[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

dinhphanc78

Ðề: TẬP HỢP CÁC PC ĐÃ ĐƯỢC TRẢI NGHIÊM

Tôi có down về 2 Clip Demo của hãng TV của Hitachi và Samsung Clip của Hitachi thì xem bình thường còn Clip Samsung xem nó bị Khựng khựng,không biết tại sao?
Cấu hình máy như sau:
Main. Asus P5QL-E chipset P43
CPU. Core 2 Duo E6550
PCI / AGP. nVIDIA GeFroce 8500GT (Asus EN8500GT)
RAM . DDR2 667x2 Kingmax
Disk Drive (160 GB, 7200 RPM, SATA-II)
Audio Adapter . Creative SB X-Fi Xtreme Audio Sound Card
Optical Drive . DVD Combo
Nguồn . AcBel 470W

xda160

Member

Tôi có down về 2 Clip Demo của hãng TV của Hitachi và Samsung Clip của Hitachi thì xem bình thường còn Clip Samsung xem nó bị Khựng khựng,không biết tại sao?
Cấu hình máy như sau:
Main. Asus P5QL-E chipset P43
CPU. Core 2 Duo E6550

Bạn thử config lại hoặc dùng pkayer khác xem sao, mình nghĩ E6550 là rất tốt rồi. Còn 1 khả năng rất rất nhỏ là Clip samsung thuộc dạng hàng khủng (chuyên test khả năng HD của các máy mạnh, hình như là file HD nâng cao bitrate cao hơn mức bình thường). Những file test như vậy chỉ những Chip dòng Q9xxx thì mới chạy mượt được

xda160

Member

cũng đang quan tâm giống bác này,hy vọng có cách khắc phục cho HTPC chuối củ!!!

Ý kiến cá nhân của em là ko nên đầu tư theo hướng dùng card MH rời để giảm tải cho CPU. Em đã thử rồi, về chất lượng hình ảnh thì ko biết có tăng hơn không, giảm tải CPU thì cũng ko phải thành công cho 100% các fim mà rắc rối cho cài đặt tăng lên mấy lần.

Tóm lại cứ nâng cấp 1 e CPU tầm tầm là yên tâm thưởng thức

Các bác nên coi trọng sự tiện nghi trong thưởng thức HT, em chỉ mong có hptc đơn giản như 1 cái DVD player bỏ đĩa vào là xem đc ngay, chứ ko phải chờ 2 phút cho màn khởi động, dò phim, load phụ đề từ mạng... lo virus hoặc phần mêm mới cài conflic với phần mềm player...

Nói vậy nhưng hiện tại chơi htpc vẫn là số 1 chứ chưa đến thời của Blueray đc, em nghĩ phải 3 năm nữa

Chúc các bác vui,

ppc2002

Ðề: Xây dựng dàn HDHT tiêu chí Ngon - Bổ - Rẻ

Thôi bác manhthang bỏ qua cái chuyện đó đi, xã hội có người này người kia mà, cái cách nói nhiều khi gây khó chịu cho người khác, mình để ý đến thêm xì trét.
Mong bác tiếp tục chỉ dẫn kinh nghiệm của mình để a e cùng học hỏi, tôi đang loay hoay đi dây cho bộ 5.1 liên hợp quốc đây ,chưa đủ amply nên đi mượn thêm để test trước, nếu phải mua thêm đồ chắc xuống HP nhờ bác.
PS: bác lăn tăn cái máy đo làm gì, tôi cũng đã từng tháo rồi, giá thì trên trời (ngang con lé xụt ấy chớ) mà ruột gan có gì đâu (một con pentium PII cắm thêm cái card giao tiếp, đắt vì cái bản quyền phần mềm là chính), nó đắt chẳng qua do bán số lượng ít thôi, chứ cái bản phần mềm đó mà bán rộng rãi hoặc cờ rách được như phần mềm thông dụng thì nó rẻ bèo.
Chúc bác vui vẻ cùng thú vui DIY của mình.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Sẽ dọn lại topic này theo yêu cầu chủ thread. Các bác cứ thoải mái đóng góp ý kiến, hay dở sao cũng được, miễn không offtopic là yên tâm không bị xóa bài.

buiqtrung

Member
Ðề: PC chơi được HD dành cho sinh viên nghèo?

main này thì có thể play 720p được ko các bác.(Ram 512,CPU 2.26)
Bởi vì có nghe 1 số anh em nói là chỉ cần gắn card VGA rời(128) là có thể chơi được HD 720p,tuy nhiên 1 số khác nói là main này cổng PCI thường chứ ko phải Express nên thua.rất mong anh em giúp đỡ.thật tình cảm ơn.

Đính kèm

62.5 KB · Xem: 50

luongy

Member

làm thế nào để dựng 1 dàn HD hay trong tầm tiền,như em thì rẻ mà vẫn hay là ok nhất.em đang tính nối pc với giàn Sony ở nhà mà chưa dc đây,hức hức

luongy

Member

em thấy có bác bên muare.vn bán bộ này xem HD và chơi game ổn mà giá quá rẻ.
Cấu hình :

Main Foxconn G31 On Sound - Nic - Vga hàng Fpt
CPU 2200 Dua Core 2.2 Ghz
DDram Kingston 1 Gb hàng Fpt
HDD Samsung 80 Gb sata hàng Fpt
Case nguồn Orient mã đầu : 303 - 308 hàng Đại Hùng

Bảo hành tất cả 36 Tháng

Giá : 2.95 Triệu

PC come in ...

Chyên mua bán Latop - Máy tính - Máy Ảnh - Máy nghe nhạc .

Địa chỉ : 28 ngách 76 ngõ 389 Trương Định
Điện thoại : 04.9102288 - 0936822288 - 0913034878
Email : [email protected]
Ym : pc_usa2000

luongy

Member

Bởi vì có nghe 1 số anh em nói là chỉ cần gắn card VGA rời(128) là có thể chơi được HD 720p,tuy nhiên 1 số khác nói là main này cổng PCI thường chứ ko phải Express nên thua.rất mong anh em giúp đỡ.thật tình cảm ơn.
chia buồn với bro, đúng là main này nhìn ko thấy khe PCI-e.nhưng theo mình bro nên đổi chíp lên 2.8 hoặc 3G, mua thêm que ram 512 nữa là xem tốt 720p

luongy

Member

chíp của bác bán đi dc tầm gần 200k. thêm 150 hay 250 k nữa là mua dc chíp pen 4 2.8G đến 3G. nơi bán đây:http://banre.vn/?act=vi&iid=232
ram bác mua thêm 1 que 512 nữa là 190k(vì ram của bác là DDram 1 thì fải nên giá hơi cao)
http://banre.vn/?act=vi&iid=25

ppc2002

làm thế nào để dựng 1 dàn HD hay trong tầm tiền,như em thì rẻ mà vẫn hay là ok nhất.em đang tính nối pc với giàn Sony ở nhà mà chưa dc đây,hức hức

Cấu hình của bác thế nào, định nối ra sao, bác post lên đi các bác ấy mới cho ý kiến được chứ.

dinhphanc78

Bạn thử config lại hoặc dùng pkayer khác xem sao, mình nghĩ E6550 là rất tốt rồi. Còn 1 khả năng rất rất nhỏ là Clip samsung thuộc dạng hàng khủng (chuyên test khả năng HD của các máy mạnh, hình như là file HD nâng cao bitrate cao hơn mức bình thường). Những file test như vậy chỉ những Chip dòng Q9xxx thì mới chạy mượt được

Bạn nói config là làm sao? và dùng pkayer là gì ? xin bạn nói rỏ hơn và hướng dẩn dùm chứ máy vi tính mình không biết nhiều!! xin cám ơn

Quanglong87

Config thì theo đúng như hướng dẫn, không sai khác chút nào..

em cũng khổ ghê... em đâu có xài card đồ họa đâu..

Xài WMP thì coi được, nhưng chậm chậm và giựt tiếng

còn xài MPC thì k coi được lun, giựt giựt tưng tưng cái màn hình.... (theo config VM9 và blindnear 2.0)

Hạ xuống Haali và 2D thì k ra được hình với MPC...

Em cũng đang trong công cuộc thử đây, chắc mai mới làm tiếp, jờ thì coi HD với con Tvix cái đã :p

Bác để Overlay Mixer xem sao, chắc chắn là mượt hơn VM9 :D

thinhkieuphong

em SV khả năng kinh tế hạn hẹp nhưng lại kết fim HD quá,em ko rành kỹ thuật lắm nên hỏi các bác 1 chút.em chưa thấy có bác nào nói dùng Pc chip pentium4(hay celeron) loại main dùng ram Sd ngày xưa ấy để test fim=P~
các bác đừng chửi em ngu,em ko biết nên mới hỏi,hức hức.những loại máy còi như Pentium4 1.5 ram SD 512 buss 133,ổ Ata có xem được fim HD ko ạ?ý em là ở độ phân giải 720p thôi vì tụi em làm j có màn to,quá lắm cũng chỉ có màn 19inch thôi>:D<
có bác nào đã dùng máy tính còi để xem thử fim HD vào cho ý kiến với,những bộ máy còi nhất có thể xem đuợc fim HD sẽ được =D> cảm ơn các bác nhiều

Main:Arcop Intel 845.CPU:Intel Celeron 2.4GHz.RAM:1G SDRAM Samsung (2x512MB bus 133) .VGA: XFX GeForce 7600GS DDR2 AGP 256MB. ODD:ASUS DVD Rom 16X /Sony DVD-RW.HDD: Samsung 80GB ATA. Case+PSU:Orient+Acbel380w.Gamepad: 2 x Topway Vibration Pad

cấu hình em đấy bác nào tư vấn em xem hd cái, xem 720p file mkv cứ giật giật ,

Thực tế cho thấy p4 2.6 + fx5200 đã có thể chơi 720p vô tư rồi. sử dụng coreAVC chạy tốt

---> em dùng coreAVC rồi, cả Vista Codec nữa vẫn bị (klite thì giật tung mông luôn ) :((

luongy

Member

Main:Arcop Intel 845.CPU:Intel Celeron 2.4GHz.RAM:1G SDRAM Samsung (2x512MB bus 133) .VGA: XFX GeForce 7600GS DDR2 AGP 256MB. ODD:ASUS DVD Rom 16X /Sony DVD-RW.HDD: Samsung 80GB ATA. Case+PSU:Orient+Acbel380w.Gamepad: 2 x Topway Vibration Pad

cấu hình em đấy bác nào tư vấn em xem hd cái, xem 720p file mkv cứ giật giật ,

---> em dùng coreAVC rồi, cả Vista Codec nữa vẫn bị (klite thì giật tung mông luôn ) :((
bác dùng chíp Celeron 2.4 thì giật là fải rồi ,ko đỡ dc. em nghĩ bét cũng fải Pentium 2.4 bác ạh.
bác xem này:

Đính kèm

• cau hinh toi thieu HD.jpg
    cau hinh toi thieu HD.jpg
    20.7 KB · Xem: 50

HOANGTUNAM

Ðề: XIN TƯ VẤN CẤU HÌNH HTPC

e5200 la ok roi , phai co card man hinh roi choi moi dep, hinh anh , do bong cua hinh khac han so voi vga on board, neu bac nao thay vga on board dep hon xin chi giao, vi neu card co vga onboard xin thi mac qua, vay thoi choi mainboard tam tam va vga roi thi hieu qua hon
May cua em e5200, vga 9500inno3d chay ngon dep , nho neu xai hdmi mua soi day monster cable hoac beikin thi moi dep nhe, soi day mua hang tau thi xai khong dc dau , uong tien lam. Thanks

HOANGTUNAM

may ban oi p4 2.4 cua minh coi thi duoc 720 nhung co phim thi hinh mot neo , tieng mot neo , tuc oi mau, tien ban ay len duong roi vi sau 1 thang may mo giai ma tum lum co phim coi duoc co phim coi k dc nen doi do cho khoe, e5200 la hanh phuc roi khoi phai can chinh gi rao gia lai beo nheo nhu con meo : 81usd, main gigabyte GA EG31M-S2: 69usd, ram 2gb,
card xfi creative cam roi usb : 72usd( mua o SVC duong Nguyen trai, q1). Dung co gang voi p4 co phim coi duoc co phim khong chan lam

buiqtrung

Member
Bên trên