Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

leducanh1905

Ðề: Truyền hình cáp độ nét cao CEC-HD.

Hiện tại CEC mới phủ sóng được khoảng 50% khu vực Hà Nội, vẫn đang tiếp tục thi công mở rộng mạng lưới, các bác muốn tư vấn dịch vụ, cứ cho e xin địa chỉ cụ thể và số DT, e sẽ liên lạc lại nhé...Cảm ơn các bác.

leducanh1905

Bác cho hỏi khu:
1. Ngách 34/56 phố Vĩnh Tuy đã có cáp chưa???
2. Xem truyền hình ANALOGE thì vẫn bình thường??? và những kênh nào có trên hệ thống???
3. Dùng STB (SD hoặc HD) thì xem thêm được những kênh nào???
Cảm ơn bác

Khu Vĩnh Tuy CEC chưa có tín hiệu bác ah,

leducanh1905

Bác cứ lờ đi vấn đề anh em đang quan tâm. Có xem được giải Ngioại hạng Anh không???Bác trả lời rỗ ràng thì anh em mới có quyết định lắp cáp của bác hay không chứ. Trong trường hợp tròi mưa to thì có bị mất sóng không ( vì các bác tiếp sóng của VTC HD mà)

CEC là thành viên của VTC, VTC phát gì thì CEC phát lấy, bác update thông tin chậm quá.

HD FAN

Dọc tuyến đường Cầu Giấy p Xuân Thủy có CEC-HD chưa bác chủ thread ơi?

nplong

Ngõ 41 Phố Vọng, cạnh cổng trường kinh tế lắp được chưa bác

KaKa37

Member

CEC là thành viên của VTC, VTC phát gì thì CEC phát lấy, bác update thông tin chậm quá.

Thế thì về bảo các đồng chí xếp update ngay kênh CCTV5 nhé (VTC đang phát rồi đấy). Mà hồi xưa từ thời analog CEC cũng đã thỉnh thoảng phát kênh này rồi. Ngoài ra xin hỏi sao dạo này mấy kênh True Sport 3 với Goal TV toàn không có sóng vậy, hay bị cắt rồi ???:-@

leducanh1905

Thế thì về bảo các đồng chí xếp update ngay kênh CCTV5 nhé (VTC đang phát rồi đấy). Mà hồi xưa từ thời analog CEC cũng đã thỉnh thoảng phát kênh này rồi. Ngoài ra xin hỏi sao dạo này mấy kênh True Sport 3 với Goal TV toàn không có sóng vậy, hay bị cắt rồi ???:-@

Xin tiếp thu ý kiến của bác.

xUNICORNx

nhà em ở Cửa Bắc, gần đường Phan Đình Phùng ý :p

darkavenger

vứt xừ nó CEC đi, CEC là cái gì, 1 cái đài bé tý....thấy người ta HD cũng đua đòi HD, 1 công ty cổ phẩn con kiến...=)), thử hỏi ông đứng chỗ nào và vị trí thứ mấy so với các loại truyền hình PayTV ở VN sau VTC, VCTV,MyTV(VNPT),SCTV, K+..bọn họ đang quyết liệt tranh đua EPL, trong khi đó thì ông đi ngủ cho ngon giấc à...:)), tự nhiên xuất hiện 1 con rùa trên đường đua dành cho những chú Ngựa máu...

Có vấn đề về tư duy chăng?

lamlun

vứt xừ nó CEC đi, CEC là cái gì, 1 cái đài bé tý....thấy người ta HD cũng đua đòi HD, 1 công ty cổ phẩn con kiến...=)), thử hỏi ông đứng chỗ nào và vị trí thứ mấy so với các loại truyền hình PayTV ở VN sau VTC, VCTV,MyTV(VNPT),SCTV, K+..bọn họ đang quyết liệt tranh đua EPL, trong khi đó thì ông đi ngủ cho ngon giấc à...:)), tự nhiên xuất hiện 1 con rùa trên đường đua dành cho những chú Ngựa máu...

bac thật là pro =D>

lehung2011

Phát biểu liều bác Ducanh cho hỏng bộ nhá bây giờ. ^^ nhiều nhà mạng cạnh tranh thì chính ông là người được hưởng lợi. ~O) kêu ca ra vẻ hiểu biết đấy!X_X

hoanghamt

Member

Bác nói như vậy thì con rùa là bác thì đúng hơn.

phucphat86

chán cái ông CEC này quá, hỏi ở đâu cũng chưa lắp được. Chả biết chất lượng ra sao nhưng riêng về khoản mạng lưới lắp đặt nghe có vẻ không ổn.

có EPL năm sau ko, nếu ko có thì đúng là CEC đáng vứt vào sọt rác chứ còn gì

hvluong

Member

Em cứ hỏi thế, nhỡ may VTC phát EPL ở gói VIP thì các bác có cho em xem không. Được xem như WC thì cám ơn các bác nhiều lắm

vnthuong

Mình có mùa đầu CEC-HD để xem WC, mình có nhận xét như sau:
1. Các kênh SD: chất lượng kém xa VCTV, đặc biết mấy kênh VTV, mình đã so sánh trên cùng một TV.
2. Các kênh HD:
+ VTC-HD1, 2: Nội dung kém, chủ yếu chiếu phim Trung Quốc, Hàn Quốc
+ VTC-HD3: Nội dung kém, các chương trình VTC tự làm xem giật đùng đùng, đau hết cả mắt
+ VTC-HD4: là kênh ESPN HD, thêm logo VTC.
+ VTC-HD9 (hay là kênh CEC TH HD gì đó): là kênh CHC của Trung Quốc, chủ yếu phim Trung Quốc và tất nhiên phụ đề tiếng TQ.
+ CEC FILM HD: Một vài phim xem được, nhưng rất nhiều phim xem giật đùng đùng (giống VTC-HD3)
+ HBO-HD: sau khi câu khách là những người Thái ở VN được một thời gian bằng phim HD với phụ đề tiếng Thái bây giờ đen ngòm.
+ Một vài kênh HD khác như: NGC, CCTV, LUXE, NHK thì giành cho bác nào giỏi tiếng Anh.

Kết luận: Sau khi xem xong WC thì đầu CEC-HD không cần thiết vì nội dung các kênh HD kém. Vợ chồng mình chủ yếu xem VTV1~3, VTC1~3, kênh phim HBO, star movie... Nếu CEC không phát EPL trên kênh HD nào đấy thì mình giải tán đầu này cho rảnh nợ.

P.S: Bạn leducanh1905 trả lời vẫn mật mờ :"CEC là thành viên của VTC, VTC phát gì thì CEC phát "lấy", bác update thông tin chậm quá". Bạn nên trả lời "CÓ" hay "KHÔNG" vừa trả lời trực tiếp câu hỏi vừa không sai lỗi chính tả :). Theo mình hiểu thì không có EPL HD trên CEC vì VTC phát EPL trên VTC3 và gói VIP.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên