[Tư vấn]Cấu hình tổng thể cho các nhu cầu: Xem phim, Nghe nhạc, Chơi Game

truonghd

Well-Known Member
Ðề: cấu hình để xem phim HD

K AI CHIR GIÚP E À, SAO VẬY TA, MÁU QUÁ MÀ GIỜ K BIẾT LÀM SAO

superman

Ðề: Cấu hình máy như thế này liệu chạy HD 1080p có mượt

em hỉu tại sao ram của card màn hình cần nhìu ròi sau khj tìm hỉu bên voz thì người ta nói ram nhìu để hỗ trợ cho việc set res cao khj chơi game,coàn bt như tụi mình thì 512mb là quá đủ

vinagoh

Well-Known Member

Con laptop cua bạn không xuất được 5.1 đâu. Chỉ có cách bạn đầu tư thêm card sourd 5.1 cho laptop nữa là ok.

hoangtuans

Active Member

các bác cho em hỏi main Giagabyte IG 1000 chip pentium 2 Gb Ram 1Gb AGP 128 Mb hdd 320Gb sata màn hình samsung LCD 32 inch. Cấu hình này chạy được HD không ạ?. Em chạy HD 720 tầm 4Gb dung lượng của film là bị giật hình hình rồi. có phải do CPU kém không? nếu nâng cấp lên thì dùng CPU bao nhiêu là được vẫn dùng main cũ. thanks bác nhiều

vkc

Well-Known Member

Bạn mua Sound card 5.1 kết nối qua usb nha..cứ ra Phong Vũ, Hoàng Long có bán đó

truonghd

Well-Known Member

Bạn mua Sound card 5.1 kết nối qua usb nha..cứ ra Phong Vũ, Hoàng Long có bán đó
vậy con sound đó gắn vào máy bàn được k, cần cài gì nữa k hay nó tự nhânj. bữa giờ k nghe được 5.1 k dúng âm thanh của nó nên k hay

Nó cắm qua USB mà, máy bàn cũng chạy được hết. Tất nhiên là phải cài driver mới nhận được chứ

truonghd

Well-Known Member

ra nhật tảo mua người ta nói đừng nên mua sound cổng usb, nó đánh ra k hết âm thanh đau, mua sound cổng pci gì đó, mình mua về cài hết drive mà nó cũng k lên tiếng, tắt cái sound onbo rồi nha, mình cắm thử cổng octicon thì nó k cháy đèn đỏ ở cộng dây, trong khi mình thử ở đầu đĩa thì nó cháy, chắt tại cái sound có vấn đề quá, mai ra đổi lại

buonnguqua

Active Member

các bác cho em hỏi main Giagabyte IG 1000 chip pentium 2 Gb Ram 1Gb AGP 128 Mb hdd 320Gb sata màn hình samsung LCD 32 inch. Cấu hình này chạy được HD không ạ?. Em chạy HD 720 tầm 4Gb dung lượng của film là bị giật hình hình rồi. có phải do CPU kém không? nếu nâng cấp lên thì dùng CPU bao nhiêu là được vẫn dùng main cũ. thanks bác nhiều
CPU bao nhiêu Hz ?
Có thể mua con VGA này để xem phim 720p (99% số phim xem Ok) hoặc phim 1080p của bọn Eureka hoặc Bluray bằng giải mã của VGA
Giá cũng rẻ
http://www.vatgia.com/524/259359/asus-ah3450-htp-256m-256mb-gddr2.html

OneClick

Member

còn một điều nữa là e muốn kết nối laptop với máy bàn nhà e có được k 2 máy xe với nhau ấy mà ), môdum nhà có 4 port, để e doal xong rồi copy qua laptop luôn cho tiện
kính mong được chỉ giáo, máu lắm rồi

Trên máy để bàn bạn download film để ở đâu thì share thư mục đó, rồi qua laptop vào My Computer--->My Network Places nó sẽ xuất hiện thư mục mà bạn share trên máy để bàn, giống như vầy nè:
[IMGL]http://i564.photobucket.com/albums/ss83/OneClick_photos/share.jpg[/IMGL]

game_matter

em hỉu tại sao ram của card màn hình cần nhìu ròi sau khj tìm hỉu bên voz thì người ta nói ram nhìu để hỗ trợ cho việc set res cao khj chơi game,coàn bt như tụi mình thì 512mb là quá đủ

Bình thường tức là xem HD ấy à :confused: thế thì 64MB cũng ổn =D>

meo

Cám ơn các câu hỏi và trả lời Vì Mình củng đang mò mẩmi

truonghd

Well-Known Member

Trên máy để bàn bạn download film để ở đâu thì share thư mục đó, rồi qua laptop vào My Computer--->My Network Places nó sẽ xuất hiện thư mục mà bạn share trên máy để bàn, giống như vầy nè:
[IMGL]http://i564.photobucket.com/albums/ss83/OneClick_photos/share.jpg[/IMGL]

bây giờ làm sao cho 2 máy thấy nhau thôi. mình gà mấy vụ này quá, làm cả buổi k được,

juncon27

Member

Nếu CPU là core 2 có tốc độ 2.4 trở lên thì bao sân mọi thể loại 1080p, bất chấp card video là loại gì (kể cả onboard), bất chấp RAM luôn (512MB cũng ổn).

Mấy con CPU các bác toàn 2.8GHz -> vô tư đi, chiến 1080p ngon lành cành đào. Nếu mua video card cũng chỉ để tối ưu hóa hình ảnh thôi, mà ko phải vid đắt tiền cho hình ảnh đẹp hơn vid rẻ tiền đâu nha, có khi còn thua đấy.

Bác Chip nói thế nào, tớ dùng con e5400, ram 4Gb, vga rời nivia 6200 256Mb/64bit khe pci 32 :D.
Chơi 720 thì ổn, chứ 1080 thì không ổn lắm :D.

À, độ phân giải là 1600x1200 :D.

8quocte

em co con laptop Sony Vaio-Z520: P8400 2.25GHZ RAM 3GB, VGA: 9300M-GS. vay ma chay 720 xuat VGA cho con Plasma P80H cung bi giat la sao ah?

Bên trên