Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

byebyeta

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Ý em ở đây phàn nàn là hình như từ lúc update FW mới thì khả năng lướt web kém đi hay sao ấy

kronnyx

Chả biết sao từ lúc update lên FW mới thì khả năng lướt web của 1 số trang phim chậm đi rất là nhiều, mừng vì thấy update lên xem được full màn hình với những trang phim như HDviet và HDvnn, đỡ phải coi SoHa ( dạo này update toàn hoạt hình không ).. Nhưng tốc độ coi quá chậm, thôi đành xài HDMI vậy.Các bác có thấy chậm không.
P/S với các bác không phải do đường truyền em chậm ( Cáp Quang FPT gói Business 25Mbps ). :(

Mình xem phim thì ko chậm, mỗi tội thao tác quá chậm. Mà nhà mình cũng xài cáp quang mà, tốc còn thấp hơn của bạn.

Ý em ở đây phàn nàn là hình như từ lúc update FW mới thì khả năng lướt web kém đi hay sao ấy

đúng rồi, cứ cà giật cà giật ko mượt mà gì hết

Tiện thể hỏi luôn mọi người là khi mình lướt web mình có chỉnh sửa chế độ khác được không. Ý mình là khi xem phim full màn hình qua web thì mình muốn xem hình ảnh ở chế độ movie, cơ mà vào web rồi thì lại không chỉnh được mấy cái này.

byebyeta

Member

em nói ở đây là lướt web xem phim trên Tivi với những trang HD ấy ( HDviet hay HDvnn ) thì rất là chậm, vì mới update FW mới thì mới mở full màn hình được, chứ trước đây với những trang có có cái mở rộng màn hình đâu mở full đc. Chứ coi = app SoHatích hợp sẵn trên tivi thì vẫn phà phà. Em hỏi ở đây là các bác đã thử với những trang xem phim HD trực tuyến chưa ý. Tại coi những trang đó cứ phải thông qua Lap mà không full được màn hình ( vẫn bị 2 dòng đen , trên và dưới ). Vì hôm nay thấy FW mới có khả năng tích ứng đc full màn hình khi kick vào ô mở rộng đó.
Tại em coi thấy quá chậm , hay do tivi mình không thể Load nhanh được những trang web coi phim HD

kronnyx

em nói ở đây là lướt web xem phim trên Tivi với những trang HD ấy ( HDviet hay HDvnn ) thì rất là chậm, vì mới update FW mới thì mới mở full màn hình được, chứ trước đây với những trang có có cái mở rộng màn hình đâu mở full đc. Chứ coi = app SoHatích hợp sẵn trên tivi thì vẫn phà phà. Em hỏi ở đây là các bác đã thử với những trang xem phim HD trực tuyến chưa ý. Tại coi những trang đó cứ phải thông qua Lap mà không full được màn hình ( vẫn bị 2 dòng đen , trên và dưới ). Vì hôm nay thấy FW mới có khả năng tích ứng đc full màn hình khi kick vào ô mở rộng đó.
Tại em coi thấy quá chậm , hay do tivi mình không thể Load nhanh được những trang web coi phim HD

Mình thì coi full lẫn ko full màn hình trên web đều ok cả. Ý của bạn phải là khi bấm load phim lên, phim chạy nhưng bị chậm, có phải vậy ko?

byebyeta

Member

yes , tại dạo này em chuyển qua coi phim trên HDviet , chả tha thiết với cái thằng Soha tich hợp sẵn trên tivi nữa , update phim thì gì gì đâu đâu , mấy cái phim đang theo doi thì hạ xuống ( Mũi Tên Xanh chẳng hạn). Vì thấy cái FW mới này nó cho full màn hình với những trang web đó ( chứ trước không đc ), đỡ phải thông qua Lap. Nhưng công nhận là khả năng lướt web là chậm hơn hẳn so với trước

thedu1020

Active Member
đơn giản quá:
1. dùng cap otical nối cổng optical TV với giàn âm thanh(có cổng optical).
2. share phim trên máy tính với TV qua pm Nero trên Lap với Smartshare trên tv rồi chọn file cần chạy trên Tv(ở mục đầu vào chon Nero khi bật Lap nó tự kết nối) để xem.Lưu ý TV và Lap phải có mạng
Hoặc đơn giản cắm luôn Dây HDMI từ lap tới TV rồi chạy video trên Lap(nếu phim 3D thì phải tải soft hỗ trợ như KMPlayer3D chẳng hạn)=> hình ảnh trên lap sẽ hiện trên TV

thank bác nhiều. Nhưng em ko bit pm nero là gì nữa. em có sẵn 2 cộng hdmi nên em định 1 cộng nối từ lap sang dàn loa, 1 cộng nối từ hdmi out của dàn loa vào hdmi(arc) của tv thì dc không? nhờ các bác giúp dùm

usename

Member

nhà mình cũng bị giật giật như bạn kể trên. fw ms có vẻ ngốn lực hơn

thedu1020

Active Member
sách hướng sử dụng là tiếng việt hay tiếng anh vậy mấy bác? tại em mua bên Nhật nên tiếng Nhật ko ah. nếu là tiếng việt các vác chỉ chổ cho em down với

usename

Member

Software_File(Version_04.10.09).zip vào đây kéo xuống download sang mục SOFTWARE UPDATE tải file trên về
Trên USB tạo 1 thư mục có tên là: LG_DTV
. Rồi giải nén File mới download về dc 1 file có đuôi là .epk. Copy file đó vào thư mục LG_DTV
. Rồi cắm USB vào TV. Chờ giây lát TV sẽ hiện thông báo update FW nhấn OK. TV sẽ tự động update.

kudo1908

Active Member

Tiêu tùng thật rồi các bác ơi, nhân viên bảo hành LG xuống coi kêu là bị nước vào. Bực quá , gọi điện cho con vợ nó mới khai là bữa đó mua súng bắn nước về cho cu nhóc nhà chơi. Nhân Viên bảo trì nói cái này không nằm trong danh mục bảo hành, mình phải bỏ tiền thay thế màn hình mới mất tầm 11triệu. Buồn quá đi mất, mua cái tivi gần 17 tr giờ thêm 11 tr nữa. Em có hỏi có cách khắc phục nào khác không nhưng xem ra không có cách nào khác, các bác tư vấn thêm giùm em được không
bác xem JAV bắn lên hư panel còn nói tụi nhỏ chơi súng nước nữa thật là.............

byebyeta

Member

bác xem JAV bắn lên hư panel còn nói tụi nhỏ chơi súng nước nữa thật là.............

Hehehe bác cứ khéo đùa , nói chung vụ đó mất hơn 5 chai. Thay xong em làm luôn quả kính cường lực chắn phía trước, xấu nhưng đỡ phải mất tiền oan.

anhtuan_10t2

Các bác cho hỏi:

1. Tại sao em down 1 số phim về usb rồi cắm vào TV thì âm thanh nó ko ra loa ở dàn mà chỉ ra được loa ngoài ở TV là sao ? ( Nhưng 1 số phim lại ra được :( )
2. Và tại sao nối âm thanh ra dàn loa nhà em tại sao ko chỉnh âm lượng bằng điều khiển TV được mà phải chỉnh qua Amply. Bất tiện quá. hic

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuan_10t2

CỦA MÌNH ĐỌC ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC FILE KỂ CẢ MKV VÀ SRT NHƯNG CÓ 1 SỐ PHIM COI CÓ HÌNH MÀ KHÔNG CÓ TIẾNG FILE 720 HD BLURAY??? BÁC BIẾT NGUYÊN NHÂN KHÔNG, AI BIẾT CHỈ EM CÁCH KHẮC PHỤC Ạ. 1 SỐ FILE 1080 MÌNH BỎ VÀO THÌ CHẠY NGON

Jedi Knight

Well-Known Member

yes , tại dạo này em chuyển qua coi phim trên HDviet , chả tha thiết với cái thằng Soha tich hợp sẵn trên tivi nữa , update phim thì gì gì đâu đâu , mấy cái phim đang theo doi thì hạ xuống ( Mũi Tên Xanh chẳng hạn). Vì thấy cái FW mới này nó cho full màn hình với những trang web đó ( chứ trước không đc ), đỡ phải thông qua Lap. Nhưng công nhận là khả năng lướt web là chậm hơn hẳn so với trước

Xem HDviet full screen đc nhưng chút chút nó chớp đen màn hình 1 phát. Chắc do mấy cái quãng cáo flash chạy ngầm, chip của TV yếu nên xử ko nổi.

hình ảnh con này giật và nhòe khủng khiếp, đang xem cái 55" ngồi cách 2m mà ko chịu được, hình ảnh tĩnh chậm thì ko sao, chuyển động là bóng mờ, tắt tru monitor đi thì hình giật cứ như chưởng "lăng bi di bộ" của Đoàn Dự ý :)). Các bác biết chỉnh thế nào để tối ưu nhất ko, chứ xem ntn chán quá, kém cả cái plasma đồ cổ

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

hình ảnh con này giật và nhòe khủng khiếp, đang xem cái 55" ngồi cách 2m mà ko chịu được, hình ảnh tĩnh chậm thì ko sao, chuyển động là bóng mờ, tắt tru monitor đi thì hình giật cứ như chưởng "lăng bi di bộ" của Đoàn Dự ý :)). Các bác biết chỉnh thế nào để tối ưu nhất ko, chứ xem ntn chán quá, kém cả cái plasma đồ cổ

Bác xem nguồn phim xem sao ? Em chưa bị vụ này bao giờ,,,,,

Jedi Knight

Well-Known Member

Xem plasma qua con này thì giật là đúng rồi. Mà 55" ngồi 2m mà xem đc cũng hay, mình xem plasma hay LED, màn 55" ngồi 2m là nhức mắt

ajiang

Member

Hôm nay vào mục update trên TV thấy nó ghi có bản cập nhật 04.10.11 nhưng mạng nhà rùa nên chưa chọn download, vào thử trang LG Úc vẫn chưa thấy bản này, bác nào update chưa nhỉ?

Bên trên