[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

HD-viet

Ðề: PC chơi HD!

Bác cho cảm nhận khi xem HD hay BD với server này với, cấu hình này thì đổi tựa là "Server chơi HD" cho phù hợp, cái này chắc không còn gọi là HTPC mà là CinemaServer.

dvha

Member
Ðề: Thread tư vấn cấu hình HTPC và HD AMD

cái này đơn giản thôi :)
nâng main lên Asrock 880GMH USB3 và thêm VGA rời HIS HD5570 1G là 6tr đó :) đảm bảo pass ok qua HDMI trên VGA

gửi bro case 10tr đây :)

còn màn hình bên mình có 2 loại 22" là
LG W2253TQ 3.430.000đ
LG E2240TQ led 3.050.000đ (kg có HDMI :()

bro nói đúng rồi :)

gửi bro cấu hình 4-5tr đây :)

cổng video in thì hơi khó bro có thể mua card Tivi để có video in :)
còn tiền có thể mua thêm HDD 1T để lưu trữ thêm
thân

Cảm ơn nhiều nha. Ổ cứng thì hiện mình có máy bàn với 1 ổ 1T, 1 ổ 320Gb với 1 ổ di động 320Gb nữa. Nên mình muốn lấy ổ 320Gb để chạy máy HTPC, còn dữ liệu lưu chủ yếu trên máy bàn thôi. Còn card TV thì mình cũng có 1 cái, trước đây có thử record video từ đầu băng VHS vào được nhưng lâu không xài, giờ gắn vào không thấy được tín hiệu từ cổng AV nữa. Nói chung mình sẽ suy tính kỹ lại. À, mà bên bạn có làm việc vào CN không vậy? Mình chỉ rảnh vào CN thôi.

HD Beginner

Case này đang bị anh em phần cứng bên vozforum xúm vào đập tơi bời vì cấu hình sai mục đích

Nếu là mình thì mình nên xác định rõ mục đích làm gì. Sau đó build lại cho phù hợp

Ví dụ dùng làm file server để truy xuất phim thì

Chassic giữ nguyên

Card RAID giữ nguyên

CPU giữ nguyên

Main thay sang Giga H55M-USB3, bỏ Card VGA đi

Software: Cài Win 7 và Media Center Master để quản lý phim

Dùng để Encoder thì phải nâng CPU lên Dual Xeon hoặc Dual Quad , xài Main dual CPU, 8GB RAM

Dùng để chiếu phim 3D Full HD thì

CPU giữ nguyên

Main thay sang Giga H55M-USB3

Giữ nguyên VGA

...

Còn nếu dùng để giữ seed thì chả bao giờ dùng case này. Giữ seed quan trọng nhất là line Internet khủng. 01 HDD 2TB là xong.

phongthvn

Member

Thank bác đã góp ý, bên voz mình chẳng care đến comment bàn tán sai mục đích hay ko.

anan

Member

Cảm ơn nhiều nha. Ổ cứng thì hiện mình có máy bàn với 1 ổ 1T, 1 ổ 320Gb với 1 ổ di động 320Gb nữa. Nên mình muốn lấy ổ 320Gb để chạy máy HTPC, còn dữ liệu lưu chủ yếu trên máy bàn thôi. Còn card TV thì mình cũng có 1 cái, trước đây có thử record video từ đầu băng VHS vào được nhưng lâu không xài, giờ gắn vào không thấy được tín hiệu từ cổng AV nữa. Nói chung mình sẽ suy tính kỹ lại. À, mà bên bạn có làm việc vào CN không vậy? Mình chỉ rảnh vào CN thôi.

CN ngày lễ đều làm hết áh bro :)

nhờ bạn tư vấn 1 em pc choi 1080p,có hdmi,dvi,audio analog out(xài z5500,không xài RCA),lướt web,office,game cùi.dvdrw,mouse + key không dây,hdd 500 sata,không cần đẹp,chỉ cần vừa đủ xài,không cần xài case HTPC,xài case PC cho rẻ được không?
Cảm ơn trước

xóa dùm mod ơi,lỗi mạng

Chỉnh sửa lần cuối:

trungnam

nhờ tư vấn nhờ tư vấn lắp 1 HTPC với mức tiền từ 4,5-5t ( kg tính lcd , HDD)

mình vừa gia nhập hdvietnam định lắp 1 HTPC để xem phim HD nhưng với mức tiền từ 4,5-5t mình đang phân vân không biết nên lắp thế nào.
mình đã có 1 LCD 26inch và 1 HDD seagate 1tb rồi.
các bạn tư vấn cho mình 1 cái main kg có VGA onboard nhé tại vì mình thích xài card màn hình rời. ram 2G DDR2 hay DDR3 củng ok.
với số tiền ít ỏi này thì CPU ual core củng được lắm rồi kg dám đua đòi lắm.
cảm ơn các bác đã đọc qua.

Chỉnh sửa lần cuối:

anan

Member

nhờ bạn tư vấn 1 em pc choi 1080p,có hdmi,dvi,audio analog out(xài z5500,không xài RCA),lướt web,office,game cùi.dvdrw,mouse + key không dây,hdd 500 sata,không cần đẹp,chỉ cần vừa đủ xài,không cần xài case HTPC,xài case PC cho rẻ được không?
Cảm ơn trước

X2 245
main Asrock 880GMH USB3 R2
2G DDR3 1333 elixir
500G seagate
case + nguồn acbel 350W

filatm

Bro anan ơi,
Xin cho mình hỏi Main Asrock M3A790GMH/128M làm sao để pass through DTS qua cổng HDMI (sau khi đã enable trong bios setup), vì trong audio HDMI chỉ có support stereo thôi.
Có cần cài đặt thêm soft hay driver nào khác không?
Cảm ơn trc nhiều

trungnam

Ðề: nhờ tư vấn nhờ tư vấn lắp 1 HTPC với mức tiền từ 4,5-5t ( khống tính lcd , HDD)

up cho các pro thấy mà giúp mình nhé.

tienlequoc

Well-Known Member

Ôi chu choa cái VGA khủng kìa. Đến dân đồ họa như mình còn mơ nữa. Mới ráp cho công ty cái máy bàn 30 chai mà VGA chỉ 5830 thui. Gặp em này phải kính bằng sư phụ lun.

Bên trên