[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

chat2004

Member
Ðề: Vấn đề về hiển thị khi dùng HDMI Cable và LCD Samsung LA40M81B

Hix, mình dùng ATI 550v và pana 32lx80 cũng bị như thế, ko bít có cách nào khắc phục ko nhỉ, cài win vista thì có khắc phục vấn đề này được ko, sao mà chán thằng HDMI quá... hix hix

hieu_ooo

Member
Xin giúp em gấp về kết nối PC to LCD

Nhà em có 1 bộ loa 5.1 Soundmax B10 , 1 chiếc Sony EX600 full HD , và một chiếc Computer , comp thì có cấu hình như thế này ạ : Intel(R) Pentium(R) D CPU 2.80GHz 2.80GHz , 0,97 GB of Ram .
Xin hỏi muốn kết nối để xem film HD thì máy tính của em cần mua thêm những gì ? và kết nối bằng dây cáp nào ? ( tivi có 4 cổng HDMI )
Em xin cảm ơn rất nhiều . Mong hồi âm từ mọi người

vdung1972

Well-Known Member
Ðề: Xin giúp em gấp về kết nối PC to LCD

Main của bác chắc không có cổng xuất HDMI, bác không nói rõ xem có card màn hình rời có cổng HDMI chưa, nếu chưa bác mua 1 chiếc VGA rời có cổng xuất HDMI để từ đó nối với TV qua cổng HDMI, nếu card đồ họa có cổng DVI thì mua cổng chuyển từ DVI->HDMI để nối với TV qua cáp HDMI. Nối B10 với PC qua ngõ xuất âm thanh 5.1 của soundcard là được bác ạ, hoặc lấy tín hiệu âm thanh từ đường audio Out của TV nối với loa nhưng sẽ là giả lập 5.1.

hieu_ooo

Member

Main của bác chắc không có cổng xuất HDMI, bác không nói rõ xem có card màn hình rời có cổng HDMI chưa, nếu chưa bác mua 1 chiếc VGA rời có cổng xuất HDMI để từ đó nối với TV qua cổng HDMI, nếu card đồ họa có cổng DVI thì mua cổng chuyển từ DVI->HDMI để nối với TV qua cáp HDMI. Nối B10 với PC qua ngõ xuất âm thanh 5.1 của soundcard là được bác ạ, hoặc lấy tín hiệu âm thanh từ đường audio Out của TV nối với loa nhưng sẽ là giả lập 5.1.

Thanks bác rất nhiều ạ . Main em là main Intel 965 , chắc ko có cổng HDMI rùi , ko bít dùng dây 1 VGA-HDMI thì chất lượng có kém HDMI-HDMI nhiều ko bác nhỉ ?

hoang2008

Nhà em có 1 bộ loa 5.1 Soundmax B10 , 1 chiếc Sony EX600 full HD , và một chiếc Computer , comp thì có cấu hình như thế này ạ : Intel(R) Pentium(R) D CPU 2.80GHz 2.80GHz , 0,97 GB of Ram .
Xin hỏi muốn kết nối để xem film HD thì máy tính của em cần mua thêm những gì ? và kết nối bằng dây cáp nào ? ( tivi có 4 cổng HDMI )
Em xin cảm ơn rất nhiều . Mong hồi âm từ mọi người

Sao bác không dùng cách đơn giản nhất là dùng cáp vga để nối từ PC -> LCD? (chẳng lẽ TV này không có vga input?)

bipbo0707

Member

Thanks bác rất nhiều ạ . Main em là main Intel 965 , chắc ko có cổng HDMI rùi , ko bít dùng dây 1 VGA-HDMI thì chất lượng có kém HDMI-HDMI nhiều ko bác nhỉ ?

Cách này gần như 99% k đc, chỉ dùng VGA-VGA thôi, còn muốn đẹp thì phải mua card rời.

hoang2008

Cách này gần như 99% k đc, chỉ dùng VGA-VGA thôi, còn muốn đẹp thì phải mua card rời.

