Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

benzy59

Member
Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

tình hình là em cắm PC với TV để dùng làm màn hình qua cổng RGB thì màu sắc nó ko được đẹp, thế là thế nào hả các bác
p/s: em dùng XP và máy cũng đã cũ

Bác dùng phần mềm nào để xem? Mình thì dùng KM, WMPlayer, mới đây thì dùng Splash pro 1.5 vì nó hỗ trợ True Motion nên đỡ đc tầm 40~50% giật hình khi xem phim bằng PC, laptop. Mà bác đã chỉnh lại setting chưa? Nên để chế độ (Chuyên gia) và setting thế nào cho đẹp thì bác lật lại mấy trang đầu của thread này để tham khảo nhé.

greenhope

Member

Mình thì dùng KM, WMPlayer, mới đây thì dùng Splash pro 1.5 vì nó hỗ trợ True Motion nên đỡ đc tầm 40~50% giật hình khi xem phim bằng PC, laptop.
Trên PC nếu xem phim HD nối với TV thì chỉnh lại refresh rate TV trong Ati Catalyst hoặc Nvidia Control Panel là 24Hz hoặc 25Hz (tùy theo fps của phim, HD thông thường là 24fps) sẽ ko bị giật hình, khi đó tín hiệu chuyển sang TV rồi TV dùng thuật toán nội suy TrueMotion lên 60Hz là đẹp nhất. Còn dùng Splash pro thì nó dùng thuật toán Motion của nó trước rồi mới xuất ra TV nên TruMotion của TV ko có tác dụng.

vytieubaodt

cho hỏi con này o Sài gòn , còn chỗ nào bán nữa không ,nếu có cho mình địa chỉ và giá , thanks nhièu

prusten

Re: Ðề: Tư vấn LCD LG 42LD650!!!

Bác cắm vào pc thì xem ko mượt là phải rồi. Vì TruMotion không hoạt động tốt trên chế độ RGB-PC, HDMI-PC
Xem bằng cổng usb hoặc bằng hdplayer là mượt ngay.

Hình như xem bằng Splas Player thì có xử lý True Motion luôn từ máy tính thì phải, bác kiểm tra lại xem, em đọc ở đâu đó rồi nhưng chưa bao giờ gặp vấn đề này nên không thắc mắc gì (hiện em đang dùng LG 32LH70 - cũng đang ngâm cứu để lên 42 - 47, mới chuyển nhà :D ).

Crozz

Member

Giờ mới biết cái splash :D
Đúng là xem bằng splash bật truemotion ko bị giật :)) thế là đỡ phải convert DTS sang AC3 :))

Oriental_Noodle

Active Member

không biết mấy bác thấy thế nào, em mua con LG 42LD650 này hồi trước tết, bây giờ xem cảm giác màu sắc ko còn đẹp lắm, xem phim HD thì OK, xem truyền hình cáp không bằng con Sony KLV-S550 em mua cách đây hơn 2 năm. Có bác nào biết chỉnh màu sắc, hướng dẫn để em về điều chỉnh con LG nhà em. Cảm ơn các bác.

longmax

Member

Cho em hỏi là LG 42LD550 va LD650 thằng nào sài ok hơn,có phải thằng 550 là date 2009 không ạh!!!!!!!!

focicrazy

Theo mình thì em LD650 hơn dùng sướng hơn như ae HD đã phân tích , còn model LD550 , LD650 với LD460 đều là model năm 2010 bạn à B-)

456987

Member

con này nói chung một từ: TUYỆT ... bố mình đã xài qua mấy dòng LCD rồi (nhà mua 4 cái 4 hiệu :) ) kết luận cuối cùng là con này ngon nhất so giá tiền với tính năng...

Crozz

Member

Còn này mà chỉ cần giải mã được DTS nữa thì chả còn chê nó cái gì nữa :D

phmvnquang

ko biết tại sao phích cắm giữa dây nguồn với tv lỏng quá, ăn rùi tắt tv hoài, tv của tôi là ld650, nhà mấy bác có y như tôi ko vậy

duythangtk41

Thế thì đi kiểm chứng thực tế đi, chưa đi kiểm chứng thực tế mà đã bốc phét nào là số cổng nhiều hơn, có cổng này cổng kia mà model khác không có, thông số cao hơn. Người khác dẫn chứng ngược lại thì im re không nói lời nào. Bác thực tế bằng niềm tin ah ^:)^. LCD thường mà cứ đòi cao cấp và đẹp hơn LED, cao cấp và đẹp hơn bằng niềm tin ah bác

Bác không có cái tivi nào, cũng chưa đi thực tế, mà dám phán SL 650 nhiều cổng hơn LE 5500, thông số cao hơn,v.v. Bác nói xạo như thế không thấy kỳ ah bác^:)^

Mấy bác SS đừng có tư vấn sai tùm lum các hãng khác, đừng có sai mà càng cố cãi thì không có cãi vã đâu. Bác không thấy mọi sự cãi vã đều bắt đầu từ những phát ngôn "Trời ơi", sai thông tin be bét của những người như bác sao.

