[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

cannabis9x

Ðề: Các pro mách dùm em con VGA để xem Full HD trên LCD TV 50 inches với ạ?

VOTE CHO 9400GT , 5450 ! TẦM PHỔ THÔNG HỢP TÚI TIỀN ! CHẤT LƯỢNG OK ! QUA 5GIAY HAY VOZ CANH THG NÀO KẸT BÁN ĐÈ ĐẦU NÓ ÉP GIÁ 2nd còn bh tầm 1 triệu đổ lại là bao la !

bazokadance

Ðề: Nhờ các bạn xem hộ mình con VGA này!

không hiểu gì lun !, df ko chạy được mà hạ xung lại chạy ngon lành :???:

chenzi

LG 32 inch LF15 Series không hỗ trợ RGB vậy còn cách nào khác để kết nối với PC không ạ ?

LG 32 inch LF15 Series không hỗ trợ RGB vậy còn cách nào khác để kết nối với PC không ạ ?
Em đã xem thử có 1 cách là mua 1 cái card có HDMI để nối :D nhưng giá card này cũng hơi đắt .
Vậy các bác còn cách nào khác sắm card giá rẻ hơn không ạ .
Card hỗ trợ DVI có ổn không và bác nào bán em nào giá rẻ nhất show luôn ạ :D

MrHien_na

Active Member

Thế mới lạ, ai biết Flash lại Bios chỉ mình với..........

sevendark

Ðề: LG 32 inch LF15 Series không hỗ trợ RGB vậy còn cách nào khác để kết nối với PC không ạ ?

1 Card có cổng DVI rồi mua thêm cọng dây từ DVI - HDMI .vs cách này bạn có thể lên hình nhưng mà ko co xuất am thanh ra TV đc.muốn co tiếng thì phải dùng LOA

cạc ngon thế này mà còn giật. cạc cảu minh Nvidia 9500 1Gb con chay ngon nữa là. Có thể tại Ram yếu mà để memory clock cao quá nên bị giật :d

opteron

Member

cho nó vào service mình lấy con mới xài đc gòi :))

anan

Member

cạc ngon thế này mà còn giật. cạc cảu minh Nvidia 9500 1Gb con chay ngon nữa là. Có thể tại Ram yếu mà để memory clock cao quá nên bị giật :d

do nóng quá chứ kg phải card ngon hay dở đâu :)
card bro hạ xung chạy ok vì mức xung thấp thì temp thấp hơn nên kg bị
kg tin bro thử fulload VGA bằng furmark là biết liền
//giải pháp: tháo tản nhiệt VGA ra thổi bụi đi rồi trét kem tản nhiệt ngon ngon tí cho nó

MrHien_na

Active Member

Ông này chả hiểu gì cả, đây là đang nói về vấn đề Bios, Con này bị ép xung nên mới bị như vậy, mình đưa lên đây là để xem ai biết Flash lại Bios thì chỉ hộ mình thôi.
do nóng quá chứ kg phải card ngon hay dở đâu :)
card bro hạ xung chạy ok vì mức xung thấp thì temp thấp hơn nên kg bị
kg tin bro thử fulload VGA bằng furmark là biết liền
//giải pháp: tháo tản nhiệt VGA ra thổi bụi đi rồi trét kem tản nhiệt ngon ngon tí cho nó

Không phải vấn đề Temp nhé Bro!

osiric

Well-Known Member

Việc flash bios VGA rất khó, lỡ có sơ xuất là tiêu liền

MrHien_na

Active Member

bạn kg hiểu vấn đề àh
OC thì temp cao hơn temp DF nên hạ xung thì nó chạy bình thường
kg tin cứ FL = furmark đi rồi biết

Đã bảo ko liên quan đến Temp, temp có thấp mấy đi nữa thì nó vẫn bị, Hạ xung Temp vẫn thế. Vấn đề ở đây là nó bị can thiệp vào Bios và xung giờ đang cao hơn Xung DF của nhà SX.

