Topic Tham Khảo Gía TV 2014.

kook123

Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Em nghĩ Smart TV, Internet TV các hãng chỉ tích hợp 1 chút rồi đẩy giá lên trời. Với giá mau Smart, Internet TV mình mua tách biêt TV+PC, TV+Android box còn mạnh hơn nhiều!
Mua hàng cái quan trọng là tính năng và kinh tế nữa.

Thường những model đắt tiền hơn, bên cạnh việc nó là Smart Tivi, Internet Tivi gì đó, thì thông số kỹ thuật của nó cũng cao hơn luôn ( ví dụ như là tần số quét, chip xử lý hình ảnh, độ tương phản, tính năng 3D ,... )

Các hãng sản xuất người ta tính hết rồi: tùy thuộc phân khúc khách hàng sẽ có những model với giá khác nhau. Android Box chỉ bù đắp về phần Smart hay INternet thôi, chứ android box có nâng tần số quét, chip xử lý hình ảnh, tính năng 3D, độ tương phản,.... lên được không ?? 100% là không :D

Di Oi Gi

model 2014 hình như toàn là hàng trên 100Hz , có lẽ LG vô forum đọc thấy ăn gạch nhiều nên năm nay không dám sản xuất hàng 50Hz nữa rồi

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Em nghĩ Smart TV, Internet TV các hãng chỉ tích hợp 1 chút rồi đẩy giá lên trời. Với giá mau Smart, Internet TV mình mua tách biêt TV+PC, TV+Android box còn mạnh hơn nhiều!
Mua hàng cái quan trọng là tính năng và kinh tế nữa.

lúc mới ra, các em nó giá cao bác, từ từ tụt như bị tụt cầu thang thôi ah :D

gis123

Member

model 2014 hình như toàn là hàng trên 100Hz , có lẽ LG vô forum đọc thấy ăn gạch nhiều nên năm nay không dám sản xuất hàng 50Hz nữa rồi
Chắc lại MCI hay j j đó rồi. Vụ tần số quét bấy lâu này luôn là "bí ẩn" nhất

gis123

Member

ban đầu LG lấy Android làm Smart cho model 2014 nhưng vì bí mật công nghệ nên phải dùng WebOS phế thải của HP

theo tình hình nếu model 2014 LB WebOS bị ăn gạch có lẽ LG sẽ cạch và 2015 LC sẽ dùng Adroid

có lẽ LG muốn cho khách hàng trãi nghiệm tất cả OS , đi từ Stupid Level 1 đến Stupid Level max , liệu WebOS có bị lỗi đầy bộ nhớ như Stupid LA 2013 ?
Ngoài 2 thằng Windows và iOS thì còn thằng nào sánh đc với Android đây.
Các hãng TV ko xài Android chắc cũng có lý do của nó (bản quyền, làm giá...)

ahatuananh

Well-Known Member

Mediamart và Pico đang show hàng LG 2014 khuyến mại ầm ầm kìa, bác nào có nhu cầu vào tham khảo đi

tuananh30101991

Active Member

Có khi phải chạy qua mediamart hóng thằng 55LB650T thoai ;)) ngắm nghía xem thế nào đã ;))

tele

chiều nay mình mới tới siêu thị điện máy để chiêm ngưỡng model 2014 nhưng vẫn chưa thấy dòng LB650

buico9x

Bên em đang có model từ 32LB551D đến 50LB561T. Bác nào có nhu cầu alo em nhé. E đảm bảo giá net cho các bác.

tuananh30101991

Active Member

Bác cứ cố gắng , tình trạng chung thôi mà bác. Hiện giờ đã có những model tầm trung rồi , không biết bác đang đợi model nào
Em đang đợi thằng LB650. Ko biết nó có hơn gì la6200 ngoài xì mát với dvb t2 ko? Nếu chất lượng hình ảnh như nhau em quất con 55la6200 cũng đc.

Bên trên