Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

phanphongfp89t

Xin các bác tư vấn cho em với. Tình hình em có gom được ít lúa và muốn lên đời em TV nhà em. Em dự tính mua TV 4K về xem cho đã mắt, thấy bảo nét gấp 4 lần Full HD phải không ạ? phòng khách nhà em không rộng lắm nên loại nào khoảng 50 inch là đẹp. Các bác thạo tin cho mình chút ý kiến tư vấn về loại TV này và nếu mua thì nên mua hãng nào có mẫu mã và giá tốt nhất? à mà bác nào biết nguồn phim 4K ở đâu phong phú thì chia sẻ cho em với nhé, chứ mua TV 4K về mà xem HD thông thường thì hơi phí.

manhphu006

Ðề: Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

Xúc 4K của LG thôi bác. TV 4K của LG còn thêm có hệ điều hành WebOS. Còn về nguồn phim 4K bác khỏi lo, với Chip Tru-Ultra HD của con 4K này thì những hình ảnh có độ phân giải thông thường sẽ nâng cấp hình ảnh đạt gần đến chuẩn chất lượng Ultra HD nhất. Em cũng khoái cái điều khiển Magic, dùng như chuột máy tính luôn bác à :D

C_Pham

Well-Known Member

Em nghĩ bác hỏi ở Box "Thiết bị phát hình" mới đúng chỗ chứ nhỉ.

phanphongfp89t

hihi, em mới vô chưa đủ bài để vô đó hỏi nên mạng phép vô đây, xin các mod thông cảm

Di Oi Gi

nhiều tiền mua Sony 4K 55inch 100tr BH 5 năm

ít tiền mua LG 4K 49inch 30tr BH 1 năm

DigiCity Group

Well-Known Member

Hi bác 4k hiện nay có dòng ub850T của LG giá cả hợp lý đo bác, Có 2 model 49" và 55" bác tham khảo nhé.

Haxen

Well-Known Member

Hiện tại thì phim 4K gần như không có, mà nếu có thì cũng 98% là dạng upscale lên, do vậy nếu bác có dư giã thì mua TV 4K về chờ vậy

a dat

Well-Known Member

dưới 50inch thì khỏi mua 4K làm gì bác ạ,không có sự khác biệt nhiều đâu làm con smart tivi dòng cao cấp là ngon,giá lại vừa túi,khi nào khoảng 80ich thì lăn tăn 4K

Elena B

Member

sẵn topic mình xin hỏi ý kiến mọi người luôn, mình hiện có dư khoảng 80-90 chai, tính lên đời tivi để cuối tuần rãnh rỗi chơi PS4, mình đang lăn tăn giữa 2 con này

1. Samsung 65' HU9000 2014
UA 65HU9000
2. Sony 55' X9000B 2014
KDL-55X9000B - MODEL 2014

thú thật thì màu sắc của Sony 4K làm mình chết lên chết xuống khi coi ngoài cửa hàng, cứ như muốn ăn nằm cùng nó ngay đêm nay vậy, cái này mình nói thật lòng, và thiết kế tuy khá dày nhưng nhìn 2 bên ngang hông vẫn rất sang trọng, còn nhìn từ trên xuống thì ôi thôi, nó bo tròn tròn cạnh trên nhìn lạ và đẹp mắt, những ai chú ý tiểu tiết trong thiết kế khi nhìn con này sẽ trầm trồ khen ngợi từng chi tiết, đúng là tụi Nhật làm rất hài lòng khách hàng chịu chi

còn Samsung thì em cũng rất phân vân do lớn hơn cả 10", là 1 con số rất lớn, trong khi đó lại cùng giá tiền, rồi lại màn hình cong, trưng ở phòng khách ai ai lại nhà chơi cũng nhìn lác mắt cả, nhưng thật lòng mà nói thì ngoài màn hình cong ra em thấy từng đường nét thiết kế, những tiểu tiết của sản phẩm thật lòng thua xa Sony, nhưng dù sao thì cũng ko quan trọng, do hình ảnh thể hiện cũng rất tốt, mỗi hãng đẹp 1 kiểu thật khó nói...

thành ra giờ em lưỡng lự mãi, nói thật thì quỹ đen giấu gấu nhà đem ra mua cũng thấy tội lỗi, 2 đứa sắp đám cưới nữa hehe, thôi thì em mua để cưới về có tv đẹp mà coi vậy, mong các bô lão cho em thêm ý kiến :)

caca153

Member

Theo tớ với số tiền này thì cứ SONY 4K 55" X9000B mà quất, không phải lăn tăn vì đây đang dùng rồi, chất lượng miễn phàn nàn :)

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

sẵn topic mình xin hỏi ý kiến mọi người luôn, mình hiện có dư khoảng 80-90 chai, tính lên đời tivi để cuối tuần rãnh rỗi chơi PS4, mình đang lăn tăn giữa 2 con này

1. Samsung 65' HU9000 2014
UA 65HU9000
2. Sony 55' X9000B 2014
KDL-55X9000B - MODEL 2014

thú thật thì màu sắc của Sony 4K làm mình chết lên chết xuống khi coi ngoài cửa hàng, cứ như muốn ăn nằm cùng nó ngay đêm nay vậy, cái này mình nói thật lòng, và thiết kế tuy khá dày nhưng nhìn 2 bên ngang hông vẫn rất sang trọng, còn nhìn từ trên xuống thì ôi thôi, nó bo tròn tròn cạnh trên nhìn lạ và đẹp mắt, những ai chú ý tiểu tiết trong thiết kế khi nhìn con này sẽ trầm trồ khen ngợi từng chi tiết, đúng là tụi Nhật làm rất hài lòng khách hàng chịu chi

còn Samsung thì em cũng rất phân vân do lớn hơn cả 10", là 1 con số rất lớn, trong khi đó lại cùng giá tiền, rồi lại màn hình cong, trưng ở phòng khách ai ai lại nhà chơi cũng nhìn lác mắt cả, nhưng thật lòng mà nói thì ngoài màn hình cong ra em thấy từng đường nét thiết kế, những tiểu tiết của sản phẩm thật lòng thua xa Sony, nhưng dù sao thì cũng ko quan trọng, do hình ảnh thể hiện cũng rất tốt, mỗi hãng đẹp 1 kiểu thật khó nói...

thành ra giờ em lưỡng lự mãi, nói thật thì quỹ đen giấu gấu nhà đem ra mua cũng thấy tội lỗi, 2 đứa sắp đám cưới nữa hehe, thôi thì em mua để cưới về có tv đẹp mà coi vậy, mong các bô lão cho em thêm ý kiến :)
theo em thì làm em X9000 đi bác :)

thanhcong0909

Nếu có đủ lúa thì lượm em 49 inch này đi bác, LG 49UB850T. Em khoái nhất khoản 3D của em này, xem 3D trên TV 4K đã lắm bác à. Được tặng 4 kính 3D, nhà em có 3 người vẫn dư 1 cái.keke. Mà kính LG chẳng phải sạc, lại còn nhẹ, xem không mỏi mắt như mấy hãng khác đâu.

Elena B

Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

Theo tớ với số tiền này thì cứ SONY 4K 55" X9000B mà quất, không phải lăn tăn vì đây đang dùng rồi, chất lượng miễn phàn nàn :)

theo em thì làm em X9000 đi bác :)
cảm ơn 2 bác tư vấn, làm em thêm dũng cảm để đưa ra quyết định mua 4K Sony, thật ra ngay từ ban đầu em lưỡng lự con 4K cong của Samsung ko phải vì muốn trải nghiệm tivi cong hay vì 65" lớn hơn 55" mà là vì tính "thích khoe" của em, em cứ nghĩ đơn giản các cô chú dì cậu bạn bè vào phòng khách thấy tivi cong ai ai cũng sẽ trầm trồ khen, dĩ nhiên là lạ mắt hơn tivi thường nhiều :D mà giờ em nghĩ lại thì tiền mình mua cho tự bản thân mình hưởng thụ thôi, từ hôm đi xem con sony 4K đến giờ em cứ nhớ mãi cái thiết kế bo tròn bóng lưỡng của nó hehe

à mà sao model X9000B 2014 của Sony vừa mới điều chỉnh giá rớt nhanh quá các bác ạ, nhớ mới tuần trước em check web chính thì giá cho 65" và 55" lần lượt là 121tr và 98tr thì phải, còn giờ có 110tr với 85tr, chạm gần sát giá các thương gia trên này rồi mới khổ, ko chừng vài tuần nữa các thương gia sẽ điều chỉnh giảm để cạnh tranh chứ nhỉ?

DigiCity Group

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

cảm ơn 2 bác tư vấn, làm em thêm dũng cảm để đưa ra quyết định mua 4K Sony, thật ra ngay từ ban đầu em lưỡng lự con 4K cong của Samsung ko phải vì muốn trải nghiệm tivi cong hay vì 65" lớn hơn 55" mà là vì tính "thích khoe" của em, em cứ nghĩ đơn giản các cô chú dì cậu bạn bè vào phòng khách thấy tivi cong ai ai cũng sẽ trầm trồ khen, dĩ nhiên là lạ mắt hơn tivi thường nhiều :D mà giờ em nghĩ lại thì tiền mình mua cho tự bản thân mình hưởng thụ thôi, từ hôm đi xem con sony 4K đến giờ em cứ nhớ mãi cái thiết kế bo tròn bóng lưỡng của nó hehe

à mà sao model X9000B 2014 của Sony vừa mới điều chỉnh giá rớt nhanh quá các bác ạ, nhớ mới tuần trước em check web chính thì giá cho 65" và 55" lần lượt là 121tr và 98tr thì phải, còn giờ có 110tr với 85tr, chạm gần sát giá các thương gia trên này rồi mới khổ, ko chừng vài tuần nữa các thương gia sẽ điều chỉnh giảm để cạnh tranh chứ nhỉ?
Hi bác cứ yên tâm khi nào có hàng giá sẽ khác rất nhiều đó bác :D .

phangia733

Nếu bác có đủ điều kiện thì mua đi, bác đừng có lo vụ không có nguồn phim cho TV 4K đâu. Đầu tiên em cũng nghĩ với nguồn phim chỉ full HD thi chắc chỉ xem như tivi full hd

Di Oi Gi

mua Sony bác nhớ mua thêm 3 năm BH mở rộng nhé, với màn 4K 55inch thêm 3 năm BH giá chưa đến 6 mil, tổng cộng được BH 5 năm, coi chán bán người khác vẫn có giá

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

chắc sắp giảm để cạnh tranh với LG và SS đó bác ,nhưng chưa có thông tin ^^

Di Oi Gi

theo mình thấy Sony giữ nguyên hoặc tăng giá chút để có giá trị thì tốt hơn giảm giá như LG

cảm giác vào nhà có tivi Sony 4K phải ngước nhìn 3 phút, vậy mới đã ... mua Sony là vậy, giá càng cao càng khẳng định

hoanghon123

"Ultra HD 4K" là cụm từ "hot" nhất trong làng công nghệ TV hiện nay. Với số lượng điểm ảnh gấp 4 lần độ phân giải Full HD 1080p thông thường, Ultra HD 4K đang được rất nhiều nhà sản xuất lựa chọn để làm vũ khí trong cuộc đua TV thế hệ mới.

Bên trên