Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hôm nay vào mục update trên TV thấy nó ghi có bản cập nhật 04.10.11 nhưng mạng nhà rùa nên chưa chọn download, vào thử trang LG Úc vẫn chưa thấy bản này, bác nào update chưa nhỉ?

Có bản mới hơn nữa đó bác, bác chịu khó mở lại mấy trang trước cỡ 13x có thảo luận về version mới đó bác

baycaumuoi

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mới cập nhật version mới nhất thì cái app LG TV Remote trên tablet android không làm việc luôn.Cứ báo là can not connect to TV.Có bác nào bị giống em ko? Xài app này ở firmware cũ (quên mất phiên bản) cực ngon,thành ra mua cái bàn phím ko dây logitech hóa ra thừa. Nhân tiện cho em hỏi có bác nào đã thử DOWNGRADE firmware chưa ạ?

Jedi Knight

Well-Known Member

Mới cập nhật version mới nhất thì cái app LG TV Remote trên tablet android không làm việc luôn.Cứ báo là can not connect to TV.Có bác nào bị giống em ko? Xài app này ở firmware cũ (quên mất phiên bản) cực ngon,thành ra mua cái bàn phím ko dây logitech hóa ra thừa. Nhân tiện cho em hỏi có bác nào đã thử DOWNGRADE firmware chưa ạ?

Bác setup lại mạng của TV, set IP tĩnh. Trước cũng bị như thế, reset hết router, switch, setup lại mạng TV thì OK

Các bác làm ơn vào đây giúp em mới. Từ lúc mua TV đc hơn 1 tháng rồi em chưa xem được bộ phim nào cả. Hhuhu

http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/539825-hoi-1-so-van-de-am.html

Bác xem file phim của pác là chuẩn audio nào. Thằng LG chỉ hỗ trợ đầu vào và đầu ra như sau: MPEG-->PCM, Dolby Digital-->Dolby Digital, Dolby Digital Plus-->Dolby Digital, HE-AAC-->Dolby Digital ( tức là phần pác chọn Settings---> Âm thanh----> Cài đặt Âm thanh---> Xuất âm thanh kỹ thuật số---> Chọn Tự động). Còn nếu pác chọn PCM thì đầu vào tất cả định dạng trên sẽ xuất ra định dạng PCM.

thedu1020

Active Member
Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

mấy bác cho em hỏi hiện nay em đang kết nối lap với tivi 55lm7600 bằng dây HDMI. xem phim bằng lap qua tivi định dạng SBS hay OU thì em bit nhưng mà xem bằng định dạng Iso thì em ko bit chỉnh làm sao để nó ra 3d trên ti vi nữa. Em đang sd streoscopic với tmt 6. bác nào hướng dẫn giúp em với

LM6200 có kết nối được với ổ cứng di động 2.5" qua cổng USB để xem phim 3D được không các bác? ổ cứng không có nguồn ngoài thì nguồn điện của TV có đủ cung cấp không?

Thanks.

Hai Scm

Active Member
LM6200 có kết nối được với ổ cứng di động 2.5" qua cổng USB để xem phim 3D được không các bác? ổ cứng không có nguồn ngoài thì nguồn điện của TV có đủ cung cấp không?

Thanks.

cắm chạy vô tư bác ạ. nhưng mà LM6200 chỉ đọc file 3D SBS dạng mkv..... còn 3D file đuôi là mt2s và Iso bluray thì không nhận nha bác.

Hai Scm

Active Member
Hôm qua e đã test Youtube, chạy full màn hình chất lượng hình ảnh tốt tương đương 720p và mượt....

Qua tới HDviet.com thì click vô phim nào cũng bị đẩy ra cái window mới bắt nhập user name, password vào facebook ? có bác nào biết cách nào vào thẳng phim ko ạ ?

TTN

Member

Riêng HDviet, bác phải đăng ký, đăng nhập mới xem được

Hai Scm

Active Member

Riêng HDviet, bác phải đăng ký, đăng nhập mới xem được

Em đăng nhập bằng user name và password vào HD Viet rồi đó bác nhưng mà mỗi lần click vào phim để xem thì lại bung ra 1 cửa sổ mới của facebook đăng nhập....

kronnyx

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hôm qua e đã test Youtube, chạy full màn hình chất lượng hình ảnh tốt tương đương 720p và mượt....

Qua tới HDviet.com thì click vô phim nào cũng bị đẩy ra cái window mới bắt nhập user name, password vào facebook ? có bác nào biết cách nào vào thẳng phim ko ạ ?

Mình cũng bị vụ này, lúc đầu xem bình thường, giờ bấm vô full screen là lại bị vậy. Bực cả mình.

kforhai

Member

hôm trước mình cũng bị như vậy bực quá không xem luôn cho khỏi bực nữa

anhtuan_10t2

Các bạn ơi. sao mình nối Laptop vs TV bằng dây HDMI rồi vào phần Input chọn cổng HDMI thì nó lại báo là "không có tín hiệu" là sao các bạn ? Có phải chỉnh gì không ???

Hai Scm

Active Member

Các bạn ơi. sao mình nối Laptop vs TV bằng dây HDMI rồi vào phần Input chọn cổng HDMI thì nó lại báo là "không có tín hiệu" là sao các bạn ? Có phải chỉnh gì không ???

Bác xem lại mối cắm HDMI có chắc không ? bác sử dụng 1 dây HDMI khác xem có ok ko ? Nếu lần đầu cắm thì bác nên chờ 1-2 phút cho tivi đồng bộ với laptop....

reyza911

Các bác cho em hỏi,con 47Lm7600 của em,sao em thấy màu của nó mờ quá không dc như cái display 24" của em,với lại cho em hỏi luôn là em ở US không xài dx store của VietNam vậy có cách nào không ạ

anhtuan_10t2

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Bác xem lại mối cắm HDMI có chắc không ? bác sử dụng 1 dây HDMI khác xem có ok ko ? Nếu lần đầu cắm thì bác nên chờ 1-2 phút cho tivi đồng bộ với laptop....

Dây này mới mua nên em nghĩ ko sao đâu bác ạ. Mà em cắm vào cũng chặt rồi. Thế bình thường cắm vào nó báo tín hiệu luôn hả bác ?? Hay có phải chỉnh thông số gì ở laptop ko ạ ?

Bên trên