Nó đẹp hơn là vì nó xử lý tốt hơn on board!(chuyên dụng mà :)) ) Chứ theo em không phải nó đẹp hơn nhờ HDMI => Em dùng HDMI chỉ vì lý do duy nhất là nó có thể xuất hình ảnh+âm thanh đồng thời chứ nếu không em sẽ chọn vga cho nó gọn:)

lizard_kanta

Từ HDMI dàn loa ra TV chỉ có hình ảnh??? Giúp em với!

Tại vì thời gian gấp rút, em bất đắc dĩ cần setup dàn HD cho 1 quán cafe, nên e chưa search kĩ trên diễn đàn là có ai giải quyết vấn đề này hay chưa! Nên có gì mấy bác bỏ qua cho e!

Tình hình là vầy: Con CPU của e dùng card vga rời, có cổng HDMI. Nên e nối cổng HDMI từ cpu ra dàn loa, rồi từ dàn loa, em dùng cổng HDMI để out ra TV.
Kết quả là tv thì nhận được hình ảnh rồi, nhưng kô nghe được gì cả??? Hix

Trong khi đó, cũng cách như vậy, e test thử trên con laptop của e dùng card onboard thì hình ảnh và âm thanh ok!

Các bác chỉ giúp dùm e gấp với! Thx nhiều!:(:)((

anh7otosaigon

Active Member
Ðề: Từ HDMI dàn loa ra TV chỉ có hình ảnh??? Giúp em với!

bác chỉnh phần sound
set default device là cổng HDMI thử

lizard_kanta

Chỉnh chổ nào vậy bác! Em mò hết phần sound, rồi realtek HD audio manager lun mà chẳng thấy chổ nào đá động đến output ra HDMI như bác hết!
Máy chạy winxp đó bác!

nguazai

Hình như là dùng cáp HDMI ra Tivi chỉ có hình thôi bác ơi , mình cũng đã thử rồi nhưng kô có tín hiệu tiếng lên Tivi .

lizard_kanta

không phải bác, từ cpu hdmi ra ampli, rồi từ ampli hdmi ra tv! chứ không phải ra thẳng từ cpu ra tv bác ah!

trandat308612

Chọn Card Video cho Main Asus P5KPL-AM SE

Main của e là Asus P5KPL-AM SE, e muốn mua card video để xem full HD nhưng k biết nên chọn lọai card nào để cho tương xứng với Main. nhờ các bác tư vấn dùm e cám ơn nhé!~O)

anomynous

Thế bạn đã thử test từ máy tính ra trực tiếp TV chưa. Có đủ cả tiếng và hình chứ.
Bạn thử chỉnh amply xem đã nhận đúng đg vào là từ máy tính chưa

subin

Active Member
Ðề: Chọn Card Video cho Main Asus P5KPL-AM SE

Main của e là Asus P5KPL-AM SE, e muốn mua card video để xem full HD nhưng k biết nên chọn lọai card nào để cho tương xứng với Main. nhờ các bác tư vấn dùm e cám ơn nhé!~O)

trong tầm bao nhiêu tiền? Bác nên dùng 9600gt hoặc 4670 2nd đi, giá tầm trên 1tr một chút. Còn muốn rẻ hơn có thể chọn 4650, 8600gt....

lizard_kanta

em khac phuc duoc roi cac bac a! cai lai win 7 la nhan ok! that la hen xui...! hix
thx cac bac nhiu!!!!

kira178

Member
PC to LCD??

Anh em cho mình hỏi chút, mình đang sài con PC

VGA: Ati Radeon 4650
Main: Giga G41M
Chip: E7400 Core2 Duo

mình đã mua dây HDMI để cắm qua LCD nhưng khi bật lên đều báo ko có tín hiệu, mình cắm dây HDMI qua rắc HDMI on của Main. Cắm thử từ con Lap thì chạy ok

Anh em nào biết thì hướng dẫn mình nhé. Cám ơn nhiều

Ðề: PC to LCD??

Bac dang dung card vga roi ma sao lai con di cam cai cap hdmi vao cong hdmi onboard cua main. Lam sao no vua chay vga cua card vua chay vga on board dc. Cam vao cong hdmi cua card man hinh neu co nhe.

Bên trên