Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

pác này mới lấy 10 pé 6200 nên QC cho em nó ghê ha.

ko phải bác ơi, nếu cần QC, thì em QC pé này vì em lấy pé này mới nhiều hehe, tại cái anh đi giao hàng, ảnh về báo lại, là lúc thử phim 3D cho khách, thứ 1 phim ban đầu nó ko có âm thanh, nó báo ko có hỗ trợ file âm thanh này, phải thử qua phim khác thì nó có âm thanh. Lúc đầu tưởng tivi bị hư, ai dè, tivi nó hù mình ^^, hehe nên em biết thêm cái này.

Long_AJ

xin chào các bác , em cũng mới lấy 1 em 47 LM 6200 và đang trong quá trình vọc em nó , xin hỏi các bác có bác nào biết làm cách nào để tivi bình thường ở chế độ chờ ( ko xem tivi ) mà trên màn hình hiển thị ảnh động bể cá đang bơi lội ko . em tính làm tivi thay bể cá để trang trí cho phòng khách khi ko xem tivi , bác nào biết chỉ giúp minh với xin cám ơn nhiều

kinkinkin0610

Active Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

xin chào các bác , em cũng mới lấy 1 em 47 LM 6200 và đang trong quá trình vọc em nó , xin hỏi các bác có bác nào biết làm cách nào để tivi bình thường ở chế độ chờ ( ko xem tivi ) mà trên màn hình hiển thị ảnh động bể cá đang bơi lội ko . em tính làm tivi thay bể cá để trang trí cho phòng khách khi ko xem tivi , bác nào biết chỉ giúp minh với xin cám ơn nhiều
GG đi bạn... xem có không vào đây giới thiệu cho ae biết luôn.
làm vậy tốn điện chết.

rotihs

Member
Bác này tham lam quá, tivi nó ko làm như vậy được đâu. Có chăng bác kiếm ở đâu, hoặc tạo 1 file flash bể cá full HD rồi bật lên, hoặc bật 1 file ảnh có kích cỡ full HD rồi bật để đấy. Em thấy khả thi nhất bác cứ kiếm mấy video bikini full HD về rồi bật. Khách đến nhà đảm bảo ai cũng khen nhé. :)>-

Mua 5800 rẻ hơn nhưng ko giải mã được film có DTS audio nhé, vì vậy xem phim sẽ không có tiếng.

##Em đang định mua bộ loa Edifier S330D về để kết hợp với em 6200 này, được cái em này có cổng digital audio (optical)
http://thegioikts.com/newsdetail-416-6-[Dap-Hop]-Loa-Edifier-S330D-chinh-hang.html
Phòng nhỏ nên chỉ chơi 2.1 thôi. Các bác thấy có hợp lý ko?

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Bộ loa vi tính này giá 3.690.000 đ lận , trong khi đó 1 dàn âm thanh 5.1 LG DH6520T bên bác TL bán có 4,4 Tr thì em nghĩ bộ loa Edifier này không phải là lựa chọn hợp lý...

redtiger_hl

Member

Bộ loa vi tính này giá 3.690.000 đ lận , trong khi đó 1 dàn âm thanh 5.1 LG DH6520T bên bác TL bán có 4,4 Tr thì em nghĩ bộ loa Edifier này không phải là lựa chọn hợp lý...

5.1 là chủ yếu để xem phim mà bác , chắc bác ấy muốn nghe nhạc hay sao ý .

kforhai

Member

vụ zing này cũng nghe các pác đang bàn đây pác nào làm rồi thì cho vài review đi nha...

TTN

Member

Cái vụ cài App zing TV này được hướng dẫn ngay câu đầu tiên đã thua luôn:
Mã:
http://mp3.zing.vn/huong-dan/Zing-VIP/32.html#Dich-vu-Zing-TV-tren-SmartTV
DỊCH VỤ ZING TV TRÊN TV

I. HƯỚNG DẪN ĐĂNG NHẬP:
Khi lần đầu tiên vào app Zing TV sẽ thấy màn hình kích hoạt thiết bị

Không hiểu app Zing TV này lấy ở đâu trên Smart TV, tìm lòi mắt trong kho ứng dụng của LG có thấy đâu. Hướng dẫn kiểu gì mà như đúng rồi vậy trời?

