Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

hieu_asf

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Chỉ cần chuột thui là đủ rùi , về chuột thì không có gì trở ngại trong việc dễ dàng tương thích .Còn bàn phím thì không cần gõ nhiều như dùng PC laptop nên sắm thêm chỉ tốn tiền và lỉnh kỉnh.Bàn phím có thể gặp trở ngại về tương thích đấy bác , như có trường hợp bàn phím đáp ứng chậm gõ xong chờ chút mới hiện chữ.

Em đã xúc bộ combo Fuhlen U79G rồi, tivi nhận khá tốt. Nếu bác nào thích thì có thể sắm được đấy, tuy nhiên bàn phím thì tùy ứng dụng mới sử dụng được (ví dụ vào web thì ok, còn trên app youtube thì không xài được) - sắm e này cũng kinh tế vì có thể xài trên cả máy tính, giá cũng k chat như nhưng còn magic remote, điều khiển bay...

giabach2010

Các cụ cho e hỏi con LG 47LM6200, tần số quét là 400 hay 120, e thấy chỗ thì ghi là 400, chỗ thì ghi là 120; độ phân giải 6.000.000 hay 8.000.000? Các cụ cũng tư vấn cho e, LG 47LM6200, dùng có tốt không, chất lượng có xứng tầm tiền không?

ryannguyen887

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các cụ cho e hỏi con LG 47LM6200, tần số quét là 400 hay 120, e thấy chỗ thì ghi là 400, chỗ thì ghi là 120; độ phân giải 6.000.000 hay 8.000.000? Các cụ cũng tư vấn cho e, LG 47LM6200, dùng có tốt không, chất lượng có xứng tầm tiền không?

mấy thông số này google có hết, mà trong thread này cũng có luôn. lm6200 tần số quét thực 120, phân giải 6.000.000. Còn tốt hay k thì tùy bạn tham khảo và đánh giá, nhưng có nhiều ng tham gia thread này thì chứng tỏ lm6200 k tệ. cái gì cũng phải thử mới biết đc, có tự tìm hiểu thì mới biết nên hay k nên.

Hai Scm

Active Member

Tấn số quét thực refresh rate là 120Hz còn 400Hz là MCI - chèn hình vào.

độ tương phản là 6tr không quan trọng lắm, mà quan trọng là bác nhìn hình thấy tương phản có rõ nét khi trình chiếu các cảnh hay không....

LG 47LM6200 nếu < 17tr thì chat lượng tốt trong tầm tiền đó bác.... nhưng nếu LG 47LA6200 (đời 2013) mà ngang giá LM6200 thì nên chon 2013 hơn bác ạ.

iphone4

Con này so với LS4600 thì hơn những điểm gì hả các bác?

ajiang

Member

Con này so với LS4600 thì hơn những điểm gì hả các bác?

Con 4600 ko phải smartTV, ko có 3D và MCI nó chỉ có 100 so với 400 của 6200. Đặt 2 con cạnh nhau thì nhìn 6200 hình ảnh đẹp hơn hẳn. Hôm nọ ra pico thấy 47" chỉ còn 16.990.000. Dòng 2013 ra rồi nên dòng cũ giảm ác, giá siêu thị đã vậy, giá ngoài (nếu có hàng) còn rẻ nữa.

ajiang

Member

Vẫn chưa thấy firmware mới, firmware càng dùng lâu càng thấy TV trở lên ì ạch

anvienstb

Thấy dùng mấy con LG thích ra phết chạy tốt, cấu hình cũng được. Mình thích dùng mấy dòng đt của hàng quốc LG, samsung, sky điều ok hết

sony_x8

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

nhập luôn bằng TD Internet của TV xem tớ làm bằng cách đấy được luôn. Còn UD Facebook thì phải KH bằng Lap (Dùng PM HotspotShield để chống chặn FB của nhà mạng)
Bác log in vào trong modem , set cái DNS của Google là vào FB trên TV or phone đều oki.
Các nhà mạng hiện có chặn FB thì chỉ chặn DNS thôi, còn khi có event thì mới chặn rule .

