[Tư vấn] [Hướng dẫn] Mọi vấn đề về hình ảnh: Chọn VGA, xuất hình ra LCD/Plasma, cáp HDMI, VGA, DVI

hueqlhc1

Ðề: Hỏi cách nối LCD Samsung 530 với PC VGA Asus EAH4670 bằng cổng HDMI

Tôi mua dây HDMI về rồi cắm vào nhưng không nhận thấy tivi LCD, cắm VGA vào thì được. Bãy hãy giúp tôi nha.

hueqlhc1

Có cả 3 cổng HDMI thì cắm cả 3 rồi nhưng nó không nhận tivi mới lạ chứ, không biết là tại sao nữa à

Bạn xem trong Win lúc cắm vào đã nhận chưa đã nhé ! Có thể nó đang để chế độ only monitor 1 !
Bạn cắm trực tiếp HDMI hay qua adapter ! Nếu qua Adapter thì chọn cái Full chân nhé ! mà tốt nhất là Adapter của ATI xịn thì ra được cả tiếng đấy

6422

do con SS đấy bác thử xem đĩa đi kèm TV có hướng dẫn gì ko

albatron

Member
Ðề: các bác cho em hỏi DVI - HDMI

mấy hôm mình bận quá chưa test được, để test rồi sẽ tbao kq cho các bác.
Tks

Ðề: Vấn đề kết nối máy tính để bàn với Tivi Led bằng cáp HDMI

Tớ cũng xài 9500GT, Main Giga 945 S2 dual core 3.0. Cũng đang gặp vấn đề tối ưu 2 đường HDMI/HDMI với con led 24' TCL đây. Úp hộ U! Tốt nhất cài lên Win 7 đe :), cái này đễ do lỗi Win lắm :D

m-jutom-m

Ðề: Cho minh hoi ve van de Screen refresh rate

Nhưng mình vẫn chỉnh Resolution lên được 1920x1080 mà. Thông số "Screen refresh rate" có ảnh hưởng j nhiều đến việc chơi HD ko các bro.

tranlong1612

Xin mọi người cho ý kiến về Asus 8400GS

Tình hình là mình mới mua một dàn máy có mainboard ASUS P5QLD PRO, Card ASUS EN8400GS, DDRAM2 2G, CPU E5700.
Các bạn cho ý kiến xem máy mình như thế nào?Có đủ sức xem 1080 và chơi một số game bình thường như PES không?

jeambone

Active Member
Ðề: Xin mọi người cho ý kiến về Asus 8400GS

Cấu hình máy của bạn thì dư sức qua cầu rồi

6422

Ðề: Xin mọi người cho ý kiến về Asus 8400GS

chơi pes với 8400GS ko ngon đâu, bạn nên đầu tư GT 220 hoặc G240 DDR5

acquyhutmau

Thử nghiệm HDMI từ VGA onboard !!

Xin chào các bác. Số là em định thử nghiệm 1 bộ PC chạy Core i3 trên main Gigabyte chip H55 có vga onboard Intel hỗ trợ HDMI. Nhưng em không chắc ăn lắm cái onboard hỗ trợ HDMI đó nó có hoạt động như bình thường không? hay phải setting kiểu gì nữa mới hoạt động. Mong các bác pro tư vấn giúp em. Em xin cảm ơn. vì em thấy nếu dùng Main onboard mà chơi được HD thì khi ráp cái case sẽ nhỏ hơn nhiều và đẹp hơn nữa. :D

siusiuenen

Ðề: Thử nghiệm HDMI từ VGA onboard !!

Nó cũng giống như sài VGA rời thôi . Bác cứ an tâm . Thời điểm này nếu được thì lấy Sandy Bridge thì tốt hơn vì nó mạnh và đỡ tốn điện hơn .

calcifer

Active Member
Ðề: Thử nghiệm HDMI từ VGA onboard !!

khá nhiều thành viên đã dùng conbo i3 rồi, bạn yên tâm nhé

cài đặt bình thường cũng dư sức cho HD rồi, nếu có trục trặc gì lại post lên để mọi người gỡ rối

phieulangak1

Tư vấn VGA cho dual core e2220!!!

Tết , em muồn nâng cấp con pc lên 1 tí để chiến game và xem phim :D, khổ nổi con chip e2220 của em nó cũng thuộc tầng lớp le vồ thấp:-S , lơ tơ mơ bị " nghẽn cổ chai " thì .Cho em hỏi với con chip này thì nên mua con vga nào là vừa tầm , hợp lý nhất.

lalakute1902

Ðề: Tư vấn VGA cho dual core e2220!!!

bạn tìm hiểu thử con này xem :

Asus EAH 4350 silent
EAH4350 SILENT/DI/1GD2 (64bits) GPU ATI RADEON 4350, Engine Clock 600 Mhz, Memory Clock 800 Mhz( 400 Mhz DDR2 ), DVI-I/HDMI/D-Sub, DVI Max Resolution 2560 x 1600, HDCP, Support Full Microsoft® DirectX® 10.1 and Shader Model 4.1 and OpenGL 2.0, Built Window Vista, ATI CrossFire X multi GPU Support. Điểm nhấn: ASUS SmartDoctor+ Unified Video Decoder (UVD) for Blu-ray™ and HD DVD+ Full HD 1080p

xhitmenx

Active Member

Bác không nói luôn khả năng tài chính cho dễ :D
HD 5570 or GT 240 DDR5 tùy tiền tùy sở thích không nghẻn đâu.
Nay mai nâng cấp giử lại VGA, mua mấy cái VGA bèo thì game mới hơi bị đuối.

cannabis9x

Tết , em muồn nâng cấp con pc lên 1 tí để chiến game và xem phim :D, khổ nổi con chip e2220 của em nó cũng thuộc tầng lớp le vồ thấp:-S , lơ tơ mơ bị " nghẽn cổ chai " thì .Cho em hỏi với con chip này thì nên mua con vga nào là vừa tầm , hợp lý nhất.

đang xài main gì nguồn gì thế bro ram bao nhiêu ?

xhunter

Member

nếu có thì mua mới không thì second hand từ N 9600GT đổ đi là ok,chú ý cả bộ nguồn nữa kẻo....tèo

minhlasan

GT 240 DD5 giá 1640.000 là ok không phải quang tâm đến các thứ khác

Bên trên