Toshiba TV Led 42XL700

Z4y

Ðề: Toshiba TV Led 42XL700

Em này rất ngon hình đẹp + màu đẹp + vừa tiền , mỗi cái bạo hành có 12 tháng , đâm ra cũng sợ không biết có bền không nữa

Hì dù sao mang cái mác Nhật bổn cũng đỡ bác ạ, con LG trước em xách từ Đông Hưng về dùng 5 năm vẫn chạy tốt... nói chung em thấy dùng năm đầu mà ko có vấn đề j thì chạy phè phè thôi ít con die vào năm thứ 2 lắm... mạo hiểm tí chơi...;)
Bác múc con To này giá bao nhiêu vậy? Nhà em đang định múc nó bác ợ.

Cảm ơn bác?
Em vừa múc 23trieu bên mediamart bác ợ, đang khuyến mại 16-9 này là hết rồi lại về giá 24t
Ở VN lại ko có XL700E thì led backlit còn ngon nữa, nhưng mà nếu có chắc phải đắt hơn 3-4 củ

Cảm ơn các bác...Nhưng nhà em suy nghĩ nại, chắc để đến Tết làm một con 3D hoặc OLED chắc giá sẽ giảm được một tí...Hề hề hề...càng mua trễ giá càng ngon, giờ về xài hàng cơm cháo cũ thôi....

hitecco

Hì dù sao mang cái mác Nhật bổn cũng đỡ bác ạ, con LG trước em xách từ Đông Hưng về dùng 5 năm vẫn chạy tốt... nói chung em thấy dùng năm đầu mà ko có vấn đề j thì chạy phè phè thôi ít con die vào năm thứ 2 lắm... mạo hiểm tí chơi...;)

Em vừa múc 23trieu bên mediamart bác ợ, đang khuyến mại 16-9 này là hết rồi lại về giá 24t
Ở VN lại ko có XL700E thì led backlit còn ngon nữa, nhưng mà nếu có chắc phải đắt hơn 3-4 củ

Chào bác, em cũng định ngiá con này
Không biết con XL700 này xem truyền hình cáp có rõ như thằng Sony ex700 kô vậy
Các có hình chụp con led đặt ở nhà này ko? Cho a e chiêm ngưỡng 1 tý nhé
Thank

bkvn46

Cảm ơn các bác...Nhưng nhà em suy nghĩ nại, chắc để đến Tết làm một con 3D hoặc OLED chắc giá sẽ giảm được một tí...Hề hề hề...càng mua trễ giá càng ngon, giờ về xài hàng cơm cháo cũ thôi....

Hik nói như bác cứ ngồi đợi thì biết đến bao giờ mới mua được đây, đến tết lại có dòng cao hơn - giá thấp thấp một tý thì bác lại đợi tết sang năm mới mua àh..công nghệ TV bây giờ thay đổi theo ngày rồi, không lên hoãn cái sự sung sướng bác ah..:)

vipmoney89

reeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuyiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiioooooooooooô

các bác cho hỏi con toshiba này so sánh với con ss 40c6900 thì thế nào ah?????
hình ảnh và các chức năng,2 con này hơn thua nhau điểm nào????
cám ơn đã giúp đỡ

với lại có bác nào đã xem và thấy đc con sharp LE820 chưa??giá thế nào??mình đang băng khoăng giữa các con toshiba,ss và sharp

VN168

Ra Thiên Hòa có trưng bày đủ SS, Sharp LE820, Toshiba XL700.
SS màu không thật lắm, LE820 dễ bị chóa bởi ánh đèn xung quanh, XL700 màu thật & tươi dùng chủ yếu để xem HD và cáp, giá hợp lý.
Sau khi mất hơn 1 giờ so sánh qua lại, cuối cùng rước 42XL700 vì chất lượng hợp với mức giá nhất.
Đã dùng được hơn 1 tuần, nói chung là không hối hận với lựa chọn của mình. Nếu nhà rộng + ngân sách thoải mái thì 55XL700 tuyệt vời !

phuongtv_76

Well-Known Member

Em này rất ngon hình đẹp + màu đẹp + vừa tiền , mỗi cái bạo hành có 12 tháng , đâm ra cũng sợ không biết có bền không nữa
Con này nổi tiếng vì lỗi đó, bác cứ lượn các diễn đàn về HDTV là biết

win7

Active Member

Mình dùng được 2 tuần rồi...
Bị lỗi gì vậy bạn ?
cho đường link để tham khảo được không ?

