Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

vanhuongobese

Các bác cho e hỏi khi vào youtube bằng trình duyệt tự dưng TV báo là Hết bộ nhớ, trình duyệt phải đóng lại là sao hả mọi người. Trc e dùng vẫn vào bình thường.

hieu_asf

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác cho e hỏi khi vào youtube bằng trình duyệt tự dưng TV báo là Hết bộ nhớ, trình duyệt phải đóng lại là sao hả mọi người. Trc e dùng vẫn vào bình thường.

Không hẳn do tv đâu bạn ạ, dạo này google và youtube trên web xem đều chậm - hình như do bị chặn băng thông hay hạn chế gì gì đó...AE đành chờ đợi xem vài bữa nữa có khả quan hơn không thôi

Hai Scm

Active Member
Nhờ các bác chỉ giúp chỗ bán cái điều khiển của con LM6200 giá tốt với. Con ở nhà em nó bơi rồi ạ :(

Nếu ở Sài Gòn bác ra chợ Nhật Tảo tìm mua đi bác, xài hang fake TQ cũng được đấy bác. Nếu bác xài IOS hay Android thì cài ứng dung vào chạy ngon đấy bác.

ongtrumkt

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Sao tự nhiên dạo này xem HD online (HDViet, HDCaphe, Hayhaytv...) trên web browser của TV không còn tình trạng tràn bộ nhớ nữa nhỉ?
Lúc trước mới up firmware xem cứ bị out làm tốn tiền mua cái Androidbox mất rồi

kimbao

con này giờ còn hàng mới không mấy bro, đang tính tậu 1 em 3d tầm 15 triệu

scholes1990

Nhân tiện các bác cho e hỏi là nên lấy em lm6200 hay la6200?2 cái có khác nhau nhiều ko a?

Nghé

Active Member
Nếu ở Sài Gòn bác ra chợ Nhật Tảo tìm mua đi bác, xài hang fake TQ cũng được đấy bác. Nếu bác xài IOS hay Android thì cài ứng dung vào chạy ngon đấy bác.
Cám ơn bác, em cũng đang dùng tạm qua android nhưng thấy cần phải có nó cho các cháu nó sử dụng ở nhà :D. Ở HN không biết chỗ nào bán hàng fake loại này nhỉ

nokia7900

em vừa tậu 1 em 47 LM 6200 xem 3D rất đẹp, xem giả lập 2D-3D cũng đẹp ảnh có chiều sâu rõ và màu sắc 3D đẹp mịn
có điều con của em có 6 kính 3D nhưng ko có Magic remote--------- ko có cái Dongle wiffi---
xin ý kiến các bác mua chỗ nào giá rẻ để chơi ah, hết xèng rồi ah

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Nhân tiện các bác cho e hỏi là nên lấy em lm6200 hay la6200?2 cái có khác nhau nhiều ko a?

khác nhiều lắm bác, LM6200 = 3D + smart tivi (internet mạng Lan + cơ bản của smart tivi) còn LA6200 = 3D + smart tivi ( internet wifi + smart cao cấp hơn LM6200)

con này giờ còn hàng mới không mấy bro, đang tính tậu 1 em 3d tầm 15 triệu

42LM6200 hàng mới thì còn, mà các STDM thì may ra, nhưng giá em 42LM6200 (6 kính 3D + 1 remote thường + internet cổng Lan) cũng tầm 13-14tr rồi bác, nếu 14tr bác xúc luôn em 42LA6200 luôn cho rồi bác, internet wifi + 4 kính 3D + 1 remote thường + 1 magic remote lun

nokia7900

đời La6200 đc cái phần mềm mới hơn nhưng Lm6200 nâng cấp phần mềm thì cg như nhau thôi ah

duy nhất vụ wifi Lm6200 ko tích hợp , em đang đi tìm mua cái USB wifi - có bác nào biết chỉ giúm em chỗ bán giá hợp lý nhé
--
e cắm cáp HDMI từ Laptop ra tivi Lm6200 , e chỉnh độ phân giải card hình Latop rồi mà ko hiểu sao ko FULL màn hình Tivi Lm6200
Laptop e có độ phân giải 1366x768, card On Intel 4500HD
e xem chỉnh màn hình tivi ko tìm ra chỗ chỉnh Full đc
các bác chỉ giúp e với nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

