Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

dienmaytoanlinh

Active Member
Hôm thứ 3 đi ngang 120 Hồ Tùng Mậu thấy bên bác xuất 3 chiếc LG một lúc, thiệt là lợi hại....

bên em bán sỉ từ xưa đến giờ mà bác, bây giờ phục vụ thêm các bác ^^ cho nên ngày xuất trung bình cũng 1x cái đó bác ^^ chưa kể bán cho các khách sạn, karaoke và các công ty thiết bị họ lấy 1 lần cũng vài chục ^^

1camgiacngotngao

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

chất lượng hình ảnh giữa 2 model này như nhau bạn nhé , LM6410 có tích hợp wifi và viền nhỏ hơn , tuy nhiên giá hiện tại của LM6410 không hấp dẫn bằng LM6200 đâu bạn
LED 3D LG - 42"

LM6200 phù hợp nhất. Chất lượng hình ảnh không phân biệt được đâu bạn ạ.

amdfan1

Xài thử thì thấy LG cũng tốt mà sao mọi người ít người biết đến LG vậy ta. Trước khi mua hỏi bạn bè xung quanh toàn tư vấn Sony, Samsung. Vô diễn đàn mới biết tới con này đó chứ. Không biết có trở thành người tiêu dùng thông minh không hay là cũng chạy theo phong trào ...

Hai Scm

Active Member
Xài thử thì thấy LG cũng tốt mà sao mọi người ít người biết đến LG vậy ta. Trước khi mua hỏi bạn bè xung quanh toàn tư vấn Sony, Samsung. Vô diễn đàn mới biết tới con này đó chứ. Không biết có trở thành người tiêu dùng thông minh không hay là cũng chạy theo phong trào ...

LG 3D chat lượng tốt, hình 2D khá đẹp và lại giá tốt trong dòng trung cấp bác ạ.... model LG từ 2011 trở lại đây được đánh giá cao đó bác....

Mấy mươi năm nghe chữ Sony thì ấn tượng mạnh lắm bác ạ.... phải tương đối lâu lâu nữa mọi người mới giảm ấn tượng với Sony

lamdep

Member
Làm cái blind test như coke và pepsi sẽ so sánh đc í

Ai cũng nghĩ coca ngon hơn nhưng ko phải pepsi ngon hơn í

ryannguyen887

Phân tích về thương hiệu thì cách đây chục năm ai cũng nằm lòng câu "nét như Sony", sản phẩm của Sony trong thời kì này màu sắc và âm thanh đều rất ổn, lúc này cả Samsung và LG đều không nổi trội chỉ là hàng bình dân, Sony trở thành hàng cao cấp.
Đến khoảng năm 2008-2009, Samsung phát triển mạnh mẽ và dần dần nổi trội trong 3,4 năm gần đây nhờ mảng kinh doanh và phát triển điện thoại di động cùng với những chiến dịch quảng bá đánh vào tâm lí chuộng đồ hàn quốc của người tiêu dùng. Samsung đã đẩy thương hiệu lên 1 tầm cao bỏ rơi lại Sony và LG.
Sony tụt hậu vì chiến dịch quảng bá kém và hình dáng sản phẩm k bắt mắt đc người tiêu dùng (khi tv người ta thích siêu mỏng đến độ k có viền thì Sony vẫn táng cái viền to tướng vào, kèm theo cặp loa cố hữu). LG cũng vậy chiến dịch quảng bá sản phẩm k bằng nhất là trong lĩnh vực di động, phát triển phầm mềm thông minh cũng kém hơn.
Theo đánh giá chung của mình thì công nghệ và chất lượng giờ là như nhau, chủ yếu đắt do cái thương hiệu. Nên mình chọn LG để sử dụng. ( Và mình ghét cái độ tương phản màu sắc quá sặc sỡ của Samsung, nhìn giả y như mấy e gái Hàn quốc :)) )

Hai Scm

Active Member
Nói về panel màn hình thì Samsung và LG tự sản xuất nha các bác, anh Sony chỉ toàn lấy panel của SS về làm tivi mình thôi... nghe nói bây giờ nghỉ lien doanh với SS rồi chuyển qua anh Đài Loa TMSC made in China....

Nhưng Sony vẫn lợi hại ở cái engine (ko biết chuyên môn gọi là gi) hiểu nôm na là cái bản mạch thể hiện hình ảnh lên tivi thì ngon....

victorfan86

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Thấy bên Chợ Lớn đang khuyến mãi con 42LM6200 này 14tr990 , tặng kèm 1 máy giặt 4kg, không lấy thì trừ 1tr. Mình hỏi kỹ phần phụ kiện thì bên đó khẳng định kèm 6 kính 3D, 1 MR và 1 remote thường, BH 1năm. Tính ra 13tr990 cũng còn rẻ chán so với mấy chỗ khác không có MR. (mình gọi điện hỏi nhìu chỗ lắm toàn từ 13tr1 ~ 13tr5).