Nói thì nói thế thôi , bạn cũng không nên sợ , vì TÔ đời này cũng hạn chế lỗi rồi , nói chung dùng em này cũng đẹp đấy , mỗi cai không có WIFI thôi , không phải lo nghĩ gì cứ dùng

bdkhn

Member

Hôm trước qua Pico HBT thấy có cái led mới ra của Panasonic đấy, bác thử chạy qua nghía xem sao.

VN168

Nói thì nói thế thôi , bạn cũng không nên sợ , vì TÔ đời này cũng hạn chế lỗi rồi , nói chung dùng em này cũng đẹp đấy , mỗi cai không có WIFI thôi , không phải lo nghĩ gì cứ dùng

Mình vẫn tin vào sự lựa chọn của mình vì đã đi xem / sờ tận... máy hết các trung tâm điện máy ở SG trước khi rước "em" về , nhưng vẫn muốn tìm hiểu thêm thôi.
Bác Phuong tv_76 nếu có link nói về lỗi của con này thì chia sẽ với anh em nhé.

redriver

Member

toshiba xl700 mới ra làm gì mà đã lỗi, con này mầu sắc tốt, trong sáng, cái điều khiển không biết đã cải tiến chưa nhưng các đời trước không được cứng cáp hay liệt phím.

VN168

Tuần thứ 3 vẫn không thấy gì phải phàn nàn...Vô google search quá trời mà cũng không tìm thấy 1 link nào bàn về lỗi của em này.... đúng là lâu lâu lại có 1 "chiên gia" xẹt qua làm giựt mình mà chả giúp ích được gì cho anh em trong 4 rum !

gatronggoloa

Bọn nó lừa các Bác ạ, nó đề trong porter là giảm 4T9, giá chưa giảm là 24T, tặng phiếu mua hàng 1T, các Bác xem ở đây mà xem http://www.mediamart.vn/khuyenmai2/.
Tối hôm qua Tôi ra mua nó Bảo ko phải như thế, giá 24T là đã giảm rồi

Thằng media mart là thằng bán hàng giá bố láo nhất trong mấy cái siêu thị điện máy đấy, các ông bà già đi mua là dễ bị nó tung chiêu giảm giá mấy triệu toàn so với giá bán cách đấy cả 2 năm ý chứ, rồi tặng cái này cái kia ... toàn trò lừa bịp người không hiểu biết thôi.

Theo ngu ý của e thì Caring hiện giờ có vẻ ổn nhất, sau đó đến Pico .. Nguyễn Kim hơn Media Mart tý chút..

Còn anh em nào đã biết chuẩn giá rồi thì cứ Hoàng Hải, Việt Hải, Hải Tàu mà tay bo discount, yên tâm là rẻ nhất luôn ... nhưng đặc biệt là đã kết con nào thì ra mua đúng con đấy chứ ra đó dao động mấy chú saler tán bán con khác không chừng lại bị đắt đấy!=))

Hôm nay đảo qua mấy siêu thị điện máy thì hình như không còn con 42XL700 nữa mà thay vào đó là dòng T: 42XL700T, con này ko thấy ghi Clear Scan 100 Pro nữa, hình như chỉ còn 50 hz.
Không biết con của bác chủ topic thì thế nào.

khangxxxx

Banned

Mình vẫn tin vào sự lựa chọn của mình vì đã đi xem / sờ tận... máy hết các trung tâm điện máy ở SG trước khi rước "em" về , nhưng vẫn muốn tìm hiểu thêm thôi.
Bác Phuong tv_76 nếu có link nói về lỗi của con này thì chia sẽ với anh em nhé.

Phuongtv_76 nổi tiếng NÓI PHÉT CÓ NGHỆ THUẬT mà bác. Forum này là chuyên về tivi rồi mà còn không thấy ai nói lỗi thì forum khác sao có. Bác hỏi vậy là bắt bí rồi:)>-
Hôm nay đảo qua mấy siêu thị điện máy thì hình như không còn con 42XL700 nữa mà thay vào đó là dòng T: 42XL700T, con này ko thấy ghi Clear Scan 100 Pro nữa, hình như chỉ còn 50 hz.
Không biết con của bác chủ topic thì thế nào.

Đừng có hình như nữa bác. Em này là hàng cao cấp của Toshiba, 100% là 100Hz pro ( tức là tốt hơn 100 Hz ). Dòng LED mới của Toshiba ( trung cấp ) là RV700 còn 100 Hz thì sao em này không được bác

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên