TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

xjnhzaj16

Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

xjnhzaj16 Bác dùng nhiều năm rồi thì đến quầy giao dịch báo cắt.
1 phút sau bác ký hợp đồng mới với gói cước nào bác thích, nếu đòi tiền lắp đặt ban đầu bác bảo hạ tầng cũ vẫn còn nguyên có lắp đặt gì đâu mà đòi :D
E sẽ áp dụng như bác nói,
Chính xác cụ ah....
Toàn dân otofun Mợ nhỉ?

quan7388

Well-Known Member

Bạn này giải thích càng ngày càng rối, bây giờ bạn trả lời thế này cho nhanh nhé. Để cho ae tôi ở đây còn áp dụng :
Tôi " Đang miễn cưỡng đc dùng gói F3 (27MB/360k/tháng) Có cách nào chuyển về gói F3 270/tháng đc hay là ko? Hoặc các gói cước khác được hưởng theo khuyến mại hay ko. Kể cả là phải cam kết 2 năm, hay phải đóng trước tiền (Dùng cả 10 nẳm rồi thì 2 năm có ý nghĩa mẹ gì). Đây là tôi cố kiên nhẫn vs FPT vì tôi đã gắn bó đc 10 năm rồi. Nếu k tôi cắt phăng đi làm hợp đồng mới vừa đc thêm cục phát wifi mới, vừa đỡ mua bực dọc vào người.

Bác đang sài F3 thì có thể làm thủ tục chuyển đổi gói cước về F5 ( 16Mbps) hoặc F4 ( 22Mbps) với chi phí chuyển đổi 110K. Sau khi chuyển đổi thì cước sẽ được tính theo gói F bác đã làm thủ tục chuyển

xjnhzaj16

1. Quy định chính sách chuyển đổi gói cước được quy định rất rõ ràng bằng văn bản, nên bác hoàn toàn có thể khiếu nại bạn nhân viên làm thủ tục chuyển cho KH như bác phản ánh.

2. Theo lý thuyết 1MBps ( Tốc độ )= 8Mbps ( băng thông ) ==> với băng thông 32Mbps thì ở điều kiện tiêu chuẩn sẽ download được tốc độ 32/8= 4 MBps.
Tốc độ download liên quan : sự suy hao, link trong hoặc ngoài nước, phần mềm download...

3. Việc nâng băng thông áp dụng trên toàn quốc nằm trong việc quy hoạch gói cước của FPT Telecom., nếu FPT Telecom tự ý nâng cước của bác đang đóng hàng tháng mà không thông báo thì bác hoàn toàn có thể khiếu nại. Việc chuyển gói cước xuống có giá thấp hơn thì sẽ đóng phí theo quy định hiện hành.

1, Nếu như k có thắc mắc này thì mọi chuyện đi vào dĩ vãng
3, Đã hiểu vấn đề mà tôi cứ phải chầy cối vs bạn đó là : " Quy định chuyển từ cước cao về cước thấp là phải mất phí " Chứ k liên quan gì tới lưu lượng.

quan7388

Well-Known Member

1, Nếu như k có thắc mắc này thì mọi chuyện đi vào dĩ vãng
3, Đã hiểu vấn đề mà tôi cứ phải chầy cối vs bạn đó là : " Quy định chuyển từ cước cao về cước thấp là phải mất phí " Chứ k liên quan gì tới lưu lượng.

Quy định chuyển từ gói có giá cước cao về gói có giá cước thấp không chỉ FPT mà đơn vị Viettel hoặc VNPT đều đang áp dụng bác nhé.

Ví dụ: Internet Cáp Quang Viettel - Adsl Viettel

quan7388

Well-Known Member

xjnhzaj16 Bác dùng nhiều năm rồi thì đến quầy giao dịch báo cắt.
1 phút sau bác ký hợp đồng mới với gói cước nào bác thích, nếu đòi tiền lắp đặt ban đầu bác bảo hạ tầng cũ vẫn còn nguyên có lắp đặt gì đâu mà đòi :D

Nếu không rõ chính sách thì bác đừng truyền bá tư tưởng sai chứ :)

xjnhzaj16

Quy định chuyển từ gói có giá cước cao về gói có giá cước thấp không chỉ FPT mà đơn vị Viettel hoặc VNPT đều đang áp dụng bác nhé.

