Tư vấn loa sub

thangqtqt123

Well-Known Member
Em đang nhắm 2 con sub svs sb2000 với jl dominion d110 con jl thì cao hơn svs tầm vài củ:), các bác đã từng sử dụng hoặc đã nghe qua hai loại trên đi ngang cho em ít Thoòng tin với loa hiện tại của em là dynaudio emit.

Chỉnh sửa lần cuối:

tangvanthang

Well-Known Member
Sao e nhìn svs seri 2000 nó làm sao ấy không thích, về phần nhìn thấy d110 cao cấp và đẹp hơn svs nhiều! Còn so về hay, dở thì ko biết vì chưa dùng em nào cả kk!

justbenice

Moderator
Con Domino thương hiệu danh tiếng hơn nhưng công suất thấp hơn con SVS. 2 con này nếu đều có ở VN bác đi nghe thử xem hợp con nào hơn thì lấy.

thangqtqt123

Well-Known Member
Con Domino thương hiệu danh tiếng hơn nhưng công suất thấp hơn con SVS. 2 con này nếu đều có ở VN bác đi nghe thử xem hợp con nào hơn thì lấy.
Để em nghiên cứu thêm xem sao vì lúc trước em có sử dụng svs sb1000 rồi nên bây giờ muốn đổi gió xem thế nào, Em thường test loa bằng cách cắm tai nghe vào iphone rồi mở hai loại loa lên rồi so sánh thì em thấy tiếng của jl trong và sạch, còn svs vẫn nghe thấy ồ ồ, em đa số nghe rồi mua loa kiểu đó:D

justbenice

Moderator
Để em nghiên cứu thêm xem sao vì lúc trước em có sử dụng svs sb1000 rồi nên bây giờ muốn đổi gió xem thế nào, Em thường test loa bằng cách cắm tai nghe vào iphone rồi mở hai loại loa lên rồi so sánh thì em thấy tiếng của jl trong và sạch, còn svs vẫn nghe thấy ồ ồ, em đa số nghe rồi mua loa kiểu đó:D
Vâng. Vì củ loa con JL tốt hơn . hihi.

ngdhieu

Well-Known Member
Chơi hàng sân khấu đi cho nó hoành tráng bác ạ. Nếu nhà bác đủ rộng....
1 củ bass 4 hoặc 5 tấc lên thùng, 1 con main có mạch sub phía sau.
Đảm bảo ngon bổ rẻ mà tiếng bass cũng hay hơn các loại sub compact nhiều....

thangqtqt123

Well-Known Member
Chơi hàng sân khấu đi cho nó hoành tráng bác ạ. Nếu nhà bác đủ rộng....
1 củ bass 4 hoặc 5 tấc lên thùng, 1 con main có mạch sub phía sau.
Đảm bảo ngon bổ rẻ mà tiếng bass cũng hay hơn các loại sub compact nhiều....
Em chưa được nghe hâh với lại nó bự quá nhìn không ổn, phòng có 25m2 thôi.

thangqtqt123

Well-Known Member
Bác làm bài đánh giá xem sao!? Svs thấy nhiều người khen!
Em này có người đánh giá lâu rồi bác của bác GiangHD , con này em mới lấy về nghe vài hôm nữa thử xem sao, tạm thời thấy lực thì có hay thì chưa có thể em nghe bass của thằng Dyn quen rồi nên thằng này chưa thấy hay:D

lam6630

Well-Known Member
Bác nói rỏ về cách test thấy hay hay.thank
mình xài sub martin logan 1000w nghe nhạc xem phim OK . Vừa rồi xem phim vụ cướp trong tâm bảo , trời gầm dử quá tạch luôn (nhà luôn tuồng 5X12) giờ đang xài SVS PB 1000 x2 thấy OK.

tangvanthang

Well-Known Member
Bác nói rỏ về cách test thấy hay hay.thank
mình xài sub martin logan 1000w nghe nhạc xem phim OK . Vừa rồi xem phim vụ cướp trong tâm bảo , trời gầm dử quá tạch luôn (nhà luôn tuồng 5X12) giờ đang xài SVS PB 1000 x2 thấy OK.
Tạch là do hên xui thôi bác! Phòng bác rộng thế thì vặn volum sót lắm, bác phải chơi 2 sub thuộc loại khủng mới chịu nổi không thì bác chơi sub sân khấu hị hị.

lam6630

Well-Known Member
Tạch là do hên xui thôi bác! Phòng bác rộng thế thì vặn volum sót lắm, bác phải chơi 2 sub thuộc loại khủng mới chịu nổi không thì bác chơi sub sân khấu hị hị.
Đem ra VIETHUNG cứu được không phải quấn col . Em nó nóng quá nứt keo cổ loa . giờ dùng hổ trợ bass cho 2 kênh.

linhldz

Member
Em đang nhắm 2 con sub svs sb2000 với jl dominion d110 con jl thì cao hơn svs tầm vài củ:), các bác đã từng sử dụng hoặc đã nghe qua hai loại trên đi ngang cho em ít Thoòng tin với loa hiện tại của em là dynaudio emit.
SVS SB2000 size 12inch, JL D110 có 10inch thôi, chênh lệch 2 inches đường kính ở đây là rất lớn. Phần công suất SB2000 là 500W RMS và 1000W peak so với 750w peak của D110. Nhìn sơ qua specs thì SB2000 sẽ xuống thấp hơn và cho output cao hơn D110 khỏi nghĩ. Nhưng quan trọng nhất là SVS đưa thông tin rất rõ ràng, công bố đáp tuyến và thông số của driver trong khi JL chỉ cho biết rất sơ sài vài thông tin không mấy quan trọng.

https://www.svsound.com/products/sb-2000
http://intl.jlaudio.com/d110-gloss-home-audio-dominion-powered-subwoofers-96284

Cuối cùng là SVS rất tự tin vào sản phẩm của mình, tại Mỹ SVS có policy nghe thử trong vòng 45 ngày không vừa ý trả lại SVS chịu tiền ship cả hai đầu đi về, thực sự là rất ít công ty dám làm vậy với sản phẩm audio cồng kềnh như subwoofer. Chưa bàn đến hay dở, riêng cử chỉ đó của SVS với khách hàng là đáng mua hơn rồi (ngay cả khi dealer ở VN không thể chịu chơi đến vậy).
https://www.svsound.com/pages/bill-of-rights

trangchodom

Well-Known Member
@linhldz: theo em, thông số của loa chỉ là tham khảo còn quyết định vẫn là tai nghe của bản thân. 12" và 10" không nói lên dãy trầm có xuống sâu có lực và gọn hay không.

Bên trên