[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

Ðề: Xây dựng dàn HDHT tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ

AUDIO: Creative Blaster 5.1 = 100k cái này search trên mạng thấy đồ mới thì phải 350k, đồ 2nd thì cũng trên 200k, bác lấy căn cứ đâu mà bảo là 100k vậy bác chủ thớt.

manhthang

Huyền Thoại

AUDIO: Creative Blaster 5.1 = 100k cái này search trên mạng thấy đồ mới thì phải 350k, đồ 2nd thì cũng trên 200k, bác lấy căn cứ đâu mà bảo là 100k vậy bác chủ thớt.

Căn cứ vào đi mua ở các tiệm bán PC 2nd nhập khẩu.
Tôi mua 7 cái = 700k thì hỏi bao nhiêu tiền 1 cái?

pdaiphone

Ðề: HDPC của Newbaby-mong các bác hỗ trợ.

cám ơn bác manhthang, em thích vọc hơn. em dự định cấu hình của htpc như sau nhờ các bác cho ý kiến:
main: gigabyte GA-EG45M-DS2H (sound, vga, lan on board), bus 1333.
cpu: intel core2 E7300, bus 1066 (em đang lăn tăn hai cái bus này có ok với nhau kg?).
psu: coller master 450w.
ram: chưa biết lọai nào.
hdd:chưa biết luôn.
như vậy đã đủ chơi hd1080p chưa, có cần card sound, vga ngòai nữa không để cho chất lượng âm thanh và hình ảnh ok. cám ơn các bác.

sieucan

Active Member

Khuân về đi chứ nghĩ ngợi gì nữa, cấu hình thế chuẩn rồi.

letuanzzz

Member

Creative Blaster 5.1 chất lượng so voi mấy cái onboard Realtek HD bây giờ thì cái nào hơn nhỉ ??? có ai thử chưa

Bluebloa

Member

Căn cứ vào đi mua ở các tiệm bán PC 2nd nhập khẩu.
Tôi mua 7 cái = 700k thì hỏi bao nhiêu tiền 1 cái?

bác nói chuẩn đấy ạ
ở HN trước có 1 chỗ bán cái này có 100k/chiếc số lượng cực nhiều, để em search lại xem sao

nqk

Các đồng chí cho mình hỏi chút

Thằng ôn bán máy cho mình cứ xui dùng nguồn Gigabyte cho nó ngon với main GA, nhưng thấy ồn quá ==> suýt oánh nó một trận. (cũng hơn 40usd chứ ít ỏi gì)

Dùng cái Cooler Master Extreme (cũng ngang giá đó) có ổn không anh em ơi???
Đang cần gấp để hô nó đến thay luôn......

havu

Các đồng chí cho mình hỏi chút

Thằng ôn bán máy cho mình cứ xui dùng nguồn Gigabyte cho nó ngon với main GA, nhưng thấy ồn quá ==> suýt oánh nó một trận. (cũng hơn 40usd chứ ít ỏi gì)

Dùng cái Cooler Master Extreme (cũng ngang giá đó) có ổn không anh em ơi???
Đang cần gấp để hô nó đến thay luôn......

Cooler Master hoặc Acbel cho nó chuẩn đi bạn, gigabyte hay Asus cũng chỉ là hàng EOM chứ tuị nó có sản xuất nguồn đâu. :D

nqk

Cám ơn bác, đã hô nó đến
1) oánh nó vì cái tội xui dại
2) mua con Cooler Master Extreme

bi22102004

Bác manhthang tiếp tục đi, nhìn mấy em Pioneer xinh quá! Bác mua ở HP à?
Receiver của bác là gì thế?

Chỉnh sửa lần cuối:

lionking1413

Xin hỏi về tính tương thích Case của máy bộ HP

Xin cháo mọi người , cho mình hỏi một chút ,vì là đang có một cái case lấy ra trong máy bộ của HP ,bây giờ mình muốn ráp 1 HTPC tuy nhiên đang lúng túng là không biết với case đó mình có thể gắn vừa với các main ngoài thi trương không .Vì nếu có thể gắn vói các main khác thì mình mới đi lấy nó về ,mọi người ai biết có thể giúp mình ,cảm ơn nhiều .Đây là hình của nó HP dc7800

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Xin hỏi về tính tương thích Case của máy bộ HP

Gắn được các loại main nhỏ. Những main có kích thước lớn sẽ không lắp vào được.
Phần nguồn của case cũng phải chế lại mới dùng được.

Bluebloa

Member

Cám ơn bác, đã hô nó đến
1) oánh nó vì cái tội xui dại
2) mua con Cooler Master Extreme

bác mua loại bao W ạ
em cũng đang dùng con 430 đây trước kia nó kêu to lắm bây h lại êm rồi như có ma làm chả hiểu ra làm sao ^:)^^:)^

nmt1978

Member

cám ơn bác manhthang, em thích vọc hơn. em dự định cấu hình của htpc như sau nhờ các bác cho ý kiến:
main: gigabyte GA-EG45M-DS2H (sound, vga, lan on board), bus 1333.
cpu: intel core2 E7300, bus 1066 (em đang lăn tăn hai cái bus này có ok với nhau kg?).
psu: coller master 450w.
ram: chưa biết lọai nào.
hdd:chưa biết luôn.
như vậy đã đủ chơi hd1080p chưa, có cần card sound, vga ngòai nữa không để cho chất lượng âm thanh và hình ảnh ok. cám ơn các bác.

Cấu hình này của bác giống mình, nhưng khổ cái là mình mua rồi thì mới biết là HDMI của con main này là 1.2a (theo lời 1 bác trên này tư vấn), như thế thì sau này muốn nghe tới DTS-HD thì chịu thua rồi. Nếu bác chưa mua thì chuyển sang dùng con main GA EG780GPM-DS2H với AMD phenom X3 tốt hơn vì nghe nói HDMI của con main này là 1.3. Sau này bác chỉ cần nâng cấp receiver lên là ok

manhthang

Huyền Thoại

Cấu hình này của bác giống mình, nhưng khổ cái là mình mua rồi thì mới biết là HDMI của con main này là 1.2a (theo lời 1 bác trên này tư vấn), như thế thì sau này muốn nghe tới DTS-HD thì chịu thua rồi. Nếu bác chưa mua thì chuyển sang dùng con main GA EG780GPM-DS2H với AMD phenom X3 tốt hơn vì nghe nói HDMI của con main này là 1.3. Sau này bác chỉ cần nâng cấp receiver lên là ok

1.2a nhưng main có đường optical out mà. Đã dùng Receiver thì lo gì không ra được DTS-HD và Dolby TrueHD.

pdaiphone

cám ơn bác để mình coi cái main này xem sao. bác cho hỏi cấu hình cùa bác đang sài xem fullHD ccó mượt không?

Chỉnh sửa lần cuối:

nmt1978

Member

1.2a nhưng main có đường optical out mà. Đã dùng Receiver thì lo gì không ra được DTS-HD và Dolby TrueHD.

nhưng nghe mấy bác trên này nói là chỉ có HDMI 1.3 mới truyền tải nổi DTS-HD ra receiver để giải mã thôi mà

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Xin hỏi về tính tương thích Case của máy bộ HP

có vẽ sẽ phức tạp đó bạn. còn nhiều thứ nữa chứ k phải chỉ main và psu k đâu.

nmt1978

Member
Nhờ giúp đỡ lắp một số thứ trong case

Tình hình là mình mới mua cái case, rồi mua CPU, mainboard... về tập tành tự lắp máy. Có mấy vấn đề không rõ thế này nhờ các bác chỉ giúp gấp:

1. Con Case của mình nó có 3 cái quạt, mỗi cái quạt có 2 đầu nguồn như hình dưới.

thì mình sẽ nối nó với nguồn của PSU như dưới phải không các bác?

2. Cái main của mình còn có 1 cái cổng SYS Fan (System Fan). Trong trường hợp của mình thì quạt đi kèm theo case không dùng loại cổng cắm này. Vậy thì có thể dùng cổng này vào việc gì khác vậy các bác?

3. Dây Power Led của case lại không phải loại chân cắm vào main mà là loại đầu nối vào nguồn PSU (nhưng thay vì có 4 chân thì nó lại chỉ có 2 chân), nên mình cứ nối vào nguồn như hình dưới, không biết có sao không?

4. Case của mình có màn hình LED và nó có 3 loại dây (CASE, CPU và CPU Fan) và đi kèm với nó còn có 3 miếng màu vàng như hình dưới

Vậy mình đoán là màn hình sẽ hiển thị được nhiệt độ case, nhiệt độ CPU và điều chỉnh quạt CPU chẳng hạn, nhưng không biết phải nối như thế nào

Nhờ các bác cho hướng dẫn cụ thể nhé, cám ơn các bác

Cám ơn các bác nhiều lắm

Bên trên