Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

anhvuitch

Member
Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

Hình như nó không chơi với Q5II hay sao ấy :

thanhyk

Well-Known Member

Ztv đưa nick phithien vào blacklist, họ xem bác là 'trùm khủng bố'. E rằng topic này bị dội bom đến khi tan nát mới thôi...

phithien

Well-Known Member

Ztv đưa nick phithien vào blacklist, họ xem bác là 'trùm khủng bố'. E rằng topic này bị dội bom đến khi tan nát mới thôi...

Những gì em đóng góp để sp hoàn thiên. nhưng ztv bỏ ngoài tai, làm theo ý mình. giờ em chống mắt lên coi A1 có bán được hay ko. ai cần tư vấn HD, chắc chắn em sẽ đề nghị tránh xa sp của ZTV ra

hanhnghia

em vừa cài thử trên điên thoại cũng k chạy dc . em cài trên ss s3 , nó chỉ chạy dc cái laucher . song báo rất tiếc ztv đã dừng lại .

anhchec

Member

Đã cài trên VMX V8, search trên google play store phát ra ngay. Tương thích hoàn toàn, chạy không báo lỗi gì. Giao diện than thiện, dễ dung.
Tối qua đã thử thì: TV online báo đang nâng cấp, gọi CSKH; Phim xem ok, tốc độ load nhanh, có thuyết minh; Nhạc online thì báo đang phát triển. Tối nay về test lại cái TV online xem thế nào.

Hôm qua mình cài trên máy tính bảng samsung galaxy tab 2.7.0 (P3100), đã gửi tin nhắn thông báo kích hoạt thành công, nhưng mở thiết bị vẫn đòi kích hoạt. Đề nghị ZTV kích hoạt dùm.

dungtoandung

Well-Known Member

Chủ thớt cho hỏi: Tóm lại cái apk của bác chạy trên những android box nào? để anh em còn biết đường mà lần.

tienlequoc

Well-Known Member

Chủ thớt cho hỏi: Tóm lại cái apk của bác chạy trên những android box nào? để anh em còn biết đường mà lần.
Người ta đưa hàng cho bác test để phát hiện ra được con nào dùng ngon, con nào chưa ổn để người ta còn khắc phục mà bác nói thế thì khó cho họ rồi.

Dùng trên Amlogic chip là chuẩn. Nhất là các dòng Mygica. Rockchip ko hỗ trợ nhé.

ông ZTV chắc đã bỏ rơi đứa con A1 của mình rồi cũng giống như những đứa con khác thôi

ZTVnews

Re: Ðề: Trải nghiệm miễn phí gói ứng dụng ZTV trên các android box phổ thông

ông ZTV chắc đã bỏ rơi đứa con A1 của mình rồi cũng giống như những đứa con khác thôi

Không có đứa con nào bị bỏ rơi cả bác ạ.
Mỗi sản phẩm (E/C/A hay bộ ứng dụng cho android box, smartphone, tablet, smart TV...) hướng tới 1 tập khách hàng cụ thể với những nhu cầu khác nhau.
A1-1 cuối tuần này sẽ về thêm 1 container 40'DC nữa để phục vụ khách hàng toàn quốc

ZTVnews

em vừa cài thử trên điên thoại cũng k chạy dc . em cài trên ss s3 , nó chỉ chạy dc cái laucher . song báo rất tiếc ztv đã dừng lại .

Hôm qua mình cài trên máy tính bảng samsung galaxy tab 2.7.0 (P3100), đã gửi tin nhắn thông báo kích hoạt thành công, nhưng mở thiết bị vẫn đòi kích hoạt. Đề nghị ZTV kích hoạt dùm.

Đây là bản dành cho Set Top Box chạy Android nên các ứng dụng, khung hình, tương tác và trải nghiệm người dùng được viết cho mà hình lớn và remote.
Bản cho Smartphone và tablet với giao diện và trải nghiệm người dùng khác hoàn toàn, sẽ có trên Google Play trong thời gian tới các bác nhé

binhsvh

sẽ có bản cho android điện thoại hả bác

duytanltl

Member

Các bác này hay thật, đưa hàng cho dùng, mình không dùng thì thôi chứ cứ chửi người ta như vậy, bố ai dám phát triển nửa. Xây dựng, góp ý thôi, đừng nặng nề với nhau thêm mất lòng....[-O<

ZTVnews

đang dùng minix x7 nhắn 3 cái tin vẫn h0k đc, đang mong cài đc để mở phim cho 2 cụ ở nhà, Khoái kho phim thuyết minh của ztv haizz

Khi kích hoạt dịch vụ, ZTV sẽ tạo ra 1 mã xác thực lưu vào thiết bị android box của các bác và các bác sẽ không phải mất công tạo tài khoản, xác thực tài khoản bằng email nữa. Việc này để tăng tính bảo mật tài khoản của khách hàng và rút gọn thao tác cho người dùng.

Cấu trúc phần cứng bộ nhớ của mỗi loại thiết bị được các nhà sản xuất làm khác nhau, thậm chí ngay trên cùng 1 thương hiệu, 1 dòng sản phẩm. Do đó với 1 số thiết bị có cấu trúc phần cứng hơi khác so với thông số kỹ thuật và sản phẩm chính thức mà nhà sản xuất cung cấp, việc lưu mã xác thực đôi khi sẽ bị gặp trục trặc.

Các bác cài đặt mà không xác thực được hoặc xác thực bị lỗi vui lòng để lại mã thiết bị tại diễn đàn này, bộ phận kỹ thuật ZTV sẽ kiểm tra và kích hoạt bằng tay cho các bác.

thaovjp89

Well-Known Member
Đã test qua app trên ATV 1200, Minix NEO X5 - RocKchip chạy bình thường, ko có chuyện không hỗ trợ như cái bác mâu sờ lol ve mun kia đâu nhá
./ Các kênh tivi, một số kênh không xem được, báo lỗi 103, lúc sau xem lại kênh đó thì chơi được nhưng lag tung
./ Kho phim chất lượng xấu, gam màu bị tối, chưa test DTS, sướng cái là có thuyết minh
./ Kênh Karaokie, load video nền về rồi mà chẳng có hiện tượng j sảy ra
./ Ngay khi khởi động chương trình, dùng chuột hay Remote nhanh 1 chút là lag lộn, cảm giác điều hướng khó dần đều
./ ... Còn lại 1 số chức năng chưa phát triển, thêm 1 cái mữa thoát mãi cái ứng dụng ZTV không được, may mà Remote có phím Home "cái này là ép người dùng sử dụng Launcher ZTV hay sao??"

Thân !

ZTVnews

Phim thuyết minh là mấy phim bộ của vtc phải k bác?

Tất cả phim cung cấp trên kho phim theo yêu cầu của ZTV đều có thuyết minh tiếng Việt hết bác ạ.
Sau khi cung cấp cho dịch vụ xem theo yêu cầu 1 thời gian thì các phim này mới được phát sóng trên các kênh phim của VTC.

Những phim mới đều được thuyết minh tiếng Việt theo tiêu chuẩn âm thanh Dolby 5.1 (do Dolby Asia Pacific chuyển giao công nghệ).

Tuy nhiên, tính năng passthrough âm thanh thuyết minh dolby 5.1 chỉ có tác dụng với các thiết bị android box có license âm thanh Dolby (giống như phần cứng ZTV E/C/A).

Bên trên