[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

sirpth

Ðề: laptop kết nối với LCD nhưng không full hết màn hình

nhu nao` vay bac chu topic... em bay gio cung gap tinh trang nhu cua bac vay. TV sony ket noi VGA voi Lenovo :-S

Ðề: các bác cho em hỏi DVI - HDMI

Dùng trực tiếp dây DVI - HDMI thì không ra tiếng đâu ! Vụ này tôi nghịch nhiều rồi !
Với card ATI thì phải dùng 1 adapter DVI - HDMI ( chính hãng nhé có chữ ATI bên trên ) rồi qua dây HDMI - HDMI là có tiếng .
Tôi test trên card Hd4850
Adapter của ati là full chân bên trong và dài hơn adapter thường nhé

caphdmi

Ðề: laptop kết nối với LCD nhưng không full hết màn hình

Dùng dây DVI to hdmi và set độ phân giải 1920 x 1080 mà vẫn không full màn hình được hã chủ topic:)
cái này em mới gặp
Dùng Cổng Vga bác set độ phân giải bao nhiêu?

caphdmi

hi card NVDIA Khi dùng dầu chuyển DVI - HDMI rồi dùng dây HDMI - HDMI vẫn có tiếng mà bác

Thân:)

anan

Member

hi card NVDIA Khi dùng dầu chuyển DVI - HDMI rồi dùng dây HDMI - HDMI vẫn có tiếng mà bác

Thân:)

vấn đề ở đây là dùng đầu chuyển DVI - HDMI thì kg có tiếng vì bản thân DVI chỉ xuất hình ảnh kg xuất âm thanh
chủ thread nên coi lại DF devide nào đang xuất âm thanh như hình này

nhấp chuột phải vào speaker chọn DF devide

calcifer

Active Member

vấn đề dài dòng nhỉ, hihi

vì bạn chủ thớt chưa test hết các khả năng, nên chưa rõ trục trặc ở đâu, ở dây, cổng DVI, cấu hình, hay tivi...

tóm lại cứ từ từ, làm tới đâu hỏi tới đó, dùng phương pháp loại trừ

thân

Ðề: Chuyển mã video (Encoder); Nvidia, Intel hay ATI đỉnh hơn.

sao hình của nvidia CUDA xấu thế, đừng bảo là không biết dùng cUDA đấy nhé, hay là ghét NVIDIA

onelove27

sao hình của nvidia CUDA xấu thế, đừng bảo là không biết dùng cUDA đấy nhé, hay là ghét NVIDIA

Không phải vì người ta ghét Nvidia hay không biết dùng Cuda mà bạn chưa đọc và hiểu bài viết thôi.

m-jutom-m

Cho minh hoi ve van de Screen refresh rate

Em mới tập chơi HTPC nên cũng ráp được con LCD Sharp A39Y 32 inch với con PC có card ATI Radeon HD 3600 Series. Cái card này nó có 2 cổng DVI màu trắng & màu vàng + 2 jac chuyển đổi đi kèm để chuyển từ DVI sang HDMI và VGA. Ở giữa 2 cái cổng DVI này có cái cổng tròn tròn giống cái cổng cắm của mouse và bàn fim "em cũng chả biết nó là cái cổng j nữa".
Vấn đề là khi em dùng cap VGA kết nối tivi với PC thì "Screen refresh rate" có thể chỉnh được đến 60, 75, 85 hz.
Khi em dùng cap HDMI + voi jac chuyển đổi nối với LCD và chỉnh "Resolution" lên độ phân giải 1920x1080 thì "Screen refresh rate" chỉ chọn được 25, 29, 30 hz. Đưa về thấp hơn thì lại chỉnh được "Screen refresh rate" giống như với cap VGA. Vậy trường hợp này là như thế nào?
Mọi người giải thích dùm em.

Chỉnh sửa lần cuối:

cannabis9x

Cần Giúp về VGA AMD !

Em đang định tẩu 1 vga cho pc cùi .... đã chọn được em tương thích là con 5570 của AMD nhưng ko biết chỗ nào bán em này . Em đang ở HCM .....xin các bác cho ý kiến nên tẩu em này hay HIS 5570 !
hình 2 em nó đây :

siusiuenen

Một lỗi vẫn chưa được khắc phục đó là vấn đề play 23.97 hz video . Intel hứa sẽ khắc phục trong con chips ivy tới . Anh em Việt nam chắc ít quan trọng nhưng tụi nước ngoài thì rất quan tâm vấn đề này . Một vấn đề khác là Intel chơi khó dân chơi đó là cái lộn xộn giữa unclock chips và Quicksync . Anh em chơi HTPC chỉ cần video chips mạnh thì lại chỉ có trong Cpu unclock ( có chữ K") mà dân HTPC thường thì không cần overclock . Người cần overclock thì lại không xử dụng QuickSync được đối với board mạnh như P67 trong khi video chips mạnh như HD3000 lại bỏ không .. chỉ cho đến khi Z67 xuất xưởng .

hueqlhc1

Hỏi cách nối LCD Samsung 530 với PC VGA Asus EAH4670 bằng cổng HDMI

Tình hình là mới tậu con VGA trên nhưng không biết cách nối HDMI giữa 2 thiết bị này với nhau. bạn nào biết chỉ chi tiết cho minh biết. Thanks nhiều lắm.

anan

Member
Ðề: Cần Giúp về VGA AMD !

con his đó clear rồi
h còn HIS 5570 DDR5 79$ và PowerColor 5570 512M DDR3 1.430.000đ thôi

m-jutom-m

Ðề: Hỏi cách nối LCD Samsung 530 với PC VGA Asus EAH4670 bằng cổng HDMI

bác mua cap HDMI về cắm vào 2 thiết bị này thế là xong. nếu có vấn đề j thì lại pót bài lên để hỏi.

m-jutom-m

Ðề: Cho minh hoi ve van de Screen refresh rate

Các bác trả lời giúp em cái vụ "Screen refresh rate" này với.

siusiuenen

Ðề: Cho minh hoi ve van de Screen refresh rate

TV của bác chắc chỉ là 720p thôi chứ không full hd 1080p . Tớ đoán thế vì ngoài này không có model của bác .

xyzvietnam

CÁCH KẾT NỐI LCD & PC

Em xin chào tất cả các bác trong diễn đàn HD.

Em mới mon men bước vào lãnh địa của HD nên cần các bác giúp đỡ.
Em mới mua con LCD PANASONIC 32" TH-L32C20V và đang muốn nối kết với máy PC của em để xem phim. Con PC của em sử dụng card ATI radeon HD 4850 1GB DDR3 - 256 bit nhung no lai o co cong HDMI, chi co hai cong DVi thoi. Bây giờ em muốn kết nối PC với LCD vậy phải làm thế nào cho nó có cả âm thanh lẫn hình ảnh.

Lăn lộn trên mạng, mỗi bác nói một kiểu nên em o biết nghe theo ai nữa. Em đang phân vân o biết là nên dùng cáp DVI - HDMI hay là mua cái HDMI adapter rồi gắn cáp HDMI - HDMI để kết nối. Em cũng chưa biết tinh chỉnh các hệ thống sao cho kết nối thành công.

Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ dùm em, để em có thể xem phim HD được.
Cám ơn tất cả các bác.

dkcpro

Ðề: CÁCH KẾT NỐI LCD & PC

cũng đang dùng con lcd y hệt pro, con này có 1xhdmi, 1xdsub.và hỗ trợ max 1366x768. mình đang dùng vga on của G41,ram 2Gb với E2180. vga on nên chỉ có dsub, nối thẳng vào màn xem cũng như ai =))=))=)). nối dây loa từ case cắm vô giắc AV nghe :D:D:D
chỉnh trên lcd sang 1280x768 và chỉ xem film hd 720p đỡ mất công down =))=))=))
thế là với máy cùi vẫn xem HD cho bằng ace r còn gì 8-X8-X8-X8-X

edc

Active Member

Tớ nghĩ những thử nghiệm của các trang uy tín như VOZ và AnandTech là khách quan và không có ý hạ thấp bất cứ nhà sản xuất nào.

.

- Thanks bạn vì bài viết của bạn khá hay. Nhưng câu " bôi đỏ " của bạn chưa chuẩn lắm. Mình thấy có rất nhiều bạn viết mang ý nghĩa xây dựng và thảo luận 1 vấn đề giúp cho cho người đọc hiểu được SP đang định mua. Nhưng có rất nhiều bài viết mang tính chất Pr cho sản phẩm và cố cãi lấy được để bảo vệ SP của họ đã Pr, với cách nhìn nhận bảo thủ. Làm cho người tìm hiểu về SP như vào mê cung :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên