[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

phihung211

Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Vậy là nó ko cho ra tín hiệu là đúng rồi, bác về set các đầu vào của nó đã nhé

Bro nhớ chỉnh cả đường tiếng trên PC nữa nhé.

Hai bác cho em hỏi. Hôm qua em mới rảnh để nghịch con receiver. Em nghịch tung phần Input, output rồi mà nó vẫn không xuất tín hiệu ra TV được, trên receiver đã hiển thị HDMI chứng tỏ nó đã nhận tín hiệu từ HTPC nhưng không hiểu sao lại không xuất được.
Còn một vấn đề nữa là khi em cắm thằng từ HTPC vào TV cài driver intel graphic xong thì màn hình bị hẹp 2 bên theo chiều dọc (lúc dùng driver tự nhận của win 8.1 thì không bị), em phải vào cái intel display để chỉnh nó giãn ra cho vừa với viền màn hình TV. Mong hai bác chỉ giúp em cách khắc phục

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

Hai bác cho em hỏi. Hôm qua em mới rảnh để nghịch con receiver. Em nghịch tung phần Input, output rồi mà nó vẫn không xuất tín hiệu ra TV được, trên receiver đã hiển thị HDMI chứng tỏ nó đã nhận tín hiệu từ HTPC nhưng không hiểu sao lại không xuất được.
Còn một vấn đề nữa là khi em cắm thằng từ HTPC vào TV cài driver intel graphic xong thì màn hình bị hẹp 2 bên theo chiều dọc (lúc dùng driver tự nhận của win 8.1 thì không bị), em phải vào cái intel display để chỉnh nó giãn ra cho vừa với viền màn hình TV. Mong hai bác chỉ giúp em cách khắc phục

Vụ config với receiver thì nhờ bác ttlinhha rùi vì mình ko có thiết bị này. Còn vụ cài xong driver mà hình ảnh hiển thị chưa full thì chỉnh đơn giản lắm bro à. Bro chỉ cần điều chỉnh ở tv, mục tinh chỉnh hình ảnh xem có chế độ quét toàn màn hình hay ko là dc mà.

ttlinhha

Well-Known Member

Bây giờ bác làm lại từng bước nhé

Đầu tiên bác phải đảm bảo là htpc xuất trên tivi ra cả tiếng và hình (cái này em nghĩ là đc rồi)

Tiếp theo bác thử các thiết bị phát media khác (đầu Bluray/DVD, HD Player, android box, PS3...) kết nối vào Denon có đc ko? nếu tiện bác có thể chụp cho em cái màn hình setup của Denon hiển thị trên tivi lúc bác cài đặt input.

Bác thực hiện bước này trc xem thế nào

babyblue

Well-Known Member

Máy em cấu hình sau:main G41 + chip E8400 + Ram 2G +VGA 8600GT
Nhu cầu em chỉ dùng PC để xem film,nghe nhạc lossless,lướt web,download film,...em có cảm giác VGA hơi yếu và hình ảnh không mịn mà không biết nguyên nhân do đâu
giờ nên mua con VGA nào các bác?giúp em mua con nào để sau này nâng cấp main,ram,cpu luôn chỉ giữ lại VGA được chứ ko bỏ phí nó nhé các bác...tư vấn giúp em NVIDIA thôi ạ,ưu tiên: silent,hiệu nào bền bỉ,cho ra hình ảnh đẹp và support được hết các chuẩn video hiện đang có ạ....Thanks các bác nhiều ạ

xadieu01

Các bác cho em hỏi igpu trên g3240 xem full hd trên màn hình lớn có ổn ko và có cần phải trang bị card màn hinh rời ko?

hoadainhan70

Well-Known Member

Xin hỏi anh em về cách chỉnh màn hình trên windows 10
Trước đây Tôi dùng win8.1 xuất hình ảnh ra tivi Panasonic thì không có vấn đề gì , nay nâng cấp thử lên windows 10 thì bị hiện tượng , nếu dùng màn hình máy tính Samsung S19C170 thì không vấn đề gì , nhưng nếu xuất hình ảnh ra tivi Panasonic thì có hiện tượng là màn hình bị thiếu , như là thiếu một phần hình ảnh phía trên , phía dưới cũng thiếu , và thiếu cả hai bên ví dụ như thiếu phía dưới thì thanh Taskbar chỉ có một nửa lên rất khó nhìn các icon nằm trên đó , thiếu hình hai bên cụ thể bên phải màn hình các icon đều chỉ có một nửa
Tôi đã cài các Driver đầy đủ , Vậy trên windows 10 phải chỉnh như thế nào , các anh em hướng dẫn nhé

sircuong1303

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi igpu trên g3240 xem full hd trên màn hình lớn có ổn ko và có cần phải trang bị card màn hinh rời ko?

iGPU trên pen G3240 xem full hd trên màn hình 80" hoặc to hơn nữa vẫn dc bro à, ko cần phải trang bị thêm vga rời nếu bro chỉ xem BD iso 2D.

Xin hỏi anh em về cách chỉnh màn hình trên windows 10
Trước đây Tôi dùng win8.1 xuất hình ảnh ra tivi Panasonic thì không có vấn đề gì , nay nâng cấp thử lên windows 10 thì bị hiện tượng , nếu dùng màn hình máy tính Samsung S19C170 thì không vấn đề gì , nhưng nếu xuất hình ảnh ra tivi Panasonic thì có hiện tượng là màn hình bị thiếu , như là thiếu một phần hình ảnh phía trên , phía dưới cũng thiếu , và thiếu cả hai bên ví dụ như thiếu phía dưới thì thanh Taskbar chỉ có một nửa lên rất khó nhìn các icon nằm trên đó , thiếu hình hai bên cụ thể bên phải màn hình các icon đều chỉ có một nửa
Tôi đã cài các Driver đầy đủ , Vậy trên windows 10 phải chỉnh như thế nào , các anh em hướng dẫn nhé

Bro thử chỉnh lại chế độ trên TV coi sao, đã chỉnh về chế độ quét đầy đủ chưa.

nhungsieunhan9x

Active Member

Cho em hỏi chút. E có con HP PROBOOK 4420. Em muốn kết nối qua TV bằng cổng HDMI nhưng ko đc, em cũng ân phím FN F4 rồi. Có bác nào chỉ e cách kết nối khác được ko? Thanks!!

Nguyenthanh010

Xem trên trang giga chắc là chuẩn cb nhở

emjlio

Mình có một thắc mắc, Tivi nhà mình hỗ trợ độ phân giải 1080, phim mình down cũng là 1080p, nhưng khi cắm cáp HDMI để xem trên tivi thì nó lại là 720p ?thế là tại sao hả mọi người ?

ttlinhha

Well-Known Member

bác phải nói cụ thể là bác dùng cái gì để phát, phát ntn chứ? nguồn phim bác có chắc chắn là 1080?

sircuong1303

Well-Known Member

Mình có một thắc mắc, Tivi nhà mình hỗ trợ độ phân giải 1080, phim mình down cũng là 1080p, nhưng khi cắm cáp HDMI để xem trên tivi thì nó lại là 720p ?thế là tại sao hả mọi người ?

Bác đang dùng TV của hãng nào, model gì. Làm sao bác bít dc khi chiếu film 1080P trên màn hình TV đó chỉ hiển thị dc 720P vậy.

ttlinhha

Well-Known Member

thông thường thì khi chuyển chế độ trên tivi nó hiện lên 720 hay 1080 thôi, em dùng sony và LG đều như thế cả

emjlio

Bác đang dùng TV của hãng nào, model gì. Làm sao bác bít dc khi chiếu film 1080P trên màn hình TV đó chỉ hiển thị dc 720P vậy.

Mình xài Panasonic, lúc đọc sách hướng dẫn thấy có hỗ trợ 1080. Còn khi xem mình ấn info để hiện thông tin nút có chữ (i)

emjlio

bác phải nói cụ thể là bác dùng cái gì để phát, phát ntn chứ? nguồn phim bác có chắc chắn là 1080?

Nguồn phát là mac pro md 101. Mình down đúng bản 1080 ở đây mà

sircuong1303

Well-Known Member

Mình xài Panasonic, lúc đọc sách hướng dẫn thấy có hỗ trợ 1080. Còn khi xem mình ấn info để hiện thông tin nút có chữ (i)

Chắc là bác dùng TV Plasma hoặc TV 720P của Panasonic rùi, khi bác xem film full hd thì chỉ hỗ trợ nội suy theo thuật toán của màn hình từ 720P lên 1080i thui bác à.

---------- Post added 07-06-2015 at 09:10 ----------

Nguồn phát là mac pro md 101. Mình down đúng bản 1080 ở đây mà

Bác thử cắm mac pro đó sang màn full hd xem sao.

h3nry86

Mọi người cho hỏi sao khi mình xem film từ laptop nối dây hdmi vào tivi thì tivi có hiện tượng gợn sóng. Còn lúc không xem film (xem ảnh) thì lại không sao. Có phải do dây hdmi không xịn. Dây hdmi mình mua có 250k thui :D

sircuong1303

Well-Known Member

Mọi người cho hỏi sao khi mình xem film từ laptop nối dây hdmi vào tivi thì tivi có hiện tượng gợn sóng. Còn lúc không xem film (xem ảnh) thì lại không sao. Có phải do dây hdmi không xịn. Dây hdmi mình mua có 250k thui :D

Bác đang dùng TV của hãng nào, dùng pm gì để xem film. E vẫn đang dùng dây HDMI cỏ, cắm từ laptop sang TV thì vẫn xem ok, ko có hiện tượng gì cả.

trieuquang2013

Bác đang dùng TV của hãng nào, dùng pm gì để xem film. E vẫn đang dùng dây HDMI cỏ, cắm từ laptop sang TV thì vẫn xem ok, ko có hiện tượng gì cả.
chào bác cường ,do tài chính hạn hẹp nên ko mua được cặc hình hàng chính hãng, nên em phải mua hàng ở ngoài giá rẻ còn bảo hành 6 tháng bác xem hộ em hiệu năng có ổn ko ạ em thấy chỉ số gpu thấp quá bác à , cả bộ nhớ cũng thấp lắm
7jnlrbicx

---------- Post added 30-10-2015 at 08:55 ----------

[/url][/IMG]

trieuquang2013

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên