Treo máy 24/24 down phim - tốn bao nhiêu tiền điện

Ðề: Treo máy 24/24 down phim - tốn bao nhiêu tiền điện

Sao mọi người phải lăn tăn thế nhỉ. pC thi xem cai nguồn nó viết bao nhiêu W + thêm cái công suất nguồn màn hình. Laptop thi khỏi phải nói đọc cái công suất viêt trên cuc sạc. nhân lên 24h x30 ngày thì ra số điện. Còn tính tiền thì phải hỏi điện lực nó tính thế nào, nhà dùng bao số, vượt phụ trội hay không hoặc nhân giá max là ra :D
Ặc , không biết gì mà nói như đúng rồi ^.^.

Sao mọi người phải lăn tăn thế nhỉ. pC thi xem cai nguồn nó viết bao nhiêu W + thêm cái công suất nguồn màn hình. Laptop thi khỏi phải nói đọc cái công suất viêt trên cuc sạc. nhân lên 24h x30 ngày thì ra số điện. Còn tính tiền thì phải hỏi điện lực nó tính thế nào, nhà dùng bao số, vượt phụ trội hay không hoặc nhân giá max là ra :D

Em thấy bác này tính thế sơ sơ là đúng vì mình cũng chỉ cần áng chừng thôi, ko thể chính xác được. Nhưng đã cắm 24/24 thì chắc tắt màn đi nên ko tính màn

nguyenhaiduya

Re: Ðề: Treo máy 24/24 down phim - tốn bao nhiêu tiền điện

Cấu hình và cài đặt smartphone thế nào để down torrent hay mega.1280 được thế bác. Nếu được thì dùng sim mà down qua mạng 3G, lúc ấy còn giảm thêm được 15w của cái modem nữa.

viettel giờ giới hạn 3g dùng rồi bác à, không còn dùng thoải mái như trước nữa nên cũng chán.
Chả biết dùng mạng nào ko giới hạn 3g bác nhỉ?

duchuu

Member

Mình đang xài con zotac cực kỳ tiết kiệm điện chắc cỡ như con lap

trannguyenhien

Active Member
Các bác tính giúp em với:
CPU E5200
GPU HD5570
PSU 450w
Main Foxcon G31
Ram 1Gb*2
HDD 150Gb
HDD cắm ngoài 1Tb
Em chạy 24/24
Nhờ các bác tính giúp;)

duongvhou

Active Member

theo em thì mỗi con máy bán nếu chạy hết công xuất nó tầm cỡ 150W/h nhưng nếu bác cắm down phim 24/24 màn hình tắt chắc chỉ tầm 110W/h thôi :D cứ thế nhân lên :v chắc chỉ tầm 3 số điện thì bét tà là nhè

dodongphu

Member

Không ngờ máy tính cũng tiêu thụ nhiều điện nhỉ.

Cứ tẹt đi các bác. Làm con lap chơi cho đỡ tốn. Con máy bàn trước của em có 1 thời gian 1 tháng trời không tắt chỉ để down phim và cắm game.:D. Giờ vẫn chạy tốt.

bladies

Active Member

Mình thì thấy tội em nó thôi, ngoài trời nóng, bên trong ngột, chạy nhiều sợ em nó bị gì thì thương em nó nên cũng chỉ dám tải những file dưới 34Gb thôi ... thời gian tải ko sợ, sợ nhất cái đoạn tải xong nó nối file lại mà thôi ...

dolongbinh1122

Well-Known Member

còn tỳ theo mạng nhà bác nữa chứ, mạng chậm thì tốn thời gian nhiều, thì ăn điện nhiều, bác cứ để idm download một luồng thôi, để không mất nhiều thời gian download nhé nhé

huybehp

Active Member

theo em thì mỗi con máy bán nếu chạy hết công xuất nó tầm cỡ 150W/h nhưng nếu bác cắm down phim 24/24 màn hình tắt chắc chỉ tầm 110W/h thôi :D cứ thế nhân lên :v chắc chỉ tầm 3 số điện thì bét tà là nhè

màn hình dùng nguồn riêng mà pro :< lý do gì mà tắt màn từ 150w/h xuống 110w/h ?

Nihs

Member

Mình thì thấy tội em nó thôi, ngoài trời nóng, bên trong ngột, chạy nhiều sợ em nó bị gì thì thương em nó nên cũng chỉ dám tải những file dưới 34Gb thôi ... thời gian tải ko sợ, sợ nhất cái đoạn tải xong nó nối file lại mà thôi ...

Đúng. Sợ nhất cái vụ này, máy giật tung đít cả lên, xài chẳng được mà tắt máy cũng chẳng xong @@.

Stormhdvn

Well-Known Member

Thường cắm tầm 5 6 tiếng đi chơi về là có phim koi :D mà phải giảm độ sáng màn hình lại ko thôi cháy bóng đèn nền 600k thì mệt

trước cắm máy thấy rất mệt mà tốn điện h mạng ngon down phim 5GB có 5p đỡ ghê.....

ttlinhha

Well-Known Member

Đúng. Sợ nhất cái vụ này, máy giật tung đít cả lên, xài chẳng được mà tắt máy cũng chẳng xong @@.
Trước em cũng sợ như vậy nhưng từ ngày lắp riêng 1 HDD 500GB chỉ để download thôi thì hoàn toàn giải quyết đc vấn đề này. Em đã thử khi máy vừa nối file 25GB vừa xem phim Bluray bên màn tivi và vừa chạy game FM2013 bên màn chính mượt như ko có chuyện j xảy ra. Các bác thử ngay sẽ rõ thôi

Trước em cũng sợ như vậy nhưng từ ngày lắp riêng 1 HDD 500GB chỉ để download thôi thì hoàn toàn giải quyết đc vấn đề này. Em đã thử khi máy vừa nối file 25GB vừa xem phim Bluray bên màn tivi và vừa chạy game FM2013 bên màn chính mượt như ko có chuyện j xảy ra. Các bác thử ngay sẽ rõ thôi

Lắp thêm 1 hdd thì rõ ràng giải quyết vấn đề. Nhưng nhớ là nó hao thêm điện đó nhha.

huybehp

Active Member

Thường cắm tầm 5 6 tiếng đi chơi về là có phim koi :D mà phải giảm độ sáng màn hình lại ko thôi cháy bóng đèn nền 600k thì mệt

cắm down phim đi chơi sao k tắt màn hình đi?

Bên trên