ryannguyen887

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

đời La6200 đc cái phần mềm mới hơn nhưng Lm6200 nâng cấp phần mềm thì cg như nhau thôi ah

duy nhất vụ wifi Lm6200 ko tích hợp , em đang đi tìm mua cái USB wifi - có bác nào biết chỉ giúm em chỗ bán giá hợp lý nhé
--
e cắm cáp HDMI từ Laptop ra tivi Lm6200 , e chỉnh độ phân giải card hình Latop rồi mà ko hiểu sao ko FULL màn hình Tivi Lm6200
Laptop e có độ phân giải 1366x768, card On Intel 4500HD
e xem chỉnh màn hình tivi ko tìm ra chỗ chỉnh Full đc
các bác chỉ giúp e với nhé

có phần chỉnh kích thước màn hình đó bác bấm vào phím Qmenu trên đk TV, lap mình card HD rời, cắm vào full luôn k chỉnh choẹt gì hết. còn vụ USB wifi ngay trong theard này thấy nhiều bác phản ánh mua về cắm vào dùng hay bị reset, k tự lưu acc và pass wifi, mình dùng dây lan cắm trực tiếp vì bộ phát gần tv nên k check vụ này đc.

nokin

Member
Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

nếu 14tr bác xúc luôn em 42LA6200 luôn cho rồi bác, internet wifi + 4 kính 3D + 1 remote thường + 1 magic remote lun
Cái remote magic này nếu k có nhu cầu lắm thì có thể thu lại đc giá bao nhiêu hả bác ? Em định lấy LA6200 rồi tiễn Magic và rước android box về (nghe hơi ngớ ngẩn nhưng vẫn thích box rời để nghịch Android full cho sướng).

nokia7900

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

có phần chỉnh kích thước màn hình đó bác bấm vào phím Qmenu trên đk TV, lap mình card HD rời, cắm vào full luôn k chỉnh choẹt gì hết. còn vụ USB wifi ngay trong theard này thấy nhiều bác phản ánh mua về cắm vào dùng hay bị reset, k tự lưu acc và pass wifi, mình dùng dây lan cắm trực tiếp vì bộ phát gần tv nên k check vụ này đc.

bác ơi mua USB khác cắm vào dùng ngon ko ah
USB của tụi LG bán giá chát lòi
Cái remote magic này nếu k có nhu cầu lắm thì có thể thu lại đc giá bao nhiêu hả bác ? Em định lấy LA6200 rồi tiễn Magic và rước android box về (nghe hơi ngớ ngẩn nhưng vẫn thích box rời để nghịch Android full cho sướng).
múc đi bác để lại em con Magic giao lưu 250K nhé, e lấy về cho tụi trẻ dùng chứ thực sự e cg chả bao giờ cần mấy cái Smart tivi làm gì

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

bác làm khó quá ^^, em thu lại ko bt thu giá bao nhiêu cả, vì nhu cầu về magic này em ko rõ, với lại từ lúc ra smart tivi, chỉ có 2-3 khách hỏi, nhưng hem mua^^, nên khó thu lắm bác, có bác thu lại 250k kìa bác, còn USB wifi thì vẫn có các bác lấy ạ,

zosiar

Member

ZingTV hiện đã có trên các dòng TV LG như LM (LM6200, LM6410,…), LN (LN5171B, LN5710, ... ), LA (LA6200, LA6620, LA6910,...) rồi nhé các bác. Kho phim bộ truyền hình Hàn Quốc, Âu Mỹ cực nhiều và kho phim hoạt hình dành cho trẻ em dư để cho các bé xem hết mùa hè. Nếu bác nào thích xem TV show, phim khoa học chất lượng cao để trải nghiệm màn hình lớn thì cũng có luôn nhé. Link tham khao http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/614389-ho-tro-dich-vu-xem-video.html

nokia7900

ZingTV hiện đã có trên các dòng TV LG như LM (LM6200, LM6410,…), LN (LN5171B, LN5710, ... ), LA (LA6200, LA6620, LA6910,...) rồi nhé các bác. Kho phim bộ truyền hình Hàn Quốc, Âu Mỹ cực nhiều và kho phim hoạt hình dành cho trẻ em dư để cho các bé xem hết mùa hè. Nếu bác nào thích xem TV show, phim khoa học chất lượng cao để trải nghiệm màn hình lớn thì cũng có luôn nhé. Link tham khao http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/614389-ho-tro-dich-vu-xem-video.html