P/S: nội cách xưng hô của bác là đã đáng bị phê bình rồi, bác Quad Xạo ơi :D

Sorry nhé, mình không phải lính lác mà đứng quầy. Bác up cái tivi + dàn loa của bác lên đi. NÓi nhiều làm gì. Thông số kỹ thuật mà còn không biết, bày đặt bốc phét. Mình nghiên cứu LG kỹ lắm, xin đừng bốc phét kẻo bị lật tẩy nữa :D

P/S: LG LE5500 có nhiều cổng HDMI và nhiều cổng usb hơn, thông số cũng cao hơn LD 650 ( trừ tần số quét ). Thế mà bác dám bốc phét LD 650 hơn, hơn bằng niềm tin ah bác :D

Rảnh ngồi đọc lại review ném đá quăng bom nhau của các pác năm 2010. Mình nói khách quan, thực tế trải nghiệm thấy chất lượng hình ảnh và màu sắc hình ảnh HD của dòng 42LD650 ăn đứt 42LE5500, thậm chí con 47LD650 còn ăn đứt dòng 47LW5700 nữa cơ nhé. Đặc biệt góc nhìn nghiêng 2 bên hầu như ko thay đổi màu sắc của hình ảnh, còn con LE5500 và LW5700 nhìn nghiêng thấy màu sắc nhợt nhạt hơn, mình chắc dòng LD650 nó dùng panel IPS. Một điểm yếu nữa của những thằng Led viền nói chung là bị hở sáng nhiều, khi xem phim ở những cảnh quay tối (tắt điện phòng) thấy rõ, còn thằng LD650 ko bị. Đâu cứ phải là màn Led LCD (tầm thấp và trung) là đã cho chất chất lượng hình ảnh hơn LCD cao cấp sử dụng panel IPS, bọn led viền chỉ được cái thanh mảnh và đỡ tốn điện hơn LCD CCFL chút thôi. Vì tôi đã từng yêu cầu NV STDM test 2 con cùng tín hiệu hình ảnh, cùng để chế độ hình ảnh chuẩn hoặc sống động cùng lúc thì thấy thế, ưu điểm của LCD đèn led là nhìn trực diện hình ảnh sáng hơn LD650 chút thôi. Mới đây nhất tôi đã từng định lấy con 3D FPR 47LW5700 nhưng khi mang về nhà test kỹ xem 2D phim hành động, thể thao tốc độ ở những cảnh quay nhanh và sáng- tối khác nhau, cuối cùng vẫn quyết định bỏ em LW5700, tôi ko thể chịu được xem phim ở cảnh tối (đen) bị hở sáng thấy rõ rất ức chế, làm thiếu chi tiết và hình ảnh chỗ đó cứ nhờ nhợ, ko sâu như Plasma và thằng LD650. Đã test cả SS 46C650, chất lượng màu sắc hình ảnh cũng chưa có cửa so với thằng 47LD650, thằng SS 46C650 được ưu điểm màn hình gương nhìn trực diện màu sắc trong và cực đẹp nhưng ở góc nhìn nghiêng thấy màu sắc hình ảnh nhợt nhạt ngay, màu da người tai tái. Cuối cùng đi tìm em 47LD650 hàng tồn, khi xem ở góc nhìn nghiêng, màu sắc hình ảnh em nó ko khác biệt với Plasma là mấy, trình diễn bóng đá xem tốt hơn hẳn thằng LW5700 và SS 46C650. Ko thể phủ nhận thằng LW5700 chỉ được lợi ích xem 3D ko nháy rung hình ảnh là ưu điểm của nó.

dangkikhowa9

e xài con 42ld550 mà không biết xem dlna có stream đc mkv không các bác. Đọc thì dlna của 42ld550 chỉ hỗ trợ được jpeg thôi trong khi kết nối của 42ld650 em cũng thấy nó tương tự mà

Bên trên