Topic Tham Khảo Gía TV 2014.

scomdu

Member
Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Đã có showroom nào trưng bày mấy em này ở HN chưa các bác nhỉ?

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Đã có showroom nào trưng bày mấy em này ở HN chưa các bác nhỉ?

cứ bình tĩnh bác ah, tuần sau sẽ có 6 em model 2014 xuất hiện bác ah
50LB561T
47LB561T
42LB561T
42LB551T
39LB561T
32LB551D

Các em này sẽ có hàng vào tuần sau, xem ra LG sẽ đưa các em LED ra trước, và thông tin có thể dòng LB650T là dòng thay thế cho LA6200, LA6620 và LA6910 luôn ah => thông tin hãng cho là vậy o_O thông tin mịt mờ, nếu vậy thì ko biết LB620T là thay thế em nào cho các em 3D o_O

vinhpapa

Member

Giá model 2014 khá cao so với 2013. Chắc em chờ 1 thời gian hoặc vớt luôn em Sony W804A xem ra giá hợp lý hơn em LB650T

tuananh30101991

Active Member

LB650T 55 inh giá chát xin xít như đít bà già ấy. Xem thông số mỗi con đó là 3d xì mát với tần số 100HZ thì phải. Muốn mua con 55 inh mà giá chát quá :(

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Giá model 2014 khá cao so với 2013. Chắc em chờ 1 thời gian hoặc vớt luôn em Sony W804A xem ra giá hợp lý hơn em LB650T

LB650T 55 inh giá chát xin xít như đít bà già ấy. Xem thông số mỗi con đó là 3d xì mát với tần số 100HZ thì phải. Muốn mua con 55 inh mà giá chát quá :(
model mới mà các bác, lúc nào ra model mới giá cũng cao hơn model cũ, nhưng giá của model 2014 so ra với 2013 lúc mới ra thì giá 2014 là tốt hơn rùi đó ah. Như cái 42LA6200 lúc mới ra gần 20 triệu o_O

tuananh30101991

Active Member

Giá kiểu này có khi ôm em 55la6200 thôi. Đợi tháng 10 lg mới giảm giá thì sốt ruột lắm :(

KinhBui

Ðề: Re: Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Có thông số kỷ thuật các dòng tivi LG 2014 này không a? Post lên cho a e tham khảo nhe.

crv07

Nhưng mà được một điểm đặc biệt là dòng LG 2014 này lại tích hợp sẵn WEB OS , sử dụng Smart rất thích
Xin lỗi em hỏi bác xíu. Bác đã trải nghiệm Web Ó chưa vậy, tại sao LG lại hồi sinh hệ điều hành chết yểu vậy. Có thích được hay không phải chờ đã

manhhuy8x

Active Member

Xin lỗi em hỏi bác xíu. Bác đã trải nghiệm Web Ó chưa vậy, tại sao LG lại hồi sinh hệ điều hành chết yểu vậy. Có thích được hay không phải chờ đã
Mình đã được trải nghiệm tính năng mới WEB OS này của LG , màn hình ngày trước thường là xếp riêng biệt từng apps , tính năng WEB OS đã trải màn hình ra làm ngang , khiến cho việc sử dụng hay vào bất kì apps nào cũng nhanh chóng và tiện lợi
Hệ điều hành này khá thân thiện khi giao diện mới vào thì sẽ có hướng dẫn đầy đủ , LG đã cải tiến và lại cho ra mắt WEB OS này

kook123

Việc thêm HDH cho tivi cũng giống như việc 1 cái điện thoại chỉ có nghe gọi, sau này Apple gắn thêm hệ điều hành iOS cho điện thoại và gọi nó là iPhone.

1 cuộc cách mạng lại bắt đầu :D

sdong

Mình đã được trải nghiệm tính năng mới WEB OS này của LG , màn hình ngày trước thường là xếp riêng biệt từng apps , tính năng WEB OS đã trải màn hình ra làm ngang , khiến cho việc sử dụng hay vào bất kì apps nào cũng nhanh chóng và tiện lợi
Hệ điều hành này khá thân thiện khi giao diện mới vào thì sẽ có hướng dẫn đầy đủ , LG đã cải tiến và lại cho ra mắt WEB OS này

Sợ trình duyệt web nó hiểu là mobile, không xem đc film online trên wed thì ko mua luôn( ứng dụng có lẽ có rất ít, nếu có thì coi film chất lường thường kém hoặc nếu chất lượng tốt thì đắt và sl film ko phong phú). Về tv có hđh mình đã thử con toshiba chạy android 4.2.1 và ko thể xem đc film ol qua web( bị mình loại luôn), còn con tcl 4k 5690 an 4.2 xem bên tàu( có dịp đi tàu chơi tiện vào siêu thị check) bảo nó mở film ol thì nó vào PPTV ( 1 loại ứng dụng ol nổi tiengs của tàu, chắc nhiều bác biết) mình bảo nó mở 1 film hành động( film này mình đã xem ol trên con la6200 của mình) khi xem thấy cl kém, ko sâu hình bằng la6200, còn test trên web thì chưa thử ko biết có chơi đc ko hay lại như con toshiba kể trên? vì lúc đó bên tàu ko biết trang nào của chúng nó xem đc, còn vào trang của ta thì nó ko load đc(có lẽ nó khóa băng thông). Ah con la6200 bên đó thấy có 2 đg anten vào và có cả khe cắm thẻ nhớ nữa

Di Oi Gi

ban đầu LG lấy Android làm Smart cho model 2014 nhưng vì bí mật công nghệ nên phải dùng WebOS phế thải của HP

theo tình hình nếu model 2014 LB WebOS bị ăn gạch có lẽ LG sẽ cạch và 2015 LC sẽ dùng Adroid

có lẽ LG muốn cho khách hàng trãi nghiệm tất cả OS , đi từ Stupid Level 1 đến Stupid Level max , liệu WebOS có bị lỗi đầy bộ nhớ như Stupid LA 2013 ?

kook123

Biết là thế, thèm lắm chứ bác. Ko biết có con 50LB650T ko nữa :( Rẻ thì ráng xúc em nó vậy :(

Theo tình hình hiện tại là chưa có, không biết tương lai thế nào :D

Thấy SS năm nay chơi 48" chứ ko còn 46" như mấy năm trước ===> LG chắc cũng phải có model 50" để dập lại thôi, nhất là model LB650T là model chủ lực nữa :D

ahatuananh

Well-Known Member

Nhưng mà được một điểm đặc biệt là dòng LG 2014 này lại tích hợp sẵn WEB OS , sử dụng Smart rất thích

WEB-os sao so với win 8.1 được bác..hiii, Em cứ chơi ti vi thường + HTPC thì có mà "Mát" cả ngày :)).

Badboyhn

Em nghĩ Smart TV, Internet TV các hãng chỉ tích hợp 1 chút rồi đẩy giá lên trời. Với giá mau Smart, Internet TV mình mua tách biêt TV+PC, TV+Android box còn mạnh hơn nhiều!
Mua hàng cái quan trọng là tính năng và kinh tế nữa.

Bên trên