Không biết khi nhận có cần TEST gì không mấy bạn? Nghe nói có thêm cái kính Dual Play là sao vậy mấy bác? có kèm theo không?

Cám ơn nhìu

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Thấy bên Chợ Lớn đang khuyến mãi con 42LM6200 này 14tr990 , tặng kèm 1 máy giặt 4kg, không lấy thì trừ 1tr. Mình hỏi kỹ phần phụ kiện thì bên đó khẳng định kèm 6 kính 3D, 1 MR và 1 remote thường, BH 1năm. Tính ra 13tr990 cũng còn rẻ chán so với mấy chỗ khác không có MR. (mình gọi điện hỏi nhìu chỗ lắm toàn từ 13tr1 ~ 13tr5).

Không biết khi nhận có cần TEST gì không mấy bạn? Nghe nói có thêm cái kính Dual Play là sao vậy mấy bác? có kèm theo không?

Cám ơn nhìu

Chỉ có lô hang LG sản xuất tháng 8/2012 mới có MR bác ạ... Nếu nhân viên Chợ Lớn đã nói thế thì bác yêu cầu có MR.

Test: thì bác ycầu số giờ sử dung phải bang 0. Test hở sang nếu bác muốn

Dual Play là phụ kiện bán riêng bác ạ, nó cho phép 2 người đeo kính Dual Play nhìn thấy 2 nội dung khác nhau trên cùng 1 màn hình....

kronnyx

Cám ơn nhìu

Bạn này, nếu muốn mua thì chịu khó ra tận kho, kiểm tra thùng nguyên seal, xong bảo nó mở thùng ra kiểm tra: 1. đầy đủ phụ kiện (xem cái tem vàng trên thùng đó, nó có liệt kê các phụ kiện kèm theo), 2. màn hình còn nguyên vẹn không bị vỡ, nứt , 3. số seri thùng = số trên tv = số trong giấy bảo hành. Có thời gian thì cắm điện test tại chỗ, sau đó dán lại rồi kí tên lên chỗ dán đó, bảo sau này không được mở thùng ra, nó sẽ biện hộ rằng trước khi giao hàng nhân viên phải tháo ra kiểm tra thì bạn nói là bạn đã kiểm tra rồi, nhân viên giao hàng ko cần phải làm điều đó.

Dính phốt 1 lần ở đây nên mình rành cái "chợ" này lắm rồi.

Test thì bạn test hở sáng, thời gian sử dụng là được.

ktnx

Con này mình chỉnh độ nổi chổ nào zậy mấy bác,em mò hoài mà ko thấy mục chỉnh độ nổi,chỉ thấy chỉnh độ sâu ah

tqn1234

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Con này mình chỉnh độ nổi chổ nào zậy mấy bác,em mò hoài mà ko thấy mục chỉnh độ nổi,chỉ thấy chỉnh độ sâu ah

độ nổi với độ sâu (3D depth + 3D viewpoint) ở cùng mục mà bác

ktnx

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

độ nổi với độ sâu (3D depth + 3D viewpoint) ở cùng mục mà bác
Em đã vào mục setup 3d mà có thấy đâu,bac 1 có thể chỉ cụ thể hơn dc ko,xem avatar chỉ thấy độ sâu ko ah

Oriental_Noodle

Active Member

47LM7600 bây giờ bao nhiêu vậy các bác?? em đang không biết chơi con nào nè

tqn1234

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Em đã vào mục setup 3d mà có thấy đâu,bac 1 có thể chỉ cụ thể hơn dc ko,xem avatar chỉ thấy độ sâu ko ah

http://www.flickr.com/photos/12089032@N02/8684469941/

3D depth : chỉnh độ sâu 3D, số càng lớn thì hiệu ứng 3d càng mạnh. Thường thì mình set số này ở 18-20
3D viewpoint : nếu giá trị âm thì thấy 3d sâu vào trong màn hình (giống như kiểu nhìn qua cửa sổ ấy), nếu giá trị dương thì hình ảnh nhảy ra ngoài. Tuỳ thể loại phim mà chỉnh cho phù hợp.

ktnx

Sao em xem phim qua usb được hơn 10' lại sờ tv gần chỗ cắm usb nóng quá trời luôn,ko bik như zậy hoài có ổn ko nữa

Bên trên