[Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

phithien

Well-Known Member
Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Anh em có nổ cỡ nào cũng chỉ đáng hàng cháu chắc ztv thôi. ztv là vô đối rồi

vuthecong78

Well-Known Member

Có bác nào chán ZTV A thì để lại cho em một cái nhé. Pm cho em nhé.

Các bác làm quá , nên chả có bác ZTV nào vào cung cấp thông tin hay tư vấn gì cả.

tienlequoc

Well-Known Member

Chắc hàng hot A2 sắp ra mắt nên ít bão. :D

Vậy A1 sắp hết vòng đời, chuẩn bị gởi A1 về 65 lạc trung lấy A2 :D

A1 chưa ra mắt, đã bị khai tử rùi sao...Chưa được 9 tháng 10 ngày mà bác. Kỳ này bác Tiến làm 1 thớt hoàng tá tráng ra mắt A2 nha, cho có chổ ae hội tụ...:)

phithien

Well-Known Member

A1 chưa ra mắt, đã bị khai tử rùi sao...Chưa được 9 tháng 10 ngày mà bác. Kỳ này bác Tiến làm 1 thớt hoàng tá tráng ra mắt A2 nha, cho có chổ ae hội tụ...:)

Ko phải khai tử mà chết từ trong trứng nước. Rom thương mại cho mỗi Aclass mà làm từ đầu tháng 11 tới giờ cũng ko đc gì. mà nhân viên đâu phải ít, những 300 người. Himedia mà cũng pro như ztv thì sập tiệm sớm. ztv thì nhờ nhà nước rót ngân sách nên cứ đủng đỉnh mà làm,chứ tư nhân xem,ra tối hậu thư, 2 tháng mà ko đưa sp ra thị trường thì thất nghiệp hết. coi ai dám lơ là. nên 300 người ztv tệ hơn 10 người Himedia gấp ngàn lần

longvp

Member

em không hiểu sao dạo này ztv không support gì cho anh em HDVN nữa , class-A của em ra đi cũng chỉ vì không được quan tâm đúng mức
Ko phải khai tử mà chết từ trong trứng nước. Rom thương mại cho mỗi Aclass mà làm từ đầu tháng 11 tới giờ cũng ko đc gì. mà nhân viên đâu phải ít, những 300 người. Himedia mà cũng pro như ztv thì sập tiệm sớm. ztv thì nhờ nhà nước rót ngân sách nên cứ đủng đỉnh mà làm,chứ tư nhân xem,ra tối hậu thư, 2 tháng mà ko đưa sp ra thị trường thì thất nghiệp hết. coi ai dám lơ là. nên 300 người ztv tệ hơn 10 người Himedia gấp ngàn lần

vdanh

Member

Các bác cho em hỏi tí về cái fần update firmware với.

Hôm bữa em nhận dc thông báo là có phiên bản mới nên em cập nhật. Cập nhật xong giờ không chơi được phần xem phim trực tuyến nữa :((

Có cách nào restore lại về bản firmware cũ không vậy :((

tienthanhbk

Well-Known Member

Hôm bữa em nhận dc thông báo là có phiên bản mới nên em cập nhật. Cập nhật xong giờ không chơi được phần xem phim trực tuyến nữa :((

Bắc thang lên hỏi ông Zời =))

tienlequoc

Well-Known Member

Đã đưa vấn đề này ra hỏi các bác Ztv trên facebook rồi. chờ kết quá các bác nhé. :)

tienlequoc

Well-Known Member

Một em ZTV vừa với gọi cho mình hỏi về vấn đề của bác. Bác có thể alo lại số này để phản hồi nhé: 04.44501235. Mà bác mới update lên bản rom ngày mấy vậy?

vdanh

Member

Một em ZTV vừa với gọi cho mình hỏi về vấn đề của bác. Bác có thể alo lại số này để phản hồi nhé: 04.44501235. Mà bác mới update lên bản rom ngày mấy vậy?

Em không nhớ nữa. Để tí em về check lại bản cập nhật và kiểm tra lại xem thử rồi báo bác chi tiết nó bị lỗi ra sao.

Thanks bác trước nha :D

vdanh

Member

Phiên bản của em đang là 20131109, em vào nâng cấp thì thấy nó báo có bản mới ZTV_AClass_20130101 nhưng ngày post lại là 26/12/2013???. Khi em cho up thì nó down về 100%. Sau đó máy restart lại rồi báo là update error. Ở cái màn hình như Recovery Mode của Android áh. Em ko có máy ảnh nên ko post hình dc :(

Rồi em cho restart lại thì nó vào lại và vẫn ở bản 20131109. Nhưng vào xem VOD thì báo "Rất tiếc, ZTV VOD đã dừng lại" còn vào Live Tive thì cứ xoay xoay. không vào được gì hết :((

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: [Trên tay ZTV A-class bản chính thức]Android box Việt cho người Việt.

Phiên bản của em đang là 20131109, em vào nâng cấp thì thấy nó báo có bản mới ZTV_AClass_20130101 nhưng ngày post lại là 26/12/2013???. Khi em cho up thì nó down về 100%. Sau đó máy restart lại rồi báo là update error. Ở cái màn hình như Recovery Mode của Android áh. Em ko có máy ảnh nên ko post hình dc :(

Rồi em cho restart lại thì nó vào lại và vẫn ở bản 20131109. Nhưng vào xem VOD thì báo "Rất tiếc, ZTV VOD đã dừng lại" còn vào Live Tive thì cứ xoay xoay. không vào được gì hết :((

Ông bạn em đang dùng cũng bản 09/11. Cũng update bị lỗi như bác nói.Nhưng những cái bác bị lỗi thì của ông bạn em vẫn xem bình thường

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là bản XBMC nào chạy tốt nhất trên ZTV A?

phithien

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi là bản XBMC nào chạy tốt nhất trên ZTV A?

Chưa có bản nào chạy tốt hết, bác chờ ngày 20/1 ztv up rom mới, nghe bảo ngon lắm. coi đc 8k luôn, dvd iso, 3d, 5d coi tốt hết. android box, hd player tầm giá dưới 100 chai soi với A class chỉ là muỗi

quangtayho

Chưa có bản nào chạy tốt hết, bác chờ ngày 20/1 ztv up rom mới, nghe bảo ngon lắm. coi đc 8k luôn, dvd iso, 3d, 5d coi tốt hết. android box, hd player tầm giá dưới 100 chai soi với A class chỉ là muỗi

BÁc có cần thiết phải cay nghiệt thế không ?:-j

meomatto

Active Member

Cái này đúng chỉ đáng đem về để nghịch và Đập. chả có tí giá trị nào hết! bạn em dùng không được tháo banh ra nghịch xong đập mịa nó rồi. bẩu là coi như đi ăn nhậu hết 1 chai. hic

Bên trên