phidiepdan

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cái vụ cài App zing TV này được hướng dẫn ngay câu đầu tiên đã thua luôn:
Mã:
http://mp3.zing.vn/huong-dan/Zing-VIP/32.html#Dich-vu-Zing-TV-tren-SmartTV
DỊCH VỤ ZING TV TRÊN TV

I. HƯỚNG DẪN ĐĂNG NHẬP:
Khi lần đầu tiên vào app Zing TV sẽ thấy màn hình kích hoạt thiết bị

Không hiểu app Zing TV này lấy ở đâu trên Smart TV, tìm lòi mắt trong kho ứng dụng của LG có thấy đâu. Hướng dẫn kiểu gì mà như đúng rồi vậy trời?
bác vào trình duyệt rồi gõ zing.vn vào một lần là lần sau zing.vn sẽ xuất hiện trong lg app ấy mà em đoán thế vì em gõ vnexpess.net đúng 1 lần thấy lần sau nó hiện luôn vnexpress.net còn zing.vn em chưa thử vì nó dính líu đến tàu nên ko chơi!

rotihs

Member
Zing có gì đâu mà các bác phải kiếm app của nó nhỉ? App ZingMP3 thì độc quyền cho sony tv rồi, LG thì đã có app nhaccuatui, bác muốn nghe mp3 trên zing thì bác vào browser gõ mp3.zing.vn duyệt web như bình thường thôi :)

TTN

Member

Zing có gì đâu mà các bác phải kiếm app của nó nhỉ? App ZingMP3 thì độc quyền cho sony tv rồi, LG thì đã có app nhaccuatui, bác muốn nghe mp3 trên zing thì bác vào browser gõ mp3.zing.vn duyệt web như bình thường thôi :)

Đọc kỹ chút bác ơi, ở đây nói đến app Zing TV tức là app giống như app phim soha. Mp3 nào ở đây mà chém mạnh dữ vậy?!

anhtu229

Member

sao nhaccuatui trên LG không có video nhỉ. làm sao xem được?

kakaakon

Member
Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Đọc kỹ chút bác ơi, ở đây nói đến app Zing TV tức là app giống như app phim soha. Mp3 nào ở đây mà chém mạnh dữ vậy?!

theo em thì app zing TV trên LG ko có ( thấy tivi SONY thì có ) , muốn vào zing chỉ vào từ web browser thôi

TTN

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

theo em thì app zing TV trên LG ko có ( thấy tivi SONY thì có ) , muốn vào zing chỉ vào từ web browser thôi
Mã:
http://tv.zing.vn/download/smart-tv
Hic! Vậy nó Zing nó chém "Chính thức có mặt trên LG Smart TV".

kforhai

Member

chắc thằng zing này muốn quảng bá sản phẩm của nó mà

Em dùng LM6200, các bác có bị hiện tượng này không:
- Em dùng HDD 1T để xem phim, ổ còn trống khoảng 300G
- Lúc bật bất kỳ phim gì lên 1 lúc thì bị giật hình 1 cái, về sau thì ko bị nữa. Lúc mới mua về thì ko bị như vậy.
- Có phim đang xem bt thì lại bị out ra.

dienmaytoanlinh

Active Member
có khi nào bi virus ko bro :D, hồi đó em có giao 1 cái 42LM7600, đem cái HDD 500G đi test phim 3D cho khách, cắm vào nó xóa sạch phim bên trong, gọi trạm bảo hành, nó cho người đi cùng, lên đó mới biết ổ cứng mình bi virus, test ổ cứng của trạm bảo hành ko bị gì, cái về format ở cứng, ra chép phim lại, test ko bị gì :D

Jedi Knight

Well-Known Member

Hôm qua em ngồi xem trực tiếp qua USB phim Avatar bản Remux, dung lượng khoảng 49Gb. Những đoạn tiết tấu chậm thì không sao, những đoạn tiết tấu nhanh cảm giác hình bị giật nhức mắt. Không biết có bác nào bị như em không? Và có cách nào khắc phục ko? Hay là chạy trực tiếp như thế chỉ nên chơi các bản HD Rip ạ?

Có 2 lý do: một do film có khung hình 23.99 frame/s, TV chỉ support 25 frame/s nên cứ khoảng 42s nó sẽ giật 1 phát, chuyển động nhanh sẽ thấy rõ, hai là 49GB bit rate cao là khá nặng nề chưa cho bộ xử lý hình ảnh của TV => đó là lý do về lâu dài vẫn nên mua HD Player để xem film, TV vẫn chưa hoàn toàn thay thế đc.

Bên trên