MrHien_na

Active Member

bạn kg hiểu vấn đề àh
OC thì temp cao hơn temp DF nên hạ xung thì nó chạy bình thường
kg tin cứ FL = furmark đi rồi biết

Đã bảo ko liên quan đến Temp, temp có thấp mấy đi nữa thì nó vẫn bị, Hạ xung Temp vẫn thế. Vấn đề ở đây là nó bị can thiệp vào Bios và xung giờ đang cao hơn Xung DF của nhà SX.

coleckion

Member

Bác chủ thớt nhận định chuẩn đấy. Con này dứt khoát là bị flash lại Bios để ép xung. Vấn đề giờ là tìm lại cái Original Bios để restore hoặc flash lại bios theo đúng thông số nhà sản xuất. Cái này tìm trên google nhiều tài liệu hướng dẫn lắm. Nhưng đầu tiên là phải xác định đúng tên tuổi của cái VGA đang dùng. Bởi nếu đã bị flash bios như thế thì cũng có khả năng là bị chỉnh lại cả tên. Nhiều người dùng card thường nhưng lại muốn chỉnh lại cái tên cho giống card đời cao hơn, phải nhìn kĩ cái VGA mới biết, nếu chỉ nhìn vào mấy cái soft thì có thể không chính xác. Mình không có ý nói card của bác chủ không phải là 9800gtx mà là trước khi flash lại thì cần xác định rõ tên tuổi của cái card đang dùng thôi.

osiric

Well-Known Member

Xung cao hơn xung DF thì gọi là OC chứ còn gì nữa
OC cao quá thì nhiệt độ tăng cao nên VGA hoạt động ko ổn định nữa, 1 phần do là hàng 2nd nên có thể bị tháo HSF ra và gắn lại nên có thể xảy ra vấn đề khi gắn lại HSF ko tiếp xúc tốt nên nóng làm xảy ra hiện tượng như trên, khi bạn giảm xung thì nó bớt nóng và không bị nữa

Nhiệt độ ko chỉ có GPU mà còm ram VGA nữa (nhiệt độ ram cao gây ra sọc hình + out game), bây giờ tháo tản nhiệt ra hết, chùi sạch keo tản nhiệt cũ cho GPU và Vram, ra chợ mua keo tản nhiệt mới về trét và gắn tản nhiệt lại như cũ , nhớ gắn tản nhiệt cho ram lun

coleckion

Member

Bác này nói đúng rồi, nhiệt độ là vấn đề khiến OC không ổn định. Nhưng bác không hiểu vấn đề mà chủ thớt muốn nói. Đó là cái VGA này đã bị flash bios nên lúc nào cũng trong tình trạng OC, có làm cách nào để tản nhiệt thì cũng chỉ ổn định được trong khoảng thời gian ngắn rồi lại đâu vào đấy. Để giải quyết triệt để thì phải flash lại bios, để khi boot nó không tự động OC nữa, nhiệt độ cũng không cao nữa. Sau đó có muốn tản nhiệt, tu sửa gì thì mới có hiệu quả lâu dài.

phucphat86

Xem bằng HDMI, DVI bị giật hình, PLEASE HELP ME!!!

Máy tính của em xem HD qua con SS LC46A750 bằng D-Sub thì rất mượt, nhưng chuyển qua kết nối bằng HDMI-HDMI và DVi-HDMI (thử bằng 3 cáp khác nhau) xem cứ bị giật giật (giật nhe, nhìn không được mượt),cứ khoảng 20-30s thì giật một lần (nhưng chất lượng hình ảnh thì đẹp hơn D-Sub). em dùng con ati 4650 1Gb, core 2 duo 7500, 4Gb Ram 1333. Bác nào giúp em xem bị làm sao, hay card hình thấp quá, phải đổi dòng mới được.:([-O<

Chỉnh sửa lần cuối:

osiric

Well-Known Member
Ðề: Xem bằng HDMI, DVI bị giật hình, PLEASE HELP ME!!!

Với cấu hình đó coi HD rất mượt mà dù kết nối bằng DVI hay HDMI
Bạn nên tháo driver VGA ra rùi lên internet tại bản mới nhất từ AMD cài lại thử xem

Đâu có VGA nào là ATI 4640 đâu bạn, hay là mua nhằm hàng fake

phucphat86

Với cấu hình đó coi HD rất mượt mà dù kết nối bằng DVI hay HDMI
Bạn nên tháo driver VGA ra rùi lên internet tại bản mới nhất từ AMD cài lại thử xem

Đâu có VGA nào là ATI 4640 đâu bạn, hay là mua nhằm hàng fake

VGA la 4650, nhầm tý. mình đã tải driver mới nhất rồi, vẫn không được.:-S

rjshkkj

Nếu hệ điều hành là windows 7 thì chỉ cài thêm cái K-codec nữa là được và dùng trình duyệt mặc định của nó là windows media là chơi HD phe phé rồi.
Cấu hình máy bạn quá cao để dùng HD rồi.

Bên trên