Tư vấn dàn nghe nhạc trước (Film đầu tư thêm sau) tầm 10 triệu

Achilles

Ðề: Tư vấn dàn nghe nhạc trước (Film đầu tư thêm sau) tầm 10 triệu

em nghĩ kiêm thêm chút đỉnh rồi mua ... mai sau thanh lsy mấy con kia cung khó hơn va cung khó nâng cấp

luciano

Active Member

trời ạ, 10tr sao mua được bộ denon 1610 và monitor.

bác chủ làm cặp tannoy M3 rùi amly Marant PM80 đi, kèm kèm rùi sau này tính tiếp, chứ amly xem phim mà nghe nhạc thì chán chít đi được

tuannet

Member

trời ạ, 10tr sao mua được bộ denon 1610 và monitor.

bác chủ làm cặp tannoy M3 rùi amly Marant PM80 đi, kèm kèm rùi sau này tính tiếp, chứ amly xem phim mà nghe nhạc thì chán chít đi được
Bác này nói đúng đó. Cứ mua cặp loa Tannoy và amly Marant là nghe chất rồi. Còn nếu thích thì mua thêm Eliquazer tầm 2 triệu nữa về ghép là tuyệt vời rồi. Đảm bảo không thua gì giàn vài chục triệu nhiều đâu.

VAN_LOC

Well-Known Member

Nhờ bác tư vấn giúp em luôn với nha, tầm giá đó thì loa nào OK vậy bác? Ghép với Arcam Alpha 5 loa nào là hợp vậy bác nha? Dòng nhạc giống chủ thớt luôn bác ạ!

Bác cố tí lấy MA RX6 ,còn kg thì bác lấy Wharfedale 9.5 Amply bác đánh tốt nhửng loa này

cancntt

Active Member

Cám ơn các bác đã tư vấn. Bác Lộc có bán cặp Ampli với loa như hình bên trên k? Báo giá cho mình luôn nhé. Các bác nào biết chỗ bán hàng uy tín thì nhắn cho mình biết luôn nhé, tks.

Bác cố tí lấy MA RX6 ,còn kg thì bác lấy Wharfedale 9.5 Amply bác đánh tốt nhửng loa này

VAN_LOC

Well-Known Member

Loa mình có 480$ New còn Amply mình kg có . Bên mình bán hàng New ,kg có hàng 2nd .hình như bên 5s có bác đang rao

lehoang40

Loa mình có 480$ New còn Amply mình kg có . Bên mình bán hàng New ,kg có hàng 2nd .hình như bên 5s có bác đang rao

Cặp loa không đã nuốt gần trọn 10tr của bác chủ rồi, còn cái amply thêm trên 5tr nửa đào đâu ra bác Lộc?

thanhthutinhanh

Đa tạ bác đã giúp, em chưa có amply nhưng thấy VNAV có bán cái Arcam Alpha tầm giá 5M nên mới nhờ bác tư vấn loa cho em đấy mà. Loa $480 của bác là giá fixed chưa bác? Nếu tính tiền VNĐ hiện tại thì là bao nhiêu vậy bác? dạo này tỉ giá lên xuống thất thường quá. Sẵn em hỏi thêm bác một câu là ngoài Arcam alpha 5 đánh tốt các loa bác nói thì con Rotel RB-976 đánh được không bác? Em thấy giá cũng 5,5M thui. Mong tin bác và các anh em khác giúp đỡ cho em ạ!

M_U

Member

Nếu bạn chỉ nghe trong phòng thì theo mình ra chỗ 124 LTK mình thấy có mấy cặp loa Bookself và mấy amply chỉ nghe nhạc khoảng tầm 800$ nghe cũng được đấy. Hàng mới sài cho yên tâm bạn ạ. Hàng cũ cũng chẳng biết thế nào. Theo mình thì tiền nào của đó thôi, chẳng ai dại gì bán giá bèo đồ tốt đâu. Nên cố thêm chút nữa đi nghe cho chất. Mình cũng đang đợi để cố đây. Chúc bạn thỏa mãn dc lỗ tai của mình.

havefun

Bác chủ làm cặp Bose 301 V đi, kiếm thêm amply nữa là ok. Mai này có chán thì thanh lý không đến nỗi nào ! :D

luciano

Active Member

bác làm con arcam đó được đó, đánh tốt với các loa châu âu. Nhưng làm căp bookshelf nghe nhạc phù hợp hơn.

have fun

MrMilan

Banned

Amply Arcam 5 plus thì chỉ chơi với bookseft là hợp lý nhất.
Loa BS thì chọn những dòng như Tannoy M2, Tannoy R1, Tannoy 605, 607, 609 là hợp lý nhất.

VAN_LOC

Well-Known Member

Đa tạ bác đã giúp, em chưa có amply nhưng thấy VNAV có bán cái Arcam Alpha tầm giá 5M nên mới nhờ bác tư vấn loa cho em đấy mà. Loa $480 của bác là giá fixed chưa bác? Nếu tính tiền VNĐ hiện tại thì là bao nhiêu vậy bác? dạo này tỉ giá lên xuống thất thường quá. Sẵn em hỏi thêm bác một câu là ngoài Arcam alpha 5 đánh tốt các loa bác nói thì con Rotel RB-976 đánh được không bác? Em thấy giá cũng 5,5M thui. Mong tin bác và các anh em khác giúp đỡ cho em ạ!
Giửa Acam và Rotel mình khuyên bác nên chọn acam . Có vấn đề cứ PM cho mình

cancntt

Active Member

Cám ơn các bác đã tư vấn, mình quyết định chọn luôn:

Amply Arcam 5 plus: hàng second hand + Loa Bookseft new Bronze Monitor Audio BR 1 ().

Thiệt hại : 5 triệu + 5.5 tr = 10.5 (trong tầm với)

link ampli: http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=13441&start=25
link loa: http://112.78.15.14:8080/o-cung-dau...n-pham/bronze-monitor-audio-br-1/2565/375.ntv
Các bác thấy sao? múc luôn nhé.

Amply Arcam 5 plus thì chỉ chơi với bookseft là hợp lý nhất.
Loa BS thì chọn những dòng như Tannoy M2, Tannoy R1, Tannoy 605, 607, 609 là hợp lý nhất.

VAN_LOC

Well-Known Member

Múc đi bác ........................

cancntt

Active Member

Thế tỉ lệ đầu tư Ampli với loa là bao nhiêu bác?

50-50, 40-60, 60-40 hay tỉ lệ khác các bác?

cancntt

Active Member

Mình định đầu tư ampli tầm 5 tr, loa 5-6 tr được k các bác?

cancntt

Active Member

Phát sinh vấn đề mới đây, nguồn nhạc chủ yếu của mình là lossless được down từ trên mạng xuống và lưu chủ yếu vào laptop và HDD rời.

1. Nếu sắm dàn ampli + loa 2 kênh: mất công đánh ra CD (lười quá) để nghe trên CD Player.

2. Nếu nghe qua HDP: phải sắm thêm HDP + AVR (phương án 1 coi như phá sản).

Các bro tư vấn cho mình nhé.

xitrum8x

Active Member

Phát sinh vấn đề mới đây, nguồn nhạc chủ yếu của mình là lossless được down từ trên mạng xuống và lưu chủ yếu vào laptop và HDD rời.

1. Nếu sắm dàn ampli + loa 2 kênh: mất công đánh ra CD (lười quá) để nghe trên CD Player.

2. Nếu nghe qua HDP: phải sắm thêm HDP + AVR (phương án 1 coi như phá sản).

Các bro tư vấn cho mình nhé.

Một là bác sắm cái card như lehung nói. ( card rời usb có cổng L/R - nối vào ngõ CD của Amp. )

Hai là bác nghe chủ yếu là lossless thì nên sắm luôn HDP. Trước đây mình cũng như bác, sắm sound usb rồi mới sắm HDP nên bây giờ dư ra cái soundcard. ( nghe losssless = HDP tiện hơn, Pc or lap mỗi lần khởi động lâu quá )

vietrung

Active Member

Một là bác sắm cái card như lehung nói. ( card rời usb có cổng L/R - nối vào ngõ CD của Amp. )

Hai là bác nghe chủ yếu là lossless thì nên sắm luôn HDP. Trước đây mình cũng như bác, sắm sound usb rồi mới sắm HDP nên bây giờ dư ra cái soundcard. ( nghe losssless = HDP tiện hơn, Pc or lap mỗi lần khởi động lâu quá )

bác dùng chế độ Hibernate khởi động rất nhanh, chỉ từ 5-10s thôi :), nhưng giờ xem phim nghe nhạc xài HDP là tiện nhất, gọn nhẹ tiết kiệm điện :D

Bên trên