôn vì mỗi lần bật lại tivi lại phải connect lại mà password nhà em rất dài . thank các bác

kronnyx

Có bác nào giúp em đang bị bệnh lạ với em 47LM6200 . Mới mua USB wifi dongle của LG sáng nay , mọi thứ setup tốt wifi rất gần tivi . tuy nhiên sau mỗi lần tắt tivi bật lại thì lại phải connect lại wifi đánh lại password . ( ở nhà em đang dùng sony NX650 cũng dùng wifi dongle không bị hiện tượng trên ) cảm giác như LM6200 không save thông số wifi . đã factory lại tivi . setup mới và cuối cùng gọi lên support LG các em cũng mập mờ bảo nó là như thế . chê mạng nhà em kém ( xin thưa là dùng airport extreme của apple gen 5 sóng đánh tung quần ) . có cách nào fix được lỗi này khôn vì mỗi lần bật lại tivi lại phải connect lại mà password nhà em rất dài . thank các bác

Chơi repeater có phải rẻ mà lại ổn hơn ko :D

kforhai

Member

mình nghĩ cắm mạng bằng cổng LAN sẽ ổn định đường truyền hơn là xài wifi...

Bên trên