[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

ttlinhha

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

tại pc của e củ quá nên chơi củ luôn cho nó gọi là "đồng bộ" :D ,đọc trên diễn đàn thấy con 5450 này chơi tốt 3D iso nên e quyết định mua nó thay cho con 9400gt ở nhà,còn này ko xuất âm thanh qua hdmi dc,nghe nói phải cắm sợi gì xuất tín hiệu từ main vào vga mới ra âm thanh dc nên e lăn tăn :D ,theo lời bác nói thì chỉ cần lắp card 5450 rồi cài driver là chiến thôi đúng ko ạ ^^

Cũ mới quan trọng j bác, miễn chạy tốt là đc mà cũng ko chênh nhau nhiều tiền nên cứ mới mà dùng sau nâng cấp có thể dùng lại tiếp. Còn VGA thì bác cứ cắm vào là chiến thôi chả cần dây gì nữa

thanhlamqwe

Banned
Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

à còn 1 vấn đề nữa e phiền bác giải đáp giúp ạ : e thấy hd 5450 có nhiều hảng sản xuất quá, gigabyte,shapphire,amd... chọn của hãng nào cũng dc đúng ko bác :D

ttlinhha

Well-Known Member

à còn 1 vấn đề nữa e phiền bác giải đáp giúp ạ : e thấy hd 5450 có nhiều hảng sản xuất quá, gigabyte,shapphire,amd... chọn của hãng nào cũng dc đúng ko bác :D

Em thì thường chọn đồ của Asus hoặc Giga (hãng sản xuất uy tín cũng là một tiêu chí)

tuantoday

Case của bác thừa công lực rồi, bác có thêm dàn âm thanh nữa thì chuẩn luôn
cảm ơn bác, tại em lục mấy coment trước thấy asus 7770 xuất đường HDIM max setting mà vẫn bị răng cưa nên em đắn đo chưa mua. Như bác nói xem tốt thì em sẽ xúc về xem cho đã. xem trên màn 19inh đau mắt kinh. Có vấn đề gì em xin hỏi tiếp :D

ttlinhha

Well-Known Member

cảm ơn bác, tại em lục mấy coment trước thấy asus 7770 xuất đường HDIM max setting mà vẫn bị răng cưa nên em đắn đo chưa mua. Như bác nói xem tốt thì em sẽ xúc về xem cho đã. xem trên màn 19inh đau mắt kinh. Có vấn đề gì em xin hỏi tiếp :D

Em đang dùng 7770 đây, làm gì có chuyện răng cưa. Bác cứ mua tivi về chiến ngon lành

tuantoday

Em đang dùng 7770 đây, làm gì có chuyện răng cưa. Bác cứ mua tivi về chiến ngon lành
vậy em có đôi loa không có amply có cần cắm vào tivi không hay cứ để như cũ cắm trên case ?

ttlinhha

Well-Known Member

vậy em có đôi loa không có amply có cần cắm vào tivi không hay cứ để như cũ cắm trên case ?

Bác cứ để ở case như cũ, tivi của bác lúc này chỉ đóng vai trò thay cái màn hình vi tính thôi

thanhlamqwe

Banned

Tình hình là e vừa tậu con hd5450 mới để chơi bluray 3D iso, đã chỉnh giải mã bằng phần cứng mà sao hình nó giật ko xem dc,Nhìn thấy CPU nó hoạt động 100% luôn,E tưởng giải mã phim thì CPU ít hoạt động chứ,
Cấu hình máy e: dual core e5200, ram 2gb, hd5450
Ko chơi dc 3D các bác ạ,mong giải đáp :(

sircuong1303

Well-Known Member

Tình hình là e vừa tậu con hd5450 mới để chơi bluray 3D iso, đã chỉnh giải mã bằng phần cứng mà sao hình nó giật ko xem dc,Nhìn thấy CPU nó hoạt động 100% luôn,E tưởng giải mã phim thì CPU ít hoạt động chứ,
Cấu hình máy e: dual core e5200, ram 2gb, hd5450
Ko chơi dc 3D các bác ạ,mong giải đáp :(

Xin hỏi bro đang dùng pm gì để xem 3D, vì như bro nói thì bro đang để cpu decode chứ ko phải vga decode rùi. Bro dùng Virtual CloneDrive để mount file iso 3D, sau đó dùng phần mềm PowerDVD để xem film iso 3D, khi đó việc decode hoàn toàn do HD5450 đảm nhiệm nhé. Chúc bro thành công và có những giây phút giải trí thật vui vẻ bên HTPC của mình :D.

thanhlamqwe

Banned

Xin hỏi bro đang dùng pm gì để xem 3D, vì như bro nói thì bro đang để cpu decode chứ ko phải vga decode rùi. Bro dùng Virtual CloneDrive để mount file iso 3D, sau đó dùng phần mềm PowerDVD để xem film iso 3D, khi đó việc decode hoàn toàn do HD5450 đảm nhiệm nhé. Chúc bro thành công và có những giây phút giải trí thật vui vẻ bên HTPC của mình :D.
E dùng cả powerdvd và tmt6 luôn ạ,e đã để hardware decoding luôn,dẫu sao cũng tks a sircuong ạ :)

capetownvn

Re: Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

E dùng cả powerdvd và tmt6 luôn ạ,e đã để hardware decoding luôn,dẫu sao cũng tks a sircuong ạ :)

Mình cũng có con máy tính cấu hình giống bro. Cũng đang định mua Sappire Radeon ATI HD5450 do giá rẻ lại chiến tốt phim HD (nghe nói thế). Bro mua về dùng thế nào rồi? cho mình ý kiến tham khảo.

