Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

350nha

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Tôi cũng bị giống như vậy.... từ chiều nay
ko thấy zing.vn nói gì

dongnq-HDBH

Em cũng vừa rinh em này về gần tháng nay, gắn thêm bàn phím logitech k400r nữa ok, kết nối mạng đọc báo xem phim khỏe re, nhưng không biết có dính virus gì không các bác. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo thêm dùm và vào trang web xem báo thiếu mấy puglin gì đó nữa, có cách nào cài vào không ?

caothudeche

Moderator
Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Ngoài ra, các bán có thể có lời khuyên đối với dùng LG TV để tham khảo thêm ( LG 42LM6200 Vs SS 40EH5300). Không biết LM6200 mua về có đồ option kèm theo vậy? đây là dòng Smart TV 3D vậy có kèm theo kiếng 3D không vậy? Topic này dài quá chưa tham khảo hết được.
Cảm ơn thông tin của các bác nhé
Con 4200 khi mình mua được: 1 Magic remote, 06 kính 3D.
Bây giờ hình như mua chỉ được có 4 kính 3D thôi.

X_Men21

Chia se cho anh em chút, anh em nào sử dụng smartfone thì len App store down LG TV remote về.
Sài sướng lắm, ko cần mua bàn phim hay chuột gì đâu. Nhớ kế nối WIFI cho smartfone cùng host với TV nhé :)

KHANHDO

Chào các bác. Em hơi lờ mờ mới mua 47lm6200 nhưng có các vấn đề sau muốn hỏi các bác
Bác nào có nhã ý trả lời em tí ạ. Em cám ơn trước
Em nối HDMI-HDMI từ cổng HDMI của PC lên HDMI 1 của Tivi thì chỉ xuất được 1920x1080 ở 30Hz, chỉnh lên 60 Hz thì đen thui. Còn nối vào HDMI 4 thì không có tín hiệu luôn ạ. Em chưa thử HDMI 2 và 3
Vậy có phải nguyên nhân do cọng dây HDMI cùi quá không ạ, hay do nguyên nhân khác. Mong các bác chỉ giáo.
Cám ơn các bác.

hieu_asf

Tối qua em kiểm tra thì đã xem trên zing tv và NCT bình thường roài các bác nhá
:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

PlasmaFan2

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Không có review của LG LM6200, nhưng có review của đời cao hơn LG LM6700, chỉ được đánh giá OK chất lượng trình diễn chỉ 5/10, màu đen không tốt, thiếu chi tiết,v.v... Sorry làm fan của LG thất vọng.
LG 55LM6700 Review - Watch CNET's Video Review

TTN

Member

Tối qua em kiểm tra thì đã xem trên zing tv và NCT bình thường roài các bác nhá
:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Công cụ tìm kiếm không hoạt động từ trước khi app zing bị lỗi. Bây giờ ZingTV đã chạy lại nhưng công cụ này vẫn lỗi như xưa.

Nghé

Active Member

Không có review của LG LM6200, nhưng có review của đời cao hơn LG LM6700, chỉ được đánh giá OK chất lượng trình diễn chỉ 5/10, màu đen không tốt, thiếu chi tiết,v.v... Sorry làm fan của LG thất vọng.
LG 55LM6700 Review - Watch CNET's Video Review

Cứ ông hãng này tìm điểm yếu của hãng khác ra vùi dập xỉ vả chê bai...
Cái LG nó trang bị các tính năng so ngang với các hãng khác cùng 1 thời điểm sản xuất thì nó vượt trội hẳn về giá cả, bọn em hơi nghèo tí nên cứ thấy ngon bổ rẻ thì múc thôi. Em chẳng dỗi hơi chui từ chỗ này sang chỗ kia làm mấy cái trò vớ vẩn như này. Em dùng LG từ ngày có con LD650 cũng hot không kém con LM6200 bây giờ, thử hỏi có model của Sony, SS, Pana... nào có được những cái topic nhiều người quan tâm như này chưa? Như vậy chứng tỏ độ đáp ứng của nó đã được nhiều người công nhận.
Mấy ông fan cuồng đừng trẻ trâu dỗi hơi đi làm mấy cái trò này nữa, nếu thích so sánh đến nhà tôi có đủ Sony là màn LCD 40", Samsung có LCD 40", Shap có con 32" và LG có 2 con 42LW4500 và 42LM6200 cho so sánh (Xin lỗi không phải tôi khoe nhưng tôi là thằng nhìn thấy hàng ngày mấy cái đó và lý do nhà tôi có số lượng TV vậy là mỗi người thích xem một chương trình nên cắn răng sắm) nhìn hàng ngày vậy biết rõ cái nào đẹp cái nào xấu mà cũng có dám chạy qua chỗ khác ý kiến gì đâu, mua về tự thỏa mãn với cái mình sắm, đang hạnh phúc với cái của mình lại có bố vác gáo nước lạnh dội, sau này có điều kiện lại đổi con cao hơn, có phải mua 1 con dùng cả đời đâu. Giá cả khi mua ngang nhau về giá, con 32" mua rẻ nhất có 4.999k còn chất lượng tới xem hãy phán, vào siêu thị nhìn thì toàn bị chúng nó lừa chỉnh con muốn bán đẹp hơn con chưa muốn bán.

X_Men21

Cứ ông hãng này tìm điểm yếu của hãng khác ra vùi dập xỉ vả chê bai...
Cái LG nó trang bị các tính năng so ngang với các hãng khác cùng 1 thời điểm sản xuất thì nó vượt trội hẳn về giá cả, bọn em hơi nghèo tí nên cứ thấy ngon bổ rẻ thì múc thôi. Em chẳng dỗi hơi chui từ chỗ này sang chỗ kia làm mấy cái trò vớ vẩn như này. Em dùng LG từ ngày có con LD650 cũng hot không kém con LM6200 bây giờ, thử hỏi có model của Sony, SS, Pana... nào có được những cái topic nhiều người quan tâm như này chưa? Như vậy chứng tỏ độ đáp ứng của nó đã được nhiều người công nhận.
Mấy ông fan cuồng đừng trẻ trâu dỗi hơi đi làm mấy cái trò này nữa, nếu thích so sánh đến nhà tôi có đủ Sony là màn LCD 40", Samsung có LCD 40", Shap có con 32" và LG có 2 con 42LW4500 và 42LM6200 cho so sánh (Xin lỗi không phải tôi khoe nhưng tôi là thằng nhìn thấy hàng ngày mấy cái đó và lý do nhà tôi có số lượng TV vậy là mỗi người thích xem một chương trình nên cắn răng sắm) nhìn hàng ngày vậy biết rõ cái nào đẹp cái nào xấu mà cũng có dám chạy qua chỗ khác ý kiến gì đâu, mua về tự thỏa mãn với cái mình sắm, đang hạnh phúc với cái của mình lại có bố vác gáo nước lạnh dội, sau này có điều kiện lại đổi con cao hơn, có phải mua 1 con dùng cả đời đâu. Giá cả khi mua ngang nhau về giá, con 32" mua rẻ nhất có 4.999k còn chất lượng tới xem hãy phán, vào siêu thị nhìn thì toàn bị chúng nó lừa chỉnh con muốn bán đẹp hơn con chưa muốn bán.

Comment của bác Nghé hay quá ! Phải qua thực tế sử dụng thì đánh giá hay hơn là viện dẫn linh tinh. Tay PlasmaFan 2 hí hửng vào đây không có thiện chí !

Hai Scm

Active Member

Mấy ông fan cuồng đừng trẻ trâu dỗi hơi đi làm mấy cái trò này nữa, nếu thích so sánh đến nhà tôi có đủ Sony là màn LCD 40", Samsung có LCD 40", Shap có con 32" và LG có 2 con 42LW4500 và 42LM6200 cho so sánh

Càng về gần đây bác chuyển hẳn sang LG rồi, có cả đại diện LED của LG 2011 và 2012....

hieu_asf

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Em cũng vừa rinh em này về gần tháng nay, gắn thêm bàn phím logitech k400r nữa ok, kết nối mạng đọc báo xem phim khỏe re, nhưng không biết có dính virus gì không các bác. Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo thêm dùm và vào trang web xem báo thiếu mấy puglin gì đó nữa, có cách nào cài vào không ?

Bác xài bán phím logitech k400r có ổn k, tivi nhận tốt chứ. E cũng đang muốn xúc 1 con mà thấy giá hơi chat

anhtuan_10t2

Các bác cho hỏi sao em cắm lap vào TV qua dây HDMI ( để full màn hình) xem phim or xem video nó hay bị giật giật hình là tại sao ? @@

Có cách nào khắc phục được không, chứ có cái TV để xem phim mà lại ko xem đc thì đúng là ko đỡ được @@ Tks các bạn.

kforhai

Member

Các bác cho hỏi sao em cắm lap vào TV qua dây HDMI ( để full màn hình) xem phim or xem video nó hay bị giật giật hình là tại sao ? @@

Có cách nào khắc phục được không, chứ có cái TV để xem phim mà lại ko xem đc thì đúng là ko đỡ được @@ Tks các bạn.
mình cũng hay nối Lap với TV bằng dây HDMI coi vô tư mà pác có bao giờ bị giựt đâu, pác thử xem lại dây HDMI xem sao.

kronnyx

mình cũng hay nối Lap với TV bằng dây HDMI coi vô tư mà pác có bao giờ bị giựt đâu, pác thử xem lại dây HDMI xem sao.

lạ nhể, mình cũng bị giống vậy mà (nhớ ko lầm thì cũng có nhiều người bị). Ko chỉ lap mà dùng hdplayer chiếu phim 720p 1080p cũng thế. Có bluray là k bị thôi.

anhtuan_10t2

lạ nhể, mình cũng bị giống vậy mà (nhớ ko lầm thì cũng có nhiều người bị). Ko chỉ lap mà dùng hdplayer chiếu phim 720p 1080p cũng thế. Có bluray là k bị thôi.

Tức là xem phim hình ảnh nó ko mượt mà ấy các bác @@

Bên trên