Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

ktnx

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Sao em xem phim qua usb được hơn 10' lại sờ tv gần chỗ cắm usb nóng quá trời luôn,ko bik như zậy hoài có ổn ko nữa

Hai Scm

Active Member
Sao em vào NCT (Nhạc của tui) cũng trống hoắc vậy trời ? Có bác nào bị vầy không ? Soha vân vô xem bình thương

ultimate

Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Sao em vào NCT (Nhạc của tui) cũng trống hoắc vậy trời ? Có bác nào bị vầy không ? Soha vân vô xem bình thương

Hôm nay vào NCT cũng thấy trắng trơn

Mọi người có biết cách force re-install firmware ko? Hiện mình đang chạy bản mới nhất do TV tự down tự cài rồi, nhưng bị lỗi Youtube là rất hay bị treo, 10 lần vào Youtube thì phải treo 5-7 lần, cứ phải tắt hẳn TV đi bật lại mới được. Có lúc phải tắt/bật 2-3 lần mới chạy bình thường.

Hôm nay vào down lại firm từ link của topic nhưng cắm vào nó báo trung với phiên bản hiện tại nên ko cần update :( Hay nói đúng hơn là ko cho update :(

Các bác giúp cai ạ

lamdep

Member
Các bác cho em hỏi model sản xuất tháng 2 năm 2013 thì có phải update firmware ko ạ, và cách xem firmware ntn ạ? Tạ ơn các bác

osalnet

Em mới mua Lm6200, mua cả wifi adapter MR3020 như mấy bác khuyên dùng nhưng về nhà ko tài nào config đc mặc dù e đã làm như hướng dẫn. em xài router là wr740N. Chỉnh 1 hồi thì tv nhận dc IP nhưng báo là chưa cài đặt cổng DHCP. Enable xong cho MR3020 thì tv lại ko nhận đc ip nữa. Báo là phải reset lại AP và xem lại nhà mạng, AP nguồn thì lại ko vào mạng đc. Tắt DHCP của AP nguồn thì tv báo chưa cài DHCP nhưng AP nguồn thì vô mạng đc.

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Hôm nay vào NCT cũng thấy trắng trơn

Mọi người có biết cách force re-install firmware ko? Hiện mình đang chạy bản mới nhất do TV tự down tự cài rồi, nhưng bị lỗi Youtube là rất hay bị treo, 10 lần vào Youtube thì phải treo 5-7 lần, cứ phải tắt hẳn TV đi bật lại mới được. Có lúc phải tắt/bật 2-3 lần mới chạy bình thường.

Hôm nay vào down lại firm từ link của topic nhưng cắm vào nó báo trung với phiên bản hiện tại nên ko cần update :( Hay nói đúng hơn là ko cho update :(

Các bác giúp cai ạ

Ko nghĩ do firmware mới đâu, có thể NCT update website, firmware LG ko chơi đc, nếu cái mới ko chạy đc thì cái cũ chắc cũng thế.

Hai Scm

Active Member
Hôm nay em vào NCT trên LM6200 vẫn chưa có gì, trong khi vào bang laptop thì ngon lành.... chắc NCT mới đổi giao diện hay phần mềm gì đó mà firmware của LM6200 chưa update kịp.

phuongkts

Member
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mình mới bỏ cái usb dongle cua LG vào cái lon sửa 12x 15cm thấy wifi ổn định hơn

laac123

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cho mình hỏi tí là: có thể tải firmware vision_5.00.00 của LG US để update cho 47Lm6200 của Việt Nam sản xuất được không? Có ae nào update chưa? Ai update rồi thì cho xin ít nhận xét. Mình đang định thử mà chưa dám hihi.. Thanks!

lamdep

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cho mình hỏi tí là: có thể tải firmware vision_5.00.00 của LG US để update cho 47Lm6200 của Việt Nam sản xuất được không? Có ae nào update chưa? Ai update rồi thì cho xin ít nhận xét. Mình đang định thử mà chưa dám hihi.. Thanks!

Em cũng quan tâm giống bác

Software_File(Version_05.00.00).zip 04/19/2013 320,230K

Jedi Knight

Well-Known Member

Nó ko chịu cài đâu vì nó check code để coi máy hệ nào. Nếu có cài đc chắc cũng thành cục gạch, vì TV hệ Mỹ có khe cắm thẻ giải mã kỹ thuật số, ứng dụng smart TV cũng khác...nói chung có nhiều cái khác linh tinh, chưa kể TV bên Mỹ không xem đc cable VN.

lamdep

Member

Nó ko chịu cài đâu vì nó check code để coi máy hệ nào. Nếu có cài đc chắc cũng thành cục gạch, vì TV hệ Mỹ có khe cắm thẻ giải mã kỹ thuật số, ứng dụng smart TV cũng khác...nói chung có nhiều cái khác linh tinh, chưa kể TV bên Mỹ không xem đc cable VN.

Vậy dùng bản của bác chủ topic này là được hả bác (bản của Úc thì phải)

Cảm ơn bác (*)

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Vậy dùng bản của bác chủ topic này là được hả bác (bản của Úc thì phải)

Cảm ơn bác (*)

Uh, cứ theo link đó, xài bản của Châu Á (thằng Úc bị xếp loại vô châu Á ), còn ko chắc cứu để TV nó tự update. Khi cài firmware nó check TV coi thuộc nước nào để cái soft cho smart TV cho phù hợp

lamdep

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Uh, cứ theo link đó, xài bản của Châu Á (thằng Úc bị xếp loại vô châu Á ), còn ko chắc cứu để TV nó tự update. Khi cài firmware nó check TV coi thuộc nước nào để cái soft cho smart TV cho phù hợp

Em ko dùng internet vì 3g là đủ rùi ạ, nên up qua usb

cảm ơn bác, hy vọng ko vấn đề gì ạ

phuongkts

Member

vụ này mới lạ thế bác :))
Có gì lạ, trên mạng họ chỉ tăng cường bắt sóng wifi , còn cái usb tv mk808b của mình nó dài nên dùng cái tô nhôm( bầu cua) , bắt sóng wifi tấy ổn định hơn từ 1- 2Mb lên đến 5 - 6Mb
Kông biết đưa ảnh lên cho các bạn xem

Hai Scm

Active Member

Có gì lạ, trên mạng họ chỉ tăng cường bắt sóng wifi , còn cái usb tv mk808b của mình nó dài nên dùng cái tô nhôm( bầu cua) , bắt sóng wifi tấy ổn định hơn từ 1- 2Mb lên đến 5 - 6Mb
Kông biết đưa ảnh lên cho các bạn xem

Bác upload ảnh lên upanh.vn hay anhso.net hay uphinh.com rồi lấy cái link paste vào diễn đàn đó bác

Andynguyen8389

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Làm ơn cho hỏi, trong phân ứng dụng của lg có trình xem phim soha đóng phí, nhưng mình thấy nó không update nhiều phim như hdviet...cho mình hỏi liệu trình của hdviet có cài đuoc mặc định như soha phim tron lg lm6200 ko?

Bên trên