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Mình cũng có con máy tính cấu hình giống bro. Cũng đang định mua Sappire Radeon ATI HD5450 do giá rẻ lại chiến tốt phim HD (nghe nói thế). Bro mua về dùng thế nào rồi? cho mình ý kiến tham khảo.

Đã có bro mua theo tư vấn của mình và cho kết quả rất khả quan, bro tham khảo thêm tại link dưới nhé

http://www.hdvietnam.com/diendan/59-htpc-hardware-phan-cung-pc/904657-len-3d-cho-bo-hd-gia-3.html#post7591600

tuantoday

em vừa test con toshiba 40" full hd mà sao em không Max Resolution được vậy các bác. chỉ được ở 1366 * 768 không lên được 1920 * 1080, hay là tivi nó chỉ cho đến vậy là cao nhất ? em cắm qua đường HDMI và em xài asus 7770

thanhlamqwe

Banned

tình hình là e định nâng cấp ram,ram của e ddr2 bus 800 e có thể nâng cấp ram khác số bus ko ạ ?

thiclub

Member

E có con asus cùi mía:k43sm xài card màn hình gt630m,ko biết có chiến dc full hd ko ah?cả về âm thanh lẫn hình ảnh?
nếu dc thì e cần những gì để xuất mấy cái đó ra ạh?
Thêm nữa là nếu có e nó rồi e cọ cần mua thêm hd player gì nũa ko ah?thanks moi nguoi nhieu lam ah

v_t

Member

E có con asus cùi mía:k43sm xài card màn hình gt630m,ko biết có chiến dc full hd ko ah?cả về âm thanh lẫn hình ảnh?: Ngon mượt, 3D bluray cũng chiến tuốt, âm thanh DTS-HD pass ngon
nếu dc thì e cần những gì để xuất mấy cái đó ra ạh? xuất ra đâu, ra tivi thì cần có dây HDMI, muốn âm thanh ngon thì cần có dàn dân dụng.
Thêm nữa là nếu có e nó rồi e cọ cần mua thêm hd player gì nũa ko ah?thanks moi nguoi nhieu lam ah. Ko, thêm HD player làm gì nữa,

capetownvn

Re: Ðề: Re: Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Đã có bro mua theo tư vấn của mình và cho kết quả rất khả quan, bro tham khảo thêm tại link dưới nhé

http://www.hdvietnam.com/diendan/59-htpc-hardware-phan-cung-pc/904657-len-3d-cho-bo-hd-gia-3.html#post7591600
Cảm ơn bro @sircuong1303 mình đã mua và dùng rồi, chạy mượt trên con case già nua. Màu sắc rất đẹp.

thanhlamqwe

Banned

Nhờ các bác build giùm em con pc làm đồ hoạ trong tầm 13tr ạ (luôn màn hình) ko cần cầu kì,máy mạnh ổ 1TB kèm ssd. e làm đồ hoạ ạ,tks các bác ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

kensai18

Máy của mình khi xem full screen bằng MPC thì báo lỗi Out Of Memory, , lúc trước thì xem không bị tử khi cắm dây hdmi nối qua bên tv thì máy bị lỗi này, cấu hình máy như sau:
Asrock z77 extreme 3,Ram 8g(2x4G), cpu i5 3350, gpu Nvidia 660 ti Boost, monitor lg , và tivi lg LB650T

Mong bác nào biết cách khắc phục lỗi này xin giúp em

sircuong1303

Well-Known Member

Máy của mình khi xem full screen bằng MPC thì báo lỗi Out Of Memory, , lúc trước thì xem không bị tử khi cắm dây hdmi nối qua bên tv thì máy bị lỗi này, cấu hình máy như sau:
Asrock z77 extreme 3,Ram 8g(2x4G), cpu i5 3350, gpu Nvidia 660 ti Boost, monitor lg , và tivi lg LB650T

Mong bác nào biết cách khắc phục lỗi này xin giúp em

Bro gỡ driver cũ của vga ra, cài lại bản mới nhất, cài lại bản MPC mới nhất xem tình hình lỗi có hết không. Còn với cấu hình hiện tại của bro, bro thoải mái xuất hình ra 4 TV qua cổng HDMI mà ko gặp bất kỳ trở ngại nào. Nếu ko thì đơn giản nhất là bro cài thêm PowerDVD để xem film nhé.

Bên trên