Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

Với ổ cứng ngoài bác có sẵn rồi thì sử dụng Q5 Pro là ok rồi bác ạ. Q5 Pro và Q10 Pro sử dụng cùng một loại Chip HiSilicon và các công nghệ như nhau :)
Có người nói Q5Pro cùi hơn Mibox 4k nữa .!Giải thích cho mình biết xem sao,ko bjt nên ko nói lại họ .!
Bác cho e cái bảng so sánh 2 con đó, có hình hay video cũng dc .!

baiviet

Active Member
Các chuyên gia cho tôi hỏi giờ thị trường có đầu HD play nào có hỗ trợ cùng lúc cả mấy định dạng âm thanh mới nhất là atmost của phim và DSD của nhạc không ạ, tôi đang sử dụng đầu HDplayer đọc phim ảnh, nhạc... qua LAN Gigabit vào ổ NAS lưu trữ các file media đó

Football9x

Active Member
nên mua của mấy hãng Việt Nam như Vinabox, Kiwibox hay mấy hãng dc nước ngoài như Himedia vậy các bác ? Với cả flagship của thằng nào là xịn nhất

Vừa lướt thông tin về con Q30.
Mọi người cho xin 1 cái đanh giá khách quan về con này dùm mình. Đang tính múc con Q30 mà phân vân sợ nó không đáp ứng nhu cầu.
Nghe nhac lossless,FLAC nguồn google drive hoặc HDD portable.
Xem phim Bluray remux, hoăc 1080p trên HDD protable và 1 số phim chất lượng thấp trên goolge drive hoặc fshare.

meocon

Well-Known Member
Các chuyên gia cho tôi hỏi giờ thị trường có đầu HD play nào có hỗ trợ cùng lúc cả mấy định dạng âm thanh mới nhất là atmost của phim và DSD của nhạc không ạ, tôi đang sử dụng đầu HDplayer đọc phim ảnh, nhạc... qua LAN Gigabit vào ổ NAS lưu trữ các file media đó

- DUNE duo 4k mới play dc DSD nha a , a tham khảo link sau : http://www.annguyenco.com/products/dau-hd-dune-duo-4k

thanhcdth

Active Member
Em chưa dùng AB bao giờ. Đang xài Dune. Em đang muốn mua 1 cái AB để xem truyền hình, phim online và xem bóng đá. Các bác tư vấn giúp em nên chọn loại nào với.
Nhà em đã có K+ nhưng lắp vào phòng hơi phức tạp vì đi dây nổi, VtvCab thì nó bỏ kênh NGC yêu thích nhất của mình rồi
Bác có nhu cầu k.+ nữa thì tham khảo em này thử, vẫn chơi k+ ok, mấy yc còn lại mình nghĩ nó đap ứng được. vì cpu rất mạnh, âm thanh con này nghe hay trong số các box dùng chip amlogic

thanhcdth

Active Member
Mình có nhu cầu chỉ xem phim HD 1080i ổ cứng ngoài, nên mua loại nào các bác
Chuẩn âm thanh của bác cần là gì? Nếu từ DTS/Dolby trở xuống thì con EM95x dư sức chiến và tiết kiệm được khá tiền đó bác, ngoài ra, con này xem phỉm online thì khỏi chê, nếu mạng nhà bác mạnh, mình nghĩ bác dẹp ổ cứng được rồi, vì nó đã lỗi thời

thanhcdth

Active Member
Vừa lướt thông tin về con Q30.
Mọi người cho xin 1 cái đanh giá khách quan về con này dùm mình. Đang tính múc con Q30 mà phân vân sợ nó không đáp ứng nhu cầu.
Nghe nhac lossless,FLAC nguồn google drive hoặc HDD portable.
Xem phim Bluray remux, hoăc 1080p trên HDD protable và 1 số phim chất lượng thấp trên goolge drive hoặc fshare.
Trước giờ himedia chuyên âm thanh, mình nghĩ con này không ngoại lệ, bác có điều kiện thì đến tận nơi trải nghiệm luôn
p/s: mà con này với Q5 pro, mình thấy bác ráng chút lấy Q5 pro, vì giá ko chênh nhau nhiều, khác nhau ở chỗ đẳng cấp, cpu, gpu

nên mua của mấy hãng Việt Nam như Vinabox, Kiwibox hay mấy hãng dc nước ngoài như Himedia vậy các bác ? Với cả flagship của thằng nào là xịn nhất
Bác nên mua nước ngoài nha, phần này hơi đụng chạm, nên bác cứ tham khảo cộng đồng quốc tế đánh giá cho chắc hơn là VN đánh giá

VN đánh giá muốn trái ấu nó tròn cũng dc nữa!

Football9x

Active Member
Mình xem cả online và offline. Xem phim full hd iso, xem online thì xem các link acestream cũng full hd

Football9x

Active Member
Mà thôi theo các bác con tv box nào là mạnh nhất hiện nay, để mình chọn mua đỡ lăn tăn :))

deongang

Member
Chuẩn âm thanh của bác cần là gì? Nếu từ DTS/Dolby trở xuống thì con EM95x dư sức chiến và tiết kiệm được khá tiền đó bác, ngoài ra, con này xem phỉm online thì khỏi chê, nếu mạng nhà bác mạnh, mình nghĩ bác dẹp ổ cứng được rồi, vì nó đã lỗi thời

mình đang dùng Receive Pioner 5.1 của pioner. mạng nhà mình cũng bình thường bác à

kodiitvplus

Well-Known Member
Mà thôi theo các bác con tv box nào là mạnh nhất hiện nay, để mình chọn mua đỡ lăn tăn :))

Mạnh nhất nhưng chưa hẳn đã cao cấp nhất anh. Cấu hình cũng chỉ là một phần thôi. Nếu anh đã xác định mạnh mẽ và ổn định thì Himedia Q10Pro là một lựa chọn hoàn hảo nhất :)

Football9x

Active Member
Thế chip xử lý con nào là tốt nhất vậy ? Mình nhu cầu xem phim ảnh full hd nhiều và xem bóng đá online full hd, rất cần 1 con chip xử lý hình ảnh tốt

thanhcdth

Active Member
mình đang dùng Receive Pioner 5.1 của pioner. mạng nhà mình cũng bình thường bác à
vậy bác lấy em95x của enybox được rồi, cho tiết kiệm mà vẫn dư đáp ứng, nếu dàn Receive của bác có hdmi in thì tham khảo Zoomtak M5 plus, âm thanh của nó khá hay so với các dòng box khác (nhưng nó ko có cổng optical)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên