Trận cầu của thế kỉ Hà Lan - TBN

bobi9803

Member
Ðề: Trận cầu của thế kỉ Hà Lan - TBN

@@@TIN NÓNG ĐÂY RÙI...........(PÀ CON CŨNG PHẢI CHÚ Ý VÌ NHỮNG TRẬN CẦU TRƯỚC ĐÓ, PAUL DỰ ĐOÁN ĐÚNG KHI 1 TRONG LÁ CỜ LÀ ĐỨC..CÒN TRẬN NÀY CẢ 2 CỜ ĐỀU LẠ (KHÁCH) NÊN SAI SỐ LÀ ĐIỀU CÓ THỂ...PÀ CON ĐẶT TIỀN CỬA TBN THÌ COI CHỪNG Ở TRUỒNG NHƯ PAUL ĐÓ NGHEN

Bạch tuột chọn "bò tót" vô địch
(NLĐO) - Tây Ban Nha sẽ đăng quang chức vô địch thế giới lần đầu tiên trong lịch sử của nước này. Đó là chọn lựa nhanh chóng của chú bạch tuột Paul đang nổi tiếng khắp thế giới trong buổi trực tiếp trên Đài Truyền hình quốc gia Đức.
Một lần nữa Paul đã chọn “Bò tót”.

Đây có lẽ là dự đoán cuối cùng của chú bạch tuột hai tuổi rưỡi Paul thuộc Viện Hải dương học ở Oberhausen, bởi tuổi thọ của bạch tuột thường chỉ là 3 năm.

Trong cả sáu lần dự đoán trước đây về kết quả tại World Cup 2010, chú chàng Paul đều cho kết quả trúng phóc. Bên cạnh sự nổi tiếng, những kết quả dự đoán này đã mang lại cho Paul không ít phiền phức.

Chẳng hạn như, vì Paul dự đoán đúng là Đức sẽ bại trận trước Tây Ban Nha, Viện Hải dương học, cơ quan chủ quản của Paul, đã nhận được vô số e-mail cũng như những lời đe dọa muốn… làm thịt Paul.

“Kể từ hôm qua chúng tôi đã để mắt tới sự an toàn của Paul nhiều hơn” - Daniel Fey, người giám sát của Paul tại bể nuôi cho biết; và ngay cả thủ tướng Tây Ban Nha cũng cho rằng nên gửi cho chú bạch tuột này vài vệ sĩ.
M.Huyền (theo AFP)

Đính kèm

52 KB · Xem: 6

tieuanchu

paul dự đoán spain vô địch kìa đồng chí ơi. chúng ta đã có 50% cơ sở để đặt cược rồi!

satan85

Well-Known Member

Con bạch tuột này chỉ linh khi có đội Đức, năm euro 2008 nó đoán chung kết cũng sai khi dự đoán ĐỨC vô địch có nghĩa là trận chung kết này HÀ LAN SẼ THẮNG

HD_3D_BinhDuong

Đã có 1 bác bên Đức đã ném 500.000 EU vì cho những dự đoán của Paul là nhãm nhí. Vì vậy Muốn chứng minh Paul sai thì các bác nên đặt vào Hà Lan. ^^ God blesses U, guys

- E thì dự đoán TBN sẽ lên ngôi đơn giản vì 1 phần ủng hộ chú Paul nhưng phần lớn là sơ đồ chiến thuật và đội hình của TBN ^^

howtomiss

Member

Villa ko là điểm nhấn thì có ai trong giải này là điểm nhấn trên hàng tiền đạo hả bác :-/

David Villa chưa thực sự là điểm nhấn vì cơ hội của TBN theo mình là rất nhiều nhưng có người tận dụng thì chưa thực sự tận dụng được.
Tuy nhiên thì dàn sao của TBN quả thật là mạnh

Paul lần đầu phá lệ,dự đoán trận chung kết mà ko có Đức tham gia.Ko biết lần này Paul có đúng ko?

[yt]http://www.youtube.com/watch?v=Ya85knuDzp8[/yt]

Nhiều người nói Paul thích chọn hộp bên phải hay quen màu cờ Đức sặc sỡ bắt mắt, nhưng thực tế những người này không xem xét kỹ sự việc.
Thứ nhất, tất cả các trận Paul đoán đều được xếp theo đúng lịch của FIFA, đội nào xếp trước sẽ ở hộp bên trái, đội sau ở hộp phải. VD trận vòng 1/8 là Đức (nhất D) - Anh (Nhì C) nên hộp có cờ Đức ở bên trái - mà Paul vẫn chọn Đức không do dự đấy thôi. Trận tứ kết Argentina (trái) - Đức (phải), thì Paul lại chọn bên phải.

Thứ hai, màu cờ chẳng có ý nghĩa gì với nhà tiên tri này cả vì Bạch tuộc có tầm nhìn rất tốt nhưng chúng lại bị mù màu,nên có thể những đội có cờ màu sáng như Anh, Argentina hay Uruguay mới hấp dẫn hơn. Hơn nữa, cờ Serbia có đẹp hơn cờ Đức đâu mà nó vẫn chọn?[-X

Thứ ba, Paul không phải chọn ngẫu nhiên như con vẹt ở Sing, mà nó hình như có cân nhắc thực sự, bằng cách bò qua lại giữa hai hộp khá chậm rãi cho dù lúc đó nó đang đói (về logic thì vớ được hộp nào là mở luôn hộp đó cho rồi).:-?

Nhok

Nếu xét toàn cục thì em thấy Pele dự đoán cũng ổn, vì đội nào bị ông ấy nhắm trúng thì chắc chắn bị loại, mình cứ lấy kết quả dự đoán suy ngược lại là được

Chuẩn đới bác ơi , em cũng suy ngược =))

Ko phải đội bóng yêu thích nhưng em sẽ ủng hộ TBN hơn vì họ có lối chơi đẹp và thuyết phục hơn Hà lan.

Nhiều khả năng Paul sẽ lại đoán đúng.:))

hoangtubongma

Active Member

Ko phải đội bóng yêu thích nhưng em sẽ ủng hộ TBN hơn vì họ có lối chơi đẹp và thuyết phục hơn Hà lan.

Nhiều khả năng Paul sẽ lại đoán đúng.:))
Chuẩn bị ăn thịt bạch tuộc đi bác. Em nghi ngờ lần này bạch tuộc đoán sai lắm giống như trận chung kết euro 2008 lắm:)):)):)):))

tieuanchu

Dù sao nó đã đoán trúng 100% rất hâm mộ paul nhưng cực hate spain vì đã thắng đức. Cầu mong tối nay van.bommel cứ chém thật mạnh cho. snider chuyền chuẩn vào. Rốt - bừn lừa đẹp vào. van persie sút mạnh vào. Vậy là thắng mới đã.

satan85

Well-Known Member

Năm nay ông pele doand TBN vô địch, có nghĩa theo truyền thống thì HL vô địch bao nhiêu tài sản đập vào nhà HL hết đi các bác

NhuQuynhCF

Mình bắt HL luôn, dự đoán 2-1 cho HL. Tối nay cho TBN chết luôn

matom7981

Member

em có số điện thoại của GĐ Viện hải dương đó roài =))
các bác cứ theo em , đảm bảo trúng phóc
Từ đầu giải đến giờ em chỉ sai mỗi trận Brazil - Hà Lan thôi :((
đúng đội em yêu quý mới đau :((

chia sẻ với bác, sau vòng bảng em cứ ninh ninh là chung kết sẽ là Brazil vs Argentina, nhưng từ sau vòng 1/8 từ copa chuyển sang euro.

chuanguyen1984

Active Member

Nói gì thì vẫn chỉ là dự đoán thôi, phải đợi đến khi kết thúc trận đấu mới biết được đội vô địch. Hai đội vào chung kết ai thắng cũng xứng đáng cả, nhưng vẫn mong Hà Lan thắng hơn/\m/\m/\m/ Hà Lan cố lên \m/\m/\m/

Bên trên