sony_x8

Bác thấy thớt này xôm tụ thế này chứng tỏ là dòng LM6200 rất được ưa chuộng rồi đó....
Dòng này được chuộng vì vừa đủ các món ăn chơi như 3D , Smart. mà giá thì hợp lý

lâu lâu không vào xem mấy trang hd trực tuyến, hôm qua e vào hayhaytv, và hdviet.com thì đều không xem được
hayhaytv sau khi play film thì màn hình tối thui còn hdviet thì không bấm play được. Không hiểu có phải từ hồi up lên 4.20.11 thì bị vậy. Bác nào biết cách chỉ cho em với!
4.20.11 đang bị lỗi này, toàn tối thui , chán. Mấy hôm nay coi film bên Zing nói cho đỡ chán chứ mấy cái chương trìng cáp thì quá chán luôn.
Vụ app LG TV remote không kết nối được điên thoại Android với TV đã khắc phục được chưa các bác nhỉ?
Cân gì bàn phím chuôt, các bác có Android phone thì cứ cài LG remote , bảo đãm phê!
Mình toàn dùng bằng app trên android ấy chứ, chẳng thấy lỗi gì cả. mà app bên droid mới update thấy ghi là fix bug.( không biết bug gì )
---------- Post added 26-05-2013 at 12:31:19 PM ----------

Cân gì bàn phím chuôt, các bác có Android phone thì cứ cài LG remote , bảo đãm phê!
Còn dây âm thanh optical bèo bèo giá có 150k- 350k, à, sài vẫn ok, nếu bác không phải dân chuyên nghiêp, hihi
mình từng cắm chuột, rồi bàn phím, rồi combo chuột bàn phím từ cổ chí kim đến new nhưng không thể qua được app trên droid.

Thấy dùng mấy con LG thích ra phết chạy tốt, cấu hình cũng được. Mình thích dùng mấy dòng đt của hàng quốc LG, samsung, sky điều ok hết
đánh giá chất lượng cho LG, hate SS

tvhung83

Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

mấy bác cho em hỏi, em lm6200 này mẫu 42 hoặc 47 có chơi tốt với PS3 ko vậy các bác? có bác bảo tốt, bác bảo ko, ai chơi PS3 qua trên em này rồi cho mình xin ý kiến với, đang muốn mua em này mà chưa biết vụ này ra sao, chỉ cần chơi PS3 full hd là ok rồi, ko cần khoản chơi 3d, xem phim 3d thích hơn :D
mình vẫn đang dùng để chơi PS3, hoàn toàn bình thường, ko vấn đề gì.

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác xem hộ em độ hở sáng em này có được ko:

[/IMG]

nthanhpro

Mọi người tư vấn giúp, mình dùng lg 47lm6200 donw phim 3d về không thấy tí gì là hiệu ứng 3d, avarta, kỷ băng hà, rio, bí kiếp luyện rồng...xem qua nhiều phim vậy mà không có tí gì gọi là 3d, chỉ duy nhất clip top girl là thấy 3d. cài đặt 3d chỉ có chữ thủ công không chuyển sang chế độ khác được, có người tư vấn bảo mua thêm đầu phát 3d gì đó 2 triệu nữa mới xem được 3d. có nên mua không vậy m.n

Mọi người tư vấn giúp, mình dùng lg 47lm6200 donw phim 3d về không thấy tí gì là hiệu ứng 3d, avarta, kỷ băng hà, rio, bí kiếp luyện rồng...xem qua nhiều phim vậy mà không có tí gì gọi là 3d, chỉ duy nhất clip top girl là thấy 3d. cài đặt 3d chỉ có chữ thủ công không chuyển sang chế độ khác được, có người tư vấn bảo mua thêm đầu phát 3d gì đó 2 triệu nữa mới xem được 3d. có nên mua không vậy m.n
E vẫn dùng HDD cắm thẳng vào xem phim 3d vẫn đc mà bác,mua thêm đầu phát thì càng tốt :D

ryannguyen887

chắc bác down nhầm film 2d gắn mác 3d rồi, nói chung là xem tốt 3d :))

duykhoi02cdt

Nếu đúng định dạng phim 3D (SBS) thì khi bạn mở lên nó sẽ hiện 2 khung hình giống nhau ở 2 bên hoặc trên dưới, lúc đó mình bật 3D thì nó chập 2 hình thành 1 mới thấy 3D. Còn khi bạn mở lên chỉ thấy 1 khung hình thì đây là phim 2D mà nó được gắn mắc 3D để lừa. Bạn xem lại thử có đúng như vậy không?

Haruki Fuji

cho mình hỏi LM6200 ở đâu còn hàng ko nhỉ? đi mấy siêu thị điện máy hỏi thì nói hết hàng rồi, thay thế bằng mẫu LA rồi :(

Nghé

Active Member
Nhờ các bác chỉ giúp chỗ bán cái điều khiển của con LM6200 giá tốt với. Con ở nhà em nó bơi rồi ạ :(

Bên trên