ở nhà em dùng Latop kích hoạt trên trang Zing tivi = cái Core trên tivi LG cung cấp đúng ko bác chủ
------
cho e hỏi hôm qua em vào mạng xem mấy cái phần 3D Word, với 3D K-Pop ấy, nó yêu cầu tạo tài khoản trên trang LG.vn, em tạo TK = laptop trên trang LG.vn xong , kích hoạt xong,
e mở tivi xem mục 3D ấy đăng nhập = TK vừa tạo nhưng nó cứ chạy ko cho đăng nhập để xem, báo lỗi đường truyền mạng là sao nhỉ
trong khi tivi vẫn vào Net ko bị sao cả
------------
hôm qua e update lên phần mềm 4.20 rồi, ko biết mua bàn phím ko dây cho Smart tivi cắm vào dùng đc ko ah bác

tks bác

zosiar

Member

ở nhà em dùng Latop kích hoạt trên trang Zing tivi = cái Core trên tivi LG cung cấp đúng ko bác chủ
------
cho e hỏi hôm qua em vào mạng xem mấy cái phần 3D Word, với 3D K-Pop ấy, nó yêu cầu tạo tài khoản trên trang LG.vn, em tạo TK = laptop trên trang LG.vn xong , kích hoạt xong,
e mở tivi xem mục 3D ấy đăng nhập = TK vừa tạo nhưng nó cứ chạy ko cho đăng nhập để xem, báo lỗi đường truyền mạng là sao nhỉ
------------
hôm qua e update lên phần mềm 4.20 rồi, ko biết mua bàn phím ko dây cho Smart tivi cắm vào dùng đc ko ah bác

tks bác

Đúng rồi bác. Bác để nguyên màn hình TV, nhập đoạn code đó trên PC hoặc dùng điện thoại quét barcode để đăng nhập nhé.

nokia7900

Đúng rồi bác. Bác để nguyên màn hình TV, nhập đoạn code đó trên PC hoặc dùng điện thoại quét barcode để đăng nhập nhé.

------------

2 vụ này bác đã trải nghiệm chưa cho e ý kiến nhé

sony_x8

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Nhờ các bác chỉ giúp chỗ bán cái điều khiển của con LM6200 giá tốt với. Con ở nhà em nó bơi rồi ạ :(
Cái này lần trước hỏi hãng cũng chỉ có 250k . bèo nhèo.
Không hẳn do tv đâu bạn ạ, dạo này google và youtube trên web xem đều chậm - hình như do bị chặn băng thông hay hạn chế gì gì đó...AE đành chờ đợi xem vài bữa nữa có khả quan hơn không thôi
LM6200 từ khi up lên 4.20.11 là bị thế. Chắc phải đợi thời gian nữa cho nó fix cái vụ này thì may ra. Nó có mấy cái app cài sẵn mà chẳng đời nào dùng , thế mà nó không cho Remove để tiết kiệp bộ nhớ. smart gì mà ngu vãi
bác ơi mua USB khác cắm vào dùng ngon ko ah
USB của tụi LG bán giá chát lòi

múc đi bác để lại em con Magic giao lưu 250K nhé, e lấy về cho tụi trẻ dùng chứ thực sự e cg chả bao giờ cần mấy cái Smart tivi làm gì
LG chỉ dùng với Wifi của LG thôi, còn mấy cái khác không chạy đâu, test hết rồi. Tốt nhất là dùng LAN.

van_phuoc90

em xem phim trên clip.phim.vn với HDviet.net ở 720p thì bị đen màn hình, trong khi xem 360p với 480p thì chạy ngon lành.. cho e hỏi là bị lỗi FW hay là trang web hay mạng nhà e có vấn đề

Bên trên