Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Chip2009

Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Con này một số nơi đang bán giá 13,9Tr, giá tốt phết nếu so các tính năng của nó có với các dòng khác

gravityng

Mình cũng đang để ý em này, giá tốt so với spec
mà hok biết chất lượng thía nào... chưa xem thật ở ngoài nữa.

Hiện ở nhà có con LG 26" đã xưa lắm rùi, màu sắc tốt, hài hòa, đẹp, Loa hơi nhỏ, nói chung cũng khá hài lòng với sản phẩm của LG... nên thik em nì rùi

vietrung

Active Member

con này đủ món ăn chơi: có wireless, optical, usb 2.0 hình như chơi dc MKV, spec quá ngon mà giá rất hợp lý!!!

mới qua STCL xem chất lượng hình ảnh thấy cũng ko thua kém gì SONY, màu sắc khá trung thực, rực rỡ nhưng ko lòe loẹt!!!

kdnguyen

Với giá gần 14tr thì con này là nhất rồi: model 2010, 42 inch, Full HD, panel IPS, 200Hz, 24p, wireless, play MKV, có cổng optical, 2 cổng USB, kiểu dáng đẹp, đọc review nước ngoài thấy nhận xét hình ảnh đẹp, không thua kém EX500.

Ngon, bổ, rẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

giá bình dân mà nhiều tính năng cao cấp, lấy em này đi bác ơi.

Em chưa xài qua và cũng chưa xem thực tế nên không dám có ý kiến, nhưng đọc bài của đa số các bác ở trên toàn nhận xét thông số kỹ thuật với giá rồi khuyên bác chủ nên mua. Em thấy rủi ro quá, vì kinh nghiệm mua đồ điện máy của em là nếu chỉ xem specs và giá rồi quyết định mà không đi xem thực tế thì dễ ôm hận lắm, hehe>:)

vietrung

Active Member

Em chưa xài qua và cũng chưa xem thực tế nên không dám có ý kiến, nhưng đọc bài của đa số các bác ở trên toàn nhận xét thông số kỹ thuật với giá rồi khuyên bác chủ nên mua. Em thấy rủi ro quá, vì kinh nghiệm mua đồ điện máy của em là nếu chỉ xem specs và giá rồi quyết định mà không đi xem thực tế thì dễ ôm hận lắm, hehe>:)

mình đã xem spec và xem thực tế rồi bác, đúng là ngon trong tầm tiền, tks bác đã góp ý :)

tungdesign

Active Member

con này mà khuyến mãi sớm 1 tuần là mình lụm rồi, lúc định mua thì giá gần 20tr ... tiếc ghê.

gravityng

mình đã xem spec và xem thực tế rồi bác, đúng là ngon trong tầm tiền, tks bác đã góp ý :)

tình hình là em đã order em nó mới hồi chiều.:)
Đáng lẽ giờ là có hàng, nhưng trời mưa quá store nó delay em tới sáng mai:-S

Đã ra tiệm coi mặt mủi em nó, nhìn đơn giản, đẹp, màu sắc cũng good.
Thiêt kế thì hok bằng dòng borderless
Tính năng thì mai mốt rước về xài rùi mới nói đc hehe:-??
Mà thằng tiệm cũng chuối lắm, mới đầu em nó nằm kế con LG LED gì đó nhìn thì em nó kém hơn con LED 1 tí, khi em hỏi một hồi, thằng kỹ thuật nó bật Trumotion + vài option lên thì nhìn phê vãi, hok kém gì mấy con LED, nhìn mượt mà sáng + nét hơn.

Nói chung với tầm 14mil này thì OK. Chứ 20mil thì em sẽ lấy Pana Plasma 42S108-X (thik con 42V20 nhưng nó mắc quá hem ham hố - mà công nhận Pana dòng V20 này đẹp lộng lẫy luôn@-) - em hok dám nhìn lâu, sợ cầm lòng không đặng vì $$ đang eo hẹp^#(^)

Doox

Member

Mình cũng mới lấy con này hồi chiều. Nói chung là hài lòng. Xem TV hình ảnh OK. Xem HD qua USB rất đẹp. Đọc file MKV, DivX...và rất nhiều flie movie khác nữa. Có cổng quang nhưng chưa có Amp để thử. Còn nhiều chức năng nữa như internet, Wi-fi, Bluetooth sẽ test dần dần.

gravityng

Mình cũng mới lấy con này hồi chiều. Nói chung là hài lòng. Xem TV hình ảnh OK. Xem HD qua USB rất đẹp. Đọc file MKV, DivX...và rất nhiều flie movie khác nữa. Có cổng quang nhưng chưa có Amp để thử. Còn nhiều chức năng nữa như internet, Wi-fi, Bluetooth sẽ test dần dần.

Ủa con nì đâu có bluetooth đâu bạn???
Còn wifi thì chỉ xài chung với thiết bị support DLNA thôi, muốn xài NET (xài 3 program Youtube, accuweather, Picasa - ít hơn bản Nam Mỹ 2 chương trình - nói chung là hok thiết thực lắm) thì phải cắm LAN hoặc WIFI dongle của LG vào cái USB (hok biết cái adapter hãng khác có đc hem:|)

vietrung

Active Member

Ủa con nì đâu có bluetooth đâu bạn???
Còn wifi thì chỉ xài chung với thiết bị support DLNA thôi, muốn xài NET (xài 3 program Youtube, accuweather, Picasa - ít hơn bản Nam Mỹ 2 chương trình - nói chung là hok thiết thực lắm) thì phải cắm LAN hoặc WIFI dongle của LG vào cái USB (hok biết cái adapter hãng khác có đc hem:|)

chính xác con này ko có bluetooth, thấy có chức năng đọc dc file MKV qua cổng usb, ko biết có gút ko, phụ đề ra sao.

muốn xài wifi phải mua cái dongle của LG, ko biết ở đâu có bán, hình dạng nó như thế này

haobui

Thấy mấy bác ken quá .Mình cũng vừa lấy e này lúc nãy . Nhưng mò hoài ko thấy chức năng chia hình ( PIP ) nhỉ ???

vietrung

Active Member

các bác tinh chỉnh thông số màu sắc như thế nào cho đẹp, show lên cùng ae bàn luận!!!

được như bác nói "MKV , DivX ... " thì còn phải suy nghĩ gì nữa ngày mai em ẵm nó về nhà ngay.\m/
Mà bác có phải giám đốc bán hàng LG ko đấy !!! :D
Dù sao thì phải cảm ơn bác vì infò em sẽ "tự sướng" ấy chết "tự khám phá" em nó
:-S \m/

bdkhn

Member

Đã lấy và đã test. Xem phim qua ổ cứng ok, tuy nhiên gặp những phim có audio dts thì coi như là xem câm, đấu vào avr qua cổng quang cũng chịu.

Màu sắc cũng khá. Xem cáp không bằng Panasonic.

Quan trọng nhất là ngốn ít $. Phù hợp với bác nào xác định mua để xem 1 vài năm rồi thay.

Doox

Member

được như bác nói "MKV , DivX ... " thì còn phải suy nghĩ gì nữa ngày mai em ẵm nó về nhà ngay.\m/
Mà bác có phải giám đốc bán hàng LG ko đấy !!! :D
Dù sao thì phải cảm ơn bác vì infò em sẽ "tự sướng" ấy chết "tự khám phá" em nó
:-S \m/

Giám đốc gì,
Ban đầu định mua con SS40C650. Nhưng khi con này giảm giá là xúc liền, chỉ thua là không hỗ trợ DTS nhưng to hơn 2', rẻ hơn 3tr, quá ngon.

Bên trên