[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

pt81

Member
Ðề: Chuẩn bị mua HTPC, nhờ các bác giúp hộ

Thôi mày lượn đi cho nước nó trong. Đến cái loa còn chỉ biết mỗi z-5500 mà đòi sắm LCD Sony với chả 52". Giờ lại còn lảm nhảm iMAC với chả iMeo. Kết nối âm thanh analog 5.1 thì liên quan gì với kết nối TV. Mày càng nói các bác càng thấy buồn cười.
Lượn sớm đi thằng cu cháu ạ.
Ơ cái nhà bác này rỗi việc thật đấy. Thực hư thế nào thì cũng chả cần biết, nhưng mà người ta có quyền tự do ngôn luận, và quan trọng là ăn nói cũng lịch sự chứ sao bác lại nói người ta thế, nghe phản cảm quá ạ.
Có thể nhà bác ý chỉ biết được máy tính và tivi, chưa có kiến thức gì nhiều về âm thanh, và bác ý cũng nói luôn là đang thừa đô còn gì.

mrlehieu

Ðề: Ráp HTPC chiếu Full HD giá chỉ 3 triệu! Tại sao không?

@newpnsuperman: Chuẩn rồi, thanks bác!

@pt81: Sorry, cho em "chôm" lời của bác!

Tình hình là nghe giọng văn bác Thành em mạn phép đoán bác là người Hà Nội. Văn phong rất chỉn chu và ngôn từ điềm đạm. Em cũng là dân công nghệ, thích mày mò và đặc biệt thích học hỏi từ những người kiến thức uyên bác nhưng không tự kiêu.
Nếu không phiền bác cho em xin cái email hoặc nick YM để hỏi han khi gặp khúc mắc mà mình chưa hiểu! Thanks bác trước!

nhokzer0

Ơ cái nhà bác này rỗi việc thật đấy. Thực hư thế nào thì cũng chả cần biết, nhưng mà người ta có quyền tự do ngôn luận, và quan trọng là ăn nói cũng lịch sự chứ sao bác lại nói người ta thế, nghe phản cảm quá ạ.
Có thể nhà bác ý chỉ biết được máy tính và tivi, chưa có kiến thức gì nhiều về âm thanh, và bác ý cũng nói luôn là đang thừa đô còn gì.

bạn nói đúng.
Ng ta ăn nói lịch sự thì các bạn phỉ ng ta..............
Hay là cảm thấy ghanh tị vs gia cảnh à:-B.
Có thể họ không bik thật thì sao.

Kuangvn

Member

Hehe, các bác làm em nhớ đến một việc xảy ra cũng khá lâu bên voz, do lâu quá nên em không nhớ rõ chi tiết, chỉ nhớ đại khái là luc core 2 quad mới xuất hiện có một bác lên hỏi rằng mua con đó để oc có được không? Tổng chi phí cấu hình bác ấy đưa ra cũng khoảng vài nghìn usd( không nhớ chính xác là bao nhiêu, nhưng cũng thuộc hàng top lúc ấy ) tức thì đám đông nhao nhao tổng xỉ vả bác ấy là quăng bom, chém gió,, nói chung là đủ các kiểu, làm bác ấy cũng hoảng hồn chạy mất tăm, được dịp dân tình lại bảo là không có tiền bị phát hiện nên trốn mất rồi. Thế nhưng khoảng 4-5 ngày sau bác ấy quay lại và post ss cấu hình các thứ lên thì đến lúc này dân tình lại mất tích không 1 lời phúc đáp. Thế đấy nhiều khi chưa biết ai dữ ai hiền trên cái thế giới ảo này nhỉ. Mà vài nghìn usd chứ phải vài trăm nghìn usd/1 cái pc đâu nhỉ? nhiều khi nhiều tiền nhưng lo kiếm tiền nên lạc hậu là bình thường! Vài lời cùng các bác tuy hơi lạc đề.

pt81

Member

Hehe, các bác làm em nhớ đến một việc xảy ra cũng khá lâu bên voz, do lâu quá nên em không nhớ rõ chi tiết, chỉ nhớ đại khái là luc core 2 quad mới xuất hiện có một bác lên hỏi rằng mua con đó để oc có được không? Tổng chi phí cấu hình bác ấy đưa ra cũng khoảng vài nghìn usd( không nhớ chính xác là bao nhiêu, nhưng cũng thuộc hàng top lúc ấy ) tức thì đám đông nhao nhao tổng xỉ vả bác ấy là quăng bom, chém gió,, nói chung là đủ các kiểu, làm bác ấy cũng hoảng hồn chạy mất tăm, được dịp dân tình lại bảo là không có tiền bị phát hiện nên trốn mất rồi. Thế nhưng khoảng 4-5 ngày sau bác ấy quay lại và post ss cấu hình các thứ lên thì đến lúc này dân tình lại mất tích không 1 lời phúc đáp. Thế đấy nhiều khi chưa biết ai dữ ai hiền trên cái thế giới ảo này nhỉ. Mà vài nghìn usd chứ phải vài trăm nghìn usd/1 cái pc đâu nhỉ? nhiều khi nhiều tiền nhưng lo kiếm tiền nên lạc hậu là bình thường! Vài lời cùng các bác tuy hơi lạc đề.

Bác nói chuẩn =D>.

meomatto

Active Member

He He, cụ này điên nặng! 5 ngàn mà đi mua máy tính à???
Đời giờ lắm thằng điên thế không biết?!

bd2tienthanh2

Active Member

Tình hình là em sống ở SG từ nhỏ đến lớn bác ạ! Từ thời thơ ấu đi học, đi làm, lập gia đình... đều ở SG. Thế nhưng bác thật là "cao tay ấn" khi nhìn ra cái gốc rễ HN của em. Quả đúng là em sinh ra ở HN, nhà em ở phố Huế. Ký ức của em vẫn còn lưu lại hình ảnh con phố êm đềm với đường tàu điện chạy ở giữa. Em theo ba mẹ vào SG từ hồi giải phóng, bây giờ nhìn lại con phố xưa đã thay đổi nhiều quá!

Bác có thể chuyển nghề thầy bói được rồi đấy! Em cảm ơn thiện cảm của bác (và các bác khác) dành cho các bài viết của em. Đã gửi tin nhắn đến bác.

bboy0511

Member

bạn nói đúng.
Ng ta ăn nói lịch sự thì các bạn phỉ ng ta..............
Hay là cảm thấy ghanh tị vs gia cảnh à:-B.
Có thể họ không bik thật thì sao.

Hai bác này lòng dạ như con nít vậy (hay là con nít thật ?) :))
Chả có ma nào điên có 5000$ trong tay mà phải lên tư vấn kiểu này đâu , nếu thực sự cần họ sẽ hỏi một cách đàng hoàng , tế nhị dù gì cũng là người lớn rồi...còn kiểu vừa hỏi vừa ngông nghênh này ko phải con nít chém gió cũng thuộc dạng con đại gia thôi......

Mà để có được 5000$ trong tay thì phải là người có ăn có học đàng hoàng mới lắm tiền thế chứ, còn đàng này thì đã rõ mười muơi là chém gió rồi, đã thế còn lập ra 2 topic chung 1 mục đích ....chém gió :))

Thì em đã hỏi 1 cách đàng hoàng ấy chứ, đâu có chửi bới ai đâu, xin lỗi nhưng em thấtt vọng về mấy bác lắm, giờ thích chửi nhau em cũng chả ngán đâu

Em chưa lớn, 16 tuổi đâu đã lớn, 16 tuổi lớp 10 lớp 11 lo thi cử nhiều lắm, thi cho đến gần cuối năm mới c1o dịp lên7 diễn đàn ha, rồi mới dc 1 thằng cùng trường giới thiệu cho cái forum tuệt vời này

Đây là lần đầu tiên em viết bài, các bác bíêt con mẹ gì mà nói người ta chém gió chứ, thích chửi nhau hả, mấy bác phang em theo cái kiểu ta đây hiểu bíêt nhìêu lắm đó, em thì nói thật, 5000USD chả bao nhiêu đâu, ít lắm, cảm ơn mấy bác kia bênh em,

Còn cái thằng cha có cái avatar mặt nham nhở giữa 2 cái đùi gà đó, toàn đi đâm thoọc ko àh, mỉa mai, rồi đem cái topic này đi bêu rếu búa xua cả, người trong diễn đàn với nhau ko quen biết thì thôi mà còn vậy nữa, thiệt là potey, 5000USD cho 1 cái máy tính thì chả là gì so với dân USA đâu, các bác có đọc nghe nhìn VN ko, người ta cho mấy căp loacả 50000 USD kìa, là ph1i tiền chăng, tiền nào của nấy thôi bác ạ, cái cấu hình em đề nghị cũng đỉnh mà, em còn phải học đồ họa nữa.

có mấy cha ko cho dc 1 câu chỉ dẫn, hoặc là 1 đường link có ích thì chớ, đi chửi người ta chém ko àh, nếu bây giờ cho thêm 1 dàn âm thanh 5000 USD nữa, thì cũng chả có gì lạ, 10000 USD cho 1 theater là quá dc còn gì nữa,

HD Beginner

Mày giỏi thì bỏ đúng 5000$ mua đi rồi chụp tờ hóa đơn đúng tên, số ĐT mày lên đây chúng tao xem.MK Lên diễn đàn clone nick rồi nói phét thì ai chả nói được. Sao ko bảo luôn là 50.000$ đi cho máu hả ku.

wjzhweo

Member

Híc, các bác có j cứ bình tĩnh đã. Tình hình cứ như sắp xảy ra đại chiến thế giới đến nơi rồi đấy. Bác nhat_pro_007 nếu nói đúng thì đâu có j` phải sợ. Mua về chìa hóa đơn ra, post vài tấm tự sướng vs con hàng là ok, mọi người tin ngay. Ông cha ta có câu " Cây ngay k sợ chết đứng cơ mà! " Nếu quả thực bác ấy nói đúng thì hành động lời nói của bác
HD Beginner cũng hơi qá... Thôi dù sao ở đời bây giờ cũng nhiều điều khó hiểu. Em chỉ có vài dòng tham gia!

minizip

Member

Khiếp bác ấy giàu quá 8-| . Em cũng 16 tuổi thôi này mà đến 50usd để mua soundcard còn chưa có kìa. Hay bác cứ đi ra các diễn đàn chuyên máy tính hỏi coi :-?

yhaki

Chào bác, em cũng đang có ý làm 1 con HTPC giá rẻ và chỉ để nhằm thỏa mãn các yêu cầu sau:

- Cắm torrent 24/24
- Xem phim 1080p MKV x264
- Chơi CS 1.6 100fps :D

2 cái đầu thì chắc là ngon rồi chỉ mong bác test hộ cái thứ 3 :D. Cảm ơn bác nhiều lắm :x

àh, chuyện mua thì từ từ, phải bay rồi ổn định cuộc sống đã, cái này là kêu tư vấn, xin lỗi bác chàng hảng kia nhé, nu pa ka chi, 9ợi đó đi

CHa avatar chàng hảng kia này chắc điên rồi hay sao á, người ta hỏi là 5000US trở lại có đủ ko cơ mà, có nói phét thì đã nói rồi nhá, đây là người ta nói thiệt

Nhìn lại mình đi đồ con nít, có cần phải ăn thua đủ như vậy ko hả, đồ khiêu khích, cứ đợi đó đi, rồi sẽ send cho bác mấy tấm hen, đợi đó

minizip

Member

À thì mỗi ng một ý kiến bác ạ. Theo em đúng như bác gì vừa nói. Nhu cầu nếu chỉ hd và giải trí với game, ko bị lạc hậu quá thì 1 case máy tính tầm gần 10 - 15tr là nhòe :D. Tiếp theo là hình ảnh. Có thể cắt xén máy tính đi 1 tí để vác 1 con từ 46-52 inches. Phần còn lại dành hết cho loa và receiver. Tốt nhất thì máy tính lấy ít tiền thôi . ----------------> 5000$ là đủ với nhu cầu mới chơi :)

HD Beginner

Vâng, anh em HDVN cũng chỉ đợi có 3 thứ thôi:

01 - CMTND 2 mặt, có ảnh và địa chỉ để chứng tỏ 16 tuổi

02 - Hóa đơn + phiếu bảo hành mua hàng máy tính trị giá 5000$ đúng tên và địa chỉ ghi trong chứng minh thư

03 - Ảnh thật chụp case và mặt người ngồi cạnh đúng với CMTND

Nếu đủ 3 thứ này trong vòng 1 tháng tới. Mình xin rút khỏi HDVN ạ

Còn nếu chưa đủ, thì những thằng ku nào ở đây chém gió tự biết rút lui đi nhé. Sân chơi người lớn đâu phải cái chỗ cho trẻ con tự kỷ phân liệt vào nói phét được.

mezzo

Vâng, anh em HDVN cũng chỉ đợi có 3 thứ thôi:

01 - CMTND 2 mặt, có ảnh và địa chỉ để chứng tỏ 16 tuổi

02 - Hóa đơn + phiếu bảo hành mua hàng máy tính trị giá 5000$ đúng tên và địa chỉ ghi trong chứng minh thư

03 - Ảnh thật chụp case và mặt người ngồi cạnh đúng với CMTND

Nếu đủ 3 thứ này trong vòng 1 tháng tới. Mình xin rút khỏi HDVN ạ

Còn nếu chưa đủ, thì những thằng ku nào ở đây chém gió tự biết rút lui đi nhé. Sân chơi người lớn đâu phải cái chỗ cho trẻ con tự kỷ phân liệt vào nói phét được.

Vấn để chủ yếu ở đây là do lời nói thôi, nói thật là cách nói của bác chủ topic là hơi ngông kiểu như "nhà có đô mà"
Nếu như chủ topic là người đã đi làm, 5.000USD đó là do bác làm ra, thì bác có lỡ nói như thế anh em cũng thông cảm cho bác được,có thể bác làm lĩnh vực khác nên không biết gì về PC nên cứ nghĩ là nó đắt lắm nên nói thế
Còn nếu xuất phát từ 1 người 16 tuổi còn trong độ tuổi ăn bám thì bị ném đá cũng đúng thôi.

Nói thế chứ xây dựng 1 con HTPC mua linh kiện tại Việt Nam cho hết 5.000USD cũng khó phết, bác nào tính thử xem

Bên trên