Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

chienthang78

Ðề: Tư vấn chọn mua Tivi 4K tốt

Nếu muốn sở hữu công nghệ tivi mới nhất và đã có đủ hầu bao, bạn có thể quan tâm đến mẫu tivi 4K lạ mắt. Hãy tham khảo bài viết trước khi quyết định nâng cấp chiếc tivi nhà mình.

sontungmtp

Có lẽ một chiếc LG sẽ là lựa chọn tốt nhất về cả chất lượng, thương hiệu, hiệu năng sử dụng và giá

lamchan

Các bạn vào thử 9gag hoặc tìm cái TV 4K Samsung trên Amazon đọc review, đọc xong cười đau cả bụng

Elena B

Member

"Ultra HD 4K" là cụm từ "hot" nhất trong làng công nghệ TV hiện nay. Với số lượng điểm ảnh gấp 4 lần độ phân giải Full HD 1080p thông thường, Ultra HD 4K đang được rất nhiều nhà sản xuất lựa chọn để làm vũ khí trong cuộc đua TV thế hệ mới.

Nếu muốn sở hữu công nghệ tivi mới nhất và đã có đủ hầu bao, bạn có thể quan tâm đến mẫu tivi 4K lạ mắt. Hãy tham khảo bài viết trước khi quyết định nâng cấp chiếc tivi nhà mình.

Có lẽ một chiếc LG sẽ là lựa chọn tốt nhất về cả chất lượng, thương hiệu, hiệu năng sử dụng và giá

Các bạn vào thử 9gag hoặc tìm cái TV 4K Samsung trên Amazon đọc review, đọc xong cười đau cả bụng
hehe bác cho em hỏi lập 4 nick 1 lúc comment spam vậy để chi thế, em tò mò nên hỏi thôi :D

chaukhaiphong

đúng là công nghệ ngày càng cao, TV độ phân giải càng cao càng mỏng.:)

Nếu xác định mua TV 4K thì phải dùng khẩu hiệu " tiền nào của đấy" chứ ngon bổ rẻ e rằng là hàng đang trong quá trình thử nghiệm nâng cấp hoặc thăm dò thị trường tương lai của hãng. Nên mua hay không tùy thuộc vào nhu cầu trải nghiệm và nâng cấp đồ công nghệ của dân chơi HD, ăn chắc mặc bền thì xin thôi không lại " đắng lòng TV 4K "

todaihiep

Vote cho 4K cuả LG, năm nay LG sản phẩm ngon quá!

anhbahung1688

mùa wcup mà kiếm mấy con này coi thì đã không gì bằng, tiếc em chỉ là boy nhà nghèo, huhu

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyennguyen15

Bác chủ thớt mua em này bao nhiêu lúa thế , hệ điều hành web os mượt mà không , mình cũng đang nghiên cứu em này xem world cup , Thấy giá em này cũng hợp lí , chỉ lăn tăn về chất lượng hiển thị

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoirung1

thông tin mới cấp nhật nè bác. Toshiba 58L9363 :4K sẽ bắt đầu tràn ngập nếu nhưng giá cả của nó trở nên rẻ hơn, và hiện tại thì nó đã bắt đầu làm như vậy khi Toshiba 58L9363 có giá 4.570 USD, một trong những chiếc TV 4K có giá rẻ nhất. Có kích thước lớn hơn 3 inch so với những model 55 inch của Sony, Samsung hay LG, và với mức giá thông báo của nó đã khiến cho 3 ông lớn ở thị trường TV hiện nay phải giảm giá gấp những model TV 4K của mình.

minhthuan4444

nghe mấy bác nói về tivi thì e cũng thích lắm. nhưng muốn có 1 cái thì em thua.:)

Minhsur

Banned

thông tin mới cấp nhật nè bác. Toshiba 58L9363 :4K sẽ bắt đầu tràn ngập nếu nhưng giá cả của nó trở nên rẻ hơn, và hiện tại thì nó đã bắt đầu làm như vậy khi Toshiba 58L9363 có giá 4.570 USD, một trong những chiếc TV 4K có giá rẻ nhất. Có kích thước lớn hơn 3 inch so với những model 55 inch của Sony, Samsung hay LG, và với mức giá thông báo của nó đã khiến cho 3 ông lớn ở thị trường TV hiện nay phải giảm giá gấp những model TV 4K của mình.

Chiều nay em ghé qua Nam Phú và thấy nói giá tivi 4K 65inch của SONY hôm nay xuống khá khủng, chỉ còn khoảng 90t thôi bác.

ttlinhha

Well-Known Member

Với tầm 50" có cao nhân nào phân biệt đc 4k với full HD cho em tý so sánh để mở rộng tầm mắt với ah? Em thì ko phân biệt đc rồi

Elena B

Member

Chiều nay em ghé qua Nam Phú và thấy nói giá tivi 4K 65inch của SONY hôm nay xuống khá khủng, chỉ còn khoảng 90t thôi bác.
chắc đó là 65" dòng 4K tầm trung X8500B, còn 65" X9000B mắc hơn cũng 10 chai thì phải
Với tầm 50" có cao nhân nào phân biệt đc 4k với full HD cho em tý so sánh để mở rộng tầm mắt với ah? Em thì ko phân biệt đc rồi
ở 55" thì nếu 2 tivi cùng hãng, con full HD phát clip full HD còn 4K phát clip 4K thì em phân biệt dc nếu đứng tầm 1.5m bác ạ hehe, còn kiểu coi truyền hình cáp của VN thì nói thật em thấy y chang ở mấy kênh HD, còn mở đến kênh nhà vườn thì cả 2 đều thuộc diện coi lấy nội dung thôi đừng quan trọng hình thức (dù có đứng 1m hay gì đó cũng rứa)

Di Oi Gi

SOny xuống giá quá khủng bác ạ, không biết hàng bên trong có bị luộc không, em nghi lắm

DigiCity Group

Well-Known Member

SOny xuống giá quá khủng bác ạ, không biết hàng bên trong có bị luộc không, em nghi lắm
Chắc xuống giá để cạnh tranh thôi bác, chứ nó luộc bên trong thì vài tháng lộ hình ngay mà a e toàn người sành ;;)

Haxen

Well-Known Member

Giá (4,570 ~ 97,615,000) vậy thì đâu rẻ hơn Sony (65X8504A (2013) và 55X9000B (2014) = 79,900,000 mình thấy ở STĐM) trong khi chỉ hơn 3" nếu so với model 2014 và thua 7" so với model 2013

Nệm Nhật Tân

Well-Known Member

Nói chung các bạn muốn mua Tivi 4k thì có , nhưng phim 4k thì hơi bị ít nha ?

Elena B

Member

Tivi SONY 4K 65inch X9004 giá 87t mà bác.
hehe vậy thì ok quá, tự dưng mới hôm bữa em hỏi có 80-90 chai thì đang phân vân giữa 4K 55" của Sony và 4K 65" Curved của Samsung, giờ Sony còn có 87 chai thì quất luôn 4K 65" của Sony rồi, các hãng cứ giảm giá nhanh thật nhanh cho anh em đỡ nặng gánh *-:)

Bên trên