Ví dụ: Internet Cáp Quang Viettel - Adsl Viettel

Vậy F3 (27Mb/360k/tháng) Hiện tại của tôi bây giờ muốn chuyển về F3 (300k đã VAT, khuyến mãi cho thuê bao lắp mới) Chỉ có cách là làm hợp đồng mới phải k bạn ?

quan7388

Well-Known Member

Vậy F3 (27Mb/360k/tháng) Hiện tại của tôi bây giờ muốn chuyển về F3 (300k đã VAT, khuyến mãi cho thuê bao lắp mới) Chỉ có cách là làm hợp đồng mới phải k bạn ?

Chỉ có cách làm thủ tục chuyển gói cước thôi bác nhé, không hủy dịch vụ cũ để ký mới được.

xjnhzaj16

Chỉ có cách làm thủ tục chuyển gói cước thôi bác nhé, không hủy dịch vụ cũ để ký mới được.

Mất bao tiền phí hả bạn? Kiểu gì thì kiểu thuê bao Cũ k đc hưởng khuyến mãi của thuê bao lắp mới. Vẫn phải dùng đắt hơn, k đc làm hợp đồng mới. Ồ làm ăn hay nhỉ :D

quan7388

Well-Known Member

Mất bao tiền phí hả bạn? Kiểu gì thì kiểu thuê bao Cũ k đc hưởng khuyến mãi của thuê bao lắp mới. Vẫn phải dùng đắt hơn, k đc làm hợp đồng mới. Ồ làm ăn hay nhỉ :D

110K phí chuyển, và khi chuyển thì gói cước bác được hưởng theo gói quy hoạch tức là ương ứng với KM hiện hành.

Thao1975

Member

Ồ e lại tưởng Mợ. E cũng tham gia tầm 2008. Lại quy tụ về đây để đấu tranh đây, đất nược này loạn xới.

Thế là cùng "cụ" với nhau rồi, nói ở đây chả ăn thua, em nghĩ chỉ vài chục người cùng lăm lên hàng trăm thôi, cứ tập hợp làm bức thư ngõ gửi lên các cơ quan thông tin đại chúng may ra mới có chuyển biến

xjnhzaj16

Tốc độ thế này vs gói 27Mb đã đạt chưa bạn Quan7388

xjnhzaj16

Thế là cùng "cụ" với nhau rồi, nói ở đây chả ăn thua, em nghĩ chỉ vài chục người cùng lăm lên hàng trăm thôi, cứ tập hợp làm bức thư ngõ gửi lên các cơ quan thông tin đại chúng may ra mới có chuyển biến

E cũng nghĩ như Cụ. Trên này chỉ "vài" ng biết thôi. Chắc làm 1 bài trên of kiểu gì chẳng có báo lá cải quan tâm :D

xjnhzaj16

110K phí chuyển, và khi chuyển thì gói cước bác được hưởng theo gói quy hoạch tức là ương ứng với KM hiện hành.

Ah rồi ok cảm ơn bạn. Để chiều nay cầm hợp đồng lên FPT xem có giảm đc đồng nào ko :)

Thao1975

Member

E cũng nghĩ như Cụ. Trên này chỉ "vài" ng biết thôi. Chắc làm 1 bài trên of kiểu gì chẳng có báo lá cải quan tâm :D

Chính xác, cụ làm 1 bài trên Quán cafe Otofun, các cụ ở đấy chém ác liệt và cũng có nhiều cụ làm nhà báo nhưng giấu mặt đấy.

xjnhzaj16

Bác đang sài F3 thì có thể làm thủ tục chuyển đổi gói cước về F5 ( 16Mbps) hoặc F4 ( 22Mbps) với chi phí chuyển đổi 110K. Sau khi chuyển đổi thì cước sẽ được tính theo gói F bác đã làm thủ tục chuyển

Bạn đính chỉnh giúp tôi là : Cước sẽ đc tính theo gói F khuyến mãi, hay là gói F đã niêm yết.

quan7388

Well-Known Member

Tốc độ thế này vs gói 27Mb đã đạt chưa bạn Quan7388

Tốc độ 3MB/s là khá ổn rồi đó bác

---------- Post added 23-06-2015 at 11:41 ----------

Bạn đính chỉnh giúp tôi là : Cước sẽ đc tính theo gói F khuyến mãi, hay là gói F đã niêm yết.

Sẽ quy về cước KM bác nhé.

TTN

Member

Chính xác, cụ làm 1 bài trên Quán cafe Otofun, các cụ ở đấy chém ác liệt và cũng có nhiều cụ làm nhà báo nhưng giấu mặt đấy.

Cần gì nhọc công vậy, bác copy đường link này ném lên địa chỉ mail toà soạn mấy cái báo công nghệ là đủ rồi!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên