[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

letuanzzz

Member
Ðề: Xây dựng dàn HDHT tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ

bác chủ topic cho em xin nick yahoo với ,co chuyện định thọ giáo bác

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xây dựng dàn HDHT tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ

nghe bác chọn loa em thấy tương đối chuyên nghiệp rồi
đã xong phần loa
phần hình và case thế nào bác
chỉ sợ ko đc nbr như cái loa kia he he:d

Cứ bình tĩnh sẽ có tất cả bác ạ. Đang DIY 1 số thứ nên cứ post dần dần.
Duy có cái phần hình thì khó mà Rẻ được thôi. Hiện tại tôi đang dùng LCD Samsung 32inch mua từ 2 năm trước. Đang có kế hoạch Plasma 50inch nhưng đợi luôn sang năm cho nó giảm giá đã.

@letuanzzz
yahoo của tôi là manhthang78

tungshin

Ðề: New member HTPC

theo em bác không nên đặt CDC lên trên cái HTPC, vì case này thiết kế cửa hút gió cho CPU, VGA và nhất là PSU ở trên nóc,
Em thấy kích thước case bằng CDC, hay bác đổi lại vị trí!!

sydansinh

Well-Known Member

theo em bác không nên đặt CDC lên trên cái HTPC, vì case này thiết kế cửa hút gió cho CPU, VGA và nhất là PSU ở trên nóc,
Em thấy kích thước case bằng CDC, hay bác đổi lại vị trí!!

Đúng ra tớ đặt ở đó cái kệ nhưng vì hết xiền nên để tạm vậy

datrom

tư vấn về htpc

Chào các bác.. em thích coi phim va mới tập tánh ngiên cứu làm 1 bộ HTPC rẻ rẻ (tầm <10trie65u.. mong các bác tư vấn giúp.. em ở sài gòn.
[email protected] 0903996006

lanovia

Ðề: Đã có PC, nên bắt đầu thế nào với HTPC với 10tr?

hic... có lẽ sẽ ko có cái giàn như em mơ ước nữa các bác ạ, em tìm mua con z5500 và đã bị lừa tiền rồi :

http://vozforums.com/showthread.php?t=149337

Em đang rất hoang mang ko biết làm thế nào đây, gia đình mà biết chắc em tiêu mất :(

HTung

Member

case đẹp quá. Thấy có reseller ở VN là Tradux nhưng search ko ra, chỉ mới thấy đăng tuyển NV. Chắc đang establish ở VN. Hy vọng làm sớm để lượm mấy em này

nab2195

Member
Ðề: tư vấn về htpc

HTPC = PC + Speaker + Monitor .
Bạn đã có gì trong các thứ trên .

pdaiphone

HDPC của Newbaby-mong các bác hỗ trợ.

Sau khi đọc báo tuổi trẻ, 1 tuần chỉ có đọc và đọc. Ôi! say mê quá, tuyệt vời quá! Cảm ơn các bác trong HDVN. Đến hôm nay, không thể "kìm hãm cái sự xung sướng" được, em xin được lập ra topic này mong các bác chỉ bảo "từng bước" cho newmem nhé. sơ lược kế họach buil HDPC của em là thế này:

1/ Nhìn: LCD sony V 32" = đã có

2/ Nghe: Em định quyết em Z5500 (vì phòng em là phòng ngủ, có 4X4m thôi).

3/ HDPC: cái này hơi rắc rối em đi từng bước và mong các bác hỗ trợ trên quãng đường em đi. em dự định xây dựng cấu hình theo bác Chip đưa ra, cái này em sẽ hỏi sau. Tuy nhiên hôm nay đi Phong vũ, và BTXuân, hòang long và một số điểm khác em không thể kiếm ra được em Z5500 và cái case nằm nào. trước mắt xin các bác cho em hỏi: + Ở đâu (saigon) bán Z5500 giá cả hợp lý, đúng hàng thật (vì thằng bạn em nó hù có nhiều hàng nhái lắm). + Ở đâu (saigon) bán case (em muốn xem trực tiếp để quyết em nào (tầm 100usd). Thanks các bác. mong các bác giúp em dài dài.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bluebloa

Member
Ðề: HDPC của Newbaby-mong các bác hỗ trợ.

phòng bác 16m2 ko chịu đc nhiệt của con z5500 đâu

pdaiphone

thanks bác, thế cơ àh, em mở volum nhỏ có được không ạh? thế bác chỉ cho em con nào hơp với. em cũng hay nghe nhạc ghita và flamenco.

pdaiphone

liệu có giải pháp nào không bác giúp em với.

pdaiphone

Túm lại là có nên đặt em z5500 này không các pro? em đang rối tinh nên đây!! sập phòng thì em đứt, nứt kính còn lấy keo con khủng long dán được bác ạ.

manhthang

Huyền Thoại

Không sập được phòng đâu, bác cứ khéo lo. Tuy nhiên cần chú ý tiêu, tán âm cho tốt.

Bên trên